`

Jump to content

ขออนุญาติชี้แจงนิดนึงนะครับ อ้างถึงกระทู้คุณ chappty เมื่อคืน

72 replies to this topic

#21 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 November 2011 - 08:45 PM

View Postarterart, on 13 November 2011 - 08:38 PM, said:

แก๊งค์กระเทยเพลีย ละเหี่ยลำไย สองมือแกว่งไกว แกว่งลำไยเล่นกันเถิดเอย :prey:

กำ ไม่ทันดูกระทู้เก่า -- เมื่อวานผมอยู่ในเหตุการณ์ทั้งสองเกมที่ออกกัน
ลุงแชปเค้าเข้าใจผิดไป ผมขอโทษแทนด้วยอีกครั้งละกันครับ เพื่อนๆกันรู้จักกันเคยเล่นด้วยกัน
ก็หยวนๆกันนะ ใจเย็นๆ

เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไถ่โทษ ผมยอมให้ลุงอาร์ต แกว่งลำไยลุงป๊อปเล่น 2 วันละกันนะครับ :wow2:

#22 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2011 - 08:52 PM

View Postroyviter, on 13 November 2011 - 08:45 PM, said:

กำ ไม่ทันดูกระทู้เก่า -- เมื่อวานผมอยู่ในเหตุการณ์ทั้งสองเกมที่ออกกัน
ลุงแชปเค้าเข้าใจผิดไป ผมขอโทษแทนด้วยอีกครั้งละกันครับ เพื่อนๆกันรู้จักกันเคยเล่นด้วยกัน
ก็หยวนๆกันนะ ใจเย็นๆ

เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไถ่โทษ ผมยอมให้ลุงอาร์ต แกว่งลำไยลุงป๊อปเล่น 2 วันละกันนะครับ :wow2:

ผมก้ัอไม่อยากอธิบายท้าวความยืดยาว เพราะถ้าอธิบายเยอะ มันก้อจะดึงประเด็นกลับมากลายเป็นเริ่มอีกแน่นอน แล้วประเด็นมันจะเปลี่ยนหน้ามือเป็นหนังลำไยมากกว่านี้ เอาเป็นว่าผมยกโทษให้ลุงวิทย์ละกัน แต่ยังไงผมก้อแล้วแต่ปิ๊ แต่ก้อเพลีย!!!

ปล. แต่ที่จะเอาลุงป๊อบมาสังเวย ก้อล้างให้สะอาดแล้วผมจะส่งให้เกย์โม่บรรเลงแทนแล้วกัน เพราะผมกระเทยแมน แฮ่~

#23 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2011 - 08:58 PM

จายร่มๆกันนะคับพี่น้อง พวกเราคนเล่นเกมด้วยกัน ถ้าเป็นไปได้ลุงขอนะคับ ถือว่าแลกกับน้ำท่วมบ้านลุงช่วงนี้แล้วกันนะคับ

Edited by Galaxy Exposition, 13 November 2011 - 09:00 PM.

#24 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 13 November 2011 - 08:58 PM

^
^
ลุงวิท ก็อยู่ด้วยกันทามไมเอาผมมาบูชายัญคนเดียวล่ะคับ

จิงๆลุงวิทผิดคนเดียวนะคับ ถ้าลุงเข้าห้องทันก็ไม่มีไรแล้ว...--"

#25 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 13 November 2011 - 08:59 PM

View Postauhibs, on 13 November 2011 - 08:39 PM, said:

พี่นัทครับ ผมมีคำถาม หวังว่าพี่ก็คงคิดอยู่

พี่เบื่อไหมครับที่ต้องตามเช็ดขี้

ผมสงสารพี่มาก

ผมพอเข้าใจนะที่ลบแต่โพสของพี่โป๊ะโกะ เพราะผมรุ้ว่าพี่รู้ ว่าพวกผมมี วุฒิภาวะ มากกว่า

#26 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 13 November 2011 - 09:06 PM

น้ำจะท่วมแล้ว

#27 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 13 November 2011 - 09:15 PM

View PostJokeR360, on 13 November 2011 - 09:06 PM, said:

น้ำจะท่วมแล้ว
ผมท่วมมาจะสองอาทิตย์ล่ะ เชยจริงๆ ตาโจ๊กตุ๊ดส์แท้

#28 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 November 2011 - 09:19 PM

พักรบ มาพบรักกับนางฟ้ากันเถอะลุงๆทั้งหลาย ญาญ่าน่าร้ากกกกกกกกอะ love love

#29 hotyet

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 13 November 2011 - 09:29 PM

ขอให้ clear ทำความเข้าใจกันได้ด้วยดีนะครับทุกท่าน
วันนี้ไทยแพ้อินโด แต่ เราอย่ามาแพ้ภัยตัวเองนะครับ เล่นกันไปถล่ม อินโดกันดีกว่าครับ เหะๆ

#30 WRX

เซียนเกม

Posted 13 November 2011 - 10:24 PM

:o_smoke:

มีแผ่นแต่น้ำแม่งท่วม รอน้ำลดก่อนนะครับพี่น้อง

#31 Capucino

เสฮาธิการ

Posted 13 November 2011 - 10:53 PM

View PostMoDiFy, on 13 November 2011 - 08:36 PM, said:

ไม่ทันอีกละ อู๋แม่งไม่ตามวะ

อ่านๆมาเห็นด้วยกับrep.นี้ที่สุด แม่งมีมาม่าไม่เคยเรียกมาช่วยกิน :ramen: มาตามอ่านเอาตอนนี้โคตรงง

#32 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 13 November 2011 - 10:59 PM

ไม่เบื่อนะอู๋ แต่อยากให้คุยกันด้วยเหตุผลและใช้ข้อความไม่รุนแรงน่ะ หวังว่าจะเข้าใจน้า

#33 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 13 November 2011 - 11:12 PM

ไม่รู้เรื่องเลย เซ็ง

แต่เห็นด้วยกับคุณวุฒิที่ควรถามก่อนไม่ใช่อยู่ๆก็โพสด่าเลย มันไม่ใช่อะ

อู๋นายพูดถูกใจเราว่ะ :nothing:

#34 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 13 November 2011 - 11:53 PM

- อ่านแล้วเข้าใจทั้งสองฝ่ายเลย ฝั่งนึงก็เห็นคนไทยเล่นกันสนุก ๆ แล้วออกหนี อีกฝ่ายหนี เพราะนึกว่าไม่ใช่คนไทย อยากเล่น mode อื่นแต่ไม่บอกก่อน ผมว่าถ้าคิดว่าผิด เราผิดตรงไหน เขาเข้าใจผิดตรงไหน ขอโทษกันก็ OK แล้ว ส่วน post คนอื่่น ๆ ที่เข้ามาบอกว่าชอบฝ่ายไหน ฝ่ายไหนมันไม่มีเหตุผล คนไหนป่วน คนนี้มันดี ผมว่าต้องพิจารณาตัวเองด้วยครับ เพราะ มันทำให้อารมณ์พวกพ้องมันเกิด มันก็ไม่จบ อยากจบก็อย่าไป post แหย่แนวนี้เลย ก่อน post คิดก่อน ว่าเรา post ทำให้เข้าใจไขว้เขว ก่อเกิดพวกพ้อง หรือ post แล้ว สักแต่ post สั้น ๆ ให้มีชื่อตัวเองขึ้น กระทู้มัน serious หรือ เข้าใจผิดกันหรือเปล่า
- อันนี้เดิม DGO หรือ คนเล่นเกมส์ Xbox แรก ๆ ไม่มีแบบนี้เลยครับ หลาย ๆ คนในกระทู้นี้ ก็อยู่ในพวกแรก ๆ เป็นกันอย่างนี้ครับ เข้าไป "สวัสดีครับทุกคน" "ผมอยากทำนี่นู้นนะ" เจอคนเกรียน หรือ เจอคนเล่นไม่ดี ก็ถอย ๆ เวลาจะออกก็ "ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมต้องไปแล้วนะครับ จะเลิกแล้วนะครับ" "ขอเปลี่ยนเกมส์นะครับ" อย่างนี้สังคม xbox มันถึงโดดเด่นกว่า PC ไง อยากให้ทำกันแบบเดิม ๆ ครับ chat บอกคนที่เสียหาย ขอโทษอะไรอย่างนี้ จะได้ไม่มีเรื่องกัน

แถมอีกนิดนะครับ
- ผมเคยมีสองกรณีครับ ผมทำอย่างนี้จริง ๆ
- กรณีแรก เพื่อนในเกมส์ถูก มาคุยกับผมว่าเกิดเรื่อง ผมอย่างนี้ ๆ ถ้าเป็นแนวยกพวกตีกัน เออโว้ย มันทำอย่างนี้ไม่ถูก เดี๋ยวด่าให้ เดี๋ยวลุยให้ แต่ผมตอบคนนั้นไปว่าผิดทั้งคู่ ทั้ง ๆ ที่เพื่อนมันถูกกว่าเยอะ แล้ว บอกให้เย็น ๆ ทำบุญให้ ดับอารมณ์ให้เป็น
- อีกกรณี เพื่อนอีกคนมันผิดมาก ผมก็ทำแบบเดียวกัน พยายาม หาเหตุเข้าใจมัน แล้ว ตะล่อม ให้เห็นว่าที่ทำมันผิดตรงไหน เลยเกิดเรื่อง
- ถ้าไม่ใช่เพื่อนเรา ก็เป็นกรณีไปครับ บางอย่างก็หนี บางอย่างให้เขาคิดเอง บางอย่างเขาคิดได้ ก็อย่าตามไปจนเกิดเรื่อง
- ถ้าเพื่อนเรารักเราจริง ก็จะไม่เข้าข้างเราไปทุกอย่าง หรือ เสริมเราทุกอย่าง คอยตักเตือนให้คิดต่างเป็น ในชีวิตจริงผมถึงมีเพื่อนรัก เสียสละได้สุด ๆ เยอะ และ หลาย ๆ คน เรียกไงดี วัยรุ่นว่า "ใจหว่ะ เพื่อน"

Edited by thaiger, 14 November 2011 - 12:04 AM.

#35 auhibs

อิอิ

Posted 14 November 2011 - 12:03 AM

สรุป กุผิดสินะ......

ผมไม่ไ้ด้ทำไรเลย ทุกอย่าง ผมแล้วแต่ปิ๊หมดเลยนะ

#36 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 November 2011 - 12:12 AM

ก่อนโพสอะไรใจเย็นนิดนึงก็ดีครับ อย่าพึ่งใช้อารมณ์
ยิ่งไม่ถามไถ่เหตุผลก่อนแต่มาโพสด่าอันนี้ไม่ถูก ยิ่งคำที่ใช้มันก็ดูรุนแรงเกินเหตุ
เพราะ TRS ไม่ได้มีคนเดียว ยังมีอีกหลายคนที่เขาไม่ได้เล่นด้วยแต่โดนด่าว่า เชี่ย ไปด้วยมันเลยไปกันใหญ่
แต่ออกมาขอโทษขอโพยกันก็พอให้อภัยกันได้ครับ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีครับ

ส่วนผมก็แล้วแต่โป๊ะ

#37 arterart

Gu Art

Posted 14 November 2011 - 12:17 AM

shineji

Posted Today, 12:12 AM
ก่อนโพสอะไรใจเย็นนิดนึงก็ดีครับ อย่าพึ่งใช้อารมณ์
ยิ่งไม่ถามไถ่เหตุผลก่อนแต่มาโพสด่าอันนี้ไม่ถูก ยิ่งคำที่ใช้มันก็ดูรุนแรงเกินเหตุ
เพราะ TRS ไม่ได้มีคนเดียว ยังมีอีกหลายคนที่เขาไม่ได้เล่นด้วยแต่โดนด่าว่า เชี่ย ไปด้วยมันเลยไปกันใหญ่
แต่ออกมาขอโทษขอโพยกันก็พอให้อภัยกันได้ครับ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีครับ

ส่วนผมก็แล้วแต่โป๊ะ

มีเห็ดหอมครับ

Edited by arterart, 14 November 2011 - 12:21 AM.

#38 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 November 2011 - 02:38 AM

ถ้าคุณมาเปิดกระทู้แบบมีการศึกษาเรื่องมันก็จะไม่ยาวหรอกนะครับ เรียนจบหรือป่าวครับ

คุณเธอเปิด เชี.... มาก่อนเลย ก็ยาวสิครับ ถ้ามันไม่มีคำนี้ก็คงไม่เกิดไรขึ้น

พอพวกผมเข้ามาวีนใส่กลับ คุณก็ไปบอกให้ Mod ลบให้ที โอ้แม่เจ้า อย่าตุ๊ดสิครับ กล้าเปิดใจก็ถึงหน่อยครับ

อย่าเปิดแ่ต่ปากกับมือครับ คนอื่นเข้ามาเล่นห้องผมไม่มีปัญหาแถมถ้าเพื่อนผมไม่มาผมก็ Invite

พวกเค้าเล่นด้วยครับใครก็ไม่รู้ ผมก็ไม่รู้จักเห็นเป็นคนไทยก็ชวนๆเข้ามา

เกมอื่น Fifa พวกผมก็เล่นคลับกับเพื่อนๆใน Fifa ก็ไม่มีปัญหาแพ้3-4แมตท์ แพ้กระจุยผมก็เล่นต่อ

ไม่ต้องมางอแงโชห่วย มาเปิดกระทู้โชเก๋า แล้วก็หงอยไปแบบนี้หรอกครับ

ปล.--ผมไม่มี Gametag พวกคุณหรอกครับ-- พวกกระัผมโคติๆอยากจะมีGametagคุณเลยขอรับ

ผมจบแล้ว

ที่เหลือ

แล้วแต่ปิ๊กับโป๊ะ :bomb:

#39 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 14 November 2011 - 03:54 AM

ตกรถได้ไง :sad2: แล้วแต่ใครดีเนี่ย

Edited by overtune, 14 November 2011 - 04:02 AM.

#40 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 14 November 2011 - 06:15 AM

View Postkiddik, on 14 November 2011 - 02:38 AM, said:

ถ้าคุณมาเปิดกระทู้แบบมีการศึกษาเรื่องมันก็จะไม่ยาวหรอกนะครับ เรียนจบหรือป่าวครับ
คุณเธอเปิด เชี.... มาก่อนเลย ก็ยาวสิครับ ถ้ามันไม่มีคำนี้ก็คงไม่เกิดไรขึ้น
พอพวกผมเข้ามาวีนใส่กลับ คุณก็ไปบอกให้ Mod ลบให้ที โอ้แม่เจ้า อย่าตุ๊ดสิครับ กล้าเปิดใจก็ถึงหน่อยครับ
เข้าใจอะไรผิดไปเปล่า ถ้าโพสกันดีๆจะไม่ลบหรอก แต่นี่หลังจากมีข้อความที่มันไม่เหมาะเลยต้องเอาโพสออกก่อน ก่อนที่มันจะมากไปกว่านี้ก็เท่านั้นเอง. อยากให้มองกลับมาที่ผู้ดูแลบ้าง ถ้าคิดอย่างนั้นกระทู้นี้ก็คงหายไปแล้วล่ะ