`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

สมาชิกใหม่ของบ้านดุสุดๆ

doriyaki's Photo doriyaki 27 Mar 2012

น้องใหม่ประจำบ้าน LP570-4 Superleggera ^^

t_auaoo's Photo t_auaoo 27 Mar 2012

รถในฝันจริง ๆ ครับ ได้แต่มอง ^^

boy123456's Photo boy123456 27 Mar 2012

nissan gtr ไปไหนแล้วท่านนนนนนนน รถขวัญใจผมเลย :laugh3:

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 28 Mar 2012

สวยครับ เก็บเงินอยู่ครับ ^^

L-JacK's Photo L-JacK 28 Mar 2012

เงินเดือนกี่แสนครับเนี่ย :r15:

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 29 Mar 2012

L-JacK, on 28 March 2012 - 10:16 AM, said:

เงินเดือนกี่แสนครับเนี่ย :r15:

ต้องถามว่า เงินเดือนกี่ล้านครับ T T

morigan's Photo morigan 30 Mar 2012

จำได้ว่าคราวก่อนไม่มี Fer นี่หน่า ซื้อทีเดียวสองคันเลยหรอ

chaba's Photo chaba 30 Mar 2012

บ้านอยู่แถวไหนอะครับ เดี๋ยววันไหนท่านไม่อยู่จะแวะไป ...

rapter's Photo rapter 31 Mar 2012

งามมาก

bank522's Photo bank522 01 Apr 2012

GTR หายไปไหนแล้วงับ มาลัมโบอีก สุดๆเลย

benzpha's Photo benzpha 01 Apr 2012

"ได้แต่มอง" ผมชอบประโยคนี้จัง มันรู้สึกเจ็บแบบจุกๆ แต่รถสวยจริงๆครับ

doriyaki's Photo doriyaki 01 Apr 2012

GT-R ขายทิ้งไปแล้วอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ม้ากับวัวสลับกันอย่างเดียวอ่ะครับบเดี๋ยวปีหน้าค่อยว่ากันใหม่^^

benzpha's Photo benzpha 02 Apr 2012

เล่นแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมว่าคงสุดที่เครื่องบินเจ็ทแน่ๆแบบนี้ อย่างเท่ห์ เหมือนคริสในไบโอ เวโรนิก้า

Ducati999's Photo Ducati999 02 Apr 2012

คนเราเลือกเกิดไม่ได้จริมๆ ทำอาชีพไรนิ เจ้าของโต๊ะบอลป่าวเนี่ย :r13:

AYAGO's Photo AYAGO 02 Apr 2012

ทำเอาคนถาม ซื้อ Ford / Prius เซอร์เลยยยย

ได้แต่เซฟรูป - - "

spiderman3's Photo spiderman3 02 Apr 2012

เห็นแล้วซี๊ดเลย :r13:

doriyaki's Photo doriyaki 03 Apr 2012

Ducati999, on 02 April 2012 - 10:16 PM, said:

คนเราเลือกเกิดไม่ได้จริมๆ ทำอาชีพไรนิ เจ้าของโต๊ะบอลป่าวเนี่ย :r13:
ถ้าคุณ Ducati999 แค่แซวผมเล่นผมไม่ถือสาครับผม แต่ถ้าตรงกันข้ามผมก็เสียความรู้สึกเหมือนกันครับ

จริงครับที่คนเราไม่สามารถเลือกเกิดได้ แต่ก็สามารถเลือกที่จะสร้างโอกาสและความสำเร็จให้กับชีวิตตัวเองได้
คนที่มีเงินไม่ได้แปลว่าต้องทำแต่สิ่งที่ผิดกฎหมาย และ คนที่ไม่ค่อยมีเงินก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำแต่สิ่งที่ถูกกฎหมายเสมอไป
ถ้าผมทำโต๊ะบอลหรือทำอะไรที่ผิดกฎหมายผมอาจจะรวยมากกว่านี้หลายเท่าหรืออาจจะต้องแย่งข้าวหมากินไปแล้วก็เป็นได้
ในความคิดผม ผมก็ว่าตัวเองก็เป็นคนธรรมดาคนนึงที่อาจจะสำเร็จในชีวิตแล้วระดับนึง ผมก็ซื้อด้วยเงินที่หามาได้ด้วยตัวเองไม่ได้รบกวนครอบครัวและก็ไม่ได้ซื้อเงินผ่อนด้วยครับ
ที่ผมเอารูปมาลงเพราะโหมดนี้เป็นพื้นที่แสดงของสะสมที่ภูมิใจ และตัวผมเองก็ภูมิใจ ไม่ได้คิดที่จะมาอวดอะไรถ้าเห็นว่าไม่สมควร รบกวน MOD ลบทิ้งทุกกระทู้ของผมไปเลยครับ
ถ้าผมจะอวดผมคงรวมรถของที่บ้านมาโชว์แล้วล่ะครับ ว่าคุณแม่ผมขับ bentley continental GT น้องชายผมขับ porsche cayman ตัวผมขับ F430 LP570-4 โชว์แค่นี้ก็คงพอแล้วมั้งครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบที่จะโชว์น่ะครับ
ผมว่าคนใน DGOที่รวยกว่าผมมีตั้งเยอะ ผมเองก็เป็นเพียงเด็ก อายุ 28 ที่สำเร็จในชีวิตระดับนึงแค่นั้นเองครับ

พิมพ์ซะยาวเลยขอโทษที่เปลืองพื้นที่นะครับ

ปล.ผมทำธุรกิจส่วนตัวครับถูกต้องตามกฎหมาย 100% ตัวผมไม่เที่ยวไม่ดื่มไม่เล่นการพนันทุกชนิดผมจึงมีวันนี้ครับ

benzpha's Photo benzpha 03 Apr 2012

อย่าลบกระทู้นะครับ เพราะผมอยากดูต่อเรื่อยๆสเตปต่อๆไป ชื่นชมคนหนุ่มที่่มีไฟครับยิ่งบอกไม่เที่ยวไม่ดื่มไม่เล่นการพนันทุกชนิด ผมแก่แล้วยังหาไม่ได้แบบนี้เลย
คราวหน้าเอาPagani ไปเลยครับ อยากเห็น

doriyaki's Photo doriyaki 03 Apr 2012

benzpha, on 03 April 2012 - 04:17 AM, said:

อย่าลบกระทู้นะครับ เพราะผมอยากดูต่อเรื่อยๆสเตปต่อๆไป ชื่นชมคนหนุ่มที่่มีไฟครับยิ่งบอกไม่เที่ยวไม่ดื่มไม่เล่นการพนันทุกชนิด ผมแก่แล้วยังหาไม่ได้แบบนี้เลย
คราวหน้าเอาPagani ไปเลยครับ อยากเห็น

LP700-4 ก็พอแล้วมั้งครับ ^^

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 03 Apr 2012

อยากลองนั่งสักครั้ง โดยเฉพาะ เสียงเฟอ ชอบสุด :r05: