`

Jump to content

บอกลา Monk [มาบ่นๆ ระบายเฉยๆ]

44 replies to this topic

#1 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2012 - 11:27 AM

จากที่ลุยๆ Monk มาถึง Hell

ผมว่า อาชีพนี้ เป็นอะไรที่ตัวถ่วงมากๆ อ่อนสุดในทุกๆคราสๆ

เล่นใหม่ดีกว่า

#2 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 21 May 2012 - 11:29 AM

>>>>> จริงรึนี่ แล้วเพื่อนผมมันจะเล่นต่อมั๊ยเนี่ยะ :r19:

#3 ScArS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 May 2012 - 11:30 AM

ผมว่าเล่นไม่ถูกหลักมากกว่าไหมครับ เพราะว่าเพื่อนผมเล่นก็เห็นมันแท้งได้ตลอด dmg โอเคดีในระดับนึง ตี้ผม monk ตายบรรลัยทั้งตี้ครับ

#4 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 21 May 2012 - 11:38 AM

ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับ ยังพอ Tank ได้บ้างนิดหน่อย แต่ไม่ต้องน้อยใจหรอกครับ Baba ผมก็กำลังจะลาโลกละ เกมส์มันไม่สมดุลตรงอาชีพ Melee มันสู้แบบ Inferno ไม่ไหว Monk กับ Baba ลาโลกไปก่อนเลย ตอนนี้นั่งเล่น Act 1 Inferno บอกได้คำเดี่ยวว่า 2 ที่เท่านั้น

หนีไปเล่น Wiz ดีกว่า :r31:

#5 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 21 May 2012 - 11:52 AM

Wiz สามารถ เล่นสายคริ ได้ไหมครับ

ตอนนี้กำลังปั้น DH สายคริอยู่ กำลังมันส์กับคริเลย แต่อยากเปลี่ยนมาเล่น WIZ สายคริมั้ง

#6 NeoTokyo

I love FFVII

Posted 21 May 2012 - 12:12 PM

ถ้าผมเล่น barbar จบโหมดฝัน นรกแตก จะย้ายไปเล่น wizard แย้วครับ

ยังไงก็จะเล่น 2 ตัวให้สุดสาย เลยเรื่อย ๆ ครับเก็บเงินด้วย

#7 B_BanK

Posted 21 May 2012 - 12:19 PM

Balance อาชีพ อะดี

แต่ Balance Game ไม่ไหว

ตัวๆกันกับมอนเตอ แมงจะตายทุกเมื่อ 555+

#8 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2012 - 12:27 PM

แล้ว WD ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจะเหลืออะไรละเนี่ย :r38:

#9 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2012 - 12:29 PM

อย่างน้อยmonkก็ยังอึดกว่า WZ ไปเจอมอนเขี่ยทีสองทีก็ตายครับ แลคเมื่อไหร่เป็นนอน

#10 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 21 May 2012 - 12:40 PM

View Postteddyman, on 21 May 2012 - 12:27 PM, said:

แล้ว WD ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจะเหลืออะไรละเนี่ย :r38:

เล่นคนเดียวตอนนี้ต้องใช้ ทั้งกำแพงทั้งบึงดูดทั้ง Hex
ไม่งั้นง่อยแหงมๆ
ที่เกลียดสุดตอนนี้คือเจอพวกมอนแรร์ที่แมร่งงงง ยิงเวทย์ไกลๆใส่เรา >_<
สู้มะไหวเยอะเกิ๊น

#11 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 21 May 2012 - 12:41 PM

Wizard 3 hit of dead ตั้งแต่ nightmare แล้วคับ

#12 L-JacK

อนาคตของชาติ

Posted 21 May 2012 - 12:50 PM

View Postxenia, on 21 May 2012 - 12:40 PM, said:

เล่นคนเดียวตอนนี้ต้องใช้ ทั้งกำแพงทั้งบึงดูดทั้ง Hex
ไม่งั้นง่อยแหงมๆ
ที่เกลียดสุดตอนนี้คือเจอพวกมอนแรร์ที่แมร่งงงง ยิงเวทย์ไกลๆใส่เรา >_<
สู้มะไหวเยอะเกิ๊น
ไม่ค่อยกลัวพวกยิงเวทเท่าไหร่ กลัวพวกทิ้งพิษกับพวกวาร์ปมาตุ๋ยหลังมากกว่า

ขนาดวางกับดักแล้วนะ ยังวาร์ปมาตุ๋ยหลังอีก ปวดกระบาลลล :r38:

#13 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 21 May 2012 - 12:55 PM

ม้งผมแพ้พิษเหมือนกัน โดนไอ้แมงปอปล่อยใส่เป็นชุด ไม่หลบ ตายลูกเดียว เกลียดมัน

#14 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 21 May 2012 - 01:00 PM

ผมว่าน่าจะจริงนะบคือแม้ที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้LV32 พอไปเล่นกับพวกที่เก่งๆกว่าเยอะหน่อย เราจะหลับก่อนประจำเพราะ

ตัวนี้มันต้องลุยตีแนวหน้า แล้วมันไม่ถึกเหมือนBab โดนทุบ2ทีพลังฮวบๆเลย... แต่ถ้าไปตรงยากๆ อาชีพอื่นมันมียิงไกลๆอยู่วงนอกได้ ไม่เปลืองตัวดี ระดับยากๆผมว่าต้องคอยอัดพวกศัตรูที่แตกวงออกมาอ่ะ อย่าสดเข้าไปกลางวง...แล้วเน้นDeffenceเยอะๆหน่อย คงต้องปรับตัวเยอะถ้าความยากสูงๆขึ้น ไม่ได้วิ่งไล่ต่อยง่ายๆเหมือนรอบแรกๆแน่T^T

หรือไม่ต้องรอซื้อของเทพๆ(เงินจริงมาใส่ก่อน)^^

Edited by RONAN321, 21 May 2012 - 01:33 PM.

#15 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 21 May 2012 - 01:00 PM

View PostL-JacK, on 21 May 2012 - 12:50 PM, said:

ไม่ค่อยกลัวพวกยิงเวทเท่าไหร่ กลัวพวกทิ้งพิษกับพวกวาร์ปมาตุ๋ยหลังมากกว่า

ขนาดวางกับดักแล้วนะ ยังวาร์ปมาตุ๋ยหลังอีก ปวดกระบาลลล :r38:
คือที่ผมหลอนเพราะว่า มันยิงมาพร้อมกันทั้งหมดเลยมาที่ผมยืน ก็ทีเดียวดับอ่ะครับ ฮ่าๆ

ส่วนมอนวาร์ปมาผมไม่ค่อยหลอนเพราะผม hex เอาหรือท่าหลุดมาเยอะๆก็วางบึงแล้วรีบชิ่งอ่ะครับ

#16 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 May 2012 - 01:09 PM

ยังไม่สายนะครับ เพราะพอลุยต่อไม่ได้ไปเก็บเงินซื้อของเลยอ่ะ ...

#17 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 May 2012 - 01:13 PM

monk 60 กันเยอะเยะครับ ผมว่าเล่นง่ายเลนนะ

น่าจะเซตสกิลไม่เป็นเองมากกว่า

#18 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 21 May 2012 - 01:19 PM

เท่าที่ผมเข้าใจพวกเกม Rpg Online ในโหมดยากๆ เลเวลสูงๆ แทบทุกเกม จะไม่มีอาชีพไหนลุยเดี่ยวได้อยู่แล้วนิครับ
เค้าออกแบบมาเน้นให้เป็น ปาร์ตี้ ให้มี Tank , DD , HL , BF
พวกวิซาด ถึงจะเก่ง pvp แต่ลุยเดี่ยวดงมอนโหดๆอึดๆ ก็ม่องเหมือนกันแหละ

#19 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 May 2012 - 01:23 PM

ถือดาบข้างโล่ข้าง ใส่+all resisเยอะๆคับ

DH อินเฟอโน ผมโดน2ทีตายพอๆกันแหละคับ มอนธรรมดาไม่ได้แตะตัว มีอีลิทยากหน่อยลากไปใกล้ๆจุดเกิดแล้วสแปมสกิลเอาเด๋วก็ผ่าน

#20 gnilwob

Posted 21 May 2012 - 01:33 PM

Wiz ก็ตัวนิ่มมากๆๆๆๆๆ 1-3 ทีตาย
แต่ดีหน่อยมี frost nova
ปกติเล่น 3-4 Wiz ก็ผลัดกัน Frost ครับ
ไม่ก็แปลงร่างเป็น archon แล้วยิง Laser ฮ่าๆ