`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

ขออนุญาติชี้แจงนิดนึงนะครับ อ้างถึงกระทู้ค...

royviter's Photo royviter 13 Nov 2011

View Postarterart, on 13 November 2011 - 08:38 PM, said:

แก๊งค์กระเทยเพลีย ละเหี่ยลำไย สองมือแกว่งไกว แกว่งลำไยเล่นกันเถิดเอย :prey:

กำ ไม่ทันดูกระทู้เก่า -- เมื่อวานผมอยู่ในเหตุการณ์ทั้งสองเกมที่ออกกัน
ลุงแชปเค้าเข้าใจผิดไป ผมขอโทษแทนด้วยอีกครั้งละกันครับ เพื่อนๆกันรู้จักกันเคยเล่นด้วยกัน
ก็หยวนๆกันนะ ใจเย็นๆ

เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไถ่โทษ ผมยอมให้ลุงอาร์ต แกว่งลำไยลุงป๊อปเล่น 2 วันละกันนะครับ :wow2:

arterart's Photo arterart 13 Nov 2011

View Postroyviter, on 13 November 2011 - 08:45 PM, said:

กำ ไม่ทันดูกระทู้เก่า -- เมื่อวานผมอยู่ในเหตุการณ์ทั้งสองเกมที่ออกกัน
ลุงแชปเค้าเข้าใจผิดไป ผมขอโทษแทนด้วยอีกครั้งละกันครับ เพื่อนๆกันรู้จักกันเคยเล่นด้วยกัน
ก็หยวนๆกันนะ ใจเย็นๆ

เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไถ่โทษ ผมยอมให้ลุงอาร์ต แกว่งลำไยลุงป๊อปเล่น 2 วันละกันนะครับ :wow2:

ผมก้ัอไม่อยากอธิบายท้าวความยืดยาว เพราะถ้าอธิบายเยอะ มันก้อจะดึงประเด็นกลับมากลายเป็นเริ่มอีกแน่นอน แล้วประเด็นมันจะเปลี่ยนหน้ามือเป็นหนังลำไยมากกว่านี้ เอาเป็นว่าผมยกโทษให้ลุงวิทย์ละกัน แต่ยังไงผมก้อแล้วแต่ปิ๊ แต่ก้อเพลีย!!!

ปล. แต่ที่จะเอาลุงป๊อบมาสังเวย ก้อล้างให้สะอาดแล้วผมจะส่งให้เกย์โม่บรรเลงแทนแล้วกัน เพราะผมกระเทยแมน แฮ่~

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 13 Nov 2011

จายร่มๆกันนะคับพี่น้อง พวกเราคนเล่นเกมด้วยกัน ถ้าเป็นไปได้ลุงขอนะคับ ถือว่าแลกกับน้ำท่วมบ้านลุงช่วงนี้แล้วกันนะคับ
Edited by Galaxy Exposition, 13 November 2011 - 09:00 PM.

RONAN321's Photo RONAN321 13 Nov 2011

^
^
ลุงวิท ก็อยู่ด้วยกันทามไมเอาผมมาบูชายัญคนเดียวล่ะคับ

จิงๆลุงวิทผิดคนเดียวนะคับ ถ้าลุงเข้าห้องทันก็ไม่มีไรแล้ว...--"

Macbeth's Photo Macbeth 13 Nov 2011

View Postauhibs, on 13 November 2011 - 08:39 PM, said:

พี่นัทครับ ผมมีคำถาม หวังว่าพี่ก็คงคิดอยู่

พี่เบื่อไหมครับที่ต้องตามเช็ดขี้

ผมสงสารพี่มาก

ผมพอเข้าใจนะที่ลบแต่โพสของพี่โป๊ะโกะ เพราะผมรุ้ว่าพี่รู้ ว่าพวกผมมี วุฒิภาวะ มากกว่า

JokeR360's Photo JokeR360 13 Nov 2011

น้ำจะท่วมแล้ว

Macbeth's Photo Macbeth 13 Nov 2011

View PostJokeR360, on 13 November 2011 - 09:06 PM, said:

น้ำจะท่วมแล้ว
ผมท่วมมาจะสองอาทิตย์ล่ะ เชยจริงๆ ตาโจ๊กตุ๊ดส์แท้

royviter's Photo royviter 13 Nov 2011

พักรบ มาพบรักกับนางฟ้ากันเถอะลุงๆทั้งหลาย ญาญ่าน่าร้ากกกกกกกกอะ love love

hotyet's Photo hotyet 13 Nov 2011

ขอให้ clear ทำความเข้าใจกันได้ด้วยดีนะครับทุกท่าน
วันนี้ไทยแพ้อินโด แต่ เราอย่ามาแพ้ภัยตัวเองนะครับ เล่นกันไปถล่ม อินโดกันดีกว่าครับ เหะๆ

WRX's Photo WRX 13 Nov 2011

:o_smoke:

มีแผ่นแต่น้ำแม่งท่วม รอน้ำลดก่อนนะครับพี่น้อง

Capucino's Photo Capucino 13 Nov 2011

View PostMoDiFy, on 13 November 2011 - 08:36 PM, said:

ไม่ทันอีกละ อู๋แม่งไม่ตามวะ

อ่านๆมาเห็นด้วยกับrep.นี้ที่สุด แม่งมีมาม่าไม่เคยเรียกมาช่วยกิน :ramen: มาตามอ่านเอาตอนนี้โคตรงง

ohnut7's Photo ohnut7 13 Nov 2011

ไม่เบื่อนะอู๋ แต่อยากให้คุยกันด้วยเหตุผลและใช้ข้อความไม่รุนแรงน่ะ หวังว่าจะเข้าใจน้า

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 13 Nov 2011

ไม่รู้เรื่องเลย เซ็ง

แต่เห็นด้วยกับคุณวุฒิที่ควรถามก่อนไม่ใช่อยู่ๆก็โพสด่าเลย มันไม่ใช่อะ

อู๋นายพูดถูกใจเราว่ะ :nothing:

thaiger's Photo thaiger 13 Nov 2011

- อ่านแล้วเข้าใจทั้งสองฝ่ายเลย ฝั่งนึงก็เห็นคนไทยเล่นกันสนุก ๆ แล้วออกหนี อีกฝ่ายหนี เพราะนึกว่าไม่ใช่คนไทย อยากเล่น mode อื่นแต่ไม่บอกก่อน ผมว่าถ้าคิดว่าผิด เราผิดตรงไหน เขาเข้าใจผิดตรงไหน ขอโทษกันก็ OK แล้ว ส่วน post คนอื่่น ๆ ที่เข้ามาบอกว่าชอบฝ่ายไหน ฝ่ายไหนมันไม่มีเหตุผล คนไหนป่วน คนนี้มันดี ผมว่าต้องพิจารณาตัวเองด้วยครับ เพราะ มันทำให้อารมณ์พวกพ้องมันเกิด มันก็ไม่จบ อยากจบก็อย่าไป post แหย่แนวนี้เลย ก่อน post คิดก่อน ว่าเรา post ทำให้เข้าใจไขว้เขว ก่อเกิดพวกพ้อง หรือ post แล้ว สักแต่ post สั้น ๆ ให้มีชื่อตัวเองขึ้น กระทู้มัน serious หรือ เข้าใจผิดกันหรือเปล่า
- อันนี้เดิม DGO หรือ คนเล่นเกมส์ Xbox แรก ๆ ไม่มีแบบนี้เลยครับ หลาย ๆ คนในกระทู้นี้ ก็อยู่ในพวกแรก ๆ เป็นกันอย่างนี้ครับ เข้าไป "สวัสดีครับทุกคน" "ผมอยากทำนี่นู้นนะ" เจอคนเกรียน หรือ เจอคนเล่นไม่ดี ก็ถอย ๆ เวลาจะออกก็ "ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมต้องไปแล้วนะครับ จะเลิกแล้วนะครับ" "ขอเปลี่ยนเกมส์นะครับ" อย่างนี้สังคม xbox มันถึงโดดเด่นกว่า PC ไง อยากให้ทำกันแบบเดิม ๆ ครับ chat บอกคนที่เสียหาย ขอโทษอะไรอย่างนี้ จะได้ไม่มีเรื่องกัน

แถมอีกนิดนะครับ
- ผมเคยมีสองกรณีครับ ผมทำอย่างนี้จริง ๆ
- กรณีแรก เพื่อนในเกมส์ถูก มาคุยกับผมว่าเกิดเรื่อง ผมอย่างนี้ ๆ ถ้าเป็นแนวยกพวกตีกัน เออโว้ย มันทำอย่างนี้ไม่ถูก เดี๋ยวด่าให้ เดี๋ยวลุยให้ แต่ผมตอบคนนั้นไปว่าผิดทั้งคู่ ทั้ง ๆ ที่เพื่อนมันถูกกว่าเยอะ แล้ว บอกให้เย็น ๆ ทำบุญให้ ดับอารมณ์ให้เป็น
- อีกกรณี เพื่อนอีกคนมันผิดมาก ผมก็ทำแบบเดียวกัน พยายาม หาเหตุเข้าใจมัน แล้ว ตะล่อม ให้เห็นว่าที่ทำมันผิดตรงไหน เลยเกิดเรื่อง
- ถ้าไม่ใช่เพื่อนเรา ก็เป็นกรณีไปครับ บางอย่างก็หนี บางอย่างให้เขาคิดเอง บางอย่างเขาคิดได้ ก็อย่าตามไปจนเกิดเรื่อง
- ถ้าเพื่อนเรารักเราจริง ก็จะไม่เข้าข้างเราไปทุกอย่าง หรือ เสริมเราทุกอย่าง คอยตักเตือนให้คิดต่างเป็น ในชีวิตจริงผมถึงมีเพื่อนรัก เสียสละได้สุด ๆ เยอะ และ หลาย ๆ คน เรียกไงดี วัยรุ่นว่า "ใจหว่ะ เพื่อน"
Edited by thaiger, 14 November 2011 - 12:04 AM.

auhibs's Photo auhibs 14 Nov 2011

สรุป กุผิดสินะ......

ผมไม่ไ้ด้ทำไรเลย ทุกอย่าง ผมแล้วแต่ปิ๊หมดเลยนะ

shineji's Photo shineji 14 Nov 2011

ก่อนโพสอะไรใจเย็นนิดนึงก็ดีครับ อย่าพึ่งใช้อารมณ์
ยิ่งไม่ถามไถ่เหตุผลก่อนแต่มาโพสด่าอันนี้ไม่ถูก ยิ่งคำที่ใช้มันก็ดูรุนแรงเกินเหตุ
เพราะ TRS ไม่ได้มีคนเดียว ยังมีอีกหลายคนที่เขาไม่ได้เล่นด้วยแต่โดนด่าว่า เชี่ย ไปด้วยมันเลยไปกันใหญ่
แต่ออกมาขอโทษขอโพยกันก็พอให้อภัยกันได้ครับ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีครับ

ส่วนผมก็แล้วแต่โป๊ะ

arterart's Photo arterart 14 Nov 2011

shineji

Posted Today, 12:12 AM
ก่อนโพสอะไรใจเย็นนิดนึงก็ดีครับ อย่าพึ่งใช้อารมณ์
ยิ่งไม่ถามไถ่เหตุผลก่อนแต่มาโพสด่าอันนี้ไม่ถูก ยิ่งคำที่ใช้มันก็ดูรุนแรงเกินเหตุ
เพราะ TRS ไม่ได้มีคนเดียว ยังมีอีกหลายคนที่เขาไม่ได้เล่นด้วยแต่โดนด่าว่า เชี่ย ไปด้วยมันเลยไปกันใหญ่
แต่ออกมาขอโทษขอโพยกันก็พอให้อภัยกันได้ครับ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีครับ

ส่วนผมก็แล้วแต่โป๊ะ

มีเห็ดหอมครับ
Edited by arterart, 14 November 2011 - 12:21 AM.

kiddik's Photo kiddik 14 Nov 2011

ถ้าคุณมาเปิดกระทู้แบบมีการศึกษาเรื่องมันก็จะไม่ยาวหรอกนะครับ เรียนจบหรือป่าวครับ

คุณเธอเปิด เชี.... มาก่อนเลย ก็ยาวสิครับ ถ้ามันไม่มีคำนี้ก็คงไม่เกิดไรขึ้น

พอพวกผมเข้ามาวีนใส่กลับ คุณก็ไปบอกให้ Mod ลบให้ที โอ้แม่เจ้า อย่าตุ๊ดสิครับ กล้าเปิดใจก็ถึงหน่อยครับ

อย่าเปิดแ่ต่ปากกับมือครับ คนอื่นเข้ามาเล่นห้องผมไม่มีปัญหาแถมถ้าเพื่อนผมไม่มาผมก็ Invite

พวกเค้าเล่นด้วยครับใครก็ไม่รู้ ผมก็ไม่รู้จักเห็นเป็นคนไทยก็ชวนๆเข้ามา

เกมอื่น Fifa พวกผมก็เล่นคลับกับเพื่อนๆใน Fifa ก็ไม่มีปัญหาแพ้3-4แมตท์ แพ้กระจุยผมก็เล่นต่อ

ไม่ต้องมางอแงโชห่วย มาเปิดกระทู้โชเก๋า แล้วก็หงอยไปแบบนี้หรอกครับ

ปล.--ผมไม่มี Gametag พวกคุณหรอกครับ-- พวกกระัผมโคติๆอยากจะมีGametagคุณเลยขอรับ

ผมจบแล้ว

ที่เหลือ

แล้วแต่ปิ๊กับโป๊ะ :bomb:

overtune's Photo overtune 14 Nov 2011

ตกรถได้ไง :sad2: แล้วแต่ใครดีเนี่ย
Edited by overtune, 14 November 2011 - 04:02 AM.

ohnut7's Photo ohnut7 14 Nov 2011

View Postkiddik, on 14 November 2011 - 02:38 AM, said:

ถ้าคุณมาเปิดกระทู้แบบมีการศึกษาเรื่องมันก็จะไม่ยาวหรอกนะครับ เรียนจบหรือป่าวครับ
คุณเธอเปิด เชี.... มาก่อนเลย ก็ยาวสิครับ ถ้ามันไม่มีคำนี้ก็คงไม่เกิดไรขึ้น
พอพวกผมเข้ามาวีนใส่กลับ คุณก็ไปบอกให้ Mod ลบให้ที โอ้แม่เจ้า อย่าตุ๊ดสิครับ กล้าเปิดใจก็ถึงหน่อยครับ
เข้าใจอะไรผิดไปเปล่า ถ้าโพสกันดีๆจะไม่ลบหรอก แต่นี่หลังจากมีข้อความที่มันไม่เหมาะเลยต้องเอาโพสออกก่อน ก่อนที่มันจะมากไปกว่านี้ก็เท่านั้นเอง. อยากให้มองกลับมาที่ผู้ดูแลบ้าง ถ้าคิดอย่างนั้นกระทู้นี้ก็คงหายไปแล้วล่ะ