`

Jump to content

駢 Iphone4

23 replies to this topic

#21 RelliKDoG

ѡ鹤

• Royal Executive Members
  • Interests:Gadget, Politics

Posted 05 August 2010 - 06:22 PM

View PostBurm, on 05 August 2010 - 12:09 PM, said:

เรียงตามนี้เลยครับ
sg -> hk -> us
ที่ sg จะถูกสุด
hk รองลงมา เป็น unlock ทั้งคู่
แต่เสี่ยงจะหาของไม่ได้ เพราะมันเพิ่งออก คนแห่ไปซื้ออยู่แล้ว

us เป็นเครื่อง lock ไม่มี unlock
ไม่งั้นต้อง jailbreak เพื่อ unlock
แถมราคาก็แพงกว่า hk,sg
ไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ต้องเอาหรอกครับ

**edited**
ข่าวร้าย
iphone 4/ipad ในสิงคโปร์ ฮ่องกง ต้องจองก่อนครับ ไม่มีขายหน้าร้าน
จองผ่าน web และต้องมีบัตรเครดิตในประเทศนั้น แถมยังต้องรอ 3 อาทิตย์
ถ้าไม่ได้ไปอยู่เป็นเดือนๆ นี่หมดสิทธิ์เลย

HK เทียบค่าเงินแล้วถูกกว่านิครับตอนนี้อ่ะ

#22 gnilwob

ѡ

Posted 06 August 2010 - 09:36 AM

View PostGranzon, on 03 August 2010 - 11:26 PM, said:

เดี๋ยวรอดูผลทดสอบของ galaxy s ก่อนว่าเล่น flash แล้วกินแบตมากน้อยแค่ไหน

กำลังรอผลอยู่เหมือนกันครับ

อย่างน้อย support ซะก่อน แล้วให้คนใช้ตัดสินใจว่าจะเปิดหรือไม่ ก็ยังดีนะครับ แต่มันก็มาแย่ง ตลาด app iphone น่ะแหละ ผมว่า

iPhone 4 เลยพี่ใหญ่ ผมกำลังจะซื้อให้แจนเหมือนกัน :act_right:

View PostBurm, on 05 August 2010 - 12:09 PM, said:

hk รองลงมา เป็น unlock ทั้งคู่
แต่เสี่ยงจะหาของไม่ได้ เพราะมันเพิ่งออก คนแห่ไปซื้ออยู่แล้ว

us เป็นเครื่อง lock ไม่มี unlock
ไม่งั้นต้อง jailbreak เพื่อ unlock
ไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ต้องเอาหรอกครับ

**edited**
ข่าวร้าย
iphone 4/ipad ในสิงคโปร์ ฮ่องกง ต้องจองก่อนครับ ไม่มีขายหน้าร้าน
จองผ่าน web และต้องมีบัตรเครดิตในประเทศนั้น แถมยังต้องรอ 3 อาทิตย์
ถ้าไม่ได้ไปอยู่เป็นเดือนๆ นี่หมดสิทธิ์เลย

ผมทำงานอยู่ที่ฮ่องกง ถ้าวางแผนจะบินมาซื้อก็สั่งแล้ว ship มาไว้ที่ผมแล้วค่อยบินมาเอาเครื่องก็ได้นะครับ

#23 rit_shisha

ѡͩѧ

• High Members

Posted 06 August 2010 - 11:34 PM

รอกันยาว ครับ เครื่อง SG กับ HK ต้องจองล่้วงหน้า + รู้สึกว่าจะให้ Citizen จองก่อนนะครับ

#24 PoOnO_o

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 07 August 2010 - 03:50 AM

**edited**
ข่าวร้าย

ขอบคุณครับลุงเบิ้ม กลับมาเปิดบอร์ดก็เจอข่าวร้ายเลยแหะ ความจริงปะป๋าผมก็ไปเรื่อยๆอะแหละครับ สิงคโปร์กะฮ่องกง แต่กระผมทนกระแสความแรงของมันไม่ไหว อยากได้เร็วๆ(แต่ราคาขอสมเหตุสมผล)ใจจะขาดแล้วเนี่ยครับ :o_dead: