`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ԡ١Ẻ⡧Ẻ

jasmin's Photo jasmin 12 Jul 2010

เข้าประเด็นที่ผมสงสัยเลยแล้วกันนะครับ

1. เวลาที่คุณไปเอาเครื่องคืนที่ร้าน คุณได้ลองเครื่องหรือไม่
- ต้องบอกว่าพลาดตรงนี้ค่ะ ตอนที่รับมารอบแรกเลยไม่ได้ลองเครื่อง แล้วก็ด้วยความอยากรู้บวกกับดูไม่น่าไว้ใจ ทิ้งเครื่องไว้หลายวันยังไม่ได้อะไรเลย ตอนนั้นเลยแกะเครื่องดูไง ถึงได้รู้ว่าแผงเขียวๆโดนเปลี่ยนยังไงคะ

2. คุณลองเครื่องแล้วเครื่องไม่เป็นเหมือนเดิมตามที่อาการเดิมก่อนส่ง คุณทำไมไม่ทักท้วงเค้าล่ะครับ (ซึ่งช่างที่ร้านต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว )
-ตอนไปรับรอบสอง พอลูกน้องประกอบลูกน้องบอกว่าถาดเปิดไม่ออกนะพี่ บอกแค่เนี้ยหลังจากนั้นเราก็ไม่ได้เปิดเครื่องอีก เพราะกะเอาเครื่องไปซ่อมที่อื่นแล้ว เพราะขี้เกียจเสียเวลากับร้านนี้อีกแล้วก็เท่านั้น จนเอาไปหาช่างที่สะพานเหล็ก ซึ่งก่อนเค้าจะซ่อม เค้าก็เสียบไฟลองก่อน ซึ่งมันไม่มีสัญญาณาพ ช่างถึงได้แกะดูปรากฏว่าบอร์ดถูกเปลี่ยน ซึ่งตอนช่างแกะ เราก็ยืนดูอยู่ด้วยค่ะ

3. เครื่องตอนที่คุณลองที่้ร้านที่คุณบอกว่าถาดกดไม่ออก แล้วตอนลองมีาพหรือไม่ ถ้ามีาพ แล้วหลังจากนั้นคุณส่งช่างที่สะพานเหล็กช่างบอกาพไม่มี มันยังงัยกันครับ
- เค้าบอกว่ากดไม่ออก ตอนกดก็ไม่เห็นมีไรขึ้นหน้าจอเลยนะ แล้วก็รีบปิดเครื่องเลย ด้วยความที่เรารำคาญแล้วไง ก็เลยเอาเครื่องกลับมาเลย ตอนนั้นคิดโมโหและอยากไปหาซ่อมร้านเดิมแล้ว ไม่อยากจะทำอะไรต่อไปแล้วค่ะ

4. ทุกร้านเวลาส่งเครื่องกลับลูกค้าต้องเช็คทุกครั้ง ก่อนส่ง ถ้าเกิดเครื่องลูกค้าเปิดได้ปกติก่อนมาแล้วลูกค้ามาเอาเครื่องดันเปิดไม่ติดาพไม่มี ร้านต้องซ่อมให้กับเป็นเหมือนเดิม เด๋วนั้น หรือไม่ก็ต้องนัดลูกค้า มาเอาวันหลังถ้าเกิดซ่อมไม่ทันจริงๆ ( ร้าน พี่โอ็ต ใช้ระบบนี้รึป่าว )ถ้าใช้ แล้วเครื่องนี้หลุดออกไปได้ยังงัย
-เราไม่รู้นะว่าเค้าต้องเช็คก่อนมั้ย แต่ร้านที่เราไปทำ พอเราไปรับเครื่อง เค้าก็ส่งให้เลย โดยไม่ต้องลองอีก เราก็นึกว่าจะเป็นเหมือนกันทุกร้านดิ

สุดท้าย จบซะทีเถอะค่ะ เราอธิบายไปก็คงสู้ช่างไม่ได้อ่ะ แต่จากสาพเครื่องที่กลับมาก็น่าจะบ่งบอกอะไรได้มั่งอ่ะนะ

jaku's Photo jaku 12 Jul 2010

เข้ามาตามข่าวครับ yoyo_49.gif

warakul's Photo warakul 12 Jul 2010

ตอนนี้ทางคุณ oat_game กับทางคุณ jasmin กำลังทำความเข้าใจและแก้ไขปัญหากันอยู่นะครับ ขอเพื่อนสมาชิกอย่าพึ่งเปิดประเด็นให้ร้อนขึ้นเลยครับ มาเป็นกำลังใจให้จบลงด้วยดีละกัน

devil_wiv's Photo devil_wiv 12 Jul 2010

QUOTE(warakul @ Jul 12 2010, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ทางคุณ oat_game กับทางคุณ jasmin กำลังทำความเข้าใจและแก้ไขปัญหากันอยู่นะครับ ขอเพื่อนสมาชิกอย่าพึ่งเปิดประเด็นให้ร้อนขึ้นเลยครับ มาเป็นกำลังใจให้จบลงด้วยดีละกัน

+1 yoyo_04.gif

mum2520's Photo mum2520 13 Jul 2010

ตกลงพระเิอกตายตอนจบหรือจบแบบ Happy Ending อ่ะ yoyo_36.gif 55318906.gif

chai2man_ا's Photo chai2man_ا 13 Jul 2010

ไม่ได้เข้ามานานตกใจอ่านกันมันเลย ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณ โอ๊ต นะครับ เข้าใจดีเรื่องการใส่ของผิด ก็ท่านเล่นถอนออกแล้ววางกันกระจาย ผมเห็นแล้วก็เสียวเหมือนกันแถมทำที่เดี๋ยวสองเครื่อง สามเครื่อง ไม่ใส่ผิดใส่ถูก ก็ว่ากันไป ยังไงปรับปรุงเรื่องโต็ะทำงานหน่อยนะครับมันลกมากๆ ถ้าเป็นไปได้ใส่อะไหล์ลูกค้าที่กล่องแล้วแยกว่าใครกล่องมันดีกว่านะครับ ง่ายที่สุด ขอบพระคุณมากครับ

tomm's Photo tomm 13 Jul 2010

เฮ้อ

asdc's Photo asdc 13 Jul 2010

มาให้กำลังใจจัสมินคนสวย

mike63's Photo mike63 13 Jul 2010

เเฮปปี้กันยัง
Edited by mike63, 14 July 2010 - 10:15 AM.