`
←  Diablo 3
Logo
»

มีใครรอเล่น diablo 3 บ้างครับ อยากหาแนวร่วม

kattys's Photo kattys 23 Apr 2012

เล่นแน่นอนจอง CE ไว้แต่ไม่รู็จะหลุดหรือเปล่า ถ้าหลุดจองก็คงซื้อแบบ digital มาเล่นอ่่ะคิดว่า DGO คงมีกระทู้รวม tag นะจะได้พากันไปทัวร์นรก

Dodo's Photo Dodo 24 Apr 2012

ปิดล่ะครับเข้าไม่ได้แล้วเจอกัน 15 พค ครับ

proskuneo's Photo proskuneo 24 Apr 2012

ยังไงก็จะเล่นเกมนี้ 10 ปีรอมานานแระ

Ongsama's Photo Ongsama 24 Apr 2012

View PostH2O, on 23 April 2012 - 06:30 PM, said:

เรื่องกราฟฟิค Blizzard มีทฤษฏีเป็นของตัวเองมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับว่า

"ทำเกมภาพใช้ได้ไว้ให้ทุกคนเล่น ดีกว่าทำเกมภาพสวยกินสเป็คไว้ให้คนเฉพาะกลุ่มเล่น"

เพราะเกมของค่ายนี้ 60% ของความสำเร็จอยู่ที่ระบบสังคมที่มีหลักเป็นสิบล้านคนคอยผลักดัน
ดังนั้นการสร้างเกมที่ทุกคนเข้าถึงได้ง่ายๆเป็นเรื่องที่ฉลาดกว่าในสายตาของค่ายนี้

แต่หลายๆคนที่คาดหวังว่าเกมจะภาพสวยเพราะอาจจะโดน CG movie ของค่ายนี้หลอกครับ
(จริงๆนะค่ายนี้ทำ Movie ได้เก่งที่สุดในโลกแล้วในสายตาของผม) แต่เท่าที่ดูมาเกมทุกเกม (ย้ำว่าทุกเกมเลยนะ)
ของค่ายนี้เกมเพลย์ไม่ได้ดูสวยสักเกมหรอกครับ แต่นั่นกลับเป็นเรื่องดีสำหรับผมนะ เวลาไปช่วนเพื่อนมาเล่นแล้วมันบอกว่า

"เครื่องกูห่วยอะ เล่นไม่ได้หรอก" (เคยเป็นกันมั้ยครับเวลาชวนเพื่อนที่ไม่ใช่เกมเมอร์เล่นเกมแล้วได้แต่คำตอบนี้เพราะมันซื้อคอมมาไว้ทำงานเป็นหลัก)

สำหรับเกมนี้ผมตอบมันไปเลยว่า "ไม่ต้องอ้างอะมึง เกมนี้เครื่องไหนๆก็เล่นได้ เครื่องคิดเลขยังเล่นได้เลยมั้ง"
แต่เกมค่ายนี้ถ้าเครื่องใครแรง ภาพมันโคตรสวยเลยนะครับ ขนาด WOW ลองเปิดสุดทุกอย่าง สวยกว่าเกมสมัยใหม่หลายๆเกมเลย 555+

H2O's Photo H2O 24 Apr 2012

View PostOngsama, on 24 April 2012 - 09:05 AM, said:

แต่เกมค่ายนี้ถ้าเครื่องใครแรง ภาพมันโคตรสวยเลยนะครับ ขนาด WOW ลองเปิดสุดทุกอย่าง สวยกว่าเกมสมัยใหม่หลายๆเกมเลย 555+

WoW นี่เหมือนกับว่ามีการพัฒนาต่อยอดเรื่อยๆครับ (เพื่อแข่งกับตลาด MMORPG ที่กำลังบูมอยู่ตอนช่วงต้นปี 2000 น่ะนะ)

ตั้งแต่ช่วงเบต้าจนถึงยุคเล่นฟรีปัจจุบันก็มีการจับนู่นจับนี่ยัดเข้าไปเรื่อยๆ เรียกได้ว่าแทบจะไม่เหลือเค้าเดิมเลย
ยุคแรกๆปรับสุดนี่ ATI 9800xt ยังได้ลื่นๆ มาปัจจุบันปรับสุด GTX560 ก็ยังมีหน่วงๆให้เห็น แต่ถ้าดูกันจริงๆเหมือนกับว่า
Blizzard ทำกราฟฟิคที่ระดับเพดานสูงขึ้นเรื่อยๆ แต่ในระดับ minimum requirement 8 ปีที่แล้วเป็นยังไงตอนนี้เครื่องที่เล่น
minimum ได้ก็ยังเล่นได้ในปัจจุบันครับ

Boyd's Photo Boyd 25 Apr 2012

สวัสดีครับ เกมนี้ออกไม่พลาดครับ ตามเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกครับ ภาคสองนี้เล่นสนุกมากครับ ภาคนี้รอมานานมากกว่าจะออกจนลืมไปแล้วว่ามีเกมนี้ครับ

Sexboy's Photo Sexboy 25 Apr 2012

ไม่พลาดตามกระแส เหอๆ

Dr-Doom's Photo Dr-Doom 27 Apr 2012

จัดแบบDigital downloadไปแล้ว.....มว๊าก 7.6 GB

ลองBetaดูแล้วรู้สึกง่ายไปแต่คิดว่ามันจะมันส์ตอนเล่น nightmare
ผมชอบWitch doictor มันดูซกมกดี มีอวิชาปล่อยสัตว์ เสกของ

ไว้ 15/5/55 เจอกัน

Neja's Photo Neja 27 Apr 2012

อยากมีเพื่อนเล่น เกมส์นี้ด้ววยจังครับ

ไว้บอกชื่อ ในเกมส์ กันบ้างนะครับ จะได้ไว้เล่นกัน *0*.

sido_bomm's Photo sido_bomm 27 Apr 2012

ขอถามโง่ๆเลยครับ ซื้อแบบ Digital Download เวบไหนครับ แล้วทำยังไงบ้าง... จะเริ่มเล่นภาคนี้เป็นภาคแรกครับ

ตอนสมัยภาค 2 ยังเด็กเลยไม่มี pc ให้เล่น TT

ขอบคุณล่วงหน้าคครับ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 27 Apr 2012

เข้าเวปนี้ครับ

http://sea.battle.net/en/

แล้วสมัครสมาชิก

มันจะมีรายการซื้อ diablo3

ใช้บัตรเครดิต หรือ paypal ซื้อครับ

RONAN321's Photo RONAN321 27 Apr 2012

ไม่เคยเล่น...แต่จะลองภาคนี้ดู จองแผ่นไปแระ

sido_bomm's Photo sido_bomm 27 Apr 2012

View PostNeoTokyo, on 27 April 2012 - 11:06 PM, said:

เข้าเวปนี้ครับ

http://sea.battle.net/en/

แล้วสมัครสมาชิก

มันจะมีรายการซื้อ diablo3

ใช้บัตรเครดิต หรือ paypal ซื้อครับ

ขอบคุณครับ

K-web Shopping Card ใช้ได้มั้ยครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 28 Apr 2012

View Postsido_bomm, on 27 April 2012 - 11:13 PM, said:

ขอบคุณครับ

K-web Shopping Card ใช้ได้มั้ยครับ
K-webโต้งๆผมยังไม่เคยลองนะ

แต่ที่ผมใช้คือเอาpaypalไปเชื่อมกับk-webอีกทีแล้วค่อยจ่าย อันนี้ได้ชัวเคยลองจ่ายwowไปแล้ว

เอาเป็นว่าถ้าk-webไม่ใด้ทำแบบผมดูนะครับ

babyarch's Photo babyarch 28 Apr 2012

ลงทุนไปอัพเกรดคอมมาเพื่อ diablo 3 เลยครับ

อานิสงส์จากการอัพครั้งนี้เลยไปเอา starcraft 2 ติดมือมาวันนี้

Dodo's Photo Dodo 30 Apr 2012

View Postbabyarch, on 28 April 2012 - 08:21 PM, said:

ลงทุนไปอัพเกรดคอมมาเพื่อ diablo 3 เลยครับ

อานิสงส์จากการอัพครั้งนี้เลยไปเอา starcraft 2 ติดมือมาวันนี้

คุณเบริ์ด Battle tag มาด้วยด่วนเลย ขอ starcraft ด้วยนะ

XXVIII's Photo XXVIII 30 Apr 2012

เล่นด้วยนะครับ

SeaValue's Photo SeaValue 02 May 2012

ไม่พลาดแน่ครับ