`

Jump to content

º ʻ Դ˵

40 replies to this topic

#1 shinosuke

ѡͩѧ

• Executive Members

Posted 05 October 2010 - 03:22 AM

ผมอ่านข่าวเจอว่า เมืองไทย คริสปี้ครีม โดนัทเจ้าดัง ของอเมริกาไปเปิดตัว คนต่อแถวรอซื้อ ยาวเหยียด ผมว่าคนไทย บ้าเห่อกันไปหน่อยหรือเปล่าครับ ผมอยู่ที่อเมริกา มาสิบปี ทุกวันนี้ คริสปีครีม วางขายตามปั้มน้ำมัน ร้านสะดวกซื้อ เหมือนกับมันฝรั่งเลย์แหละคับ ถ้าจะถามว่า อร่อยไหม ก็โอเค ดีกว่า dunkin donut ตรงที่มันนุ่มกว่า แต่ขอโทษ หวานมาก ๆ กินเยอะ ๆ ระวังเบาหวานถามหานะครับ มีอยู่ช่วงหนึ่ง คริสปี้ครีม ที่อเมริกา ปิดสาขาเป็นว่าเล่น เพิ่งมาฟื้นตัวสองสามปีนี้เอง แล้วก็มีโปรโมชั่น ซื้อโหลแถมโหล บ่อย ๆ ด้วย แค่จะบอกว่า ที่อเมริกา มันไม่ใช่อาหารเลิศหรูอะไรเลย ก็แค่โดนัทที่ตามปั้มน้ำมันก็มีขายอ่ะ :nothing:

#2 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2010 - 03:53 AM

เหมือนผมนั่นแหละ เพราะมันซื้อง่าย เลยไม่ค่อยได้กิน จะกินช่วงแรกที่ไป แอบเอาทั้งกล่องเข้าโรงหนังประจำ :o_shame:

แต่อย่าลืมว่า ยังมีอีกหลาย หลายคนที่ไม่ยังไม่เคยทานที่นี่ แล้วอยากลอง เลยไปต่อคิวซื้อกันใหญ่ ผมยังอยากกินเลย ไม่ได้กินมานานแล้ว

#3 eckoland

ѡͩѧ

• High Members

Posted 05 October 2010 - 08:50 AM

ตามกระแสนิยม เหมือนตอน roti boy แหละครับ
ของใหม่ๆคนย่อมอยากกิน

เหมือนกับเราๆท่านๆตอนไปรอซื้อ เกมส์ออกใหม่หนะแหละ :o_shame:

#4 ˹ö

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2010 - 11:45 AM

ผมว่ากรณีเดียวกันกับโรตีบอยเลยครับ อุปทานหมู่ :confuse:

#5 pp_2532

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 05 October 2010 - 05:06 PM

แหมมมมมมม

ถ้าจะพูดประเด็นคนไทยขี้เห่อนี่ยอมรับ และเรื่องขี้เห่อมันก็เป็นในหลายๆชาติ

แต่ประเด็นที่จขกทบอกว่าที่นู้นเค้าขายเป็นเรื่องธรรมดา ก็แหงสิครับ มันเปิดมานานมากแล้ว

แต่ในไทยมันเพิ่ีงเปิดได้ ไม่ถึงเดือน ผมว่าอย่าเอาประเด็นนี้มาเทียบกันดีกว่า :nothing:

อ้อ ละอีกอย่างนะครับ ที่บอกมันเป็นอาหารธรรมดาๆของที่นู้น ขอโทษนะครับ"ที่นี่ประเทศไทย"ฮะ

Edited by คนขาประจำ, 05 October 2010 - 05:09 PM.

#6 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 05 October 2010 - 07:46 PM

ผมรอกินหลังมันเลิกเห้อครับ ถ้ารมันอร่อยจริง กินวันนี้หรืออีกซัก 5 เดือนผมว่ามันก็คงไม่ต่างกัน ขี้เกียจไปต่อคิว เป็นโรคความอดทนต่ำ

#7 rufast

Posted 05 October 2010 - 08:43 PM

รอต่อไปครับ จนกว่าจะเหลือไม่ถึง 20 คิว

#8 ETF

ѡ鹤

Posted 05 October 2010 - 09:13 PM

ผมก็อยากลองกินนะ

แต่ให้รอเป็นชั่วโมงๆ นี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน :o_worry:

#9 KoRn_8221

ѡ¹鹷 2

Posted 06 October 2010 - 01:39 AM

ก็อยากกินนะ แต่เห็นคนแล้ว ปล่อยผ่านดีกว่า

#10 shinosuke

ѡͩѧ

Posted 06 October 2010 - 09:23 AM

ประเด็นก็คือ อย่างที่ผมเห็นที่นี้นะ ที่เค้าไปต่อคิวกัน ก็พวกซื้อตั๋วคอนเสริต หรือไม่ก็สินค้าออกใหม่ เช่นเครื่องเล่นเกมส์ เกมส์ สินค้าตระกูล apple เป็นต้น แต่กับ โดนัท ที่ขนาดเข้าคิวเป็นร้อยคน แถมออกสื่อซะ บางคนรอ สอง ชั่วโมงจึงจะได้กิน (ผมเลยรอซื้อ xbox 360 ตั้งแต่เทียงคืน จนถึง สิบโมงเช้า ายใต้อุณหูมติต่ำกว่า ศูนย์องศา) มันคุ้มค่าขนาดนั้นเลยหรือครับ ????? thailand only !!!! :nothing:

#11 Me_Va

ѡ鹤

Posted 06 October 2010 - 10:13 AM

View Postshinosuke, on 06 October 2010 - 09:23 AM, said:

ประเด็นก็คือ อย่างที่ผมเห็นที่นี้นะ ที่เค้าไปต่อคิวกัน ก็พวกซื้อตั๋วคอนเสริต หรือไม่ก็สินค้าออกใหม่ เช่นเครื่องเล่นเกมส์ เกมส์ สินค้าตระกูล apple เป็นต้น แต่กับ โดนัท ที่ขนาดเข้าคิวเป็นร้อยคน แถมออกสื่อซะ บางคนรอ สอง ชั่วโมงจึงจะได้กิน (ผมเลยรอซื้อ xbox 360 ตั้งแต่เทียงคืน จนถึง สิบโมงเช้า ายใต้อุณหูมติต่ำกว่า ศูนย์องศา) มันคุ้มค่าขนาดนั้นเลยหรือครับ ????? thailand only !!!! :nothing:

ถ้าไม่วัดกันด้วยราคา
ง่ายๆก็คือคนที่อยากได้ อยากมี อยากกินก่อนคนอื่นๆ ก็แค่นั้นประเทศไหนๆก็เป็น
โดยมีสื่อเป็นตัวกระตุ้น

#12 High

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 06 October 2010 - 02:54 PM

มีนะครับที่แผ่นดินลุงแซมก็มีผมเคยดูในรายการของอเมริกาเลย

เค้าพาไปกินร้านอาหารที่อร่อยๆแล้วมันมีอยู่ร้านเป็นอาหารอะไรนี่ผมจำไม่ได้ครับ

แต่เป็นสไตล์เม็กซิกันคนขายเหมือนขายอยู่บนรถอะครับแล้วคนต่อแถวซื้อ

ยาวมากๆลองไปหาดูใน youtube ก็อาจมีก็ได้แต่ผมจำชื่ออาหารไม่ได้

เค้าบอกว่าบางคนรอตั้งแต่บ่ายยันมืดบางคนก็รอจนกว่าจะได้กินก็ร้านปิด

บางคนต่อแถวจนอาหารที่จะกินนั่นไม่พอก็อดกินแต่เค้าก็ยังมาต่อแถวกันในวันถัดไป

ผมว่าของอย่างงี้ก็อาจมีทุกประเทศแหละครับ

ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ

#13 High

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 06 October 2010 - 03:11 PM

เจอแหละครับ พอดีเอาคลิปลงไม่เป็นอะครับตามไปดูกันละกันครับ

My link

KOGI Tago เหมือนจะมีในหลายๆประเทศสะด้วยซิครับ

#14 arnon_ara

ѡ鹤

Posted 06 October 2010 - 07:27 PM

ผมกิน Daddy do ดีกว่า ไม่ต้องต่อคิว อร่อยในระดับผมรับได้แล้ว

#15 neopeax

ѡͩҨ

Posted 06 October 2010 - 11:54 PM

ไม่ได้ไปต่อคิว
แต่ดันมีคนหามาให้กินแล้วถึงบ้าน
ผมว่า ไม่คุ้มกับการต่อคิวเพื่อซื้อนานๆ 2-3 ชม.เลยครับ
รสชาติ OK อร่อยกว่า มิสเตอร์ ดันกิ้น ซํก 20-30 % เองม้าง
กลับไปกิน แดดดี้โด ดีกว่า :o_worry:

#16 BlueMusk

ѡ¹鹷 1

Posted 07 October 2010 - 12:36 AM

วันนี้ไปตั้งแต่10โมงกว่า ด้วยเหตุที่อยากจะลอง คนปรากฎว่า คนต่อคิวเยอะพอๆกับตอนเที่ยงเลยครับ ไม่ไหวจิงๆ คงต้องรอมันซาน่ะแหล่ะ จากอยากกินเริ่มจะหมั่นใส้ขึ้นมาละ TT

#17 tomstar

ѡͩҨ

Posted 07 October 2010 - 03:27 PM

ผมว่าเดินไปทานที่สยาม เซ็น ชั้นสี่ กิน bapple ดีกว่า หน้าชีส อร่อยมากกกก

#18 pp_2532

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 07 October 2010 - 10:08 PM

ดูเหมือนจขกทก็พยายามจะเหน็บแหนมคนไทยต่อไป

พูดกันตรงๆเลยละกันนะครับ การที่คุณเห็นว่าเป็นเรื่องไร้สาระ แต่คุณก็ไม่จำเป็นต้องไปว่าคนอื่นว่าไร้สาระนะครับ :worry:

#19 A-mail

ѡ

• Junior Moderator

Posted 07 October 2010 - 11:35 PM

ผมชอบพวกขนมหวานนะ อยากกินอ่ะ

แต่สำหรับผมแล้ว สินค้าอะไรที่ต้องรอเกิน 10 นาที กรูบาย

#20 hinotori

ѡͩҨ

Posted 08 October 2010 - 12:41 AM

ที่ usa เค้าก็ต่อแถวซื้อเหมือนกัน มันสดกว่าตามปั๊มเยอะ ตอนเรียนอยู่ ต้องขับรถจากsanfranไปเกือบชั่วโมง ต่อแถวอีกเกือบ 30 นาที แต่ระหว่างที่รอ เค้าจะเอารส original มาให้ทานเรื่อยๆครับ แล้วเราก็จะเห็นเครื่องจักทำโดนัททำงานวิ่งวนไปทั่วร้าน เพลินมาก อร่อยมาก ยิ่งกินกับใบไม้ร่าเริงนี่ใช่เลย