`
←  << KINECT >>
Logo
»

Micheal Jackson-The Experience ไม่กาก !!

VisionX's Photo VisionX 20 Apr 2011

เมื่อสองสามวันก่อนนั่งดูคลิปเกม MJ version Kinect ที่มีคนเอามาลง
ทำให้มีความรู้สึกผิดหวังอย่างมากเนื่องจากท่าเต้นดูไม่พลิ้ว และไม่เหมือนต้นฉบับ ยังกะให้โพสท่าฝึกไทเก๊กยังไงชอบกล
เมื่อเอาไปเทียบกับ version Wii แล้วยิ่งรู้สึกว่ากากอย่างยิ่ง (ในแง่ของการเต้น) ทั้งที่มีเทคโนโลยีดีกว่า และอุตสาห์ยกเครื่องกราฟฟิกใหม่หมด

แต่หลังจากได้ลองเล่นวันนี้แล้ว ต้องเปลี่ยนความคิดครับ เกมไม่กากแถมมันส์และฮาแต่ก็ยากกว่าที่คิด (ถ้าจะเล่นให้ได้ 5 ดาว)
เพราะเท่าที่ดูตอนแรกเห็นมันแคปเจอร์ตัวเราเข้าไปในเกมแล้ว ก็นึกว่าให้เราเต้นตามแดนเซอร์ขำ ๆ แบบ Dance Revolution
แต่เอาเข้าจริงเราต้องเต้นจังหวะเป๊ะ ๆ ตาม flashcard ซึ่งต้องอาศัยการจำและฝึกฝนอยู่เหมือนกัน ที่ฝรั่งมันบ่นว่ามีดีเลย์เพราะเต้นตามแดนเซอร์ไม่ทันมากกว่า
ส่วนจะเต้นให้มันส์จริง ๆ ต้องเล่นโหมด Master Perfomance ไปเลย ท่าพลิ้ว ต่อเนื่องใกล้เคียงต้นฉบับ แถมต้องร้องเพลงด้วย (ไม่ต้องมีไมค์เพราะใช้ไมค์ Kincet)
ส่วนที่ว่าฮาก็เพราะเห็นตัวเองเต้นอยู่บนเวทีนั่นละครับ แถมช่วงร้องเพลงจะเต้นแร้งเต้นกาอะไรก็ได้ฟรีสไตล์ ปล่อยให้ได้สร้างสรรค์กันเต็มที่ เวทีเป็นของท่าน
แถมจะเต้นกากยังไงก็ไม่มี Fail หรือตัดจบ

ทั้งเกมนับได้มี 29 เพลง ส่วนใหญ่ทั้งร้องทั้งเต้น แต่มีบางเพลงให้ร้องอย่างเดียว เช่น I just can't stop loving you
สำหรับแฟน MJ ผมคิดว่าเกมนี้ไม่น่าทำให้ท่านผิดหวัง แต่จะเล่นได้ยาวหรือไม่นั้นอีกเรื่องนึง

voyevoda's Photo voyevoda 20 Apr 2011

มีโอกาสคงหามาเล่นบ้าง Dance Central ยังไม่ถึงไหนเลย 5ดาวทองไปยังไม่ถึง 30% เลยมั้ง

จากที่ฟังเล่ามาก็น่าจะ ok เกมมันมาจาก 2 เครื่องก่อนหน้า นึกว่าจะแป๊คซะและ

juabjung's Photo juabjung 21 Apr 2011

ต้องอัพแดชบอร์ดเป็นเวอร์ชันใหม่ 12625 หรือเปล่าครับถึงจะเล่นได้ ของผมเป็นเวอร์ชัน 12416 ใส่แผ่นแล้วมันขึ้น open tray ไม่สามารถเข้าเกมได้ครับ

peXXeq's Photo peXXeq 21 Apr 2011

ชอบตรงที่พอทำท่าประจำเพลงแล้วเราจะกลายร่างเป็น ไมเคิล เท่มาก

chopperkun's Photo chopperkun 22 Apr 2011

คอนเฟิร์มด้วยคนครับว่าไม่กาก แต่ไม่ใช่ผมนะ แต่เป็นแฟนผม
หล่อนเล่นไมเคิลของ Wii จนได้ 5 ดาวทุกเพลงยกเว้นเพลง Remember the time เพลงเดียว
(เล่นไปไม่น่าจะต่ำก่วา 100 ชั่วโมง) :o_worry:
มาเล่นของ Kinect ปุ๊ป เจ๊แกลืมของ Wii ไปเลย (วันไหนกรูจะโดนแบบนี้ไหมเนี่ย)
ใครมี Kinect ชอบไมเคิลอย่าลืมหามาเต้นกันนะครับ :cat_yes:

morigan's Photo morigan 25 Apr 2011

สนุกมากครับ สมการรอคอย

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 25 Apr 2011

แหล่มเลยครับ ได้แกะ Kinect ก็คราวนี้แหละฟะะะะ

thekengs's Photo thekengs 11 May 2011

มาคอนเฟิร์มอีกคน(ช้าไปมั้ยนิ)

ผมชอบกราฟิคนะ ตอนเข้าเกม เมนูสวยดี

กวาดมือไปก็เป็นกราฟฟิคตามมือเรา งดงามดีครับ

ยิ่งตอนเล่นเพลง Heal the world

เฮ้ย เป็นเอ็มวีได้เลยนะนั่น ผมว่ามันก็สนุกในแบบของมันนะ

ปล.แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว....ฮ่า
Edited by thekengs, 11 May 2011 - 05:18 PM.

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 13 May 2011

สนุกมาก แต่ผมร้องได้ 4 เพลงเท่านั้นเอง ไม่รู้ว่าเวลาร้องมันบอกใช้ ไมค์ ของ kinect หรอ (microphone's kinect) เห็นมันเด้งมาต้อง tip เเวลาโหลด

แต่ผมใช้ ไมค์หูฟังของ xbox เสียบจอยแล้วถือเอามันลำบากมาก สายโยง

มีเพลงเดียวเองได้ 5 ดาว heal the world ง่ายสุด :o_worry:

oakland1's Photo oakland1 17 May 2011

อีก 1 เสียงครับ ไม่กากแน่นอน สมกับที่รอเลยครับ..