`
←  RPG Corner
Logo
»

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 06 Apr 2012

View PostGodSlaYeRz, on 05 April 2012 - 02:17 PM, said:

ในลิสต์ที่ผม add ไปก็เห็นคุณ Solid_Frog กับ คุณKuNa ออนอยู่ 2 คนนี่แหละครับ -*- คนอื่นนี่ แม้แต่ Accept friend ผมยังไม่กดกันเลย

สงสัยจะไม่ได้ออนไลน์กัน

Errands + Bounty ผมคงทำให้หมดเกลี้ยงไปเลย Bounty นี่ชอบมากสนุกดี ได้ของดีด้วย ตอนนี้ GR15 ละครับ (ขึ้นง่ายขนาดนี้ แค้นภาคแรกจริงๆ ปั่นแทบตายT_T)

เครื่องประดับบัฟหมู นี่หมายถึงของไนท์หรอครับ?

ว่าแต่คุณ Solid Frog ที่ไม่ค่อยเล่นแล้วเพราะว่าแพลตแล้ว หรือ เบื่อครับ
ยังไม่แพลตครับ :o_dead: 555
ได้โอโรจิ 3 มาช่วงนี้เลยไม่ได้ออนครับ

ใช่ครับเครื่องประดับไนท์ มันจะมีสกิลบัฟหมู่เช่น favor ทั้งกลุ่ม เติมเลือด เติม mp ทั้งกลุ่มพวกนี้แหละครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 08 Apr 2012

View PostSoLid_frOg, on 06 April 2012 - 04:50 PM, said:

ยังไม่แพลตครับ :o_dead: 555 ได้โอโรจิ 3 มาช่วงนี้เลยไม่ได้ออนครับ ใช่ครับเครื่องประดับไนท์ มันจะมีสกิลบัฟหมู่เช่น favor ทั้งกลุ่ม เติมเลือด เติม mp ทั้งกลุ่มพวกนี้แหละครับ

ขอบคุณมากครับ ^^ โล่งอกคิดว่าแพลตกันหมดแล้ว 55+ ผมจะปั่นให้เร็วที่สุด

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 28 Apr 2012

คุณ Socket ยังเล่นอยู่ไหมครับ ผม PM ไปหาไม่ได้เลย GR23 แว้ว -.-

Kuna's Photo Kuna 29 Apr 2012

ผมแพลตนานแล้ว แต่ไม่ได้เบื่อเพราะแพลตแล้วนะครับ

แต่ตอนนี้เบื่อเพราะไม่มีอัพเดทเควสใหม่ๆ มาหลายเดือนแล้ว แต่ถ้ามีเควสใหม่มาเมื่อไหร่จะกลับไปเล่นทันทีแน่นอนครับ

ว่าแต่คุณ Socket ใช้ชื่อในเกมว่าอะไรเหรอครับ คุณ GodSlaYeRz รู้ไหมหว่า ^^!

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 30 Apr 2012

View PostKuna, on 29 April 2012 - 11:14 PM, said:

ผมแพลตนานแล้ว แต่ไม่ได้เบื่อเพราะแพลตแล้วนะครับ

แต่ตอนนี้เบื่อเพราะไม่มีอัพเดทเควสใหม่ๆ มาหลายเดือนแล้ว แต่ถ้ามีเควสใหม่มาเมื่อไหร่จะกลับไปเล่นทันทีแน่นอนครับ

ว่าแต่คุณ Socket ใช้ชื่อในเกมว่าอะไรเหรอครับ คุณ GodSlaYeRz รู้ไหมหว่า ^^!

ผมยังไม่เคยเจอเค้าเลยครับ ที่รู้จักเพราะว่าเค้าซื้อแชร์ Castlevania HOD กับผม แล้วมีคุยกันว่าเค้าเล่น WKC2

ผมก็ขอ PSN ID เค้าหลายครั้งละยังไม่ได้เลย 555 ตอนนี้ PM ไปหาไม่ได้เลยสงสัย Inbox เค้าจะเต็ม

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 04 May 2012

ข่าวร้ายไม่มีอัพเดตแล้วครับ :o_worry:
ต่อไปนี้เกมส์ของ lv5 ถ้าอยากเล่นผมจะซื้อมือ 2 เอารับรองมันไม่ได้เงินผมแน่ :sad2:

Razgrizad's Photo Razgrizad 05 May 2012

View PostSoLid_frOg, on 04 May 2012 - 06:16 PM, said:

ข่าวร้ายไม่มีอัพเดตแล้วครับ :o_worry:
ต่อไปนี้เกมส์ของ lv5 ถ้าอยากเล่นผมจะซื้อมือ 2 เอารับรองมันไม่ได้เงินผมแน่ :sad2:
จริงถ้ามันไม่ทำของ U G มาผมอาจจะยังเล่นอยู่กับคุณจินก็ได้นะเนี่ย ห้าห้า

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 07 May 2012

View PostRazgrizad, on 05 May 2012 - 06:11 PM, said:

จริงถ้ามันไม่ทำของ U G มาผมอาจจะยังเล่นอยู่กับคุณจินก็ได้นะเนี่ย ห้าห้า
เดี๋ยวนี้gr27 ขึ้นส่วนใหญ่ไม่ใช้ unid กันแล้ว ถ้าเบื่่อๆไม่มีเกมส์เล่นลองกลับมาเล่นก็ได้นะครับ :laugh3:

Razgrizad's Photo Razgrizad 07 May 2012

View PostSoLid_frOg, on 07 May 2012 - 02:38 PM, said:

เดี๋ยวนี้gr27 ขึ้นส่วนใหญ่ไม่ใช้ unid กันแล้ว ถ้าเบื่่อๆไม่มีเกมส์เล่นลองกลับมาเล่นก็ได้นะครับ :laugh3:
เคยเข้าไปดูของใหม่ๆทีเนิงละครับ น่าเล่นดีเหมือนกันแต่ไปๆมาๆตอนนี้ขี้เกียจซะแล้วห่ะห่ะ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 09 May 2012

View PostRazgrizad, on 07 May 2012 - 09:05 PM, said:

เคยเข้าไปดูของใหม่ๆทีเนิงละครับ น่าเล่นดีเหมือนกันแต่ไปๆมาๆตอนนี้ขี้เกียจซะแล้วห่ะห่ะ
555 จริงครับเก็บ gr นี่ยากเหมือนกันนะ ผมเคยลองเล่นภาค jp เห็น gr ที่ต้องเ็ก็บแล้วเลิกเลย

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนที่ถามผมเรื่องซื้อของพอดีผมพิมพ์อังกฤษไม่ค่อยเก่งอาจจะดูงงๆ
คือถ้วยของแรร์ 50 ชิ้นน่ะแค่เรามีของ gr 26 ครับจะซื้อ แลก ผสม ได้หมด แต่จะไม่นับใน bind list
สำหรับถ้วยผสมของ 800 ชิ้นน่ะครับ อาวุธเหมาเอาเลยครับผมก็ซื้อมาเต็มเลยบางอันผสมยากก็มี

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 09 May 2012

View PostSoLid_frOg, on 09 May 2012 - 11:41 AM, said:

555 จริงครับเก็บ gr นี่ยากเหมือนกันนะ ผมเคยลองเล่นภาค jp เห็น gr ที่ต้องเ็ก็บแล้วเลิกเลย

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนที่ถามผมเรื่องซื้อของพอดีผมพิมพ์อังกฤษไม่ค่อยเก่งอาจจะดูงงๆ
คือถ้วยของแรร์ 50 ชิ้นน่ะแค่เรามีของ gr 26 ครับจะซื้อ แลก ผสม ได้หมด แต่จะไม่นับใน bind list
สำหรับถ้วยผสมของ 800 ชิ้นน่ะครับ อาวุธเหมาเอาเลยครับผมก็ซื้อมาเต็มเลยบางอันผสมยากก็มี

vอ้อ ครับ แต่ผมเข้าใจอยู่นะ 555 วันนี้ที่กิลมี Spectral mail ให้แลกด้วย ผมจัดไปแล้ว ถุงมือ กับ ชุด
Op อย่างแหล่มเลยอะ รอ REbirth ไปเล่นขวานดีกว่า อิอิ ขอบคุณคุณ Honeymoon มากๆเลย
ไม่งั้นผมนั่งตีแมงมุม อยู่อีก T_T

socket's Photo socket 10 May 2012

View PostGodSlaYeRz, on 30 April 2012 - 12:20 AM, said:

ผมยังไม่เคยเจอเค้าเลยครับ ที่รู้จักเพราะว่าเค้าซื้อแชร์ Castlevania HOD กับผม แล้วมีคุยกันว่าเค้าเล่น WKC2

ผมก็ขอ PSN ID เค้าหลายครั้งละยังไม่ได้เลย 555 ตอนนี้ PM ไปหาไม่ได้เลยสงสัย Inbox เค้าจะเต็ม

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ ในเกมผมใช้ชื่อ Pop ไงครับ คุณ kuna 555+ หวังว่าคงจำผมได้ พอดีลืมโพสบอกไปครับ
คุณ God เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ วันก่อนอยู่ดีๆ net ก็มีปัญหา ต่อเข้ามาใหม่ก็ไม่ได้ เลยเลิกไปเลย ตอนที่ผมออกไปจาก quest แปปนึงน่ะครับ - -
ตอนนี้กำลังเล่น castlevania ที่ซื้อมาแชร์ด้วยกันอยู่น่ะครับ ดองมานานมาก 555+

ลืมบอกไปครับ pm ผมไม่ได้เต็มนะครับ ไม่เห็นได้รับเลยครับคุณ God

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 10 May 2012

555 เด๋วเล่น Wkc2 แพลตแล้วจะตามไปเล่น HOD นะครับ

แต่อีกนานนน ยังไม่เทพเลยตอนนี้ แต่ผมส่ง PM ไปหาคุณ

socket ไม่ได้ จิงๆ งงเหมือนกัน

socket's Photo socket 10 May 2012

View PostGodSlaYeRz, on 10 May 2012 - 11:59 AM, said:

555 เด๋วเล่น Wkc2 แพลตแล้วจะตามไปเล่น HOD นะครับ

แต่อีกนานนน ยังไม่เทพเลยตอนนี้ แต่ผมส่ง PM ไปหาคุณ

socket ไม่ได้ จิงๆ งงเหมือนกัน

เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ เล่นสลับกันเนี่ยแหละครับ
ผมก็ยังไม่เทพครับ จะได้ไปช่วยหาของมาอัพเกรดกันครับ ผมก็ขาดอีกแยะครับ 55+

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 11 May 2012

View Postsocket, on 10 May 2012 - 05:22 PM, said:

เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ เล่นสลับกันเนี่ยแหละครับ
ผมก็ยังไม่เทพครับ จะได้ไปช่วยหาของมาอัพเกรดกันครับ ผมก็ขาดอีกแยะครับ 55+

เล่นไปก่อนก็ได้ครับ มาตอนนี้ผมยังไปเล่นเควสเดียวกับคุณ Pop ไม่ได้แน่นอน

ขอเวลาอีกซัก 1-3 อาทิตย์ น่าจะพร้อมละ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 16 May 2012

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนขอโทษทีครับพอดีผมอยู่ในเควสเลยไม่ได้ตอบไป
abyss2 ตั้งห้องที่ บ้าน koko ก็ได้ครับเมื่อคืนผมเห็น มีคนเข้าเยอะอยู่
เควสยากๆมีคนอยากเล่นหมดล่ะครับ แต่ติดปัญหาคือ แฮคเกอร์กับไม่มีคนตั้งห้องครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 18 May 2012

View PostSoLid_frOg, on 16 May 2012 - 02:27 PM, said:

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนขอโทษทีครับพอดีผมอยู่ในเควสเลยไม่ได้ตอบไป
abyss2 ตั้งห้องที่ บ้าน koko ก็ได้ครับเมื่อคืนผมเห็น มีคนเข้าเยอะอยู่
เควสยากๆมีคนอยากเล่นหมดล่ะครับ แต่ติดปัญหาคือ แฮคเกอร์กับไม่มีคนตั้งห้องครับ

อ้อ ครับ 55+ ไม่เปนไรครับ ว่าแต่คุณ Honeymoon ยังไม่แพลตอีกหรอครับ หรือว่าไม่ได้กะจะแพลต

ผมตัดใจแล้วว่าไม่ทำ Soleil ครับ เมื่อวานตบะแตกไปกดเงินซื้อ Diablo3 มา - -"

เลยกะว่าจะรีบเล่นให้แพลตๆไป จะใช้ Astrologer แทน Ouroboros น่ะครับ เห็นเค้าว่ามันบวกง่ายดี

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 18 May 2012

View PostGodSlaYeRz, on 18 May 2012 - 09:16 AM, said:

อ้อ ครับ 55+ ไม่เปนไรครับ ว่าแต่คุณ Honeymoon ยังไม่แพลตอีกหรอครับ หรือว่าไม่ได้กะจะแพลต

ผมตัดใจแล้วว่าไม่ทำ Soleil ครับ เมื่อวานตบะแตกไปกดเงินซื้อ Diablo3 มา - -"

เลยกะว่าจะรีบเล่นให้แพลตๆไป จะใช้ Astrologer แทน Ouroboros น่ะครับ เห็นเค้าว่ามันบวกง่ายดี
ผมไม่กะเอาแพลตแล้วล่ะครับเล่นเอาสนุกอย่างเดียวขี้เกียจนั่งผสมของ 555
ชุด gr26 +5 ก็น่าจะพอใช้เก็บถ้วยได้แล้วครับ แต่เล่น vell9 ขึ้นไปอาจจะโดนตีแรงหน่อย
ถ้าของผสมไม่พอวิ่ง vell เปิดหีบเอายูนิตมาผสมก็ช่วยได้เยอะครับ

socket's Photo socket 12 Jun 2012

ตอนนี้บ้าน guild lv + อันดับลดแล้ว
เพราะ ไม่มีคนเล่นเลยครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 20 Jun 2012

View Postsocket, on 12 June 2012 - 01:08 PM, said:

ตอนนี้บ้าน guild lv + อันดับลดแล้ว
เพราะ ไม่มีคนเล่นเลยครับ

ผมกับเพื่อนหนีไปเล่น Diablo 3 หมดแล้วอะครับ 555+