`
←  Diablo 3
Logo
»

บอกลา Monk [มาบ่นๆ ระบายเฉยๆ]

L-JacK's Photo L-JacK 21 May 2012

View Postgnilwob, on 21 May 2012 - 01:33 PM, said:

Wiz ก็ตัวนิ่มมากๆๆๆๆๆ 1-3 ทีตาย
แต่ดีหน่อยมี frost nova
ปกติเล่น 3-4 Wiz ก็ผลัดกัน Frost ครับ
ไม่ก็แปลงร่างเป็น archon แล้วยิง Laser ฮ่าๆ
WIZ มีแปลงร่างด้วยหรอ ผมเห็น BaB ก็มีแปลงร่าง

แล้วแบบนี้ DH จะมีแปลงร่างกะเขามั้งไหมเนี่ย :r38:

gnilwob's Photo gnilwob 21 May 2012

แปลงร่างเป็น Archon แล้วยิง Laser ได้ตลอด Arcane power ไม่ลดครับ
cooldown 120 sec ครับ
เอาไว้ถล่มกอง mob :D

kattys's Photo kattys 21 May 2012

เล่น Monk อยู่ก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นนะเรายังลากจนจบ Hell จนได้ตอนนี้อัดทีก็ 10k ไปแล้วหลบพริ้วๆ เลยถ้าไม่โดนรุมเป็นกองทัพ

WinZero's Photo WinZero 21 May 2012

dh ก็เล่นสนุกครับ แต่พอhell นี่ต้องแหวกทางหนีไปยิงห่างๆตลอด
ล่อเข้าซอกแล้วฝังระเบิดที่มันจะฝัง3จุด ถ้าฝังเข้าซอกแคบมันจะทับกัน3จุดเลย

โดนตบที2ทีก็ตายครับ ต้องสกิลหนี ...

Neja's Photo Neja 21 May 2012

ลองศึกษา Steb ดี ๆ

ผมว่าน่าจะยังเล่นไม่เป็นมากกว่านะ - -

hyde's Photo hyde 21 May 2012

View Postkattys, on 21 May 2012 - 01:58 PM, said:

เล่น Monk อยู่ก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นนะเรายังลากจนจบ Hell จนได้ตอนนี้อัดทีก็ 10k ไปแล้วหลบพริ้วๆ เลยถ้าไม่โดนรุมเป็นกองทัพ

ใช้ไอเทมอะไรบ้างครับ ตอนนี้ผมตีเบ้าเบา 3-4พันเอง คริทีก็แค่ 6พันกว่า หลบก็พอไหว(ใส่สกิลเพิ่มเอา) ใจอยากทำให้มัง เป็นพวกหลบและตบคริ จะทำได้ไหมอ่ะครับ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 21 May 2012

อารมณ์ตอนเล่น Hell กับ Inferno มันต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลย ตอนผมเล่น Baba เล่นลุย Solo ถึงฆ่า Diablo Hell สบายมากๆ แต่พอขึ้น Inferno เท่านั้นละ เจอ Elite เท่านั้นละ แบบว่าไม่ทันจะตีเลย แปปเดียวหลุมศพขึ้นเลย :sorry3:

นี้คือวิธี Solo Inferno ของ Demon Hunt

ส่วนนี้คือวิธี Solo ของ Baba

:r31:
Edited by [~FMT~], 21 May 2012 - 02:26 PM.

RONAN321's Photo RONAN321 21 May 2012

^
^
ดูคลิปด้านบนแล้วโหดมากๆ ขนาดBab ยังคลุกวงในไม่ได้ต้องตอดวงนอก+วิ่งหนีตลอด(ยังไม่รอดเลย)--"

ham43069's Photo ham43069 21 May 2012

Set skill ดีๆครับ ผมว่าเล่นง่ายสุดเลยนะ
ส่วนใหญ่ผมใช้ skill ที่ Heal ตัวเองกับ Absorbed แรงโจมตี
แล้วก็เม้าขวาใช้ skill ที่เตะแล้วมอนเตอร์เด้ง
แต่เล่นโหมดหลังๆ ต้องเล่น แทคติคกับเพื่อนนิดนึง ออกไปบู๊ดื้อๆ ตายครับ 555

b๐๐'s Photo b๐๐ 21 May 2012

DHในคลิปสเต็ปเค้าดีจริงๆ แต่อีลิทมันอ่อนคับเด๋วเจอตัวดูดได้ วาปมาตีได้ก็นอน
บ้าบนี่อย่างฮา

DHผม ยิงสโล(4ตัว)แล้วปามีดทะลุเอา(อีลิทมันชอบอยู่ติดกันปาทีโดนหมด) สโมค3วิ+พรีเเพ(มีโอกาสใช้ฟรี30%) เราจะอมตะอย่างต่ำ12วิ

อินเฟอโนนี่เน้นฝีมือแล้ว ของแทบไม่ช่วยเลย

moopikung's Photo moopikung 21 May 2012

ผมว่าไม่ห่วยน้า.... ถึงระดับ hell ยังไง เขาออกแบบมาให้เล่นเป็น ทีมมากกว่านะครับ ลุยเดี่ยวคงยาก

จริงๆ ถ้าลุยเดียวได้ น่าจะเป็นพวกที่ไม่ประทะกับศัตรูเยอะ แล้วได้ของเทพ อย่าง Demon hunter ครับ
แต่ต้องได้ ของเทพด้วยเช่น Windforce ยิงทีไส้ไหล เลยครับ แต่หาทาง drop คงยากมาก

b๐๐'s Photo b๐๐ 21 May 2012

มีดีกว่าWindforceเยอะแยะคับ ดูAHธนูเลเวล60ดูคับ

ตอนนี้ผมว่าจะใช้หน้าไม้มือเดียว ติดโล่แทนแล้วคับไม่รู้จะเวิคป่าว

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 21 May 2012

View Postmoopikung, on 21 May 2012 - 03:12 PM, said:

ผมว่าไม่ห่วยน้า.... ถึงระดับ hell ยังไง เขาออกแบบมาให้เล่นเป็น ทีมมากกว่านะครับ ลุยเดี่ยวคงยาก

จริงๆ ถ้าลุยเดียวได้ น่าจะเป็นพวกที่ไม่ประทะกับศัตรูเยอะ แล้วได้ของเทพ อย่าง Demon hunter ครับ
แต่ต้องได้ ของเทพด้วยเช่น Windforce ยิงทีไส้ไหล เลยครับ แต่หาทาง drop คงยากมาก
มันยากตรงเกมส์นี้มัน Tank ไม่ได้สิครับ ถึงเล่นเป็นทีม อย่าง BB หรือ Monk แบบเนี้ยก็เป็นตัวถ่วงให้ศัตรูเก่งขึ้นเปล่าๆ เพราะเข้าไปแลกเองก็ไม่ไหว สองสามฮิตก็ตายละ ส่วนพวก DH กับ Wiz ยังพอ Hit and Run ได้ ผมถึงคิดว่าเกมส์มันไม่สมดุลสำหรับ Melee มากๆเพราะไม่รู้จะทำประโยชน์ให้ทีมยังไง

ให้ DH กับ Wiz ไปเล่น Solo แล้วจ้าง Templa ไปยังง่ายกว่า ตายแล้วก็เกิดๆ ไม่ต้องมั่วมาชุบเพื่อนให้เสียเวลาด้วย

neokung's Photo neokung 21 May 2012

อ้าว เวรกรรมตอนนี้เล่นMonkอยู่ซะด้วย :r15:

moopikung's Photo moopikung 21 May 2012

View Post[~FMT~], on 21 May 2012 - 03:27 PM, said:

มันยากตรงเกมส์นี้มัน Tank ไม่ได้สิครับ ถึงเล่นเป็นทีม อย่าง BB หรือ Monk แบบเนี้ยก็เป็นตัวถ่วงให้ศัตรูเก่งขึ้นเปล่าๆ เพราะเข้าไปแลกเองก็ไม่ไหว สองสามฮิตก็ตายละ ส่วนพวก DH กับ Wiz ยังพอ Hit and Run ได้ ผมถึงคิดว่าเกมส์มันไม่สมดุลสำหรับ Melee มากๆเพราะไม่รู้จะทำประโยชน์ให้ทีมยังไง

ให้ DH กับ Wiz ไปเล่น Solo แล้วจ้าง Templa ไปยังง่ายกว่า ตายแล้วก็เกิดๆ ไม่ต้องมั่วมาชุบเพื่อนให้เสียเวลาด้วย

สงสัยท่าจะจริงอย่างที่ว่าครับ ลุยเดียวคงยากจริงๆ
(จริงๆ ผมยังเล่นไม่ถึงอะครับ -_-" )

ถ้ายากระดับนั้น ผมว่าเขาคงให้เป็น party แหละครับ
แล้วให้คนใน party support skill ซึ่งกันและกัน
เหมือนวางแผน การใช้ skill ในแต่ตัว เหมือน dota
เน้น step เป็น party เอาในการฆ่าศัตรู
คิดว่างั้นนะครับ แหะๆ ( -_-")

View Postneokung, on 21 May 2012 - 03:40 PM, said:

อ้าว เวรกรรมตอนนี้เล่นMonkอยู่ซะด้วย :r15:
เอาจริงๆก็ไม่ต้องไปเครียดก็ได้ครับ Monk ยังเป็นอาชีพที่เล่นสนุก สกิลคอมโบเท่ เล่นมันส์เพราะอัดไว ในระดับความยากระดับ Normal กับ Nightmare ก็ยังเล่นได้เรื่อยๆสนุกๆ (จริงๆไปถึง Hell ก็ยังไหว)

แต่ถ้าระดับเล่นหาของหรือหาความท้าทาย (ซึ่งผมว่า Inferno มันก็ไม่ได้ท้าอะไรเลยนะ เล่นหาของชัดๆ) ก็อาจจะเล่นยากหน่อย ถึงยากมาก ต่อให้ Wiz หรือ DH ผมว่าก็ยังยากเลย แต่แค่มันมีโอกาสมากกว่าพวก Monk กับ BB หน่อย

Donny's Photo Donny 21 May 2012

ท่า caltrop กับท่าหายตัวมันอยู่ช่องสกิลเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ เขาแยกออกมายังไงอะ ผมจะได้ไปแยกบ้าง

xkalima's Photo xkalima 21 May 2012

ผมคนนึงที่เล่นmonk ก็สนุกดีนะครับ เก่งดีออก เช็ทสกิลดีๆผมว่ามันก็เก่งนะ

Pekung's Photo Pekung 21 May 2012

View PostB_BanK, on 21 May 2012 - 12:19 PM, said:

Balance อาชีพ อะดี

แต่ Balance Game ไม่ไหว

ตัวๆกันกับมอนเตอ แมงจะตายทุกเมื่อ 555+

อยากดูstatกับskillน่ะครับ เผื่อว่าจะช่วยได้ เพราะผมก็เคยท้อๆอยู่เหมือนกัน
ผมเล่นมาก็รอดเป็นคนสุดท้ายในตี้เกือบทุกทีนะ
Edited by Pekung, 21 May 2012 - 11:17 PM.

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 21 May 2012

ผมว่าเราเล่นกันเร็วไปอ่ะครับ เลยคิดว่ามันไม่สมดุลย์

ปกติเราต้องเล่นหาไอเท็มระดับเมพบร้ะเจ้าเป็นเดือนๆดิครับ