`
←  RPG Corner
Logo
»

ÃèÇÁ¼¨­ÀÑÂÅèÒ·éÒÇÔ­­Ò³Á×´ã¹ Dark Soul ¾Ù´¤...

nightdao's Photo nightdao 05 Oct 2011

บอกเพิ่มเติมSpoilนิดหน่อย

" ไปเก็บดาบเวทย์มันย์กับมังกรยักษ์มาเจอพ่นไฟตายคาาที ไม่ว่ามันยังกระทืบพื้นเรียกวิญญาณอะไรม่รุ้ออกมาอีก จะบ้าตาย 55555 "

คลุมดำช่วงกลางดูเอานิสนึงนะคับ

View Postsk8er boi, on 05 October 2011 - 10:44 PM, said:

เปิดประตูที่มีหินกลิ้งใส่ตอนเดินขึ้นยังไม่ได้เลยมันบอกlockedเปิดไงก็ไม่ได้หรือว่ามันhangหว่า

อันนี้ต้องไปด้านหลังมันจะเข้าไปทางช่องได้แล้วไปฆ่าอัศวินที่ีมันทิ้งศพใส่เราตอนแรก จะได้กุญแจครับ

เกมนี้ มาต้นเกมก็เจอบอสยักษ์เบ่อเริ่ม แต่ฆ่าง่ายมาก ไม่สมความใหญ่เลยคับ 55

consolehuman's Photo consolehuman 05 Oct 2011

View Postmontra, on 05 October 2011 - 07:20 PM, said:

เอาวินนิ่งมาเล่นกับเครื่อง xbox หรือครับ มีคนออนไลน์มากไมครับ จอยxbox กดยากไมครับ

ps3ครับ ส่วนเล่นกะxboxยากมั๊ย อาจจะอยู่ที่คนถนัดครับ แต่ส่วนตัวผมเล่นกะจอยpsเล่นง่ายกว่าครับ เพราะผมไม่ชอบใช้อนาลอคบังคับ

Jin's Photo Jin 06 Oct 2011

พวกกระโดดแทง มันกดยังไงครับ - - เห็นมันมีเขียนบอก left stick + rb(L1) รวมถึงอื่นๆด้วย กดไม่ติดเลยครับ งง พึ่งหัดเล่นครับ

peXXeq's Photo peXXeq 06 Oct 2011

จิน อันนั้นมันเตะนะ

nightdao's Photo nightdao 06 Oct 2011

วันเสาร์ผมว่าน่าจะคนเยอะ เพราะแผ่นLOTใหญ่มาวันศุกร์

markus's Photo markus 06 Oct 2011

รบกวน add มา psn id : ZentradyMKII ด้วยครับ เพิ่งถอยมาครับผม

เจอผมออนชวนได้เลยนะคร้าบ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 06 Oct 2011

กว่าจะฆ่า บอส ตัวแรก ได้ กว่าจะหาวิธีได้ ตายไป 10 กว่าครั้ง 555

pixologic's Photo pixologic 06 Oct 2011

หลังจากนกพามาปล่อยอีกเกาะ มีอัศวินนั่งอยู่ ผมดันไปตีมันเล่น มันลุกขึ้นมาฆ่าผมตาย พอเริ่มใหม่มันก็วิ่งใส่ก่อนเลย วนอยู่แต่แบบนั้น มีวิธีมั๊ยครับสู้ไม่ได้เลย T^T ส่วนกระโดดฟันของคุณจินเข้าใจว่า ดันอนาลอคซ้ายไปทิศทางที่จะฟัน พร้อมกับ กด RB หรือ RT ค๊าบ

RPGCrazii's Photo RPGCrazii 06 Oct 2011

อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้า Coop ในเกมจะสามารถคุยกะได้มั้ย

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 06 Oct 2011

เจอเพื่อนเก่า แย้เรืองแสง มาในโฉมใหม่ซะด้วยคับ :kill:
เจอข้อดีของ Master Key แล้วคับ สามารถเปิดประตูบางที่เพื่อเข้าไปเก็บของ หรือลัดไปอีกฉากได้ด้วย

ศัตรูตามทางบางประเภทสามารถใช้ท่าสังหารที่ทำให้โดนทีเดียวดับได้เลยคับ แม้พลังชีวิตของเราจะเต็มก็นอนแมวได้คับ

หีบบางใบจะมีเซอร์ไพรส์ด้วยคับ :wow2:

Spoiler

Edited by Galaxy Exposition, 06 October 2011 - 02:21 PM.

Pepo's Photo Pepo 06 Oct 2011

ช่วงนี้ยังไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดีเป็นหลัก เลยลองไปเรื่อยๆ ก่อน หันมาใช้ฮันเตอร์ว่าจะแอบเอาธนูคอยยิงสอยซะหน่อย ดันหาที่ซื้อลูกธนูไม่ได้ -*-

pencil's Photo pencil 06 Oct 2011

เล่นใน xbox เเล้วรู้สึก flame rate มันตก เป็นช่วงๆ ตั้งเเต่เริ่มเกมส์เลย
คนที่เล่นใน xbox เป็นกันบ้างไหมคับ :o_worry:

peXXeq's Photo peXXeq 06 Oct 2011

เมื่อคืนปราบบอส Tauras ได้ละ ถ้ารู้วิธี 3 ฉึก ก็ตายแล้ว

เล่นมาถึงนี่ มี 2 ตัวยังไม่ได้ฆ่า คือ ไอ้กระดูกยักษ์ที่สุสาน ริมหน้าผา กับไนท์ทางแยกก่อนขึ้นไปเจอไอ้บอส Tauras

เริ่มๆ จะเครียดเลยไปนอนซะก่อน

อยากรู้ว่า Soul นี่เราจะเอาไว้อัพเลเวล หรือเก็บไว้ซื้ออาวุธ ชุดเกราะดีกว่ากันอ่ะ

ไม่อยากเก็บไว้เยอะ มีแล้วก็อยากรีบๆ ใช้ เก็บไว้นานๆ เด๋วร่วงหายหมด

donutpla2's Photo donutpla2 06 Oct 2011

View PostPepo, on 06 October 2011 - 06:20 AM, said:

ช่วงนี้ยังไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดีเป็นหลัก เลยลองไปเรื่อยๆ ก่อน หันมาใช้ฮันเตอร์ว่าจะแอบเอาธนูคอยยิงสอยซะหน่อย ดันหาที่ซื้อลูกธนูไม่ได้ -*-

ขึ้นปราสาทยังครับ จากกองไฟกองที่สองเดินย้อนกลับมาทางเก่านิดนึงจะเห็นทางแยกไปทางซ้ายที่มีศัตรูสองตัวยืนโด่อยู่ ริมซ้ายจะมีถังที่บังบันได้เดินลงไปเจอพ่อค้าอยู่ครับ

Pepo's Photo Pepo 06 Oct 2011

View Postdonutpla2, on 06 October 2011 - 08:41 AM, said:

ขึ้นปราสาทยังครับ จากกองไฟกองที่สองเดินย้อนกลับมาทางเก่านิดนึงจะเห็นทางแยกไปทางซ้ายที่มีศัตรูสองตัวยืนโด่อยู่ ริมซ้ายจะมีถังที่บังบันได้เดินลงไปเจอพ่อค้าอยู่ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปดูครับ

hello_smok's Photo hello_smok 06 Oct 2011

อยากเล่นแล้วววววว มีใครจบยังครับ :)

Santao's Photo Santao 06 Oct 2011

ไม่ผ่านบอสด่านกระดูกครับ ตัวที่มีสามหัวแล้วแยกร่างอ่ะครับ มีเทคนิคก็มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ

แล้วมันออนไลน์ยังไงครับ

แล้วร่างมนุษย์ กับ มัมมี่ ต่างกันยังไงครับ หาข้อแตกต่างไม่ได้เลย

ปล.ผมเล่นวอร์ริเออร์นะครับ ไม่มีเวทเยย

nickname026's Photo nickname026 06 Oct 2011

View Postpencil, on 06 October 2011 - 06:59 AM, said:

เล่นใน xbox เเล้วรู้สึก flame rate มันตก เป็นช่วงๆ ตั้งเเต่เริ่มเกมส์เลย
คนที่เล่นใน xbox เป็นกันบ้างไหมคับ :o_worry:

ตกเยอะปะครับ ละคนที่เล่น PS3 มีอาการนี้กันมั่งไหมครับ
กะลังจะสั่งแผ่น ของ360 ไป มาเจอ เรปนี้เสียก่อน

donutpla2's Photo donutpla2 06 Oct 2011

View Postnickname026, on 06 October 2011 - 12:06 PM, said:

ตกเยอะปะครับ ละคนที่เล่น PS3 มีอาการนี้กันมั่งไหมครับ
กะลังจะสั่งแผ่น ของ360 ไป มาเจอ เรปนี้เสียก่อน
ps3มีตกเวลาเข้าฉากกว้างๆ(กว้างมากๆเลยนะ)ครับ 360เคยเห็นignบอกว่ามีเฟรมเรตตกมากกว่าps3อยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้ต่างกันยังไงบ้าง

Aibrazy's Photo Aibrazy 06 Oct 2011

มีใครฆ่าบอสตอนเป็นคนได้บ้างมั้ยครั้บ ได้อะไรเป็นพิเศษป่าว ผมยังเป็นซอมบี้อยู่เลยวนไปมาอยู่ใน Undead Burg เนี่ย เร่ร่อนสุดๆ