`

Jump to content

ขออนุญาติชี้แจงนิดนึงนะครับ อ้างถึงกระทู้คุณ chappty เมื่อคืน

72 replies to this topic

#41 boot

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 November 2011 - 07:13 AM

แหม่ๆ เมื่อคืนดันเข้าไปเล่นไม่ได้ ขีดแดงสุดๆ

#42 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2011 - 08:45 AM

ใจร่มๆกันนะครับ ยังไงก็เพื่อน DGO ด้วยกัน เดี๋ยวคืนนี้ผมจัดการให้ครับ TRS :sorry: คืนนี้จะยกจอ LCD 40นิ้วจาก office (แงะจากข้างฝาเลย) พอดีได้โอกาสไปขอนอนห้องเพื่อน อยากเล่น MW3 ใจจะขาด เล่นสักคืนก็ยังดี ช่วยรับน้องด้วยนะครับ :help:

#43 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 14 November 2011 - 09:52 AM

View Postkiddik, on 14 November 2011 - 02:38 AM, said:

ถ้าคุณมาเปิดกระทู้แบบมีการศึกษาเรื่องมันก็จะไม่ยาวหรอกนะครับ เรียนจบหรือป่าวครับ

คุณเธอเปิด เชี.... มาก่อนเลย ก็ยาวสิครับ ถ้ามันไม่มีคำนี้ก็คงไม่เกิดไรขึ้น

พอพวกผมเข้ามาวีนใส่กลับ คุณก็ไปบอกให้ Mod ลบให้ที โอ้แม่เจ้า อย่าตุ๊ดสิครับ กล้าเปิดใจก็ถึงหน่อยครับ

อย่าเปิดแ่ต่ปากกับมือครับ คนอื่นเข้ามาเล่นห้องผมไม่มีปัญหาแถมถ้าเพื่อนผมไม่มาผมก็ Invite

พวกเค้าเล่นด้วยครับใครก็ไม่รู้ ผมก็ไม่รู้จักเห็นเป็นคนไทยก็ชวนๆเข้ามา

เกมอื่น Fifa พวกผมก็เล่นคลับกับเพื่อนๆใน Fifa ก็ไม่มีปัญหาแพ้3-4แมตท์ แพ้กระจุยผมก็เล่นต่อ

ไม่ต้องมางอแงโชห่วย มาเปิดกระทู้โชเก๋า แล้วก็หงอยไปแบบนี้หรอกครับ

ปล.--ผมไม่มี Gametag พวกคุณหรอกครับ-- พวกกระัผมโคติๆอยากจะมีGametagคุณเลยขอรับ

ผมจบแล้ว

ที่เหลือ

แล้วแต่ปิ๊กับโป๊ะ :bomb:
>>>>> ขอตอบอีกนิดนะครับ ผมไม่ได้ไปบอก mod ให้ลบนะครับ ไปถาม mod ดูอีกทีนะครับ ผมกล้าเปิดกระทู้แบบนี้ ผมไม่ได้คิดหนีไปไหนหรอกครับ

#44 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2011 - 10:26 AM

ผมไม่รู้ จะเข้าไปแทรก หรือยิงมุก

หรือเริ่มต้น พิมพ์อะไร ตรงไหนดี

เพราะกุไม่รู้เรื่รองเรย ฮือๆๆๆ

#45 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2011 - 12:14 PM

I LOVE YOU

#46 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 November 2011 - 12:42 PM

View Postohnut7, on 14 November 2011 - 06:15 AM, said:

เข้าใจอะไรผิดไปเปล่า ถ้าโพสกันดีๆจะไม่ลบหรอก แต่นี่หลังจากมีข้อความที่มันไม่เหมาะเลยต้องเอาโพสออกก่อน ก่อนที่มันจะมากไปกว่านี้ก็เท่านั้นเอง. อยากให้มองกลับมาที่ผู้ดูแลบ้าง ถ้าคิดอย่างนั้นกระทู้นี้ก็คงหายไปแล้วล่ะ

เข้่่าใจลุงนัท ครับ แต่มองกลับกัน ลุงนัทก็ถามสิครับ ใครเปิดก่อน แล้วเค้าเปิดด้วยข้อความดีมั้ย

ถ้ามีเด็ก 2 คนต่อยกัน ผุ้ใหญ่ถาม ใครเริ่มก่อน ลุงคิดว่า ใครจะผิดหล่ะครับ

ถ้าเริ่มแล้วมาจบดีๆ ขอโทษจากใจจริง มันคงจบไปนานแล้ว ผมรู้สึกว่า เค้าไม่ได้ขอโทษจากใจจริง พูดให้มันจบๆไป

รู้สึกแบบนั้นจริงๆ คนเข้ามาอ่านคงเข้าใจในทำนองเดียวกัน

คำว่า เช... นั้นแหล่ะที่ทำให้พวกผมเคือง จนถึงตอนนี้ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุกาีรณ์แต่ได้ยินเค้ามาโพสด่าก็รู้สึกเคืองมากมาย

จบแล้วครับ :bye: เอาบ้าง

View Postboot, on 14 November 2011 - 07:13 AM, said:

แหม่ๆ เมื่อคืนดันเข้าไปเล่นไม่ได้ ขีดแดงสุดๆ

ทำไมพี่ Boot กลัวเมียง่ะ :like:

#47 auhibs

อิอิ

Posted 14 November 2011 - 12:43 PM

ถ้าให้คิดอมแล้วจบไหม?

#48 kiddik

Posted 14 November 2011 - 12:45 PM

View Postauhibs, on 14 November 2011 - 12:43 PM, said:

ถ้าให้คิดอมแล้วจบไหม?

เด๋วจะโดน ตุ๊ด

#49 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 14 November 2011 - 12:50 PM

ไอ้คิดส์ชอบอมก็บอก 55!!

#50 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 14 November 2011 - 01:40 PM

คิดเอ๋ย คงไล่ถามบ่ได้หรอก เพราะเรื่องนี้ดูรุนแรงตอนเกือบจะตีหนึ่ง ซึ่งจากเวลานั้นและความเหมาะสม พี่เห็นว่าถ้าปล่อยไว้มีแต่บานปลายไปเรื่อยๆ จะยิ่งแย่ใหญ่ก็เลยทำการพักเบรคชั่วคราว ซึ่งเช้าก็ได้มีการคุยกะทางคุณวุฒิไปบ้าง ซึ่งเห็นว่าการที่ดีที่สุดคือการลบกระทู้นั้นก่อน ส่วนเรื่องผิดที่ตั้งกระทู้นั้นเข้าใจว่า Chappy เค้าก็คงทราบดีว่าไม่ควรแรงก่อน เค้าก็ขอโทษไปบ้างแล้วถึงแม้ทางนี้จะดูว่าไม่ได้จากใจจริงก็ตาม ส่วนเรื่องเปิดประเด็นน่ะไม่ต้องถามก็พอเข้าใจน่ะ เนื่องจากเคยเล่นและเห็นว่าเล่นกันยังไง เพราะผมก็เคย่นกับทุกท่านมาก่อน

อย่างไรก็ดีก็ยังอยากให้ใจเย็นลงน่ะ

Edited by ohnut7, 14 November 2011 - 01:46 PM.

#51 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 14 November 2011 - 02:39 PM

บังเอิญอยู่ในเหตุการณ์และมีส่วนร่วม
เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ
แต่ยังไงก็ประเด็นเดียว เรื่อง "เชี่ย" เนี่ยแหละ
คราวหน้าก็ใจเย็นๆ กันหน่อยนะ
ไม่มีใครเกลียดกันมาตั้งแต่เกิด (:

#52 หมูดำ

We run Bangkok

Posted 14 November 2011 - 03:26 PM

View Postboot, on 14 November 2011 - 07:13 AM, said:

เจ๊ทบู๊ทแม่ม อินไวท์แล้วไม่มา

โครตเคืองอ่ะ

เอาจิงโจ้กลับมาฝากเค้าด้วย

#53 kiddik

Posted 14 November 2011 - 03:36 PM

View PostTechEnthu, on 14 November 2011 - 02:39 PM, said:

บังเอิญอยู่ในเหตุการณ์และมีส่วนร่วม
เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ
แต่ยังไงก็ประเด็นเดียว เรื่อง "เชี่ย" เนี่ยแหละ
คราวหน้าก็ใจเย็นๆ กันหน่อยนะ
ไม่มีใครเกลียดกันมาตั้งแต่เกิด (:

ถูก

ดีมาก ปั่นกระทู้ไปในตัว :love2:

#54 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 14 November 2011 - 03:52 PM

ดีใจที่คนที่มีเรื่องกัน 2 คนนี้ เขาจบกันได้ตั้งแต่เมื่อวานเรียบร้อยแล้ว ผมว่า ไปไล่ยิง ฮา ๆ ในเกมส์ได้เลยนะครับ ไม่ต้องแบ่งพวกกันหรอก ไม่งั้นงง เกิดผมไปเล่น ผมก็ไล่ invite ที่คนที่ว่าง ต้องหาโพยมาจดอีกว่าใครพวกไหน ตายพอดี ตกลงตามนี้นะ

#55 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 14 November 2011 - 04:24 PM

แล้วที่มันยังข้องใจพวกผมอยู่คือทำไมต้องมาด่าเขี่ยทั้งกลุ่มด้วยกะอีแค่ออกจากเกมระหว่างเล่นซึ่งลุงวุฒก็โพสต์บอกไปแล้วถึงสาเหตุที่พวกผมออกจากเกมกัน
อย่างที่มีคนบอกนั้นแหละประเด็นอยู่ที่คำคำเดียว ถ้าข้องใจหรือสงสัยจะโพสต์ถามกันดีๆมันก็จะไม่รุนแรงแบบนี้หรอก
แต่ก็เข้าใจนะว่าตอนนี้มันหาห้องเล่นไม่ได้ต้องเล่นกะคนไทยด้วยกันเองเท่านั้น
อ้ออีกอย่างพวกผมเนี่ยเล่นกับใครก็ได้เราไม่ได้ห่วงเรื่องแพ้ชนะอะไรพวกนั้นขำๆซะด้วยซ้ำแต่ถ้่าเลือกได้ก็อยากเล่นกับกลุ่มก้อนกันเองก็เหมือนกับคนอื่นที่กลุ่มตัวเองมาเราก็อยากเล่นกับพวกตัวเองแต่พอดีพวกผมคนเยอะ

ป.ล ผมชอบ ma boy ลุงๆคงไม่ว่าผมนะ

#56 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 November 2011 - 04:26 PM

อ่ะจัดไป

edit : แถมให้อิ๊บโบ้อีกอัน

Edited by giggogs, 14 November 2011 - 04:28 PM.

#57 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 14 November 2011 - 04:46 PM

^
^
ผมเห็นด้วยกับRep.นี้ของGiggogs สุดแล้วคับ..เอิ๊กๆ ทะลักเจงๆ เพิ่งเคยดู^^

#58 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 November 2011 - 06:07 PM

Post ลุงวุธ โดนใจ โพสต์อย่างนี้เยอะๆดีกว่านะ ลุงขอ

#59 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 November 2011 - 06:33 PM

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไปเดี๋ยวเจ๊จอยได้ยิน 555+

#60 Eaak 49

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 November 2011 - 06:59 PM

เธญเธขเธนเนˆเธžเธฃเธฐเนเธชเธ‡เน€เธ‹เน‡เธ‡เน€เธฅเธข