`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

º ʻ Դ˵

Eavery's Photo Eavery 08 Oct 2010

อันนี้ผมเฉย ๆ นะ เพราะอันล่ะยี่สิบกว่าบาท ผมว่าใคร ๆ ก็อยากลองซักครั้งหลังจากได้ยินกิตติศัพท์กันมานาน
ส่วนที่เมกาต้นตำหรับสาขาเป็นร้อย ๆ คงไม่มีใครมาต่อคิวซื้ออยู่แล้ว ลองให้เหลือรัฐละ 1 สาขาผมว่าต้องมีคนต่อคิวมั่งล่ะ
ว่าแต่ลองดูฮ่องกงดิคับ คนต่อคิวซื้อหลุยส์ กุชชี่ ฯลฯ ผมว่าอันนี้มันบ้าๆๆๆๆ มากกว่าเยอะเพราะของแม่มไม่ใช่ถูกๆ

S.W.A.T.'s Photo S.W.A.T. 09 Oct 2010

รอคนน้อยกว่าจะแวะไปกินนะคราบ

bomboo's Photo bomboo 09 Oct 2010

โลกที่สามก็เเบบนี้ละครับ

ขนาดเเค่iphone ยังเเย่งกันเลย เห็นเเล้วอนาถ

pphurin's Photo pphurin 09 Oct 2010

ถ้าเอาความนุ่นของ Krispy Kreame มารวมความความพอดีๆ ของ Daddy Dough ก็คงดีไม่น้อยนะครับ ยอมรับตรงๆว่าไม่ค่อยชอบ Krispy Kreame ตรงมันหวานนำนี่แหละ แต่แป้งโดมันนุ่มจริงๆ หลังจากที่ผมได้กิน 2-3 ชิ้นแรก ผมก็คิดว่าครั้งต่อไปถ้าจะกินโดนัทยี่ห้อ ผมจะกินแต่ Original Glazed อย่างเดียว :nothing:

joah's Photo joah 09 Oct 2010

ในที่สุดผมก็ได้ลองที่ประเทศไทยละ บอกได้คำเดียว ว่า หวาน ผิดกับที่กินที่ เมกา อย่างน่าละอาย ไม่รู้ตอนเคลือบนำ้ตาลทำกันยังไง หนา เกิน บอกได้คำเดียว ผิดหวัง Posted Image ฝากน้องแฟนซื้อที่ญี่ปุ่นแล้วหิ้วกลับมา รสชาติ ยังดีกว่า

ไม่ได้แอนตี้ แต่รสชาติ มันผิดกัน ถ้าใครเคยลองทาน จะรู้ ทั้งแฟนผม กับ น้องแฟน พูดเหมือนกัน คนละรสเลย

one's Photo one 10 Oct 2010

ขนมปังที่ชั้น5 isetan ร้าน ซันมู....

ก้อนละ 12บาท นุ่ม อร่อย ดีครับ

lozelot's Photo lozelot 11 Oct 2010

เฮ้อ เห็นรูปคนต่อคิวซื้อกับคลิป iphone นี่แบบ นี่หรือประเทศไทย T_T

mennie's Photo mennie 12 Oct 2010

ผมจำได้ลางๆว่า เมื่อก่อนตอนผัดไทยบูมที่อเมริกา คนก็บ้าเห่อเหมือนกันนะครับ เพราะมีร้านทำขายไม่กี่ร้าน ทั้งๆที่ผัดไทยบ้านเรา เดินไปที่ไหนก็มี

มันก็เหมือนๆกันอ่ะครับ

the red's Photo the red 16 Oct 2010

View Postbomboo, on 09 October 2010 - 10:47 AM, said:

โลกที่สามก็เเบบนี้ละครับ

ขนาดเเค่iphone ยังเเย่งกันเลย เห็นเเล้วอนาถ

แบบนี้ เรียกว่าเข้าคิวไม่ได้หรอก น่าอ๊าย น่าอาย :o_yellow:

shinosuke's Photo shinosuke 21 Oct 2010

View Postmennie, on 12 October 2010 - 07:05 AM, said:

ผมจำได้ลางๆว่า เมื่อก่อนตอนผัดไทยบูมที่อเมริกา คนก็บ้าเห่อเหมือนกันนะครับ เพราะมีร้านทำขายไม่กี่ร้าน ทั้งๆที่ผัดไทยบ้านเรา เดินไปที่ไหนก็มี

มันก็เหมือนๆกันอ่ะครับ
ไม่ต้องสมัยก่อนหรอกครับ สมัยนี้ ร้านไทย ดัง ๆ ใน down town chicago ตอนเที่ยง ฝรั่งมันยังไปยืนต่อคิวรอโต๊ะเลยครับ ไม่ได้เฉพาะผัดไท หรอก 5555

และก็ หลัง ๆ ผมไปซื้อ KK ที่ร้านมัน ผมจะเอาแบบยังไม่เคลือบน้ำตาลอ่ะ แล้วมาจิ้มนมกินที่บ้าน แต่ไม่ค่อยได้ซิ้อเพราะ เพื่อนผมทำงานร้านนี้ เค้าให้โควต้า เอากลับบ้านได้วันละ สองโหลอ่ะ 555 :dance_right:

sunji14978's Photo sunji14978 22 Oct 2010

ผมว่ามันเเนวไซโค นะครับ

ในเเนวของผม

ผมว่า คนที่ไปกินนั้นต้องอดทนเก่งไม่ก็ไม่อยากเสียเที่ยว เเต่อดทนได้ใจจริงๆ รอไปได้ 4 ชม.

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 22 Oct 2010

ได้มีโอกาสลองกินเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา สำหรับผมรู้สึกเฉยๆนะ ค่อนข้างหวานไปหน่อย กินแล้วก็ไม่ได้รู้สึกว่าอยากกินอีกน่ะครับ

pjoehardcore's Photo pjoehardcore 05 Nov 2010

ผมกินแล้ว รสออริจินอล เฉยๆมาก เหมือนกินโดนัทนํ้าตาล5บาท ต่างกันตรงที่หวานกว่ามาก บอกได้เลยครับว่า ผมเอาตังค์ไปซื้อBapples กินเหมือนเดิมดีกว่า :o_worry:

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 20 Nov 2010

ผมว่า bapple อร่อยกว่าอ่ะ คริสปี้มันหวานเกิน

sam_mong_win's Photo sam_mong_win 20 Nov 2010

เคยไปลองถามคนที่ต่อคิดซื้อ ว่าทำไมถึงซื้อ มันดีอย่างไร

เค้าก็ตอบมาว่า...ไม่รู้เหมือนกัน ก็เพราะมันเเพงมั้ง พี่ก็เห่อตามเค้าไปนั่นเเหละ :nothing:

scanmanga's Photo scanmanga 11 Dec 2010

ไปต่อแถวซื้อมากินแล้วครับประมาณ 10 นาทีได้ อยากบอกว่าเนื้อนุ่มมากๆ และหวานมากๆ ด้วยกินมาระวังอ้วนได้ง่ายๆ

dear1982's Photo dear1982 27 Dec 2010

ไม่กินเพราะมะมีตังซื้อง่ายๆๆ กรูจน อิอิ :kfc:

kabuki2000's Photo kabuki2000 09 Jan 2011

:o_angry:ลองแล้วไม่เห็นอร่อยเลย เฉยๆ

voyevoda's Photo voyevoda 10 Jan 2011

อันนี้คงนอกเรื่อง.. คำว่า "เห่อ" นี่ทำไม.. ไม่รู้แต่กลับทำให้ผมนึกถึงเอกลักษณ์หนึ่งที่เรียกว่า "ไทยมุง" = ='

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 21 Jan 2011

ͧͧ͡ҧ :act_right: