`
←  RPG Corner
Logo
»

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 01 Feb 2012

View Postsocket, on 01 February 2012 - 07:47 AM, said:

บ้าน guild lv.6 แล้ว มีอะไรเปลี่ยนบ้างหรอครับ
ที่ขุดแร่เพิ่ม กับอัพเลเวลครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 01 Feb 2012

หนุกหนานกันใหญ่ ยังไม่แพลตกันอีกหรอครับเนี่ย

ตอนนี้ผมได้เครื่องแท้กลับมาแล้ว แผ่นก็ซื้อมือสอง 800 รับของเสาร์นี้ -*-

ยังตัดใจจากเกมส์นี้ไม่ได้จริงๆ ถึงแลค ก็จะพยายามมาออนให้ได้ 555+

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 05 Feb 2012

View PostGodSlaYeRz, on 01 February 2012 - 03:18 PM, said:

หนุกหนานกันใหญ่ ยังไม่แพลตกันอีกหรอครับเนี่ย

ตอนนี้ผมได้เครื่องแท้กลับมาแล้ว แผ่นก็ซื้อมือสอง 800 รับของเสาร์นี้ -*-

ยังตัดใจจากเกมส์นี้ไม่ได้จริงๆ ถึงแลค ก็จะพยายามมาออนให้ได้ 555+
ผมน่ะยังไม่แพลตครับ :o_dead: ส่วนท่านอื่นๆก็แพลตกันแล้วล่ะครับ
ส่วนแลคนี่ระวังนะครับเควสใหม่ๆมันยากนะ :laugh3:

Kuna's Photo Kuna 06 Feb 2012

อาทิตย์หน้ากิลด์จะเลเวล 7 แล้ว...แต่จะอัพเลเวล 8 ได้ ต้องใช้แต้มตั้ง 75000 แน่ะ

ตอนนี้ผมมีความคิดว่าทุกคนน่าจะช่วยกันดองเหรียญกิลด์ไว้ตั้งแต่วันอาทิตย์นี้ โดยยังไม่ต้องใช้เหรียญ เก็บไปใช้วันอังคารหน้าช่วงเย็นๆ หลังจากกิลด์เลเวลอัพเป็นเลเวล 8 แล้ว (รู้สึกว่าจะอัพประมาณ 4 โมงเย็นมั้ง)
ซึ่งวันนั้นจะมีเต็ม 9 เหรียญพอดี แล้วค่อยใช้เหรียญถลุงตอนนั้นเลย จะได้มีแต้มไว้อัพกิลด์เลเวล 8 กันเยอะๆ

ลองคำนวนดูแล้ว ถ้าได้เหรียญละ 100 แต้ม(โดยเฉลี่ย) ถ้าใช้วันอังคารหน้า 9 เหรียญจะได้คนละประมาณ 900 แต้ม 10 คนก็ได้ 9000 แต้มแล้ว ในวันแรกแค่วันเดียว :o_wow:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 07 Feb 2012

View PostSoLid_frOg, on 05 February 2012 - 07:05 PM, said:

ผมน่ะยังไม่แพลตครับ :o_dead: ส่วนท่านอื่นๆก็แพลตกันแล้วล่ะครับ
ส่วนแลคนี่ระวังนะครับเควสใหม่ๆมันยากนะ :laugh3:

อ้อ อะไรกันคุณ Solid_frOg นี่ระดับเทพแล้ว ยังไม่แพลตได้ไง อิอิ

ผมได้แผ่นมาแล้ว แต่ยังไม่้ว่างเล่นเลยครับ กำลังเก็บ AP TOV บน 360 อยู่ มันส์มากๆเกมส์นี้

คงอีก 1-2 เดือนกว่าจะ AP1000

socket's Photo socket 14 Feb 2012

สรุปว่าจะอัพบ้าน guild กันวันไหนดีครับ

Kuna's Photo Kuna 18 Feb 2012

ร้างซะแล้ว.....

View Postsocket, on 14 February 2012 - 02:04 PM, said:

สรุปว่าจะอัพบ้าน guild กันวันไหนดีครับ
ในเกมชื่ออะไรเหรอครับ?

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 21 Feb 2012

เกือบๆจะร้างทั้งห้องครับ
ว่าแต่เควสใหม่มันไม่ออกซักที หรือมันเปลี่ยนเป็น อัพเดทเดือนละครั้ง :o_worry:

Kuna's Photo Kuna 22 Feb 2012

คาดว่าน่าจะอัพทีเดียวหลายๆเควสเลยแบบคราวก่อนละมั้งครับ

ผมเดาว่าไม่แน่อาทิตย์หน้าอาจจะมีอัพเดทแล้วก็ได้ เพราะกิลด์จะอัพเป็นเลเวล 8 พอดี และเริ่มทำอาวุธ True King กันได้แล้ว ก็น่าจะมีเควสใหม่มาได้แล้วนะครับ (ผมแค่เดาเอานะ)

namibell's Photo namibell 22 Feb 2012

หาคนอัพ gr ด้วยไม่ค่อยได้ เลยไม่ได้เล่นตั้งนาน
จนคุณบิ๊ก pm ไปขอให้มาช่วยอัพกิลด์^^"\
พอกลับมาถึงรู้ว่ามีคนไทยในกิลด์เก็บ gr กันอยู่ 3 คน
แต่เข้าไปทีไรยังไม่เจอสักที^^"\

Kuna's Photo Kuna 23 Feb 2012

View Postnamibell, on 22 February 2012 - 06:27 PM, said:

หาคนอัพ gr ด้วยไม่ค่อยได้ เลยไม่ได้เล่นตั้งนาน
จนคุณบิ๊ก pm ไปขอให้มาช่วยอัพกิลด์^^"\
พอกลับมาถึงรู้ว่ามีคนไทยในกิลด์เก็บ gr กันอยู่ 3 คน
แต่เข้าไปทีไรยังไม่เจอสักที^^"\
ถ้าเข้าไปไม่เจอคนที่เก็บ GR ก็เล่นเควสทั่วๆ ไปกับคนอื่นก่อนก็ได้นะ หลายๆ ทีเค้าก็เล่นเควสใช้เหรียญกัน หรือบางทีคนก็ไม่พอ ไม่ได้เล่นเควส GR26 (อันนี้แล้วแต่อารมณ์) เล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็อัพละ
ไม่ก็ลองแวะไปห้อง Yuchee ดูทุกวันนี้เข้าไปทีไรก็เห็นมีห้อง DIP2 ตลอดนะ (แต่จะเต็มไหมนี่อีกเรื่อง ^^!)

เมื่อซัก 1-2 อาทิตย์ก่อนหน้านี้มีคนปั๊ม GR กันหลายคนเลยนะ แต่ตอนนี้ขึ้น 26+ กันหลายคนละ เหลืออยู่ไม่กี่คนเองที่ GR19+ ที่เหลือก็ยังไม่ถึง 19 กันยังเล่น DIP2 ไม่ได้ ^^!

ลองแอดคนที่ชื่อ Nui ในกิลด์ดูละกัน PSN ที่ใช้เล่นชื่ออะไรไม่แน่ใจ น่าจะ RPG Crazii อะไรซักอย่างนี่แหละมั้ง เห็นวันนี้โพสในจีคอนว่ากำลังหาคนเล่น DIP2 รัวๆยาวๆเร็วๆ ด้วยอยู่ ^^!

namibell's Photo namibell 23 Feb 2012

ขอบคุณครับ^^\
เบื่อห้อง Yuchee น่ะครับ เลยอยากเล่นห้องคนไทย
ห้องฝรั่งแย่งเข้าไม่ทันเค้า พอตั้งเควสเองก็เจอเจอเกรียนเยอะT-T\
:r33:

อ่อ แต่ส่วนใหญ่คนที่ไทยที่จะปั๊ม GR ผมไม่ค่อยเห็นมาปั๊มกันในห้องกิลด์น่ะสิ
ส่วนใหญ่ออนไม่ค่อยพร้อมกันด้วย บางวันคนนี้ออน แต่อีกวันคนนึงออนแทน คือไม่ใช่คนที่เล่นประจำทุกวันน่ะครับ ^^!

อ้อ...มีอีกคนนึง GR22 ชื่อ Milena ไม่รู้แอดไปรึยัง เห็นวันนี้เค้าออน แต่ไม่รู้ว่าสนใจจะเล่น DIP2 รึเปล่านะ

ปล.ตอนนี้เซิฟปิดอยู่ครับ ไม่รู้จะมีอัพเดทอะไรใหม่ๆ รึเปล่า ^^!

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 24 Feb 2012

เผื่อออนไม่ได้หรือหาห้องเก็บgr ไม่ได้ผมแนะนำทำเควส arena2 ครับฆ่า troll เสร็จแล้วจบเควสเลยรอบละ 30000 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

socket's Photo socket 29 Feb 2012

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน บ้าน guild เป็น lv.8 หรือยังครับ ตอนนี้

Kuna's Photo Kuna 29 Feb 2012

View Postsocket, on 29 February 2012 - 10:54 AM, said:

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน บ้าน guild เป็น lv.8 หรือยังครับ ตอนนี้
ตอนนี้กิลด์เลเวล 8 แล้วครับ

socket's Photo socket 01 Mar 2012

View PostKuna, on 29 February 2012 - 11:25 AM, said:

ตอนนี้กิลด์เลเวล 8 แล้วครับ

แล้วมันมีอะไรใหม่บ้างหรอครับ ขอบคุณครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 05 Mar 2012

เพิ่งเริ่มเล่นครับ มาฝาก ID ไว้ก่อน PSN ID : GodSlaYeRzUS

กำลังเล่นเนื้อเรื่องครับ จบแล้วค่อยซื้อ Code online อีกที

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 05 Mar 2012

View Postsocket, on 01 March 2012 - 08:27 AM, said:

แล้วมันมีอะไรใหม่บ้างหรอครับ ขอบคุณครับ
มีอาวุธกับเกราะใหม่ให้แลกครับใช้หินแรร์แลกเอาอัพเกรดก็ยากครับ แต่ต้องคอยเช็คทุกวัน