`

Jump to content

สมาชิกใหม่ของบ้านดุสุดๆ

87 replies to this topic

#21 Blue Atom

"If you get one shot, make it real."

• Royal Executive Members

Posted 03 April 2012 - 08:26 AM

ผมก็ว่าตัวเองก็เป็นคนธรรมดาคนนึงที่อาจจะสำเร็จในชีวิตแล้วระดับนึง ผมก็ซื้อด้วยเงินที่หามาได้ด้วยตัวเองไม่ได้รบกวนครอบครัวและก็ไม่ได้ซื้อ เงินผ่อนด้วยครับ

สุดยอดมากครับ อายุ 28 ปี ประสบความสำเร็จขนาดนี้....

- รายรับต่อเดือนเมื่อหักต้นทุน+เงินหมุนแล้ว ต้องคงเหลือไม่ต่ำกว่า 0.9 -1.0 M
- ธุรกิจที่สร้างรายได้ระดับนี้ อย่างน้อยต้องมีสภาพเป็นนิติบุคคล (รับลูกน้องเพิ่มไหมคับ^^)
แสดงว่าคุณต้องเป็นพนักงานระดับบริหาร (เห็นว่ารายได้ทั้งหมดไม่เกี่ยวข้องกับครอบครัว...สุดยอดครับ)

ไม่ทราบพอจะชี้แนะได้ไหมครับ ว่าคุณทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไร แล้วจัดการกับสรรพกรอย่างไรครับเนี่ยยย
เพราะดูจากคุณภาพชีวิตและระดับของรายได้ คุณต้องมี "ความแตกต่าง"

#22 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2012 - 08:34 AM

View PostBlue Atom, on 03 April 2012 - 08:26 AM, said:

สุดยอดมากครับ อายุ 28 ปี ประสบความสำเร็จขนาดนี้....

- รายรับต่อเดือนเมื่อหักต้นทุน+เงินหมุนแล้ว ต้องคงเหลือไม่ต่ำกว่า 0.9 -1.0 M
- ธุรกิจที่สร้างรายได้ระดับนี้ อย่างน้อยต้องมีสภาพเป็นนิติบุคคล (รับลูกน้องเพิ่มไหมคับ^^)
แสดงว่าคุณต้องเป็นพนักงานระดับบริหาร (เห็นว่ารายได้ทั้งหมดไม่เกี่ยวข้องกับครอบครัว...สุดยอดครับ)

ไม่ทราบพอจะชี้แนะได้ไหมครับ ว่าคุณทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไร แล้วจัดการกับสรรพกรอย่างไรครับเนี่ยยย
เพราะดูจากคุณภาพชีวิตและระดับของรายได้ คุณต้องมี "ความแตกต่าง"

วิเคราะห์ได้ดี เอาไป 10 กระโหลก :o_smoke:

#23 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2012 - 09:16 AM

ผมแซวเล่น ผมชอบแซวๆกับคนในทวิต ส่วนเรื่องโต๊ะบอล ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายถ้าทำเป็นระดับใหญ่โต เพราะเจ้าของเว็ปมันก็ซื้อลัมโบเงินสด :r10:

#24 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 03 April 2012 - 09:39 AM

รถสวยมากๆครับ

ยังไงก็ขับระวังๆหน่อยนะครับ อย่าประมาท อย่าคะนอง บางอย่างเงินก็ซื้อไม่ได้นะครับ

#25 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 April 2012 - 10:30 AM

View PostDucati999, on 03 April 2012 - 09:16 AM, said:

ผมแซวเล่น ผมชอบแซวๆกับคนในทวิต ส่วนเรื่องโต๊ะบอล ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายถ้าทำเป็นระดับใหญ่โต เพราะเจ้าของเว็ปมันก็ซื้อลัมโบเงินสด :r10:

เข้ามาน่ังยันนอนยัน ว่าเค้าแซวกันเล่นๆครับ

อายุยังน้อยแต่ประสบความสำเร็จขนาดนี้ เก่งจริงๆครับ

ถ้ามีเวลาก็มาแชร์ให้เพ่ือนๆบ้างนะครับ เผ่ือใครจะได้แนวทาง

#26 doriyaki

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 April 2012 - 01:54 PM

ครับผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้วล่ะครับ^^

#27 Blue Atom

"If you get one shot, make it real."

Posted 03 April 2012 - 03:31 PM

จะรอติดตามผลงานเร็วๆนี้ ของ จขกท. นะครับ ^^..... :r31:

#28 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 03 April 2012 - 08:42 PM

แค่สกู้ปี้ไอ ผมยังต้องผ่อนเลยครับ :o_shame:

#29 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 04 April 2012 - 08:29 AM

ว้าว 28 เองหรอ เก่งมากครับ

อารมณ์ประมาณ เจ้าของนิติพล คลีนิค กับ เถ้าแก่น้อย เลยครับ

โอกาสมีอยู่ทั่วไป อยู่ที่ใครจะมองเห็นและลงมือทำมัน

ผมเองก็ยังมองหาโอกาสที่ลอยๆอยู่ มองมาหลายปีและ :r31:
ยังคงมองหาต่อไป :r14:

#30 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

Posted 04 April 2012 - 08:22 PM

รถสวยมากๆครับ อยากลองนั่งมั่งจัง ซักครั้งในชีวิต

#31 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 05 April 2012 - 10:25 PM

โหรถในฝันของผมเลยครับ ย้ำว่าในความฝันจริงๆ 555+
พี่ จขกท มีของสะสมที่เยี่ยมมากครับ แถมหาได้ด้วยตัวเอง
ผมขอเอาพี่เป็นแบบอย่างนะครับ ผมจะตั้งใจทำงานแล้วเกบตังซื้อของในฝันของตัวเองให้ได้บ้าง
อย่างน้อยสักเครื่องเกมบันเดิ้ลสักเครื่อง อ๊ากผมต้องทำให้ได้มั้งครับ อิอิ
รถแลมบูของพี่จขกท สวยมากกกกกครับผม!

Edited by Maburu, 05 April 2012 - 10:26 PM.

#32 SatanKruze

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 05 April 2012 - 10:34 PM

รถในฝันของใครหลายๆ คนเลย รวมทั้งผมด้วย
ขอทราบราคาค่าตัวได้ไหมครับ LP570-4 ตัวนี้
ขอบคุณครับ

#33 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 06 April 2012 - 01:10 PM

ผมเองก็มีความคิดอยากเอารูปรถ รูปบ้านมาลงเหมือนกันครับ
แต่เพราะทุกสิ่งมันไม่ได้เกิดจากความสามารถของผมเอง เป็นของที่บ้านทั้งหมด
และทุกอย่างยังผ่อนอยู่ครับ ทั้งบ้าน รถ

และผมเองก็เคยมี ปสก จากการลงรูปในบ้างเวปแล้วโดนผลสะท้อนกลับมารุนแรงมาก
เพราะบ้างคนไม่แค่อิจฉาเรา แต่ถึงขั้นหมั่นไส้ ขนาดรุมแทงผมก็เคยโดนมาแล้ว :r19:

ทุกวันนี้ผมระวังเรื่องนี้พอสมควรครับ บอกอะไรไปก็มีคนว่าเวอร์ ผมมีความคิดแบบเดียวกับ จขกท ครับ

คนที่มีเงินไม่ได้แปลว่าต้องทำแต่สิ่งที่ผิดกฎหมาย และ คนที่ไม่ค่อยมีเงินก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำแต่สิ่งที่ถูกกฎหมายเสมอไป

ผมแค่พอมีพอกินนะครับ มีความสุขตามสภาพ ยืนเสียภาษีปีละล้านเศษๆ ยอมรับว่ายังห่างกับ จขกท

#34 MY_POP

เซียนเกม

Posted 06 April 2012 - 02:15 PM

รวยสวย สุดยอด

ถ้าไม่ได้ใช้เงินทางบ้าน ช่วยแชร์หน่อยครับ เรื่องธุรกิจ

ผมก็ทำอยู่เหมือนกันเงินลงทุนน้อยนิด

ไม่ได้อยากรวยแบบ จขกท แต่อยากหลุดพ้นอาชีพลูกจ้างครับ

#35 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 06 April 2012 - 04:25 PM

สวยมากกกกกกกกครับ สุดยอดดดมากกกก

#36 Macbeth

Posted 06 April 2012 - 04:41 PM

คือว่าพวกรถซุปเปอร์คาร์นี่ ใช้งานเยอะ ๆ จะมีผลอะไรตามามั้ยครับ เช่นขับไปทำงานไปเที่ยวบ่อย ๆ ปีล่ะ4หมื่นโล+ขึ้นไปนี่ครับ มันจะเสื่อมเร็วกว่ารถบ้าน ๆ เยอะมั้ยครับ แล้วค่าดูแลรักษาประมาณเท่าไหร่ต่อเดือนหรือต่อครั้งครับ ขอบสอบถามเป็นความรู้ทีครับ พอดีลองหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ (หรือใครพอทราบข้อมูลลองบอกผมทีน่ะครับขอบคุณมากครับ)

#37 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 06 April 2012 - 10:13 PM

จะ Eco Car หรือ Super Car
ถ้าชอบเล่นเกมส์เหมือนกัน ก็คือเพื่อนกันครับ
เพราะบอร์ดนี้เกิดมาจากกลุ่มคนที่รักในเกมส์มารวมกัน จริงมั้ย :cat_yes:

อ้อ ผมเองก็ใช้แต่มอไซด์ ไม่ค่อยรู้จักยี่ห้อรถยนต์
แต่รถ 2 คันนี้สวยจริงๆนะ

#38 doriyaki

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 April 2012 - 06:55 PM

View PostMacbeth, on 06 April 2012 - 04:41 PM, said:

คือว่าพวกรถซุปเปอร์คาร์นี่ ใช้งานเยอะ ๆ จะมีผลอะไรตามามั้ยครับ เช่นขับไปทำงานไปเที่ยวบ่อย ๆ ปีล่ะ4หมื่นโล+ขึ้นไปนี่ครับ มันจะเสื่อมเร็วกว่ารถบ้าน ๆ เยอะมั้ยครับ แล้วค่าดูแลรักษาประมาณเท่าไหร่ต่อเดือนหรือต่อครั้งครับ ขอบสอบถามเป็นความรู้ทีครับ พอดีลองหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ (หรือใครพอทราบข้อมูลลองบอกผมทีน่ะครับขอบคุณมากครับ)

ใช้ได้เลยครับผม เหมือนขับรถทั่วไปนั่นแล่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยขับหลายๆหมื่นโลต่อปี แต่ก็ขับได้แล่ะครับ ผมว่ารถอะไรก็ตามถ้าเราใช้เยอะๆก็คงเสื่อมสภาพเหมือนกันหมดแล่ะครับ
ส่วนค่าดูแลรักษาก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายครับอย่าง Ferrari F430 ของผมเข้าศูนย์ทีนึงก็หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเองครับ ข้อเสียของรถพวกนี้คงเป็นเรื่องของการกินน้ำมันมั้งครับที่เหลือผมว่าโอเคหมดนะครับ ^^

#39 Macbeth

Posted 07 April 2012 - 07:44 PM

View Postdoriyaki, on 07 April 2012 - 06:55 PM, said:

ใช้ได้เลยครับผม เหมือนขับรถทั่วไปนั่นแล่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยขับหลายๆหมื่นโลต่อปี แต่ก็ขับได้แล่ะครับ ผมว่ารถอะไรก็ตามถ้าเราใช้เยอะๆก็คงเสื่อมสภาพเหมือนกันหมดแล่ะครับ
ส่วนค่าดูแลรักษาก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายครับอย่าง Ferrari F430 ของผมเข้าศูนย์ทีนึงก็หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเองครับ ข้อเสียของรถพวกนี้คงเป็นเรื่องของการกินน้ำมันมั้งครับที่เหลือผมว่าโอเคหมดนะครับ ^^
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

#40 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 09 April 2012 - 06:42 AM

View Postเอ๋..., on 06 April 2012 - 01:10 PM, said:

และผมเองก็เคยมี ปสก จากการลงรูปในบ้างเวปแล้วโดนผลสะท้อนกลับมารุนแรงมาก
เพราะบ้างคนไม่แค่อิจฉาเรา แต่ถึงขั้นหมั่นไส้ ขนาดรุมแทงผมก็เคยโดนมาแล้ว :r19:

ที่ DGO สบายใจได้ครับ จะหมั่นไส้ อิจฉา แค้น ก็เฉพาะเวลาเอา Box set แบบ Limited edition มาโชว์อ่ะ อิอิอิอิ :r31: