`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

ѧԴЫ Iphone ͹ йӼչ...

Ҷ's Photo Ҷ 25 May 2010

คือว่ากำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ ทีนี้เมื่อวันก่อนได้มีโอกาสเข้าไปใน Istodio แล้วได้ไปลอง ๆ จับไอ้เจ้า Iphone แล้วเกิดความรู้สึกว่าอยากได้อย่างแรง

แต่ปัญหาของผมก็คือ ผมควรจะไปซื้อที่ไหนดีครับ เห็นมีทั้งของ true, Dtac แล้วก็ใน Istudio

เอาง่าย ๆ ว่าผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับไอ้เจ้าเครื่อง Iphone เลย

ส่วนการใช้งานหลัก ๆ ก็ โทรเข้าโทรออก เล่นเกมส์(อันนี้เน้นเลย) ฟังเพลง(บ้าง) เข้าอินเตอร์เน็ท

แล้วก็อยากทราบราคาว่าตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ข้อสงสัยอีกข้อคือ ถ้าซื้อมาแล้วสามารถเอาซิมของ ais ใช้ได้รึเปล่าครับ เช่น หากซื้อเครื่องจากทรูแล้วสามารถเอา sim ของ ais ไปใช้ได้หรือไม่อะไรทำนองนี้อ่ะครับ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เข้ามาให้ความคิดเห็นนะครับ yoyo_04.gif

deleted's Photo deleted 25 May 2010

รอเดือน 6 ดีกว่า รุ่นใหม่ 4g ออก

ถึงไม่อยากได้รุ่นใหม่หรือไม่ชอบ รุ่นเก่าคงมีโปรฯดีๆมาพอสมควร

deleted's Photo deleted 25 May 2010

ลืมตอบเรื่อง sim ซื้อจากศูนย์ true หรือ dtac ก็เอามาใส่ sim ais ได้ครับ

ซื้อที่ไหนก็เหมือนกันนะผมว่า istu ก็รับมาขายจาก true (แต่เห็นว่าหลังๆรับมาจาก dtac แทนแล้ว)

ลองหาอันไหนมี ผ่อนได้ ลดได้ เอาของที่นั้นแหละครับ

rufast's Photo rufast 25 May 2010

อยากรอดูหน้าเจ้า 4g ก่อน เผื่อมันออกมามันจะดันราคา 3gs ให้ลงไปอีก

joah's Photo joah 25 May 2010

ตามปกติ ราคารุ่นใหม่จะเท่ากับรุ่นเก่า น่าจะรอนะครับ สำหรับ Apple นะ

Tonkza's Photo Tonkza 26 May 2010

รอ อีกเสียงครับ

Burm's Photo Burm 26 May 2010

รอครับ อีกไม่ถึงเดือน
keynote ของ Apple ในงาน WWDC ปี 2010 นี้ จะจัดในวันที่ 7 มิถุนายน 2010
ซึ่งเปิดตัว iphone 4 ค่อนข้างจะแน่นอนแล้ว (น่าจะใช้ชื่อว่า iphone HD)
และตามกลยุทธการขายของของ apple
apple จะดันราคารุ่นเก่าลง
และขายรุ่นใหม่ราคาเดิม (บ้านเราก็เป็นแบบนั้น แต่รุ่นเก่าลดไม่เยอะเหมือนเมืองนอก)
คือถึงคุณจะไม่ชอบรุ่นใหม่
แต่รุ่นเก่ามันก็ถูกลง ก็ดีกว่าซื้อตอนนี้แน่ๆ

เมืองนอกเขาเริ่มลดกันแล้ว แต่บ้านเราคงต้องรอ iphone ใหม่ออก
ไม่รู้ว่าบ้านเราจะเอาเข้ามาเร็วหรือช้า ขนาดไหน
แต่ตอนนี้ไม่ใช่แค่ True เจ้าเดียวแต่มี dtac ด้วย
อาจจะเร็วก็ได้

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 26 May 2010

รออย่างเดียวครับ เดือนหน้า iPhone HD และ iPhone OS 4 ก็จะมาแล้วครับ

จากการได้ลองใช้ iPhone OS 4 beta 4 แล้วก็ต้องบอกได้เลยว่า ปรับปรุงขึ้นมาเยอะครับ (แต่ก็ยังมีบั๊กอยู่ตามประสา beta Firmware -3-)

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 26 May 2010

iPhone HD yoyo_89.gif

jew14's Photo jew14 26 May 2010

เกือบซื้อ3Gsแล้วอ่ะ...อย่างนี้รอรุ่นใหม่ออกมาก่อนดีกว่าแล้วค่อยตัดสินใจซื้ออ่ะ

chanma's Photo chanma 26 May 2010

อยากได้มั่ง...ที่ใช้อยู่ตอนนี้ 6 ปียังไม่ได้เปลี่ยนเลยรุ่นจอขาว ดำ...

oshi146's Photo oshi146 26 May 2010

ที่ walmart iphone 3gs 16GB เหลือ $97 แล้วววววว

อยากได้โคตรๆ

Rob G's Photo Rob G 26 May 2010

ตอนนี้ 3G หมดสต๊อกแล้วครับ น่าจะเลิกผลิตแล้วด้วย ตัวต่ำสุดก็จะขยับมาเป็น 3GS แทน แถม os 4 ก็จะไม่รองรับรุ่น 3G อีก ดังนั้น รอดีกว่าครับ รอดู 4G ออก อย่างน้อยก็อยู่ได้อีกสองปีขึ้นไปครับ

paween_a's Photo paween_a 26 May 2010

น่าจะสักเดือน 7-8 จะออกขายบ้านเรานะ

jath's Photo jath 26 May 2010

รอเดือน หก ซื้อมาฟังเพลง อย่างเยี่ยม

Ҷ's Photo Ҷ 26 May 2010

อ่าาา เกือบไปแล้ววันนี้เดินไปถาม ๆ ที่ศูนย์ทุย เกือบไปแล้วเรา สรุปว่ารอดีกว่าใช่ไหมครับ งั้น รอดีกว่า

zodiac's Photo zodiac 27 May 2010

classic ยังไงก็ classic เหมือนเดิม

onejap's Photo onejap 28 May 2010

Iphone 4.0 ที่จะเปิดตัวเดือนหน้า เขาใช้ Micro Sim ไม่ใช่เหรอครับ (เหมือน IPAD)
แล้วมาบ้านเราจะใช้ได้เหรอ??

rufast's Photo rufast 28 May 2010

QUOTE(onejap @ May 28 2010, 12:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Iphone 4.0 ที่จะเปิดตัวเดือนหน้า เขาใช้ Micro Sim ไม่ใช่เหรอครับ (เหมือน IPAD)
แล้วมาบ้านเราจะใช้ได้เหรอ??

ผมคิดว่าทางค่ายที่เอาเข้ามาน่าจะสามารถแปลงหรือออกซิมที่เป็น micro sim ได้ครับ

ZooZ's Photo ZooZ 29 May 2010

ตอนแรกก็จะเอา 3gs แล้ว แต่ก็เพราะว่ารอ iphone 4g นั่นแหละ ตอนนี้เลยซื้อ nk 5800 xm มาใช้ก่อน โนเกียรุ่นนี้ดีไม่เบาเลยหล่ะ