`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

ขออนุญาติชี้แจงนิดนึงนะครับ อ้างถึงกระทู้ค...

giggogs's Photo giggogs 13 Nov 2011

TRS ไม่ทราบว่าเป็นเชี่ยไรกันมากป่ะครับ คือแบบว่าแพ้ไม่เป็นกันใช่มั๊ยครับ เกมไหนทีมคุณยิงกันแต้มขาดไม่ออกกันล่ะครับ แต่กับเกมที่โดนกดเยอะๆแพ้แน่ๆนี่หนีออกยกห้อง - Chappy :angry2:

ยังไงก็เล่นเกมส์เหมือนกัน เพื่อนกันทั้งนั้น ดังนั้นขอชี้แจงหรือจะเรียกแก้ตัวก็ได้ตามแต่พอใจครับ ไม่อยากให้เข้าใจผิด
เข้าใจว่าเมื่อคืนคุณน่าจะ join session ตามเพื่อนคุณเข้ามา ตอนที่ผมเป็น host อยู่พอดี แล้วเล่นไปก็ออกกันไปทีละคนสองคน
มีเหตุผลอยู่ 2 ข้อครับ
1.เปลี่ยนโหมดการเล่น พยายามจะย้ายไปโหมดอื่นๆดูบ้าง อย่าง team defender เล่นนานๆไม่ไหวฮะเหนื่อย เกิดกันอุตลุด :hot:
2.เพื่อนทยอยออนกัน โดยที่ผมเห็นว่าในห้องมีฝรั่งอยู่ (ถ้าบังเอิญเป็นคนไทยแล้วผมไม่รู้จักก็ขอโทษด้วยครับ) ก็เลยออกมา search ห้องเล่นใหม่แล้วทยอย invite เพื่อนเข้าไป
เข้าใจว่ามันเลยทำให้คุณรู้สึกว่าอยู่ดีๆก็หนีไป สู้ไม่ได้หน่อยเดียวก็ล้มห้อง :nono:

ส่วนตัวแล้วผมเล่นเกมส์เพื่อคลายเครียดครับ เข้ามานั่งเล่นนั่งคุยกับเพื่อนๆมากกว่าที่จะเอาผลการแข่งขันมาเป็นจริงเป็นจัง ยิงก็กะโหลกกะลา death มากกว่า kill ประจำ เล่นเอาสนุกเพราะเดี๋ยวนี้เวลาเล่นเกมส์ก็น้อยลงเรื่อยๆ เลยเน้นที่เฮฮามากกว่า ดังนั้นความเชื่อที่คุณว่าไอ้พวกนี้ สู้ไม่ได้ก็ออก ผมขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงครับ เล่นกับเพื่อนคอเดียวกัน ถึงจะสู้ไม่ได้แต่ได้แซวกันได้แขวะกันก็สนุกแล้วครับ วิ่งไปให้เค้ายิงบ้าง เค้าวิ่งมาให้เรายิงบ้าง ฮากันไป :cut:

ขออนุญาตทุกท่านที่จะเข้ามาตอบกระทู้ ขอความสุภาพนะครับ เอาเหตุผลมาคุยกัน กินส้มตำกับลูกมาอิ่มแล้วไม่อยากกินมาม่า :sorry:

ถ้ามอดเห็นว่าเป็นการไม่สมควร ผมมาก่อดราม่าก็ดำเนินการตามสมควรได้เลยครับ ไม่ว่ากัน
ด้วยความเคารพ

chappy's Photo chappy 13 Nov 2011

>>>>> ถ้าผมเข้าใจผิดไปเองก้อขอโทษด้วยนะครับ พอดีมัน 2 เกมติดๆกันน่ะครับ แล้วเมื่อวานผมหาห้องจอยเข้าไปเล่นไม่ได้เพราะห้องคนไทยมันเต็ม แล้วพอได้ห้องเล่นเล่นไปซักพัก แล้วจู่ๆห้องมันก้อล่มไป 2 รอบติดๆ ประมาณว่า นี่ต้องหาห้องเล่นใหม่อีกใช่มั๊ยเนี่ยะ ผมก้อไม่ทราบหรอกนะครับว่ารอเพื่อนกันอยู่ แต่ในความคิดผมคือเล่นให้จบเกมนี้ก่อนมันก้อไม่ได้นานเลยนี่ครับ พอจบเกมคุณจะออก คุณจะยุบห้อง ผมจะไม่บ่นเลยน่ะครับ แค่เล่นให้จบเกมผมว่ามันก้อไม่ได้นานมากขนาดนั้นหรอกนะครับ

arterart's Photo arterart 13 Nov 2011

ประเด็นมันอยู่ที่วาจาอันไม่สุภาพและก้าวร้าวก้อเท่านั้น
นอกนั้นผมก้อแล้วแต่ปิ๊ :nothing:

หมูดำ's Photo หมูดำ 13 Nov 2011

เยอะ

RONAN321's Photo RONAN321 13 Nov 2011

ขออนุญาติตอบกระทู้นี้นะคับ(พอดีอยู่ในเหตุการณ์และมีส่วนเกี่ยวข้องด้วย)

เมื่อคืนผมเป็นคนชวนคุณChappy เข้ามาเล่นกับTRSเองคับ

ซึ่งที่จริงเวลาผมเล่นCall ก็จะเล่นกับคนไทยทุกคน...

แล้วตอนนี้Net ผมกากมาก(Net แชร์คอนโดแบบเติมเงินPing

กระจายหลุดเป็นสิบรอบคับเมื่อคืน) ขอทุยไปแล้วอีก2วันคงได้

เมื่อคืนคุณChappy ตามผมเข้าไปแล้วผมหลุดออกมาก่อน

สงสัยเล่นกันไม่จบเกม เลยเข้าใจผิดกันไปคับ

ผมรู้จักฝั่งRTS คับเป็นอย่างที่คุณGiggogsว่าคือกลุ่มนี้เค้าเล่น

กันในกลุ่มเพื่อนสนุกสนานเฮฮา(ผมยังชอบฟังเวลาเค้าแซวกันฮาดี)

ฉะนั้นไม่ใช่เรื่องกลัวแพ้หรืออะไรหรอกคับ ที่ออกไปอาจเพราะไปตั้งห้องเล่นใหม่กับเพื่อนๆ...

ลุงแชปไม่รู้เลยเลยเข้าใจผิด มาตั้งกระทู้เมื่อคืนเลยมีประเด็น

ถ้าตัวผมมีส่วนก็ขอโทษ ทุกท่านมา ณ.ที่นี้ด้วย^^

***บางที พวกเราตั้งParty คุยกันเฉพาะในกลุ่มเลยทำให้

ไม่ได้สื่อสารกัน(อย่างที่ควรจะเป็น) มันเลยกระทบกระทั่งกันได้คับ

มีอะไรค่อยๆพูดคุยกันได้คับ เพื่อนร่วมบอร์ดกันทั้งนั้น...
Edited by RONAN321, 13 November 2011 - 04:13 PM.

auhibs's Photo auhibs 13 Nov 2011

ไงก็ได้แล้วแต่ ปิ๊

arterart's Photo arterart 13 Nov 2011

ขอชี้แจงลุงป๊อบนิดนึงนะครับ

TRS ครับ ไม่ใช่ RTS เด๋วจับตุ๋ยเบย :wow2:

RONAN321's Photo RONAN321 13 Nov 2011

View Postarterart, on 13 November 2011 - 04:03 PM, said:

ขอชี้แจงลุงป๊อบนิดนึงนะครับ

TRS ครับ ไม่ใช่ RTS เด๋วจับตุ๋ยเบย :wow2:

ง่ะ!! โทดทีพิมพ์ผิดคร๊าบบ

Edit ไม่ได้ด้วยพิมพ์บน Iphone --"

KunJOBz's Photo KunJOBz 13 Nov 2011

ต่อไปก้คุยในห้องกันทุกคนสิฮ้าฟฟฟฟ

Macbeth's Photo Macbeth 13 Nov 2011

แล้วแต่ปิ๊

kiddik's Photo kiddik 13 Nov 2011

View PostMacbeth, on 13 November 2011 - 06:51 PM, said:

แล้วแต่ปิ๊

แล้วแต่ปิ๊

ช้านะเธอ

Macbeth's Photo Macbeth 13 Nov 2011

View Postkiddik, on 13 November 2011 - 07:26 PM, said:

แล้วแต่ปิ๊

ช้านะเธอ
เอาแผ่นมาส่งให้กูหน่อยดิ กูก็อยากเล่น แต่กูติดเกาะะะะะะะะะะะะะะะะะ

giggogs's Photo giggogs 13 Nov 2011

View Postchappy, on 13 November 2011 - 07:35 PM, said:

>>>>> ผมก้อพูดตามความเป็นจริง ไม่ทราบว่าไปกวนตีนตรงไหนครับ แค่เล่นให้จบเกมตามมารยาทแค่นั้นเอง :nothing:
คุณร้องหามารยาท แล้วตัวคุณเองล่ะครับ จากหัวกระทู้ที่คุณตั้งมีมารยาทมากเลยนะครับ ทั้งคุณทั้งผมอายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วนะครับ
ถ้า คุณโพสท์อย่างคุณป๊อป ปัญหามันก็จะไม่เกิดครับ เรื่องของเรื่องมันอยู่ที่คำพูดคำจาที่คุณใช้ต่างหาก ถามก่อนครับแล้วค่อยด่า ไม่ใช่ด่าไปทั่วแล้วค่อยมาขอโทษขอโพย
จริงๆผมไม่ต้องมาตั้งกระทู้ชี้แจงก็ได้นะ ไปๆมาๆผมก็ทำมอดงานเข้าอีก เฮ้อ !!

มีกดLike คอมเม้นด้วยอ่ะ กดแล้วอ่ะ

ohnut7's Photo ohnut7 13 Nov 2011

ต้องขออภัยหากเมื่อวานการที่ผมเอากระทู้ออกไป ต้องทำให้ใครๆไม่สบอารมณ์แค่อยากจะบอกว่าใจเย็นๆกันหน่อย ใครเริ่มก่อนคนนั้นก็ขอให้กล่าวคำขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยเถิด หากคุณเข้าใจอะไรผิดไป การกล่าวขออภัยกันก็ทำให้จบ ใครพิมพ์อะไรแรงๆไปไม่เข้าหูก็ขอให้ปล่อยมันไปบ้าง เล่นเผื่อให้ผ่อนคลายกันดีกว่าครับ

ป.ล หากเมื่อวานไม่เบครคาดว่าจะยาวกันไปมากกว่านี้ มีแต่จะร้อน
Edited by ohnut7, 13 November 2011 - 08:18 PM.

ohnut7's Photo ohnut7 13 Nov 2011

ใจเย็นๆอะท่าน ขอความกรุณาถ้ายิ่งร้อนมันจะยิ่งไปไกล เห็นใจทางนี้ด้วยเถิด

chappy's Photo chappy 13 Nov 2011

View PostMADOKA, on 13 November 2011 - 08:24 PM, said:

ขอลบข้อความไม่เหมาะสมนะครับ / ohnut7
>>>>> จริงๆผมก้อจบแล้วอ่ะนะครับ ตามที่ได้ตอบไปในกระทู้ที่สอง แต่ที่ไม่จบนี่คงไม่ใช่ผมแล้วล่ะครับ :nothing: ผมบอกว่าถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปผมขอโทษนะครับ :o_sorry: สงสัยคุณคงไม่ได้อ่านทุกโพสนะครับ ผมตามเพื่อนผมคุณ RONAN เข้ามาครับ gamer tag พวกคุณผมไม่มีหรอกครับ เอาเป็นว่าผมจบนะครับ :bye3:
Edited by ohnut7, 13 November 2011 - 10:54 PM.

MoDiFy's Photo MoDiFy 13 Nov 2011

ไม่ทันอีกละ อู๋แม่งไม่ตามวะ

แก๊งค์กระเทยเพลีย ละเหี่ยลำไย สองมือแกว่งไกว แกว่งลำไยเล่นกันเถิดเอย :prey:

auhibs's Photo auhibs 13 Nov 2011

พี่นัทครับ ผมมีคำถาม หวังว่าพี่ก็คงคิดอยู่

พี่เบื่อไหมครับที่ต้องตามเช็ดขี้

ผมสงสารพี่มาก

ผมพอเข้าใจนะที่ลบแต่โพสของพี่โป๊ะโกะ เพราะผมรุ้ว่าพี่รู้ ว่าพวกผมมี วุฒิภาวะ มากกว่า