`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

###ถามความเห็น(5ข้อ)การตั้งห้องคนไทยคับ^^###

BALL_KL's Photo BALL_KL 12 Dec 2011

View PostRONAN321, on 12 December 2011 - 03:53 PM, said:

โอ้ว!! ได้เลยคับ^^

ชอบเล่นโหมดไรกันบ้างล่ะคับ เดี๋ยวคืนไหนมากันครบๆ

จอยตี้กันแล้วนัดเล่นเลยคับ เน้นหนุกหนานเฮฮาคับ

+แลกเปลี่ยนเทคนิคเล็กๆน้อยๆกันคับ โย่วๆ^^

ได้เลยครับท่านป๊อบ :like: แต่แคลนผมหมูๆทั้งนั้นคงเป็นขนมให้เคี้ยวง่ายๆ :sorry: แต่ไม่เคยได้ซ้อมพวกยึดธง วางบอม สักทีเลย ไม่เป็นไร ช่วงแรกๆเอาขำๆ เน้นเฮฮา กันไปก่อนก็ได้ครับแบบ private match เด๋วผมไปบอกพวกน้องๆก่อนจะได้นัดเวลากันได้ถูก แต่ส่วนใหญ่จะเล่นกันศุกร์ เสาร์ กันเสียมากกว่า ถ้านัดกันจริงๆสักสี่ทุ่ม น่าจะไหวมั้ยครับ ดึกไปหรือเปล่า เด๋วค่อยมาตกลงกันก็ได้ครับ สัก 3 เกม ทีมเดธแมท CFT และก็พวก domination ก็ได้ครับ :love2:

RONAN321's Photo RONAN321 12 Dec 2011

^
^
Ok ได้เลยคับ งั้นเดี๋ยวออนเจอกันถ้าคนไม่ครบเราก็เล่น

TDM รอไปก่อน พอมากันครบๆแล้ว แชทคุยกันตั้งห้องลุยกันเลยคับ^^

ข้างผม ตาต้น ตาพีท ลุงแชป มาตั้งแต่หัวค่ำแล้วคับ ส่วนผมก็

ประมาณ4ทุ่มอัพ แล้วก็เล่นยาวๆเลยคับ...

อีกอย่างผมว่า ตั้งห้องดีๆอาจไม่ต้องไพรเวทก็ได้หรือไพรเวท

ก็ดีคับสะดวกดี(อันนี้แล้วแต่ทุกท่าน ผมยังไงก็ได้คับ)^^

royviter's Photo royviter 12 Dec 2011

เล่นด้วยจิ แต่สัปดาห์หน้านะ :love2:

KunJOBz's Photo KunJOBz 12 Dec 2011

View PostRONAN321, on 12 December 2011 - 03:24 PM, said:

เมื่อคืนตาต้นรำ่ๆว่า อยากชวนแคลนตาจ๊อบ มาแข่งชับมิตรกันนะ

เน้นหนุกหนาน ไม่ซีเรียส เลือกซัก1-3โหมด ลองเล่นกันซัก1-2ชม.

นัดเวลาเล่นกันดู ฝั่งนี้มี4ตัวหลัก อีก2อาจชวนๆคนที่ออนดูคับ^^

สนมั๊ยๆๆๆ^^¥
กี่โมงครับ?
เดียวผมหาอีกซั้ก 3 คนละกัน

KunJOBz's Photo KunJOBz 12 Dec 2011

ซั้ก 2ทุ่มครึ่งผมจะรวมตัวละกัน
ถ้าพร้อมแล้วก็จัด Squad รอไว้ แล้ว Invite ผมเข้า Party แล้วบอกผม ก็แล้วครับ
จะได้ find match พร้อมกัน

RONAN321's Photo RONAN321 12 Dec 2011

มากันพร้อมหน้าพร้อมตาเลย...ดีจัง

เล่นกันหมดนี่แหละคับ จัดSquardมาเล่นกันบ้างดีคับ

เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง แพ้-ชนะไม่สำคัญคับเน้นมิตรภาพเน้อ^^

***ส่วนฝั่งผมเดี๋ยวต่อให้ โดยจัดRoyviterมาร่วมก๊วนด้วย

(แผ่นก็ไม่มีง่ะ อายเค๊ามั๊ยลุง(แซวๆ) --")

ศ/ส/อา มาเล่นGround wars คนเยอะๆสลับโหมดไปมากันคับ^^

พร้อมกันหรือยัง ผมเริ่มรวมตัวกันได้แล้วนะเฮิฟ

View PostKunJOBz, on 12 December 2011 - 08:03 PM, said:

พร้อมกันหรือยัง ผมเริ่มรวมตัวกันได้แล้วนะเฮิฟ

เฮ๊ย!! ใจเย็น เพิ่งเลิกงานยังกลับไม่ถึงบ้านเลย...

เล่นกันไปก่อนโลด^^

BALL_KL's Photo BALL_KL 15 Dec 2011

เมื่อคืน แต๋วแตก ฮากระจาย กรี๊ดอย่างเดียว ได้คุณนัทมาแจมในปาร์ตี้ด้วย โดนยิงกันทีกรี๊ดแตก ใครเหงาๆ ไม่มีเพื่อนคุย เข้ามาจอยในปาร์ตี้ผมได้นะครับ ตอนกลางคืนผมแชทกระจาย แต่กลางวันเฝ้าร้าน ผบทบ.คุมอยู่พูดมากไม่ได้

ว่าแต่คุณต้นหายไปสองสามวันแล้ว คิดถึงอ่ะ :love2: ไม่มีใครมาไล่ยิงผมเลย

*** เมื่อวานผมได้รับข้อความจากคนที่แอดผมมา น่าจะพวกสิงคโปร์ เค๊าส่งเมลมาเป็นที่่อยู่ของ playfire.com และมีชื่อผมอยู่ด้วย ผมก็ไม่รู้อะไรก็เข้าคอมกดตามไปดู และไปสมัครไว้ ไม่รู้ว่ามันดันเอา friends ที่เรามีอยู่ส่ง ข้อความไปหาชวนให้สมัครด้วย ใครที่ได้รับข้อความจากผม ก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ มันเป็นเวปเหมือนให้พูดคุยกันระหว่าง gamer พวกหัวแดง ไม่รู้ว่ามันออโต้ส่งข้อความไปยัง friends list เราทั้งหมด พอดีมีน้องคนหนึ่งบอกผมมาว่า "อาบอลส่งอะไรมาให้ผมอ่ะ" ผมถึงทราบว่ามันออโต้ send
Edited by BALL_KL, 15 December 2011 - 08:51 AM.

striker's Photo striker 15 Dec 2011

พอดีผมแลคอะครับ เลยเลิกเล่นขายแผ่นไปเล่น BF3 แทนแล้วอะครับแหะๆ ไว้ถ้าซื้อ Xkey หรือแปลงเครื่องจะกลับมาเล่นใหม่นะครับ

BALL_KL's Photo BALL_KL 15 Dec 2011

View Poststriker, on 15 December 2011 - 10:00 AM, said:

พอดีผมแลคอะครับ เลยเลิกเล่นขายแผ่นไปเล่น BF3 แทนแล้วอะครับแหะๆ ไว้ถ้าซื้อ Xkey หรือแปลงเครื่องจะกลับมาเล่นใหม่นะครับ

อ้าว เลิกเล่นไปแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ยังงัยก็ถ้าจัด xkey มาแล้วก็กลับมาออนกันต่อนะครับ

KunJOBz's Photo KunJOBz 15 Dec 2011

เอามาให้ดูครับ ฮาๆ โดยผมเอง

ปาระเปิดอัดตัวคน Final Killcam

Triple-Fail Care Package

MP7 Spray Multi-Kill

Airdrop Trap พิฆาต

teddyman's Photo teddyman 15 Dec 2011

Triple-Fail Care Package อันนี้ฮาจริงอะไรจริง

RONAN321's Photo RONAN321 15 Dec 2011

^
^
อัพVDO ซะด้วยดูเพลินเลย^^

hotyet's Photo hotyet 19 Dec 2011

จะจัดกระชับมิตร squad อีกเมื่อไหร่ครับ อิอิ จะได้แจกแต้มต่อครับ