`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Doom3 กับ Dead Space อะไรน่ากลัวกว่ากัน

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 25 Aug 2011

Dead Space

ย้ำว่าต้องเปิดเสียงเล่น ให้กระหึ่ม สะดุ้งเฮือกสุดๆ

araleman's Photo araleman 24 Sep 2011

มายืนยันว่า dead space ครับ

แต่ภาคสองผมยังไม่ได้เล่นเลย :o_worry:

namkodzaa's Photo namkodzaa 05 Feb 2012

Dead space ครับ

โหดจริงจัง

แต่ถ้าเล่น easy ความสนุกมันจะลดลง 70% ครับ

alonzo's Photo alonzo 08 Feb 2012

ผมโหวต dead space ครับ ภาคแรก กดดันมากๆ ยิ่งฉากไหนมีของเก็บเยอะๆ นี่คิดในใจได้เลยว่าเอาแล้วตรูมันจะจัดหนักแน่ๆ แถมได้อารมณ์หนังที่ผมกลัวตลอดการณ์อย่างเรื่อง Event Horizon ด้วยเพิ่มความหลอนอีก 100 เท่า

Xbox360nuttawut's Photo Xbox360nuttawut 10 Mar 2012

Bio3 ครับ เกี่ยวไรหว่า หุๆ :r27:

LaBEOUF's Photo LaBEOUF 30 Apr 2012

ผมว่า dead space นะเเต่รู้สึกที่หลอนเป็นตอนเก็บ hard core dead space 2 มันตื่นเต้นจนหลอนไปเลยทั้งๆที่จบไป 3 รอบได้งงกะตัวเอง

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 03 May 2012

ทั้งสองเกมมีจุดขายคล้ายกันคือ ความมืด และมุกสะดุ้ง

แต่มุกสะดุ้งของ Dead Space เจ๋งกว่า Doom 3 แยะครับ

jonas's Photo jonas 03 May 2012

dead spaceเล่นละเครียด- -*

KennyHass's Photo KennyHass 16 May 2012

Dead Space กลับเล่นกี่ครั้งก็ยังใจเต้นตึกตักอยู่เสมอ

ktonjalimited's Photo ktonjalimited 22 Jul 2012

Dead space แน่นอนกว่า

ปล.เคยเล่น Doom3 เดินๆ ยิงๆ มุมมองบุคคลที่ 1 ฉากมืดๆ สลัวๆ ยิ่งแหลกอย่างเดียว
ส่วน Dead space เนื้อเรื่องตื่นเต้นน่าติดตาม หลอนๆ มีฉากเหมือนอยู่ในอวกาศกระโดดแบบไร้น้ำหนัก สนุกกว่าเยอะ

Yabin's Photo Yabin 22 Jul 2012

dead space :)

Milkyshake's Photo Milkyshake 24 Jul 2012

DEAD SPACE ครับ มันครบเครื่องมากเกมนี้ เหมือนจะไม่หลอนนะครับ ก็แค่เกมเดินยิง ธรรมดา

พอลองได้เล่น อุบ่ะ !!

เกมไรว่ะเนี่ยหลอนสาดด :r27:

Corona's Photo Corona 26 Jul 2012

dead space น่ากลัวกว่า อยู่แล้ว
บรรยากาศในเกมส์ก็กดดัน

Herteria's Photo Herteria 29 Jul 2012

Dead Space อยู่แล้วครับ เล่นแล้วกดดันมากๆ :r27:

sagafrontier's Photo sagafrontier 11 Aug 2012

Dead Space หลอนแบบกดประสาทครับ :r20:

Master job's Photo Master job 15 Nov 2013

dead space แน่นอนครับ ยืนยันด้วย

scanmanga's Photo scanmanga 30 Jul 2014

นอกเรื่องถ้าอยากน่ากลัวมากกว่านี้ลอง fatal frame

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 11 Aug 2014

Dead space ครับ

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 29 Aug 2014

น่ากลัวทั้งสองเกมเลยครับ เป็นเกมที่ดีมาก ๆ บอกไม่ดีไม่ได้ เดี๋ยวโดนหาว่านอกคอก