`
←  Diablo 3
Logo
»

มีใครรอเล่น diablo 3 บ้างครับ อยากหาแนวร่วม

Jin's Photo Jin 23 Apr 2012

พอดีพึ่งได้ลองเล่นเบต้าเมื่อคืนแล้วติดลม ยอมรับว่าเกมแนวๆนี้ตอนนี้มันเกลื่อนจริงๆ ดนื่องจากเป็นเกมที่ดังอยู่ก่อนแล้ว พัฒนามาร่วม 10 ปี หลายๆคนคงหวังกับมันมาก แต่ด้วยๆหลายๆอย่างที่เปลี่ยนไป มีทั้งดีและไม่ดี จุดสังเกตง่าย ๆ คือกราฟฟิค ทําไมทําได้แค่นี้ ผมว่าผมรับได้นะ เอาเป็นว่าคอมสเปคกลางๆก็เล่นกันสบายแล้ว หลังจากได้ลองเล่น มันเรียกอารมเก่าๆกลับมาได้เลยนะคับ แต่กระแสตอนนี้ก็โดนจับไปเทียบกับเกม rpg เทพๆไปหลายเกมเลย หลักๆก็ skylim คนรุ่นเก่าๆ สมัย diablo diablo 2 มีความเห็นไงกันบ้างคับ ส่วนผมว่าจะสอยแผ่นมาเล่นแล้วละ แต่ใจนึงก็รอเล่น dragon dogma ด้วยเช่นกัน เดโมจะมาแล้วด้วย

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 23 Apr 2012

เล่นครับ รอซื้อแบบแผ่น :r18:

bestnaja's Photo bestnaja 23 Apr 2012

ผมเล่นแน่นอนครับ นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยนั้นกลั้นใจซื้อแผ่นแท้ทั้งภาคหลักภาคเสริม แต่มันคุ้มจริงๆ :r05:

ปล. แผ่นแท้ผมเล่นจนมันแตกอยู่ในถาด CD เลย เปิดถาดออกมา เป็นเศษเลยอ่ะ สงสัยหมุนเร็ว + ร้อน

โจ้'s Photo โจ้ 23 Apr 2012

ผมว่าโอเคนะ สมเป็นเกมเทพแต่ถ้ามันออกเมื่อ5ปีมันจะโคตรมหาเทพกว่านี้ ความรู้สึกหนีหัวซุกหัวซุนเวลาศัตรูรุมยังทำได้ดี แต่ระบบธาตุเหมือนหายไปหรือจะโผล่ในระดับยากกว่านี้ก็ไม่รู้
บางตัวไม่หวังอะไรมันมากอย่าง Demon Hunter เล่นสนุกกว่าที่คิดไว้อีก ส่วนพระกับนักรบจืดไปหน่อยเพราะมันอึดไม่ค่อยมีเรื่องให้ตื่นเต้น

zar0079's Photo zar0079 23 Apr 2012

รอมือสองครับ :o_worry:

Dodo's Photo Dodo 23 Apr 2012

แน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่า VGA จะไหวไหมตอนนี้ใช้ HD 5670 อยู่กำลังเล็งๆการ์ดตัวใหม่อยู่ระหว่าง 560Ti กับ 6850

neoevangel's Photo neoevangel 23 Apr 2012

ผมก็คนนึงแหละที่จะโดนเกมนี้สูบวิญญาณแน่นอน ไม่กี่ปีมา่ีนี่ยังหยิบ ภาค 2 มาเล่นอยู่เลย

โดยรวมผมก็ว่าโอเคนะครับ ไม่กินเสป็คมากด้วยผมก็จะได้ไม่ต้องไปอัพเครื่องคอมตาม มีการปรับเปลี่ยนระบบ แต่ก็ยังอิงอันเก่าบ้างพอรับได้ครับ งงแ่ค่ Skill ที่ให้เพิ่มได้ดูจะตายตัวไปหน่อย ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัว Beta รึเปล่า

ระหวา่งเล่นตอนแรกกะจะค่อยเล่นไปชิมบรรยากาศไป รอบนี้ลอง Beta ดันไปเปิด public เพื่อนมาเต็มห้องวิ่งตามกันแทบไม่ทัน เนื้อเรื่องไม่ได้อ่านกันเลยวิ่งตามตี้อย่างเดียว สู้จบกับ Skeleton King แบบงงๆ

silapakorn's Photo silapakorn 23 Apr 2012

มันบังคับออนไลน์ปะครับ ผมไม่เคยเล่นเลย
แต่เผอญการ์ดจอแรง อยากจะลองดูสักตั้ง

Consoleman360's Photo Consoleman360 23 Apr 2012

View Postsilapakorn, on 23 April 2012 - 05:20 PM, said:

มันบังคับออนไลน์ปะครับ ผมไม่เคยเล่นเลย
แต่เผอญการ์ดจอแรง อยากจะลองดูสักตั้ง
รู้สึกเวลาเล่นจะต้องต่อเน็ตด้วยครับ

kero's Photo kero 23 Apr 2012

Load Beta มาตั้งแต่วันแรก เข้าไม่ได้ตลอด สงสัย server เต็ม เพิ่งจะได้เล่นตอนเที่ยงวันนี้เอง
กลัว ระบบที่บังคับให้ต่อ net นี่แหละ เพราะ บางที True ที่ห้อง มันก็หลุด บ่อยๆ ซะด้วยสิ

ballayo's Photo ballayo 23 Apr 2012

View PostDodo, on 23 April 2012 - 05:16 PM, said:

แน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่า VGA จะไหวไหมตอนนี้ใช้ HD 5670 อยู่กำลังเล็งๆการ์ดตัวใหม่อยู่ระหว่าง 560Ti กับ 6850

ของผม 5570 ไม่ไหวครับ แต่ overclock แล้ว สบายครับ

Jin's Photo Jin 23 Apr 2012

คนที่หาห้องเล่นไม่ได้ หรือเข้ายากให้ relogin ครับ เข้าได้สบายๆ

ส่วนใครกังวลเรื่องสเปคการ์ดจอ ผมว่าเกมกินน้อยอะ ผมใช้ 5770 ปรับสุดๆ่หน่วงไม่อืดเลย แถวเปิดโหมดประหยัดพลังงานด้วย - - เอาตังไปอัดแรม แจ่มเลย แรมถูกโคตร

คนรอเกมนี้นีไม่ต้องสืบอายุเลย 555
Edited by Jin, 23 April 2012 - 05:41 PM.

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 23 Apr 2012

ตัวเบต้าหาโหลดเล่นจากที่ไหนหรอครับ แล้วตัวเกมมีร้านไหนรับจองบ้างแล้วครับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 23 Apr 2012

เล่นแน่นอนครับ
เรื่องกราฟฟิคผมก็ว่ามันธรรมดานะ ปรับสุดหมดก็ยังงั้นๆ
แต่เกมเล่นสนุกมากครับ บรรยากาศในเกมก็โอเค มองข้ามเรื่องภาพไปเลย

ส่วนตัวจากเบต้าผมให้ 7.5/10
เซิฟเวอร์เน่าบ่อย เข้ายาก ปรับความยากไม่ได้
เล่นได้แค่นอมอลซึ่งง่ายค้อดๆ เล่นครบทีมแล้วก็ยังง่ายอยู่ดี

โจ้'s Photo โจ้ 23 Apr 2012

View PostDodo, on 23 April 2012 - 05:16 PM, said:

ผมก็ใช้ 5670 เล่นbeta ปรับ high ได้ลื่นปรื๊ดไม่เสียอารมณ์(แต่ปิดAAนะ)

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 23 Apr 2012

เล่นครับ ภาคแรกเคยหลับคาเมาส์มาแล้ว รอแบบแผ่นละคับ

Kisame's Photo Kisame 23 Apr 2012

เครื่องผม i5 2400 ram4gb การ์ดจอผม 9400gt ไม่ได้ปรับอะไรนะในoption เข้าเกมส์ไปเล่นเลย ถือว่าลื่นดีมีกระตุกบ้างบางครั้ง
แต่ถือว่าเล่นได้สบายครับ เข้าไปปาร์ตี้กะฝรั่งเกาะกลุ่มกันเล่นได้เลย ไม่มีวิ่งค้างแล้วโดนทิ้งห่าง

OHM's Photo OHM 23 Apr 2012

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 23 April 2012 - 05:45 PM, said:

ตัวเบต้าหาโหลดเล่นจากที่ไหนหรอครับ แล้วตัวเกมมีร้านไหนรับจองบ้างแล้วครับ
ปิดไปแล้วฮะ ไม่ต้องไปหาโหลด
เค้าเทสต์แค่ 2-3 วันเอง คือจะดูว่าระบบมันจะรับผู้เล่นได้ขนาดไหน
เวลาเล่นจริงคนไม่ถึงครึ่งของ Beta Test ครั้งนี้หรอกครับ ( ชุดละ 2 พัน ซื้อจริงซัก 1 ใน 4 ก็บุญแล้ว )
เห็นที่ OCZ ว่ากันว่า อารมณ์ตอนที่เล่นคนเดียวกับ Multi ต่างกันพอสมควร คือภาคนี้เน้น Multi เป็นหลัก
อาจจะตายง่ายหน่อยถ้าฉายเดี่ยว ( มั้งนะ ) อีกนิดเดียวก็จะเป็น MMO RPG แล้ว

roger's Photo roger 23 Apr 2012

เห็น PA ขายกล่องละ 1,8xx คนไทยซื้อเล่นได้ไม๊ครับ มัน lock อะไรไม๊ครับ อยากรู้

SatanKruze's Photo SatanKruze 23 Apr 2012

เล่นด้วยคนครับ ผมจองกับ Zest ไว้แล้ว เล่น Beta เพื่อรำลึกอดีตจนจบไปแล้ว เพลินมากมายครับ