`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

DGO FC มาเตะบอลกันเถอะ...

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 24 Jan 2007

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=25992

^
^
^
ตามข้างบนเลยครับ มาเตะบอลกันเถอะครับ(มาลงชื่อเล่นบอลต่อได้จากกระทู้นี้ครับ)
Edited by finalekung^^, 28 January 2007 - 12:04 PM.

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 28 Jan 2007

วันอาทิตย์ที่ 28 ใครที่อยู่ใกล้ๆ อนุสาวรีย์ ราม พระโขนง(กล้วยน้ำไทด้วย) มาเตะกันบอลกันนะครับ ที่ซอยพัฒนาการ35
เลี้ยวแยกคลองตัน แล้วค่อยหาซอย พัฒนาการ ครับพอเข้าซอยแล้ว(เข้าไปไม่ลึก)จะเห็น สนามบอลอยู่ทางซ้ายมือครับ
ใครว่างๆ อยู่ใกล้ๆแถวนั้นก็มาเล่นด้วยกันนะครับ

ล่มไม่เป็นท่าเลยแฮะ คนไม่พอ แคนเซิลกลางอากาศ...ซะงั้น...
Edited by finalekung^^, 28 January 2007 - 07:23 PM.

arnon_ara's Photo arnon_ara 28 Jan 2007

ด้วยคน แต่สนามแบบไหนคับ ใช่ในรูปที่กระทู้ก่อนหน้านี้เค้าถ่ายมาหรือเปล่า ที่เตะบนคอนโดไรเนี่ยอะ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 28 Jan 2007

View Postarnon_ara, on Jan 28 2007, 05:22 PM, said:

ด้วยคน แต่สนามแบบไหนคับ ใช่ในรูปที่กระทู้ก่อนหน้านี้เค้าถ่ายมาหรือเปล่า ที่เตะบนคอนโดไรเนี่ยอะ
ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะครับ คนละที่กันกับคุณ sirowzkung
ของผมเป็นสนามบอล 7 คนน่ะครับ เห็นว่ามันถูกดีน่ะครับ 1000 บาท
เค้าให้เราเล่นทั้งคืน :explain (ถ้าเราไหวง่ะ :her ) แล้วสนามมันก็ไม่ได้
ขี้เหร่อะไรมากมาย ถ้าสนใจหรือสะดวกไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ :kanoiyom

ปล.บางสนาม 2400฿/2ชม. แต่ไม่มีหญ้าเลยซักต้น... :ohno

Kongky's Photo Kongky 28 Jan 2007

ถ้าเล่นก็ pm มาบอกได้คับ

Prite's Photo Prite 29 Jan 2007

ไม่ตกไปไกล แต่จะไม่มีคนมาดูน่ะสิครับ เหอะๆ แต่มันก้ถูกหมวดกว่ามีหมวดกีฬาทั้งทีแท้ๆ แต่คนมาดูน้อยไป
ก็ต้องไปเตือนในห้องคุยเรื่องเกมส์กันมาบ่อยๆล่ะครับ จนกว่าจะอยู่ตัวกันเป็นกิจกรรมของบอร์ดได้เป็นดี

ก็อย่างที่ผมบอกครับ ปัญหาคือเราอยู่กันคนละทิศทาง คนละเวลา กระทู้ชวนนี่ก้มีตั้งสนามตั้ง3ที่แล้ว
ซอยพัฒนาการ35 , หลังเซ็นทรัลพระราม 3 แล้วก็สนามเป้า อนุสาวรีย์ชัยของทางผม

มันก็ดีตามสะดวกของแต่ละคน มีทางเลือกในตั้ง3ที่เน่ะ ใครสะดวกใกล้ๆที่ไหน ก็ได้แยกกันไปเตะที่นั้นๆ
แต่ถ้าอยากให้เป็นกิจกรรมของDGOจริงๆแล้ว ก็ต้องมีการนัดรวมพลใหญ่ แข่งกันซะหน่อย
ประจำทุกเดือนหรือสองเดือนน่ะครับ หาสนามกลางๆที่ทุกคนเดินทางไปได้ไม่ยาก
ถ้าอยากจะแนะนำนี่ ก็ขอเชียร์ทางสนามเป้าล่ะนะครับ เพราะมันมาสะดวก รถเมล์เยอะ รถไฟฟ้าถึง
แล้วก็เล่นฟรี ไม่เสียตังค์เลย สนามหญ้ากว้างๆ เตะได้เต็มๆแรงเลย :D

แผนที่สนามเป้า
รูปตอนเล่นๆกับเพื่อน ผมจะคนในภาพล่างครับ ใส่เสื้อขาวเบอร์4ชื่อPRITE
Edited by Prite, 29 January 2007 - 03:38 AM.

LarPhaeL's Photo LarPhaeL 30 Jan 2007

ปกติผมจะเตะไปทั่วๆครับ ที่ไหนก็ได้ ที่เตะประจำก็จะมีแถว พุทธมณฑลสาย 2, พระราม 2 (Futsal park), สาธุ และ ลาดพร้าวอะครับ
ส่วนใหญ่เตะตอนกลางคืน จะเตะที่ไหนก็ชวนมาได้ครับ ( แต่ช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัด :cry2 อยากเตะบอล )

เอารูปสนาม futsal park มาฝากครับ

สนาม Futsal park ที่พระราม 2 ครับ

Rambus's Photo Rambus 01 Feb 2007

ผมเอาด้วยครับๆ แก่แต่ใจยังรัก

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 02 Feb 2007

อยากเชิญชวนเพื่อนๆที่ อนุสาวรีย์ ราม พระโขนง กล้วยน้ำไท ให้มาเล่นฟุตบอลด้วยกัน
ชื่อสนามไม่มี รู้แต่ว่าอยู่ที่ พัฒนาการ35(เข้าไปไม่ลึกเลยจะเห็นสนามอยู่ทางฝั่งซ้ายมือ)
ก็ถ้าใครสะดวกหรือว่างในวันนั้น(วันที่จะเตะกัน)ก็ขอเชิญมาเล่นบอลด้วยกันนะครับ ค่าเช่า
สนามก็ 1000฿/ทั้งคืน แชร์ๆกันก็คนไม่เท่าไหร่

วันเสาร์/อาทิตย์(คงดูบอลกันมั้ง?) ที่จะถึงเนี้ยแหละครับ ส่วนเรื่องเวลาอยากถามว่าสะดวก
ตอนไหนกันบ้างครับ? ใจผมคิดว่าน่าจะ เริ่ม 6 โมงเย็น หรือไม่งั้น ก็เริ่ม 2 ทุ่มก็ได้ครับอยาก
ให้ช่วยกันโหวต(ถ้าว่างนะครับเป็นการลงชื่อไว้ด้วยงับ)

Edited by finalekung^^, 04 February 2007 - 02:13 PM.

Prite's Photo Prite 02 Feb 2007

ตกลงอาทิตย์นี้คุณfinalekung จะไปเตะที่ไหนครับ
ผมคงยืนพื้นสนามเป้าอยุ่แล้ว นัดประจำกับเพื่อนอยู่นิดหน่อย ไม่ถึงสิบ
ก็มาแจมกันได้อยู่พอดี พวกผมเล่นกันเบาๆสบายๆ :D

The Fool's Photo The Fool 10 Feb 2007

เสาร์หน้ามีใครเตะบ้างไหมครับ

Prite's Photo Prite 11 Feb 2007

เตะวันอาทิตย์นี้ครับ ตอนนี้ก็ได้คุณfinalekung และเพื่อนๆเริ่มมาเตะบ้างแล้ว
สนใจก็มาแจมกันได้นะครับ รายละเอียดดังที่ลงไปหมดแล้ว หาตัวได้ไม่ยากๆ
ถ้ากลัวไม่เจอก็บอกลักษณะรูปร่าง เสื้อสีที่ใส่ ให้ตามหากันได้ครับ

The Fool's Photo The Fool 11 Feb 2007

PM เบอร์โทรมาได้ไหมครับเผื่อว่างๆจะได้ไปแจมด้วย

jumpman's Photo jumpman 12 Feb 2007

PM เบอร์โทรมาด้วยสิครับ ผมก็อยากเล่น

Pry's Photo Pry 19 Feb 2007

มากันแยะนะครับ ตอนนคนยังไม่แยะ รวมๆแล้วราวๆ10คน ต้องไปเล่นกับคนแถวนั้น อยากเล่นกันเองมากกว่าครับ

Prite's Photo Prite 24 Feb 2007

อาทิตย์นี้ก็ยังคงไปเตะกันเช่นเดิมครับ เดี๋ยวซํกอาทิตย์หน้า คิดว่าปิดเทอมกันหมดแล้ว จะลองเอาจริงนัดใหญ่กันดูอีกซักตั้ง
กระทู้รายละเอียด http://www.freeforum...ewtopic.php?t=6

ห้องกีฬาที่แสนเงียบเหงา จะมีมาดูไหมเนี่ย - -

The Fool's Photo The Fool 24 Feb 2007

อาทิตย์นี้ไปด้วยนะครับเดี๋ยวโทรไปหาครับ :kanoiyom

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 26 Feb 2007

วันนี้คนเยอะน่าจะแบ่งเป็น 3 ทีมนะ หุหุ... สนุกเหมือนเดิมครับ พี่prite
เป็นโกล์สองอาทิตย์แล้ว 555+ วันนี้โชว์ซุปเปอร์เซฟด้วย ลืมชม ยืดขาสไลด์สวยมาก

The Fool's Photo The Fool 26 Feb 2007

รอเพื่อนๆมาเล่นเพิ่มครับ เล่นกันเองขำๆหนุกดีครับ

Pry's Photo Pry 26 Feb 2007

อาทิตย์ที่ผ่านมาคนแยะดี แต่มาอีกก็ได้นะครับ เดี๋ยวอาจจะมีรวมไปแข่งกับทีมนอก มีติดต่อมาเหมือนกันแต่ยัไงม่ตอบรับเพราะคนยังไม่มี