`
←  Diablo 3
Logo
»

>>>>>[[รวมคำถาม Diablo3ที่นี่ครับ]]<<<<<

KaNom's Photo KaNom 19 May 2012

เพชรนี่ติดแล้วแกะออกได้ป่าวครับ
Infernoตายแล้วตายเลยป่าว

what is this?'s Photo what is this? 19 May 2012

ถ้าผมจำไม่ผิด เลเวลต้องห่างกันไม่เกิน 10 เลเวลครับ ตั้งแต่ภาค2 ละครับ

View PostRONAN321, on 19 May 2012 - 11:00 AM, said:

นี่ไง! ผมเลยงง บางคนได้บางคนไม่ได้แสดงว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรบางอย่างแล้วหละ..เช่น ได้EXPเฉพาะทำเควสหรือป่าว(ซึ่งมันก็เยอะอยู่)<<เดานะ

ตัวเลขที่อยู่ที่ของตัวโตๆอ่ะครับ 55-78-147 อะไรงี้อ่ะ หมายถึงของมันดีตามเลขเยอะหรือป่าวครับ หรือไม่เกี่ยวครับ^^

***ขอบคุณคำตอบทุกท่านครับ(ฝากดูคำถาม-คำตอบทั่วๆกันเน้อจะได้คลายข้อสงสัยกัน)^^

kattys's Photo kattys 19 May 2012

เพชรแกะได้ที่ร้านเพชรเลยอ่ะ เสียเงินนิดหน่อยแต่ได้เพชรที่ใส่อยู่มาเลย
Inferno ตายแล้วก็เกิดได้เรื่อยๆ เลยนะยกเว้น hardcore อันนั้นไม่ได้

Konzole-Boy's Photo Konzole-Boy 19 May 2012

ถามหน่อยครับ ผมเล่น monk น่ะครับเมือ่กี้เข้าไปแจ้นใน auction house มา จะต้องซื้อของ+ ทางด้านไหนหรอครับ แล้วพวกของแพงๆนั้นสมควรจะ

ซื้อหรือเปล่าครับ หรือซื้อถูกๆหลักร้อยใช้ไปก่อน ผมเพิ่งเลเวล 12 เองน่ะครับ

อ่อแล้วมีใครยังเพิ่งเล่นหรือเปล่าครับนี่พอดีผมเพิ่งเริ่มเล่นน่ะเพิ่งจบ act 1 ครับแอดมาเล่นกันได้นะคร้าบ hayabusA#1879

RONAN321's Photo RONAN321 19 May 2012

^
^
ช่วยตอบให้นะครับ LV12 ใช้ของที่มอนดร๊อปให้ไปก่อนก็ได้ครับ

เพราะเล่นแป๊บๆเดี๋ยวLVก็ขึ้นแล้วของดีๆมันอยู่หลังๆหน่อยอ่ะครับซักLV25ค่อยมาหาซื้อก็ได้จะได้ใช้ยาวหน่อย

แต่ถ้าอยากซื้อเลยก็ได้ครับหาที่เพิ่มค่า DEX กับVitเยอะๆอ่ะครับถ้าเล่นMonk...พอเลิกใช้แล้วค่อยเอาไปวางขายก็ได้^^

what is this?'s Photo what is this? 19 May 2012

ถามเกี่ยวกับ อาวุธ ดูดเลือด แบบไหนดีที่สุด มันมีหลายแบบมาก Life steal , Life after kill , Life on Hit , เลือกแบบไหนจะดีที่สุด ครับ WD นะครับ เลเวล 40 ละ

lekkung's Photo lekkung 19 May 2012

WD ไม่น่าเน้น ดูดเลือดนะครับ ผมว่า

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 19 May 2012

แล้วwizardล่ะครับปั้นยังไงถึงจะรุ่ง ต้องเน้นค่าอะไรเหรอ

ปล.ตอนนี้(19:07)Servปิดเหรอครับ

sifer2002's Photo sifer2002 19 May 2012

SV down แน่เลย ผมโดนเด้งออกมาเฉย

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 19 May 2012

ดองยาวเลยครับ :r38:

kattys's Photo kattys 19 May 2012

เซิฟปิด 30 นาทีเปิด 19.30 Wizard ลง Int ล้วนเลย Stat รองตามใจ

WD เราว่าดูดเลือดมันไม่เวิค แต่อยากได้จริงๆ หา Life On Hit ดีกว่า Life after kill ไม่รุ่งสายดูดเลือดน่าจะเหมาะกับพวกประชิดอย่าง Monk หรือ บาบาเรี่ยน

RONAN321's Photo RONAN321 19 May 2012

View PostGOONG&#045;GAMER, on 19 May 2012 - 07:20 PM, said:

ดองยาวเลยครับ :r38:

รีบมาให้ว่องเลยตากุ้ง...^^

Neja's Photo Neja 19 May 2012

View PostdOgnOeAt, on 19 May 2012 - 02:35 AM, said:

หวังว่าช่วยได้นะครับ

ช่วยได้เยอะเรยครับผม *0*.

ขอถามต่อนะครับ เลเวล คราฟ ของ กับ คราฟ เพรช จำเป็นต้องอัพไหมครับ

พอดีเห็นของ แรร์ จะล้นเซิฟอยู่แล้ว อัพทีนึง 2000 ได้มานิดเดียวเองเลเวลคราฟ - -

ของเพรชนี่แล้วใหญ่ 10000 - -

View PostNeja, on 19 May 2012 - 08:44 PM, said:

ช่วยได้เยอะเรยครับผม *0*.

ขอถามต่อนะครับ เลเวล คราฟ ของ กับ คราฟ เพรช จำเป็นต้องอัพไหมครับ

พอดีเห็นของ แรร์ จะล้นเซิฟอยู่แล้ว อัพทีนึง 2000 ได้มานิดเดียวเองเลเวลคราฟ - -

ของเพรชนี่แล้วใหญ่ 10000 - -

คราฟของสำคัญมั้ยช่วงแรกไม่สำคัญเอาซะเลยเอาเงินไปซื้อของใน AH มาปั้นตัวก่อนดีกว่า (แต่พวกหนังสือที่ใช้อัพก็เก็บไว้ก่อนอ่ะ) ท่านจะเริ่มร่ำรวยก็ต่อเมื่อไปเล่นระดับ Hell แล้วตั้งแต่เราขึนมา 2 ACT หาเงินจะได้ 1 ล้านแหละ (เอาของเหลืองไปขาย AH) ร้านคราฟมันจะสำคัญก็ตอน Inferno แหละเพราะว่าทุกอย่างมันอยู่ในระดับนี้พวก Plan ทำอาวุธเทพทั้งหลายแหล่มันดรอปจากระดับ Inferno เท่านั้นดูได้จากอันนี้
http://us.battle.net...#type=legendary
เพราะฉะนั้นแล้วร้านคราฟยังไม่ต้องอัพเก็บเงินไปปั้นตัวดีกว่า แต่ถ้าคราฟแล้วมี Plan คราฟของไปขายเงินไหลมาเทมา อนาคตต้องมีพวกรับจ้างคราฟของแน่เพราะ Plan ดรอปยากนรกเหมือนกัน

Neja's Photo Neja 19 May 2012

View Postkattys, on 19 May 2012 - 09:44 PM, said:

คราฟของสำคัญมั้ยช่วงแรกไม่สำคัญเอาซะเลยเอาเงินไปซื้อของใน AH มาปั้นตัวก่อนดีกว่า (แต่พวกหนังสือที่ใช้อัพก็เก็บไว้ก่อนอ่ะ) ท่านจะเริ่มร่ำรวยก็ต่อเมื่อไปเล่นระดับ Hell แล้วตั้งแต่เราขึนมา 2 ACT หาเงินจะได้ 1 ล้านแหละ (เอาของเหลืองไปขาย AH) ร้านคราฟมันจะสำคัญก็ตอน Inferno แหละเพราะว่าทุกอย่างมันอยู่ในระดับนี้พวก Plan ทำอาวุธเทพทั้งหลายแหล่มันดรอปจากระดับ Inferno เท่านั้นดูได้จากอันนี้
http://us.battle.net...#type=legendary
เพราะฉะนั้นแล้วร้านคราฟยังไม่ต้องอัพเก็บเงินไปปั้นตัวดีกว่า แต่ถ้าคราฟแล้วมี Plan คราฟของไปขายเงินไหลมาเทมา อนาคตต้องมีพวกรับจ้างคราฟของแน่เพราะ Plan ดรอปยากนรกเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับผม

ถามต่อีกนิดครับ พอดีของ แรร์ สีเหลืองผม เต็มตัวเลยครับ ทำยังไงดี

ขาย AH ไม่ทัน มันให้ได้แค่ 10 - - จะทุบทิ้งก็เสียดาย ผมควรทำยังไงดีครับ ไม่อยากพลาด

เราโยนร้านหมดอ่ะแรกๆ เอาเงินมาอัพร้านคราฟ แต่หลังๆ ก็ยัดร้านมั้งลง AH ดู Stat เอาอ่ะ

เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Monk ไปเจอ Stat อีกอันมาแต่น่าจะหา Option อันนี้ยาก ชื่อว่า Melee attack take ?? damage per hit ของเราที่ได้มามัน +11 แรงเท่ากับ Dex +50-60 ได้เลยเพิ่งเปลี่ยนของเลเวล 59 บางชิ้น

Edited by kattys, 20 May 2012 - 02:03 AM.

Mavin's Photo Mavin 20 May 2012

เล่น Monk Nightmare สกิลช่องแรกผมกาง San + Heal ไปในตัวครับมีประโยชน์มากเวลาโดนรุมกางแล้วศัตรูจะเข้ามาไม่ได้ ให้กด Shift แล้วฟันอยู่กับที่ครับแต่ถ้าเจอนักเวทย์หรือธนูผมจะ Dash ไปเก็บก่อนแล้วค่อย San

RONAN321's Photo RONAN321 20 May 2012

รบกวนถามเพิ่มหน่อยครับ

ของที่เราได้มาแล้วเป็นตัวแดงมี??? เยอะๆและไม่สามารถใช้ได้นี่มันหมายความว่าไงอ่ะครับ

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 20 May 2012

เวลาเลเวลอัพ เราเพิ่มค่า stat ได้ไหมครับ หรือมันเพิ่มให้เอง เวลาเลเวลอัพที เหนปลดล็อคแต่สกิลอะครับ แล้ว WD ควรเน้นสายไหนครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 20 May 2012

ถามคนที่เล่นจนคล่องๆละหน่อย มันพอจะมีทริคในการเปลี่ยนสกิลเร็วๆมั๊ย? หรือเกมส์มันออกแบบมาแบบนี้อยู่แล้วว่าจะเลือกใช้สกิลอะไรต้องคิดมาก่อนดีๆ

มีใครใช้ Elective mode บ้าง ผมว่ามันดูมีอิสระดี เพิ่งรู้เมื่อคืน -*-