`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

駢 Iphone4

kattys's Photo kattys 03 Aug 2010

ตอนนี้ปลดล็อคได้แล้ว ายในช่วงเดือนนี้ราคาจะหล่นลงมาอย่างมากในบ้านเรา แต่ตอนนี้ ยังอยู๋ที่ 29k ราคาขายเครื่อง lock ก็ยังราคาเท่าเดิมก่อนที่จะปลดได้ เมื่อไหร่ของจะมีใน store เรื่อยๆ จะได้เลิกเก็งกำไรกันสักที

nonchanat's Photo nonchanat 03 Aug 2010

อยากใช้ Iphone มาก แต่ติดอย่างเดียวที่ไม่ยอมรับ flash สักที

TechEnthu's Photo TechEnthu 03 Aug 2010

View Postnonchanat, on 03 August 2010 - 10:39 PM, said:

อยากใช้ Iphone มาก แต่ติดอย่างเดียวที่ไม่ยอมรับ flash สักที
เมื่อก่อนนี้ก็คิดแบบนี้ล่ะครับ
แต่พอได้ลองใช้ดู นี่ไม่มีแฟลช แบตยังหมดเร็วขนาดนี้ ผมว่าอย่ามีเลยครับ
ดู YouTube HD บนคอม เครื่องยังร้อนฉ่า พัดลมวิ่งอย่างแรงเลย
ขืนเอาไปรันบน iPhone นี่ผมว่าแย่แน่ๆอะถ้าใช้ CPU โหดขนาดนี้ :lol2:

ป.ล. แฟลชกว่าครึ่งเป็นโฆษณา :o_yellow:
Edited by TechEnthu, 03 August 2010 - 10:42 PM.

Granzon's Photo Granzon 03 Aug 2010

เดี๋ยวรอดูผลทดสอบของ galaxy s ก่อนว่าเล่น flash แล้วกินแบตมากน้อยแค่ไหน

กำลังรอผลอยู่เหมือนกันครับ

อย่างน้อย support ซะก่อน แล้วให้คนใช้ตัดสินใจว่าจะเปิดหรือไม่ ก็ยังดีนะครับ แต่มันก็มาแย่ง ตลาด app iphone น่ะแหละ ผมว่า

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 03 Aug 2010

กำ อ่านมาตั้งนาน นึกว่า แฟลชกล้องถ่ายรูป ก๊ากกกกกก :lol:

Burm's Photo Burm 03 Aug 2010

ตอนนี้ผมเฉยๆกับเรื่องแฟลชล่ะครับ
แต่ก็เห็นว่า มันควรจะมีให้เป็นทางเลือกมากกว่า (เปิดได้ ปิดได้)

แต่พูดถึงเครื่อง lock แม้จะปลดได้ แต่เวลา update จะลำบากกว่าชาวบ้านหน่อยนึง
แต่ข้อดีคือได้เล่นก่อน และอาจจะถูกกว่า

PArnKunG's Photo PArnKunG 04 Aug 2010

เป็นข่าวดีเลยน่ะเนียสำหรับคนกำลังตัดสินใจซื้อมือถือในช่วงนี้ :punch:

shush's Photo shush 04 Aug 2010

เอาชาร์ทราคาทั่วโลกมาให้ดูครับ เผื่อมีประโยชน์ :o_smoke:อยากได้ว้อย

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 04 Aug 2010

View PostTechEnthu, on 03 August 2010 - 10:41 PM, said:

...

ป.ล. แฟลชกว่าครึ่งเป็นโฆษณา :o_yellow:

เห็นด้วยตามนี้ เข้าใจว่าผู้ใช้บางส่วนชอบความสมบูรณ์ของการแสดงผล และบางส่วนมีเวปทีทำเมนูด้วย flash

แต่ในความรู้สึกผมพวกที่เป็นเดือดเป็นร้อนกว่าเพื่อนคือพวก flash dev ที่ขายงานตัวเองบน device อย่าง iPhone ไม่ได้ด้วย

เดี๋ยวนี้จะใช้งานบน hardware ไหนผมก็ปิด flash ทิ้งหมดแล้ว ยอมแค่ youtube อย่างเดียว ผมว่ามันบริโคพลังงานได้น่าเกลียดเกินเหมือนสักแต่ทำแต่ไม่ optimized ให้มันเบาเลย

MoDiFy's Photo MoDiFy 04 Aug 2010

ทุกวันที่เล่นเวปบนคอมเนี้ย ผมก็ไล่ปิดไอ้ ad ที่เป็น flash เหนื่อยจะแย่ละ -*-
เห็นมีลำบากก็อีเวปของคนเล่นกล้องอ่ะ ชื่อเวปไรนะ ลืม นั้นอ่ะ เป็น flash มั้ง ลำบากดี:afraid:

akiross's Photo akiross 04 Aug 2010

View Postshush, on 04 August 2010 - 12:25 AM, said:

เอาชาร์ทราคาทั่วโลกมาให้ดูครับ เผื่อมีประโยชน์ :o_smoke:อยากได้ว้อย

ขาดประเทศนึงครับ สาธารณร้านMBK ดาบคมไม่แพ้ชาติใดในโลกPosted Image

ohnut7's Photo ohnut7 04 Aug 2010

ใครที่อยากปลดล็อค iPhone4 รอกันอีกอึดใจเดียวก็จะใช้ได้แล้วละครับ น่าจะวันนี้ละที่จะปล่อย s/w ออกมา
ส่วนถ้าใครไปซื้อแล้วร้านขอค่า unlock หรือมีค่าใช้จ่ายในการปลด หรือเสี่ยงต่อความมั่นคง บลาๆๆๆ ก็เตรียมปลดเองไม่ต้องให้เค้าปลดหรอกครับ เก็บส่วนต่างไว้ซื้อของที่จำเป็นดีกว่า :cat_dance:

mm3's Photo mm3 04 Aug 2010

View PostTechEnthu, on 03 August 2010 - 10:41 PM, said:

เห็นด้วย แต่คิดว่าน่าจะทำแบบคุณ burm ว่า คือเลือกปิดเปิดได้ เพราะบางเว็ป เปิดมาหน้าแรกเป็นแฟลชก็เข้าไม่ได้เลย ขาวทั้งหน้า บางทีต้องใช้เว็ปนั้นๆ ด่วน ก็ทำไม่ได้

อีกพวกที่อยากได้ก็คงเป็นกลุ่มเก็บผัก อิอิ

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 04 Aug 2010

เดือนหน้าปะป๋าไปมาเล-สิงคโปร์ เดือนถัดไปปะป๋าไปฮ่องกง เดือนถัดไปอีกเดือนผมไปอเมริกา
จากตารางแนะนำผมหน่อยครับว่าผมควรสอย iphone4 ประเทศไหนจะดีที่สุดครับ แล้วอเมริกาจะมีโอกาสมี official unlocked ไหมครับ :yes:

kattys's Photo kattys 04 Aug 2010

ตอนนี้ปลดเองแล้ว แต่หลังจากเครื่องที่เรามีเป็นเครื่อง lot ที่บ่นเรื่องสัญญาณเราลองใช้แล้วมันไม่เป็นอะไรนะก็ปกติ ส่วนลูกเล่นต่างๆ ขอใช้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ เลยนะ SSGS ดูดีกว่าแล้วก็สมราคากว่าเยอะหลัวจากที่ลองเล่นทั้ง 2 เครื่องแล้ว SSGS ตอนนี้ตอบโจทย์ของเราได้ดีที่สุด ที่ชอบมากๆ คือไฟล์ .flac เล่นได้ด้วยเพิ่งรู้ เสียงแหล่มสุดๆ

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 04 Aug 2010

View Postmm3, on 04 August 2010 - 09:42 AM, said:

เห็นด้วย แต่คิดว่าน่าจะทำแบบคุณ burm ว่า คือเลือกปิดเปิดได้ เพราะบางเว็ป เปิดมาหน้าแรกเป็นแฟลชก็เข้าไม่ได้เลย ขาวทั้งหน้า บางทีต้องใช้เว็ปนั้นๆ ด่วน ก็ทำไม่ได้

อีกพวกที่อยากได้ก็คงเป็นกลุ่มเก็บผัก อิอิ

เก็บผักบน iPhone เป็น app เลยครับไม่ต้องเข้าหน้า fb ทุกอย่างดึงจาก fb มาและอัพเดตตรงกับเวลาเล่นบนเวปครับ

MoDiFy's Photo MoDiFy 05 Aug 2010

ผมไม่ได้เล่นเกมบน FB นี้สิ :afraid:

paon's Photo paon 05 Aug 2010

ิอยากเล่น iPhone 4 เพราะเกมส์อย่างเดียวเลย แต่ถ้าใช้งานทั่ว ๆ ไปก็น้อง android อย่างเดียวพอใหว ยังไงถ้าราคาไม่เว่อร์มากนักคงได้เจอกันคงรอซื้อกับศูนย์แหละ

Burm's Photo Burm 05 Aug 2010

View PostPoOnO_o, on 04 August 2010 - 08:58 PM, said:

เดือนหน้าปะป๋าไปมาเล-สิงคโปร์ เดือนถัดไปปะป๋าไปฮ่องกง เดือนถัดไปอีกเดือนผมไปอเมริกา
จากตารางแนะนำผมหน่อยครับว่าผมควรสอย iphone4 ประเทศไหนจะดีที่สุดครับ แล้วอเมริกาจะมีโอกาสมี official unlocked ไหมครับ :yes:

เรียงตามนี้เลยครับ
sg -> hk -> us
ที่ sg จะถูกสุด
hk รองลงมา เป็น unlock ทั้งคู่
แต่เสี่ยงจะหาของไม่ได้ เพราะมันเพิ่งออก คนแห่ไปซื้ออยู่แล้ว

us เป็นเครื่อง lock ไม่มี unlock
ไม่งั้นต้อง jailbreak เพื่อ unlock
แถมราคาก็แพงกว่า hk,sg
ไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ต้องเอาหรอกครับ

**edited**
ข่าวร้าย
iphone 4/ipad ในสิงคโปร์ ฮ่องกง ต้องจองก่อนครับ ไม่มีขายหน้าร้าน
จองผ่าน web และต้องมีบัตรเครดิตในประเทศนั้น แถมยังต้องรอ 3 อาทิตย์
ถ้าไม่ได้ไปอยู่เป็นเดือนๆ นี่หมดสิทธิ์เลย
Edited by Burm, 05 August 2010 - 02:16 PM.

nonp's Photo nonp 05 Aug 2010

รอไทยไปเลยแบบนี้ครับตาเบิ้ม