`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

@@@ 11Day Samsung(2011) @@@

gutsa's Photo gutsa 06 Aug 2011

รอด้วยคนก๊าบบบ

peap's Photo peap 06 Aug 2011

a+b+C+D
คิดไปคิดมาไม่หมูเลยเพราะส่วนใหญ่ น่าจะอยากได้ทีวีกันซะมากกว่า
แล้วก็วงเงินบัตรต้องราว150000อีกต่างหาก(สำหรับพวกจอใหญ่ๆ พวกรุ่นกลางรุ่นเล็กก็ไม่คุ้มส่วนลดเท่าไหร่เพราะต้องเอา bcdมาด้วย ยกเว้นหาคู่mixได้)

แต่เมื่อหาคนมา mixได้ นั่นหมายความว่าคนมีบัตรที่หาคู่มาmix และรับรูดไปก่อนแล้วเก็บเงินสดมาของคู่mix ถ้าวงเงินถึงอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่
แต่ถ้าสมมุติวงเงินไม่ถึง แล้วเอาเงินสดใส่ไปเยอะๆเพื่อให้เครดิตถึง เท่ากับเอาเงินเราไปให้แบงค์ก่อน แต่พอได้ส่วนลดมาหรือpayback
ส่วนต่างที่เราเอาเงินสดเข้าไป ก็จะอยู่ในบัตรเป็นเครดิตไว้ใช้ต่อไปแทน แต่เสียเงินสดล่วงหน้าไปแล้ว (คือบังคับใช้เงินที่เหลือบัตรไป)

คนที่ได้ประโยชน์จริงๆน่าเป็น
1 พวกซื้อ bcd แล้วหาคนมีบัตรแล้วไปขอmixได้
2 คนที่บัตรวงเงินถึงอยู่แล้ว โดยไม่ต้องแอดเงินสดเข้าไปก่อน แล้วหาคู่mixได้
3 คนที่วงเงินถึงแล้วกำลังหาของแต่งบ้าน ซื้อทุกอย่างเลยนี่คุ้มสุดๆ

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 06 Aug 2011

peap, on 06 August 2011 - 03:37 PM, said:

a+b+C+D
คิดไปคิดมาไม่หมูเลยเพราะส่วนใหญ่ น่าจะอยากได้ทีวีกันซะมากกว่า
แล้วก็วงเงินบัตรต้องราว150000อีกต่างหาก(สำหรับพวกจอใหญ่ๆ พวกรุ่นกลางรุ่นเล็กก็ไม่คุ้มส่วนลดเท่าไหร่เพราะต้องเอา bcdมาด้วย ยกเว้นหาคู่mixได้)

แต่เมื่อหาคนมา mixได้ นั่นหมายความว่าคนมีบัตรที่หาคู่มาmix และรับรูดไปก่อนแล้วเก็บเงินสดมาของคู่mix ถ้าวงเงินถึงอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่
แต่ถ้าสมมุติวงเงินไม่ถึง แล้วเอาเงินสดใส่ไปเยอะๆเพื่อให้เครดิตถึง เท่ากับเอาเงินเราไปให้แบงค์ก่อน แต่พอได้ส่วนลดมาหรือpayback
ส่วนต่างที่เราเอาเงินสดเข้าไป ก็จะอยู่ในบัตรเป็นเครดิตไว้ใช้ต่อไปแทน แต่เสียเงินสดล่วงหน้าไปแล้ว (คือบังคับใช้เงินที่เหลือบัตรไป)

คนที่ได้ประโยชน์จริงๆน่าเป็น
1 พวกซื้อ bcd แล้วหาคนมีบัตรแล้วไปขอmixได้
2 คนที่บัตรวงเงินถึงอยู่แล้ว โดยไม่ต้องแอดเงินสดเข้าไปก่อน แล้วหาคู่mixได้
3 คนที่วงเงินถึงแล้วกำลังหาของแต่งบ้าน ซื้อทุกอย่างเลยนี่คุ้มสุดๆ

สวัสดีครับ ในการหาคู่มาซื้อสินค้านั้นมันคงไม่ง่าย และคงไม่ยาก ครับ ในกรณีคนที่เป็นเจ้าของบัตร สมมุติว่า เจ้าของบัตร ต้องการแค่ กลุ่ม a

และคนอื่นทั่วไปอยากได้ b c d มารวมกันแล้วซื้อ ผมมองว่าไม่มีใครเสียเปรียบใคร เพราะถ้าขาดใครไปคนเดียวก็จะอดทั้งหมด คนที่เป็นเจ้าของบัตร

ไม่ต้องซื้อกลุ่ม bcd แต่ต้องรูดไปก่อนแล้วเก็บเงิน 60-70% จากเจ้าของ bcd อาจมองว่าต้องขาดทุนไปก่อน แต่หลังจากนั้นเจ้าของบัตรก็จะได้เงินคืน

จาก samsung อยู่แล้ว ถามว่าเจ้าบัตรได้อะไร คือได้ 55 นิ้ว หรือ 60 นิ้ว ที่เค้าเลือกในราคา ที่แสนถูกครับ โปรนี้จะง่ายกับคนที่สร้างหรือแต่งบ้านใหม่

จัดคนเดียวไม่ต้องยุ่งกับใคร แต่ผมว่าพวกเราอยู่เวปอยู่แล้ว ง่ายมากที่จะหาคู่ แต่ก็ต้องคุยกัน เคลียรกันให้ดีก่อนซื้อ ขอบคุณครับ

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 06 Aug 2011

Jezus, on 06 August 2011 - 04:42 AM, said:

อ่านยาวๆละงงๆ อิอิ

1.สมมติ ถ้า มีแต่คนจะซื้อกลุ่ม a ซัก 10 คน แล้วมีคนจะซื้อ b c d อย่างละชิ้นแค่ให้ครบๆ ก็ได้ลดมั้ยครับ
ซึ่งจำนวนราคาที่ลดก็ไม่มีผลกระทบอะไรต่อแต่ละคน (คือลดเปอร์เซนเท่ากัน แค่ไปด้วยกัน)
ถ้าแบบนี้ดูง่ายหน่อย คงมีคนใจดีให้คนไม่รู้จักแจมได้ไม่เสียประโยชน์ ดักหน้าร้านเลย 55

2.สงสัยละถ้าตอนจ่ายตังทำไงครับรวมกันเยอะๆ ถ้าจ่ายสดอยู่แล้ว ก็จ่ายให้คนมีบัตร แล้วคิดส่วนลดอะไรให้เดี๋ยวนั้นได้เลยมั้ย หรือต้องรออะไรต่อ

3.หรือมารวมกันเยอะจะเสียเปรียบตรงคนมีบัตรแทนที่จะได้ส่วนลดเยอะ ต้องมาแบ่งตามจำนวนคนแทนรึเปล่าครับ เลยต้องไปแยกหลายกลุ่มแทน

คือผมงบน้อยไม่ได้กะซื้อรุ่นแพงอยู่ละกะไว้ 2xxxx ไม่รู้มีร่วมด้วยหรือเปล่า (จริงๆเล็ง LG ไว้นานแต่ถ้าลดเยอะก็ยอม 55)

สวัสดีครับ ลองไปดูปีที่แล้วครับว่า พ่วงกันยังไง เงื่อนไขเป็นยังไง 2 กระทู้นี้ มีให้แบบละเอียดครับ

รูปแบบการ mix & match 2010 คลิ๊ก

รูปแบบ mix & match 2010 คลิ๊ก
Edited by Khun Yai V.I.P, 06 August 2011 - 10:47 PM.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 06 Aug 2011

เอาง่ายๆเลยครับ หากซื้อแบบM&M ได้ยอดเกิน1.5แสน สินค้าที่เราได้มาเอาไปขายต่อแบบ บวกกำไร ยังได้เลยครับ
ถ้ามีบัตรที่วงเงินถึงอยู่แล้วก็สบายตัวผ่อนเนียนๆไปอีก10เดือน พร้อมได้สินค้าราคาถูกมากๆ ถ้าบัตรวงเงินไม่พออัดเงินสดเข้าบัตรก็ยังคุ้มเลย
แต่ผมห่วงว่าปีนี้ถ้าเกิดซัมซุงไทย ปล่อยทีวีจอใหญ่ออกมาจำนวนจำกัดในช่วงวันงาน11วันซัมซุง อาจทำให้ดีเลอร์ทั่วประเทศมีของขายไม่พอความต้องการ
ของลูกค้า สำหรับผู้หมายมั่นจอยักษ์ในงานนี้เผลอๆเดี๋ยวอาจได้ซื้อจากราคาหน้าแคตตาลอคกัน เครียดเลย

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 06 Aug 2011

มีเครื่องเล่นดีวีดี หรือ บลูเรย์ ร่วมรายการไหมครับ?

อยากได้ซัก 20+ เครื่องน่ะครับ

ROOKYCABLE, on 06 August 2011 - 10:43 PM, said:

เอาง่ายๆเลยครับ หากซื้อแบบM&M ได้ยอดเกิน1.5แสน สินค้าที่เราได้มาเอาไปขายต่อแบบ บวกกำไร ยังได้เลยครับ
ถ้ามีบัตรที่วงเงินถึงอยู่แล้วก็สบายตัวผ่อนเนียนๆไปอีก10เดือน พร้อมได้สินค้าราคาถูกมากๆ ถ้าบัตรวงเงินไม่พออัดเงินสดเข้าบัตรก็ยังคุ้มเลย
แต่ผมห่วงว่าปีนี้ถ้าเกิดซัมซุงไทย ปล่อยทีวีจอใหญ่ออกมาจำนวนจำกัดในช่วงวันงาน11วันซัมซุง อาจทำให้ดีเลอร์ทั่วประเทศมีของขายไม่พอความต้องการ
ของลูกค้า สำหรับผู้หมายมั่นจอยักษ์ในงานนี้เผลอๆเดี๋ยวอาจได้ซื้อจากราคาหน้าแคตตาลอคกัน เครียดเลย

สบายหายห่วงครับ เรือง สต็อคผมจัดการเรียบร้อยเพียงพอแน่นอนครับ และ เรื่องราคาผมจะพยายามอย่างเต็มความสามารถ(ราคาที่ท่านรับได้)

สืบเนื่องจากปีที่แล้ว พวกเราชาว dgo ตบเท้าเดินหน้าเข้ามาซื้อสินค้าที่ร้าน (มากันแน่นร้าน) ปีนี้ผมเลยคุยกับเจ้านายง่ายขึ้นเรื่องราคาสินค้า

ปีที่แล้ว 11 วัน ทำตัวเลขไปค้อนข้างเยอะ ปีนี้หวังว่าผมคงจะได้รับความไว้วางใจจากพี่ๆอีกครั้ง และผมสัญญาว่าจะดูแลทุกท่านแบบเต็มขีดความสามารถครับ
Edited by Khun Yai V.I.P, 06 August 2011 - 11:23 PM.

holysai's Photo holysai 07 Aug 2011

แจ๋วเลยครับ ผมกำลังมองพวกของเข้าบ้านพอดี (คงโดนทั้ง เครื่องซักผ้า / ทีวี / อื่นๆ) :act_right:

tekkenman's Photo tekkenman 07 Aug 2011

แว่นแบบบลูทูธเหรอ ??? .... อืม ....... ใจอยากได้แว่นไม่ใส่ถ่านมากกว่า ว่าแต่พี่ขอ หกสิบนิ้วอัพ ตัวไหนก็ได้ที่เห็นสมควรแจงราคาให้ทราบหน่อยนะ จะให้ดีจัดมาหลายตัวหน่อยก็ได้ เพราะบ้านใหม่ ( เป็นทั้งร้านด้วย ) น่าจะเสร็จก่อนตุลา แล้วพี่คงย้ายไป ณ.ตอนนั้นน่ะ

แต่ไม่รับปากนะว่าจะหวดไหม :o_shame:

สรุป ถ้าเกิดหวด ... จะมีทีวีสามตัว ... สองคนผัวเมียเลยสิเนี่ย :o_worry:

กะเอาเครื่องซักผ้าและแอร์ด้วย ... สบายตูดเลยทีเดียว :o_shout:

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 07 Aug 2011

tekkenman, on 07 August 2011 - 08:41 AM, said:

แว่นแบบบลูทูธเหรอ ??? .... อืม ....... ใจอยากได้แว่นไม่ใส่ถ่านมากกว่า ว่าแต่พี่ขอ หกสิบนิ้วอัพ ตัวไหนก็ได้ที่เห็นสมควรแจงราคาให้ทราบหน่อยนะ จะให้ดีจัดมาหลายตัวหน่อยก็ได้ เพราะบ้านใหม่ ( เป็นทั้งร้านด้วย ) น่าจะเสร็จก่อนตุลา แล้วพี่คงย้ายไป ณ.ตอนนั้นน่ะ

แต่ไม่รับปากนะว่าจะหวดไหม :o_shame:

สรุป ถ้าเกิดหวด ... จะมีทีวีสามตัว ... สองคนผัวเมียเลยสิเนี่ย :sad3:

กะเอาเครื่องซักผ้าและแอร์ด้วย ... สบายตูดเลยทีเดียว :o_shout:

โคลงการที่พี่ตู่แจ้งไว้ เหมาะมากครับสำหรับโปรนี้ ถ้าไม่ซื้อโปรนี้ น้องใหญ่โกรธจริงๆๆด้วย :sad3

อ๋อ ส่วน ทีวี อย่าลืมน่ะว่าภาพ 2d มันขั้นเทพ ซื้อไปแล้วจะได้ดู 3d กี่ครั้งเชียวครับคุณพี่ จอใหญ่ราคาไม่เกิน80k
Edited by Khun Yai V.I.P, 07 August 2011 - 08:55 AM.

tekkenman's Photo tekkenman 07 Aug 2011

Khun Yai V.I.P, on 07 August 2011 - 08:54 AM, said:

โคลงการที่พี่ตู่แจ้งไว้ เหมาะมากครับสำหรับโปรนี้ ถ้าไม่ซื้อโปรนี้ น้องใหญ่โกรธจริงๆๆด้วย :sad3

อ๋อ ส่วน ทีวี อย่าลืมน่ะว่าภาพ 2d มันขั้นเทพ ซื้อไปแล้วจะได้ดู 3d กี่ครั้งเชียวครับคุณพี่ จอใหญ่ราคาไม่เกิน80k

ไม่ต้องโกรธหรอก เพราะเอาจริง ๆ แอร์กับเครื่องซักผ้า ( ถ้าต้องเพิ่มมือถือก็ต้องเอา ) ต้องศึกษาแล้วเนี่ย รอข้อมูลจากน้องใหญ่ก่อน ... ว่าจะต้องมีอะไรเพิ่ม บัตรต้องของอะไร ยังไง รูปทรงแบบไหน และ รุ่นอะไร น่ะ

ที่คิดว่าเอาไม่เอาก็ทีวีนี่แหล่ะ ฮ่า ๆ ๆๆ ประหลาดสุดในกระทู้แล้วมั้ง

ปล. ไม่เอาทีวีด้วยคงบร้าแระ :P

bankbank's Photo bankbank 07 Aug 2011

งานนี้อยากได้มือถือ ไม่ทราบว่าจะมีรุ่นอะไรมาลงบ้างมั้ยครับ ใครไม่ได้ซื้อหมวดนี้ก็ขอแจมละกันนะครับ

ขอบคุณครับ

(-_-)/ กลัวแห้วจัง 555
Edited by bankbank, 07 August 2011 - 04:36 PM.

RONAN321's Photo RONAN321 07 Aug 2011

คุณตู่ไม่ต้องกลัวคับ...ไม่เอาTVเดี๋ยวผมเสียบเอง...อิอิ

บ้านผมอยู่กัน2คนTV 5-6เครื่องเข้าไปแล้ว ตั้งแต่สนิท

กะตาใหญ่นี่TVเต็มบ้านเลย^^

tekkenman, on 07 August 2011 - 08:58 AM, said:

ไม่ต้องโกรธหรอก เพราะเอาจริง ๆ แอร์กับเครื่องซักผ้า ( ถ้าต้องเพิ่มมือถือก็ต้องเอา ) ต้องศึกษาแล้วเนี่ย รอข้อมูลจากน้องใหญ่ก่อน ... ว่าจะต้องมีอะไรเพิ่ม บัตรต้องของอะไร ยังไง รูปทรงแบบไหน และ รุ่นอะไร น่ะ

ที่คิดว่าเอาไม่เอาก็ทีวีนี่แหล่ะ ฮ่า ๆ ๆๆ ประหลาดสุดในกระทู้แล้วมั้ง

ปล. ไม่เอาทีวีด้วยคงบร้าแระ :P

dusty's Photo dusty 07 Aug 2011

มารอลุ้นชุดโฮม จะมีชุดโฮมบลูเรย์มั๊ยเนี่ย

RONAN321, on 07 August 2011 - 12:13 PM, said:

คุณตู่ไม่ต้องกลัวคับ...ไม่เอาTVเดี๋ยวผมเสียบเอง...อิอิ

บ้านผมอยู่กัน2คนTV 5-6เครื่องเข้าไปแล้ว ตั้งแต่สนิท

กะตาใหญ่นี่TVเต็มบ้านเลย^^

ผมมันคนขี้เกรงใจครับคุณป๊อบ .... หวดหมดเองเลยดีกว่า ถ้ามีโอกาส ตอนนี้รอดูเมนูกระเป๋าฉีกสุดคุ้มอย่างเดียวเลย :eiei:

thaiger's Photo thaiger 07 Aug 2011

- สรุปให้นะครับ การจับคู้มันไม่ยากหรอกครับ ลงชื่อมา เดี๋ยวตาป๊อปแกจับคู่ให้ ขอบอกว่าคนซื้อทีวีรุ่นใหญ่ได้เปรียบ และ ยังหากลุ่มครบชุดไม่ได้ยากเย็นด้วย เพราะ เขาถือว่าในหมวด A นี้ มีทีวี LED 1 เครื่อง และ LCV อีก 1 เครื่อง ได้ คือ กลุ่ม เอ มีทีวีสองเครื่องได้ แต่อย่าซ้ำ LED 2 เครื่อง หรือ LCV 2 เครื่องเท่านั้น ปีที่แล้ว มีเฉพาะคนตัดสินใจก่อนครบ 11 วัน แค่ 1 หรือ 2 วัน อันนั้นหาคนจับคู่ไม่ทันไม่กี่คนเองครับ ไอ้ที่ว่ารูดบัตรโดยเติมเงินเข้าไป ที่จริง คนที่ซื้อหมวดอื่น เขาโอนเงินมาให้เราก่อนเลยนะครับ เพียงแต่ ส่วนต่างไม่กี่พันบาท (คือส่วนลดที่ต้องรอได้คืนเมื่อเข้างวดที่ 4) ที่เราต้องผ่อนให้ถ้ายอดเงินเรามีปัญหา ขณะที่เราได้ทีวีลดไปร่วม 3 - 7 หมื่นเลยทีเดียว ผมว่าเขาไม่จุกจิกหรอกครับ ผมก็รูดให้คนอื่นมาแล้วครับ
- กรณีไม่ได้เงินคืนทำยังไง มันไม่มีอ่ะซิครับ เพราะ อันนี้ทำมาหลายปีแล้ว ไม่เคยมีใครมีปัญหาเลย ได้ช้า คุณใหญ่แกก็โทรตามให้ด้วยครับ เรียกว่าบริการประทับใจมากครับ อันนี้ผมเจอมาแล้ว มีเหรอขายเสร็จยังมีถามไถ่ถึงเงินว่าได้ครบตามเงื่อนไขหรือเปล่า จะตามให้ ซื้อเหอะครับ ลงชื่อก่อนได้ก่อนนะครับ อ้อ ไม่รู้ปีนี้คุณใหญ่มีของแถมหรือเปล่า ผมกำไรร่วม 7 หมื่น แกยังให้ของแถมมาอีก 7000 ได้มั้ง แบบ ไม่ได้ร้องของอแงนะ แกอยากให้ขึ้นมาเอง เรียกว่าขายให้ประทับใจ มันก็ต้องคุณใหญ่นี่แหละ
- อ้อ ใครซื้อทีวี ได้แถมเครื่องเล่น Blueray แต่ไม่อยากได้ เพราะ ไม่อยากลงทุนกะแผ่น blueray ของจริง ก็ 1000 บาทต่อเรื่อง copy ยังตก 300 บาทเป็นส่วนใหญ่ ถ้าคิดอย่างนี้ ผมขอรับซื้อต่อนะครับ PM มาเลย ลดไปอีก 5 - 7 พัน จะได้ตัดสินใจเอาทีวีมาดู High def ได้ง่ายหน่อย สำหรับคนที่งบยังขาดไปอีกนิด แล้วจะเอาเงินส่วนนี้ไปซื้อ High def HD media player ตอนนี้ตัวถูก ๆ ดู MKV ราคา 2000 บาทยังมีเลย ถ้าไม่ขัดเรื่อง subtitle ก็เอา external HD เสียบดู MKV ได้เลยนะครับ เผื่อบางคนไม่รู้
Edited by thaiger, 08 August 2011 - 05:31 AM.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 07 Aug 2011

ปีนี้กลุ่มB ไม่มีแอร์เหรอครับ อ้างอิงจากหน้าแรก
กลุ่ม B ก็เช่นกันครับแบ่งเป็นหลายประเภท
ประเภทที่ 1 ของ B คือตู้เย็นรุ่นต่างๆ มีประมาณ 4-5 รุ่นครับ
ประเภทที่ 2 ของ B คือเครื่องซักผ้ารุ่นต่างๆมีประมาณ 3-4 รุ่นครับ
ประเภทที่ 3 ของ B คือไมโครเวฟครับ มีรุ่นเดียว
ประเภทที่ 4 ของ B คือตู้แช่ไวน์ครับ มีรุ่นเดียว

ผมมองว่ากลุ่มนี้คนต้องการน้อยที่สุดเลย อีกทั้งราคาสินค้าในกลุ่มนี้ หากดูจากรายการของปีที่แล้ว
จัดว่าเอารุ่นที่มีมูลค่าสูงมาร่วมรายการทั้งนั้น ถ้าขาดแอร์ด้วยนี่ยิ่งหาคนรวมกลุ่มยากขึ้นไปอีก

3D LED 60" ที่เข้าร่วมรายการ แถม3D BDplayer+แว่นด้วยไหมครับ เห็นเดี๋ยวนี้บางรุ่นไม่แถมแล้วมีให้แค่ จอ+แว่น

Motion plus / Refresh rate ที่มากขึ้นเป็น2-3เท่าในรุ่นใหม่ของปีนี้ (400-800 Hz.) ขณะที่เปิดดูหนัง3Dจากเครื่องBD
สามารถเลือกใช้โหมดนี้ได้ไหมครับ หรือจะบังคับใช้ได้แค่ 120 Hz.เพื่อซิงค์กับแว่น120Hz. เหมือนของรุ่นเก่า

อีกนิดครับ APP ที่ใช้ติดตั้งลงโทรศัพท์ซัมซุงเพื่อใช้โทรศัพท์เป็นคีย์บอร์ดพิมพ์ไทยตอนเล่นwebผ่านทีวีนี่
โทรศัพท์ของซัมซุงต้องเป็น androi เท่านั้นรึเปล่าครับ พอดีผมมีซัมซุงตัวเก่าอยู่ แต่เป็นวินโมบาย
Edited by ROOKYCABLE, 07 August 2011 - 04:50 PM.

Eavery's Photo Eavery 07 Aug 2011

อุตส่าห์รอตั้งนาน โปรแบบนี้เหนื่อยครับ เพราะดูแล้วซัก 90% อยากสอยทีวีอย่างเดียว ผมว่าหาคู่ยากแน่ ๆ เลย

thaiger's Photo thaiger 08 Aug 2011

ROOKYCABLE, on 07 August 2011 - 04:40 PM, said:

ปีนี้กลุ่มB ไม่มีแอร์เหรอครับ อ้างอิงจากหน้าแรก
กลุ่ม B ก็เช่นกันครับแบ่งเป็นหลายประเภท
ประเภทที่ 1 ของ B คือตู้เย็นรุ่นต่างๆ มีประมาณ 4-5 รุ่นครับ
ประเภทที่ 2 ของ B คือเครื่องซักผ้ารุ่นต่างๆมีประมาณ 3-4 รุ่นครับ
ประเภทที่ 3 ของ B คือไมโครเวฟครับ มีรุ่นเดียว
ประเภทที่ 4 ของ B คือตู้แช่ไวน์ครับ มีรุ่นเดียว

Eavery, on 07 August 2011 - 09:17 PM, said:

อุตส่าห์รอตั้งนาน โปรแบบนี้เหนื่อยครับ เพราะดูแล้วซัก 90% อยากสอยทีวีอย่างเดียว ผมว่าหาคู่ยากแน่ ๆ เลย
- ผมมาแนะนำสินค้าในหมวดปราบเซียนครับ คือมี ทั้ง ตู้เย็น และ ไมโครเวฟ SS ถามว่าแพงไม๊ ราคาที่ลดร่วม 30 กว่าเปอร์เซ็นต์ ทำให้มันน่าหวดมากครับ ที่มีเลยคือ ตู้เย็นกดน้ำเย็นและทำน้ำแข็งจากภายนอก และเป็นกระจกทั้งคู้ หรูหรา เหมาะกะคนที่มีบ้านใหม่ รับไม่ได้กะตู้เย็นเล็ก ๆ สีเขียว สีแดง ผมว่าน่าจะมีคนหวดนะ ลองไปเปิด ๆ ดูแล้วจะชอบ
- ส่วน Microwave ซื้อมาขำ ๆ ให้ที่ทำงาน ฝากแม่ฝากน้า ไม่น่าเกลียด เพราะเงิน ไม่กี่พัน กะเราได้ลดหลายหมื่นมันคุ้มเอาการ ปีนั้น ผมก็หวดมาครับ ถ้าปล่อยทาง net ผ่าน DGO ในราคาตัดขาดทุนไม่กี่ร้อย ผมว่ามีคนเอานะ และ microwave รุ่นใหม่มันจะมีระบบป้องกันคลื่นที่อันตราย ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว ผมคงไม่ happy ถ้ามี microwave ที่ปล่อยคลื่นเหล่านี้ วางใกล้ ๆ ตัวทุกวัน คงมีคนหวดเพื่อถ่ายโอนของเดิมออก ยังไงถ้ามีคนปล่อยตัวขาดทุนมา ผมอาจรับครับ ไว้ที่ทำงานซักตัว เพราะ งานยุ่งไม่มีเวลากินอะไรเล้ย เรา
Edited by thaiger, 08 August 2011 - 05:29 AM.

tekkenman's Photo tekkenman 08 Aug 2011

อัพเดตหน้าแรกแล้วเหรอครับ เดี๋ยวดูแป๊บ ผมยังไม่ได้ดูเลย .... อ่าน ๆ เม้นท์เพื่อน ๆ ดูไม่มีแอร์เหรอเนี่ย :o_angry: