`

Jump to content

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

899 replies to this topic

#841 socket

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 March 2012 - 12:55 PM

View PostGodSlaYeRz, on 05 March 2012 - 12:49 PM, said:

เพิ่งเริ่มเล่นครับ มาฝาก ID ไว้ก่อน PSN ID : GodSlaYeRzUS

กำลังเล่นเนื้อเรื่องครับ จบแล้วค่อยซื้อ Code online อีกที

มาแล้วหรอครับ

#842 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2012 - 12:42 PM

View Postsocket, on 08 March 2012 - 12:55 PM, said:

มาแล้วหรอครับ

อ่าครับ แต่เล่นวันละนิดวันละหน่อย ยังไม่ออนไลน์ครับ 55+ ไม่รู้จะไหวหรือเปล่าเน็ตหอใหม่เนี่ย - -*

#843 socket

Posted 13 March 2012 - 05:32 PM

View PostGodSlaYeRz, on 09 March 2012 - 12:42 PM, said:

อ่าครับ แต่เล่นวันละนิดวันละหน่อย ยังไม่ออนไลน์ครับ 55+ ไม่รู้จะไหวหรือเปล่าเน็ตหอใหม่เนี่ย - -*

หวังว่าคงเจอกันนะครับ

#844 GodSlaYeRz

• High Royal Executive Members

Posted 14 March 2012 - 01:16 PM

View Postsocket, on 13 March 2012 - 05:32 PM, said:

หวังว่าคงเจอกันนะครับ

ID อะไรครับไว้จะ add ไป ของผม ใช้ US ตามลายเซ็นเลยครับ

Edited by GodSlaYeRz, 14 March 2012 - 01:16 PM.

#845 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 14 March 2012 - 06:04 PM

วันก่อนเปิดเกมส์แล้วก็ลง เข้าไปวิ่งๆดูว่ามีไรใหม่ของใหม่ๆก็สวยน่าสนใจดีแหะ แต่ความอยากเล่นไม่รู้หายไปไหนหมด สุดท้ายลบแล้วก็เก็บแผ่นกลับลงกล่องเช่นเดิมห่ะห่ะ

#846 Kuna

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 March 2012 - 11:07 AM

View PostRazgrizad, on 14 March 2012 - 06:04 PM, said:

วันก่อนเปิดเกมส์แล้วก็ลง เข้าไปวิ่งๆดูว่ามีไรใหม่ของใหม่ๆก็สวยน่าสนใจดีแหะ แต่ความอยากเล่นไม่รู้หายไปไหนหมด สุดท้ายลบแล้วก็เก็บแผ่นกลับลงกล่องเช่นเดิมห่ะห่ะ
แต่ตอนนี้ึคนเริ่มหายไปเยอะแล้วครับ ท่าทางจะเริ่มเบื่อๆ กัน

เพราะไม่มีเควสใหม่เพิ่มมา 2 เดือนแล้วครับ T_T

#847 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 March 2012 - 03:23 PM

View PostRazgrizad, on 14 March 2012 - 06:04 PM, said:

ผมกลับกันครับ เล่นเกมส์อื่่่่่่นได้เดี๋ยวเดียว เสียดาย id jp หายไปไม่งั้นอาจจะเปลี่ยนไปเล่น
อยากเล่นเนื้อเรื่องตัวอวาตาร์ให้จบแต่คิดว่าคงไม่มีเควสใหม่ๆแล้ว :o_worry:

#848 GodSlaYeRz

Posted 23 March 2012 - 09:10 AM

เมื่อคืนซื้อ Geonet License มาละ Geonet ID : GodSlaYeRzUS.World นะครับ

คนไทยเรารวมกันที่ไหนอะครับ บ้านใคร กิลชื่ออะไรครับ

#849 Kuna

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 23 March 2012 - 02:56 PM

View PostGodSlaYeRz, on 23 March 2012 - 09:10 AM, said:

เมื่อคืนซื้อ Geonet License มาละ Geonet ID : GodSlaYeRzUS.World นะครับ

คนไทยเรารวมกันที่ไหนอะครับ บ้านใคร กิลชื่ออะไรครับ
กิลด์ชื่อ Thai HxH Killer ครับ ลองหาใน Ranking Board ดู(ดูได้ที่หน้าเพจของกิลด์ไหนก็ได้) ตอนนี้อยู่อันดับที่ 50 กว่าๆ ครับ

#850 GodSlaYeRz

Posted 23 March 2012 - 03:09 PM

View PostKuna, on 23 March 2012 - 02:56 PM, said:

กิลด์ชื่อ Thai HxH Killer ครับ ลองหาใน Ranking Board ดู(ดูได้ที่หน้าเพจของกิลด์ไหนก็ได้) ตอนนี้อยู่อันดับที่ 50 กว่าๆ ครับ

อ้อ ขอบคุณครับ ^_^

#851 socket

Posted 27 March 2012 - 09:11 AM

View PostGodSlaYeRz, on 23 March 2012 - 03:09 PM, said:

อ้อ ขอบคุณครับ ^_^

จะเข้ามาแล้วหรอครับ พี่ผ่านมาผมไม่ได้เล่นเลย 555+
ไว้เดี๋ยวจะแวะไปครับ

#852 GodSlaYeRz

Posted 27 March 2012 - 10:36 AM

View Postsocket, on 27 March 2012 - 09:11 AM, said:

จะเข้ามาแล้วหรอครับ พี่ผ่านมาผมไม่ได้เล่นเลย 555+
ไว้เดี๋ยวจะแวะไปครับ

ปั่นเนื้อเรื่องอยู่ครับ ตอนนี้ถึง Redhorn Isle แล้วครับ แต่ยังไม่ลุย

มาเก็บ Bounty Quest อยู่ มันส์มากๆ Lv.55 นี่โหดทุกตัวเลย สะใจดี 55+

Avatar ผมแปลงร่างได้แล้ว แต่งงว่าใส่พวก Gem ไม่ได้ ต้องทำไงถึใส่ได้ครับ

อีกคำถามนึง ทำไงผมถึงจะรีสกิลกับ Training Dummy ได้อีกครั้งคัรบ ตอนนี้อยากรีมากๆ

คุยกับมันแล้วไม่ยอมรีให้เซ็ง T_T อยาก รีสกิลตัวละครอื่นๆในเนื้อเรื่องด้วย จะได้ทำ Bounty ง่ายกว่านี้

Edited by GodSlaYeRz, 27 March 2012 - 10:37 AM.

#853 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 27 March 2012 - 11:07 AM

View PostGodSlaYeRz, on 27 March 2012 - 10:36 AM, said:

ปั่นเนื้อเรื่องอยู่ครับ ตอนนี้ถึง Redhorn Isle แล้วครับ แต่ยังไม่ลุย

มาเก็บ Bounty Quest อยู่ มันส์มากๆ Lv.55 นี่โหดทุกตัวเลย สะใจดี 55+

Avatar ผมแปลงร่างได้แล้ว แต่งงว่าใส่พวก Gem ไม่ได้ ต้องทำไงถึใส่ได้ครับ

อีกคำถามนึง ทำไงผมถึงจะรีสกิลกับ Training Dummy ได้อีกครั้งคัรบ ตอนนี้อยากรีมากๆ

คุยกับมันแล้วไม่ยอมรีให้เซ็ง T_T อยาก รีสกิลตัวละครอื่นๆในเนื้อเรื่องด้วย จะได้ทำ Bounty ง่ายกว่านี้
รีสกิลถ้าจำไม่ผิดนี่รีได้เฉพาะตอนที่เลเวล <= 35 นะครับ เกินนั้นจะรีสกิลไม่ได้ล่ะ นอกจากไปซื้อ Ticket ใน PSN เอา

ไม่ก็ Rebirth ล่ะครับ

#854 SoLid_frOg

Posted 27 March 2012 - 12:29 PM

View PostGodSlaYeRz, on 27 March 2012 - 10:36 AM, said:

ต้องอัพเลเวลของไนท์ครับ เลเวลเยอะก็ติดได้เยอะ ผมว่าติดพวกที่มีสกิลบัพทีมจะดีกว่านะครับ
ส่วนเรื่องรีสกิลก็ตามที่คุณโบทล่ะครับ

#855 GodSlaYeRz

Posted 27 March 2012 - 01:35 PM

กำของกำ เวล 35 หรอครับ -*- ตอนนี้ 52-56 กันหมดทุกตัว เศร้าแท้ งั้นต้องรอ Rebirth จริงๆหรือนี่ -*-

เลเวลของไนท์นี่ได้มาผมยัดไปถึงเวล 6 เลย ยังใส่ไม่ได้ซักอันเลยครับ สงสัยต้องสูงกว่านี้

ขอบคุณมากครับ

Edited by GodSlaYeRz, 27 March 2012 - 01:57 PM.

#856 SoLid_frOg

Posted 27 March 2012 - 01:55 PM

มันจะมีค่า ap กำหนดไว้ครับ ติดเกราะ อาวุธได้ไม่เกินค่านั้นครับ

#857 GodSlaYeRz

Posted 27 March 2012 - 01:58 PM

View PostSoLid_frOg, on 27 March 2012 - 01:55 PM, said:

มันจะมีค่า ap กำหนดไว้ครับ ติดเกราะ อาวุธได้ไม่เกินค่านั้นครับ

อ้อ ครับ อันนี้พอจะเข้าใจอยู่ แต่ของผมนี่ใส่ไม่ได้ซักอันเลย ผมเลยงงครับ อย่าง Power / Guard Gem กดใส่ไม่ได้เลย ทั้งๆที่ค่า AP พอนะครับ

เด๋วคืนนี้ลองดูใหม่ครับ

ส่วนเรื่องรีสกิล ผม GEt ละครับ -*- แสบจริงๆ

Your characters will continue to level with you, eventually reaching 80. You can redo their Skill Points by using the Training Dummy in Rapacci Wine shop in Balandar. This will set them back to level 35 again. Or you can buy skill reset tickets online and use them at a Logic Stone in town to reset their points or yours without losing levels.

ถึงรีได้ก็กลับไปเวล 35 แบบนี้ Rebirth คุ้มกว่าอีก แล้ว Rebirth นี่ เราทำได้เฉพาะ Avatar หรือ ทุกตัวละครครับ

#858 GodSlaYeRz

Posted 05 April 2012 - 10:49 AM

ผมจบเนื้อเรื่องแล้วครับ บอสโกงดี -*-

-ก่อนออนไลน์ควรเตรียมตัวอะไรบ้างครับ ตอนนี้ Errands ติดบางอันที่ต้องทำเควสหาของ + Bounties ไม่กี่อัน ควรทำให้หมดก่อนออนไลน์ป่าวครับ

-แล้วพวกอาวุธ+เกราะไนท์นี่ ผมเข้าไปเก็บพวก Elder มาได้บางอันจากหลุมดำ ต้องเก็บให้หมดมั๊ย หรือ หาของตีเอาง่ายกว่า?

ปล. ยังมีคนเล่นอยู่ไหมครับเนี่ย T_T

#859 SoLid_frOg

Posted 05 April 2012 - 02:02 PM

View PostGodSlaYeRz, on 05 April 2012 - 10:49 AM, said:

ผมจบเนื้อเรื่องแล้วครับ บอสโกงดี -*-

-ก่อนออนไลน์ควรเตรียมตัวอะไรบ้างครับ ตอนนี้ Errands ติดบางอันที่ต้องทำเควสหาของ + Bounties ไม่กี่อัน ควรทำให้หมดก่อนออนไลน์ป่าวครับ

-แล้วพวกอาวุธ+เกราะไนท์นี่ ผมเข้าไปเก็บพวก Elder มาได้บางอันจากหลุมดำ ต้องเก็บให้หมดมั๊ย หรือ หาของตีเอาง่ายกว่า?

ปล. ยังมีคนเล่นอยู่ไหมครับเนี่ย T_T
- ทำครบมันก็ดีครับได้ค่า gr ด้วยน่าจะประมาณ gr14 ครับ แต่ก็แล้วแต่ครับ จนถึงตอนนี้ผมยังทำไม่ครบเลย 555
- แต่ละชิ้นวิ่งค่อนข้างไกลเหมือนกัน ถ้าขี้เกียจวิ่งก็ไม่จำเป็นครับชิ้นที่ พอใช้ประโยชน์ได้ ก็มีดาบ กับโล่ห์ ครับ
ส่วนเครื่องประดับพวกบัฟหมู่นี่มีประโยชน์มากครับ

ผมก็ยังเล่นอยู่นะแต่ไม่บ่อยมากละ :o_worry:

#860 GodSlaYeRz

Posted 05 April 2012 - 02:17 PM

View PostSoLid_frOg, on 05 April 2012 - 02:02 PM, said:

- ทำครบมันก็ดีครับได้ค่า gr ด้วยน่าจะประมาณ gr14 ครับ แต่ก็แล้วแต่ครับ จนถึงตอนนี้ผมยังทำไม่ครบเลย 555
- แต่ละชิ้นวิ่งค่อนข้างไกลเหมือนกัน ถ้าขี้เกียจวิ่งก็ไม่จำเป็นครับชิ้นที่ พอใช้ประโยชน์ได้ ก็มีดาบ กับโล่ห์ ครับ
ส่วนเครื่องประดับพวกบัฟหมู่นี่มีประโยชน์มากครับ

ผมก็ยังเล่นอยู่นะแต่ไม่บ่อยมากละ :o_worry:

ในลิสต์ที่ผม add ไปก็เห็นคุณ Solid_Frog กับ คุณKuNa ออนอยู่ 2 คนนี่แหละครับ -*- คนอื่นนี่ แม้แต่ Accept friend ผมยังไม่กดกันเลย

สงสัยจะไม่ได้ออนไลน์กัน

Errands + Bounty ผมคงทำให้หมดเกลี้ยงไปเลย Bounty นี่ชอบมากสนุกดี ได้ของดีด้วย ตอนนี้ GR15 ละครับ (ขึ้นง่ายขนาดนี้ แค้นภาคแรกจริงๆ ปั่นแทบตายT_T)

เครื่องประดับบัฟหมู นี่หมายถึงของไนท์หรอครับ?

ว่าแต่คุณ Solid Frog ที่ไม่ค่อยเล่นแล้วเพราะว่าแพลตแล้ว หรือ เบื่อครับ