`

Jump to content

###ถามความเห็น(5ข้อ)การตั้งห้องคนไทยคับ^^###

114 replies to this topic

#81 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2011 - 03:56 PM

View Postchappy, on 10 December 2011 - 03:32 PM, said:

>>>>> ใช้แล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ keyboard ธรรมดาเลยล่ะครับ :nothing:

บอกได้คำเดียวว่าตอนนี้ยังไม่ถนัดครับ ยังหมอบไม่เร็วเท่าแต่ก่อนกับปุ่มกระโดดนิ้วโป้งชอบลอย

View PostRONAN321, on 10 December 2011 - 03:36 PM, said:

พวกจ๊อบเล่นกับมันแล้วว่าไงล่ะ!

ประมาณว่า คนอื่นก็แคมป์แต่สู้มันไม่ได้เอง(อ่อน)ของมันตลอดเกม ใครเคยเห็นมันวิ่งยิงบ้างหว่า--")

ว่าผมอ่อนภาษา (อันนี้จิงเพราะตรู ไม่ใช่ฝรั่ง--") เกมนี้มันจะเล่นไงก็ได้ เพราะเป็นของอเมกา เราเอเซีย อย่าบ่นเดี๋ยวเจอกัน
จะยิงให้ไส้แตก.

ประมาณว่ากลัวมันมาก(ที่จริงรำคาญอ่ะ)

เลยบอกมันในPMสุดท้ายว่าลาขาด อย่าเจอกันอีกเลยสาธุ
คนไทยไม่อยากเล่นกะเองหรอก

ปล.มันรู้ภาษาไทยบ้างนะ พิมพ์เป็นkaraoke มาด้วย
มันว่ามันมาเมืองไทยบ่อย (หรืออยู่นี่ก็ไม่รู้4ขีดเชียว)--"

บอกมันว่าจะยิงให้ไส้แตกก็ได้ แต่มาเจอกันที่ตรอก Teddy นะ :bomb:

#82 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2011 - 03:57 PM

View Postteddyman, on 10 December 2011 - 03:21 PM, said:

รออยู่ในเกมส์ตั้งแต่บ่าย 3 ครับ :like:

ดื่มวีต้าแล้วไปนอนซะดึกๆค่อยเจอกัน^^

#83 chappy

I " ll Be Back

• Royal Executive Members
  • Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 10 December 2011 - 04:11 PM

View Postteddyman, on 10 December 2011 - 03:56 PM, said:

บอกได้คำเดียวว่าตอนนี้ยังไม่ถนัดครับ ยังหมอบไม่เร็วเท่าแต่ก่อนกับปุ่มกระโดดนิ้วโป้งชอบลอย

บอกมันว่าจะยิงให้ไส้แตกก็ได้ แต่มาเจอกันที่ตรอก Teddy นะ :bomb:

>>>>> แรกๆผมก้อเป็นครับ นิ้วโป้งนี่วางมือแล้วเหวอมาก มันจะลอยๆ ต้องปรับตัวนิสนึง

#84 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 10 December 2011 - 05:34 PM

^
^
เดี๋ยวผมเปลี่ยนมาใช้จอยโยก Madcatบ้างแล้วจะหนาว^^

View Postchappy, on 10 December 2011 - 04:11 PM, said:

>>>>> แรกๆผมก้อเป็นครับ นิ้วโป้งนี่วางมือแล้วเหวอมาก มันจะลอยๆ ต้องปรับตัวนิสนึง

#85 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 December 2011 - 05:38 PM

เฮ่อ เฮ่อ ดูพวกเทพเค๊าคุยกัน

ว่าแต่ฝรั่งที่เกรียนๆที่ไม่มีใครอยากเล่นด้วยนี่ใครเหรอครับ เห็นอ่านแวบๆชื่อ jink ป่ะครับ ผมเจอบ่อยมากๆเลย ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยนะครับ

คืนนี้ช่วยมาสั่้งสอนมายำเทคนิคให้ผมด้วยนะครับ ท่านป๊อบ ท่านต้น ท่านแชปปี้ :love2:

#86 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 December 2011 - 05:47 PM

ยังไม่มีแผ่นเล่น --!

#87 RONAN321

Posted 10 December 2011 - 06:14 PM

View Postroyviter, on 10 December 2011 - 05:47 PM, said:

ยังไม่มีแผ่นเล่น --!

ช่วยหาแผ่นอยู่ใจเย็นน๊าลุง เดี๋ยวมาเล่นกัน^^

#88 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 10 December 2011 - 06:21 PM

View PostBALL_KL, on 10 December 2011 - 05:38 PM, said:

ว่าแต่ฝรั่งที่เกรียนๆที่ไม่มีใครอยากเล่นด้วยนี่ใครเหรอครับ เห็นอ่านแวบๆชื่อ jink ป่ะครับ ผมเจอบ่อยมากๆเลย ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยนะครับ

คืนนี้ช่วยมาสั่้งสอนมายำเทคนิคให้ผมด้วยนะครับ ท่านป๊อบ ท่านต้น ท่านแชปปี้ :love2:
คนนั้นนั่นแหละครับ ถูกต้องแล้ว

#89 RONAN321

Posted 10 December 2011 - 06:40 PM

เทพๆต้อง ตาต้น ลุงแชป ทิว่า จ๊อบ อิ๊บโบ้ เท๊ดดี้พีทและอีกหลายๆท่านคับ

ผมยังตายพอๆกับยิงอยู่เลย เทคนิคไม่มีคับ สุ่มบ้างวิ่งบ้าง

สลับกันไปคับ...

ส่วนฝรั่งเกรียนก็Jink78นั้นแหละคับถูกแล้ว...^^

View PostBALL_KL, on 10 December 2011 - 05:38 PM, said:

#90 BALL_KL

Posted 10 December 2011 - 07:08 PM

View Postteddyman, on 10 December 2011 - 06:21 PM, said:

คนนั้นนั่นแหละครับ ถูกต้องแล้ว

แต่ครั้งล่าสุดที่ได้เล่นกับคุณพีท teddyman นั้น ผมวิ่งไปทางไหนก็เจอคุณพีทสอยตลอดเกือบทั้งเกมเลย ยิ่งเมื่อวานโดนคุณป๊อบเข้าไปหลายดอก สนุกมากๆ ส่วนคุณต้น กับคุณแชปปี้นั้นกลายเป็นไอดอลของพวกปาร์ตี้ผมไปซะแล้ว คือประมาณว่าแชทกันอยู่ แล้วใครยิงคุณต้นคุณแชปปี้ได้จะเฮกันลั่นเลย 555 ขำ ขำ นะครับ อย่าซีเรียส เพราะเวลาผมยิงคุณต้นได้นี่ผมจะดีใจมากๆเลย

แต่สองสามวันก่อนได้เล่นกับแคลน ikun แบบเต็มสตรีม มากันเยอะมากๆ เจอใส่โล่ห์พร้อมกัน 6 คน ยิ่งคุณนัทถือแต่ rpg วิ่งไล่ยิงทั้งเกม อย่างฮาเลยครับในด่าน bootleg น้องปาว panitan ตะโกนมาอย่างดัง อาบอล อาบอล เจอพวกเค๊าแล้ว สามคนแน๊ะ ผมก็ดีใจ ตั้งสามคน ที่ไหนได้วิ่งเข้าไปเห็นไกลๆ เจ้าน้องปาว โดนโล่ทั้งสามคน ตุ๊บตั๊บ ตุ๊บตั๊บ อยู่ในมุม เละเทะเลย ผมก็กะว่า เจอโล่คงยิงไม่ได้ แถม rpg กระสุนก็หมด เอาว่ะ กะถือระเบิดแบบไม่ปา เดินเข้าไประเบิดให้ตายพร้อมกันเลย แต่เจ้ากรรม ดันกดปุ่มผิดแทนที่จะกดปุ่มขว้างระเบิดค้างไว้ ดันไปกดปุ่มยิง สายตาอำมะหิตทั้งสามคนหันมาที่ผม พร้อมกับ มีดและโล่ห์ ไม่เหลือเลยครับ นึกแล้วยังฮาไม่หาย

แต่ที่ผมทุเลสตัวเองที่สุดคือไปหามุมจะซุ่ม แล้วโดนกล่องของจากฝ่ายตรงข้ามล่วงมาใส่หัวตายนี่แหละ ฮาตัวเองสุดๆแล้ว

ถ้าปาร์ตี้ไหนว่างๆ ก็ชวนผมไปคุยด้วยบ้างนะครับ ถ้าผมไม่ได้ตั้งปาร์ตี้อยู่ อยากหาเพื่อนเม๊าท์เหมือนกัน

Edited by BALL_KL, 10 December 2011 - 07:08 PM.

#91 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 10 December 2011 - 10:14 PM

View PostBALL_KL, on 10 December 2011 - 07:08 PM, said:

แต่ครั้งล่าสุดที่ได้เล่นกับคุณพีท teddyman นั้น ผมวิ่งไปทางไหนก็เจอคุณพีทสอยตลอดเกือบทั้งเกมเลย ยิ่งเมื่อวานโดนคุณป๊อบเข้าไปหลายดอก สนุกมากๆ ส่วนคุณต้น กับคุณแชปปี้นั้นกลายเป็นไอดอลของพวกปาร์ตี้ผมไปซะแล้ว คือประมาณว่าแชทกันอยู่ แล้วใครยิงคุณต้นคุณแชปปี้ได้จะเฮกันลั่นเลย 555 ขำ ขำ นะครับ อย่าซีเรียส เพราะเวลาผมยิงคุณต้นได้นี่ผมจะดีใจมากๆเลย

แต่สองสามวันก่อนได้เล่นกับแคลน ikun แบบเต็มสตรีม มากันเยอะมากๆ เจอใส่โล่ห์พร้อมกัน 6 คน ยิ่งคุณนัทถือแต่ rpg วิ่งไล่ยิงทั้งเกม อย่างฮาเลยครับในด่าน bootleg น้องปาว panitan ตะโกนมาอย่างดัง อาบอล อาบอล เจอพวกเค๊าแล้ว สามคนแน๊ะ ผมก็ดีใจ ตั้งสามคน ที่ไหนได้วิ่งเข้าไปเห็นไกลๆ เจ้าน้องปาว โดนโล่ทั้งสามคน ตุ๊บตั๊บ ตุ๊บตั๊บ อยู่ในมุม เละเทะเลย ผมก็กะว่า เจอโล่คงยิงไม่ได้ แถม rpg กระสุนก็หมด เอาว่ะ กะถือระเบิดแบบไม่ปา เดินเข้าไประเบิดให้ตายพร้อมกันเลย แต่เจ้ากรรม ดันกดปุ่มผิดแทนที่จะกดปุ่มขว้างระเบิดค้างไว้ ดันไปกดปุ่มยิง สายตาอำมะหิตทั้งสามคนหันมาที่ผม พร้อมกับ มีดและโล่ห์ ไม่เหลือเลยครับ นึกแล้วยังฮาไม่หาย

แต่ที่ผมทุเลสตัวเองที่สุดคือไปหามุมจะซุ่ม แล้วโดนกล่องของจากฝ่ายตรงข้ามล่วงมาใส่หัวตายนี่แหละ ฮาตัวเองสุดๆแล้ว

ถ้าปาร์ตี้ไหนว่างๆ ก็ชวนผมไปคุยด้วยบ้างนะครับ ถ้าผมไม่ได้ตั้งปาร์ตี้อยู่ อยากหาเพื่อนเม๊าท์เหมือนกัน

แมทนั้นโมสคิล RPG เลยทีเดียว

#92 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 11 December 2011 - 12:12 AM

View PostBALL_KL, on 10 December 2011 - 07:08 PM, said:

ผมอยู่ด้วยป่าวหว่าาาาา ทำไมผมจำไม่ได้
ถ้าเจอเดียวจะ invite เข้า party นะครับ party ผมยิ่งเหงาๆ 3-4 คนแค่นั้น

#93 BALL_KL

Posted 11 December 2011 - 09:39 AM

View PostKunJOBz, on 11 December 2011 - 12:12 AM, said:

ผมอยู่ด้วยป่าวหว่าาาาา ทำไมผมจำไม่ได้
ถ้าเจอเดียวจะ invite เข้า party นะครับ party ผมยิ่งเหงาๆ 3-4 คนแค่นั้น

ได้เลยครับคุณจ๊อบ แต่รู้สึกว่าคืนนั้นคุณจ๊อบไม่อยู่นะครับ เด๋วคืนนี้เล่นด้วยกันนะครับ :love2:

เมื่อคืนค่อยดีขึ้นหน่อย เปลี่ยนไปใช้ submachine หลังจากที่สองวันที่แล้วยิงไม่ค่อยได้เลย เปลี่ยนสไตล์การเล่นเป็นวิ่งบู้ล้างผลาญแทนค่อยดีขึ้น

Edited by BALL_KL, 12 December 2011 - 08:11 AM.

#94 BALL_KL

Posted 12 December 2011 - 08:14 AM

เมื่อคืนตอนหัวค่ำจอยห้องคุณป๊อบได้ แต่เน็ตเป็นไรไม่รู้ ผมเล่นได้ไม่เคยเกินสองเกมเลยหลุดตลอด พอดึกๆเข้าไปจอยห้องคุณป๊อบใหม่ เล่นได้เกมสองเกมหลุดอีกแล้ว เฮ่อ เน็ทผมสุดๆจริงๆ แต่ก็แปลกเล่นห้องอื่นเกือบๆชั่วโมงถึงจะหลุดบ้าง งง กับตัวเองเหมือนกัน หลุดตอนไหนไม่รู้ ชอบหลุดตอนจะปล่อยบอม หรือตอนยิงได้เยอะๆทุกทีเลย :sad3:

#95 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 12 December 2011 - 10:19 AM

View PostBALL_KL, on 11 December 2011 - 09:39 AM, said:

ได้เลยครับคุณจ๊อบ แต่รู้สึกว่าคืนนั้นคุณจ๊อบไม่อยู่นะครับ เด๋วคืนนี้เล่นด้วยกันนะครับ :love2:

เมื่อคืนค่อยดีขึ้นหน่อย เปลี่ยนไปใช้ submachine หลังจากที่สองวันที่แล้วยิงไม่ค่อยได้เลย เปลี่ยนสไตล์การเล่นเป็นวิ่งบู้ล้างผลาญแทนค่อยดีขึ้น

>>>>> submachine แนะนำ PP90M1 ครับ recommend :o_smoke:

#96 RONAN321

Posted 12 December 2011 - 11:45 AM

ผมหลุดตลอด+โคดบ่อยอ่ะคับ--"

บางคืนหลุดติดๆกันจนเซงเลยอ่ะ ถ้าคุณบอลหลุดก็จอย

เข้ามาได้ตลอดคับยินดีต้อนรับเสมอ รู้สึกว่าวิ่งยิงจะKill

เยอะขึ้นนะคับ(+สนุกขึ้นด้วยใช่ม้า^^) แนะนำยิงตาต้น

กับลุงแชปให้ยิงจากด้านหลังคับกดให้หมดแม๊กเลย...(ด้านหน้าสู้ยาก)

ส่วนตาพีท ก็ตามบ้านมุมมืดๆคับ ส่วนผมก็ชั้น2บ้านเกือบทุกหลัง

อ่ะคับ(ชอบที่สูง) อย่าลืมใส่หมาป่ากันเคลย์มอร์มาด้วยนะ..อิอิ^^

View PostBALL_KL, on 12 December 2011 - 08:14 AM, said:

เมื่อคืนตอนหัวค่ำจอยห้องคุณป๊อบได้ แต่เน็ตเป็นไรไม่รู้ ผมเล่นได้ไม่เคยเกินสองเกมเลยหลุดตลอด พอดึกๆเข้าไปจอยห้องคุณป๊อบใหม่ เล่นได้เกมสองเกมหลุดอีกแล้ว เฮ่อ เน็ทผมสุดๆจริงๆ แต่ก็แปลกเล่นห้องอื่นเกือบๆชั่วโมงถึงจะหลุดบ้าง งง กับตัวเองเหมือนกัน หลุดตอนไหนไม่รู้ ชอบหลุดตอนจะปล่อยบอม หรือตอนยิงได้เยอะๆทุกทีเลย :sad3:

#97 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 12 December 2011 - 02:56 PM

เมื่อคืนเล่นได้ 2 แมชก็ Server Connection Timeout ตลอด

#98 RONAN321

Posted 12 December 2011 - 03:24 PM

View PostKunJOBz, on 12 December 2011 - 02:56 PM, said:

เมื่อคืนเล่นได้ 2 แมชก็ Server Connection Timeout ตลอด

เมื่อคืนตาต้นรำ่ๆว่า อยากชวนแคลนตาจ๊อบ มาแข่งชับมิตรกันนะ

เน้นหนุกหนาน ไม่ซีเรียส เลือกซัก1-3โหมด ลองเล่นกันซัก1-2ชม.

นัดเวลาเล่นกันดู ฝั่งนี้มี4ตัวหลัก อีก2อาจชวนๆคนที่ออนดูคับ^^

สนมั๊ยๆๆๆ^^¥

#99 BALL_KL

Posted 12 December 2011 - 03:47 PM

แคลนผม ADDC ตอนนี้หลักๆก็มีอยู่ 5 คน ว่างๆก็ชวนไปซ้อมกันได้นะครับคุณป๊อบ อยากแข่งนัดกระชับมิตรเหมือนกัน

#100 RONAN321

Posted 12 December 2011 - 03:53 PM

View PostBALL_KL, on 12 December 2011 - 03:47 PM, said:

แคลนผม ADDC ตอนนี้หลักๆก็มีอยู่ 5 คน ว่างๆก็ชวนไปซ้อมกันได้นะครับคุณป๊อบ อยากแข่งนัดกระชับมิตรเหมือนกัน

โอ้ว!! ได้เลยคับ^^

ชอบเล่นโหมดไรกันบ้างล่ะคับ เดี๋ยวคืนไหนมากันครบๆ

จอยตี้กันแล้วนัดเล่นเลยคับ เน้นหนุกหนานเฮฮาคับ

+แลกเปลี่ยนเทคนิคเล็กๆน้อยๆกันคับ โย่วๆ^^