`
←  DGO SPORT CLUB - Դءá
Logo
»

Դ ѹ

Indyhell's Photo Indyhell 10 May 2010

หรือว่าจะไม่อยู่แล้ว หรือว่า แฟนบอลจะขอเสือ้แต่เจิดไม่ให้ เพื่อจะเก็บไว้เป็นที่ละรึกว่า นี้คือตัวสุดท้ายที่อยุ่ในแอนฟิล

Zeon's Photo Zeon 10 May 2010

ตกลงเจิดจะย้ายชัวร์แล้วเหรอ

Deal's Photo Deal 10 May 2010

แต่ผมว่าอาการนี้น่าจะเป็นการไม่พอใจผลงานที่ออกมามากกว่านะเป็นใคร่ก็เสียความรู้สึ
กขนาดนัดสุดท้ายยังไม่ชนะเลยอะ

TAKUMI's Photo TAKUMI 10 May 2010

เป็นพฤติกรรมที่แย่มากครับ ถ้าผมเป็นแฟนหงส์เจอเจิดทำแบบนี้ ผมจะไม่เชียร์มันเลยนะ นัดสุดท้ายแทนที่จะร่ำลาแฟนบอลกลับผลักแบบนั้น

The Fool's Photo The Fool 10 May 2010

น่าจะไปแน่ๆ

Junggo's Photo Junggo 10 May 2010

ถ้าเจิดไป ใครจะเล่นแทนได้ล่ะนั่น

butabuta's Photo butabuta 10 May 2010

QUOTE(Junggo @ May 10 2010, 12:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเจิดไป ใครจะเล่นแทนได้ล่ะนั่น

เทพ ลูคัสไง เด๋วราฟาก็ดันมาเป็นคู่ขาตอเรสเองแหละ

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 10 May 2010

ผมว่าเจอราร์ด คงอารมณ์เสียกับผลการแข่งขันมากกว่าครับ หรือไม่แฟนบอลอาจจะทำอะไรให้รำคาญหรือไม่พอใจมั้งครับ

kua's Photo kua 10 May 2010

น่าจะมีพูดกระทบกระทั่งด้วยครับ คงโมโหราฟาครับ

joah's Photo joah 10 May 2010

เจิดปีนี้เล่นแย่มาก ไม่รู้เพราะแผนที่แยมยน ยิ่งกว่าคิดะอิจิ ของเบนิเตสสสส หรือปล่าว

ถ้าผมเป็นเจิดคงไม่ย้าย อายุ 30 แล้ว จะท้าทาย จนได้แชมป์ ถ้าไม่ไหวจริง ค่อยย้ายไปอยู่ แมนยู เชลซี หรือ อาร์เซ แล้วแต่สถานะการ์ณ เหมือน น้าเทดดี้

PSMAN's Photo PSMAN 10 May 2010

ใจเย็นๆ ไม่ย้ายหรอกมั้งครับ

แต่แกคงผิดหวังมากอะ ฤดูกาลนี่มันไม่ไหวจริงๆ นัดสุดท้ายเมื่อวานเนี่ยเล่นกันแบบว่า....

ผมเข้าเจิด!

xiaxiani's Photo xiaxiani 10 May 2010

QUOTE(joah @ May 10 2010, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจิดปีนี้เล่นแย่มาก ไม่รู้เพราะแผนที่แยมยน ยิ่งกว่าคิดะอิจิ ของเบนิเตสสสส หรือปล่าว

ถ้าผมเป็นเจิดคงไม่ย้าย อายุ 30 แล้ว จะท้าทาย จนได้แชมป์ ถ้าไม่ไหวจริง ค่อยย้ายไปอยู่ แมนยู เชลซี หรือ อาร์เซ แล้วแต่สถานะการ์ณ เหมือน น้าเทดดี้

ย้ายต้องย้ายให้ถูกทีมด้วยนะ ไม่งั้นเหมือนโอเว่น ไปมาริด แล้วลิเวอร์พูเจือกได้แชมป์ยูฟ่า แล้วหลังจากนั้นก็เละเทะ หรือ ไปแบบบาติโกลล์ อุตสาห์ล่ำลาน้ำตาตกในไปอยู่โรม่า แต่ก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันแบบนี้ขอจบกับทีมม๊วงม่วงดีกว่า หรือจะไปแบบอองรีก็ได้ดีหน่อยแต่ไม่ค่อยมีบทบาทอะไร

Indyhell's Photo Indyhell 10 May 2010

ไม่ย้ายนะดีสุดกัดฟันอยุ่เป้น ตำนานหงส์ดีกว่า

แต่จะเป้น ตำนาน ที่ไม่ได้แช้มลีกสุงสุดเลย นะนั่น

Rob G's Photo Rob G 10 May 2010

QUOTE(xiaxiani @ May 10 2010, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ย้ายต้องย้ายให้ถูกทีมด้วยนะ ไม่งั้นเหมือนโอเว่น ไปมาริด แล้วลิเวอร์พูเจือกได้แชมป์ยูฟ่า แล้วหลังจากนั้นก็เละเทะ หรือ ไปแบบบาติโกลล์ อุตสาห์ล่ำลาน้ำตาตกในไปอยู่โรม่า แต่ก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันแบบนี้ขอจบกับทีมม๊วงม่วงดีกว่า หรือจะไปแบบอองรีก็ได้ดีหน่อยแต่ไม่ค่อยมีบทบาทอะไร

บาร์ติโกลย้ายไป ได้สคูเด็ตโต้นะครับ ปีนั้นแชมป์ ซุปเปอร์โคปา ด้วย เชียร์อยู่ครับยิงกระจายมากปีนั้น เกมรุกโรม่าดีขึ้นไปล้านเท่าได้

http://en.wikipedia.org/wiki/Batistuta#Club

Roma
Serie A: 2000-01
Supercoppa Italiana: 2001

ส่วนตัวคิดว่าเจิดควรจะย้ายได้แล้วถ้ายังอยากชูถ้วยอยู่ สโมสรไม่มีเงินฉีกสัญญาราฟาแน่นอน และถ้าราฟายังอยู่ผมมองไม่เห็นโอกาสแชมป์ของทีมนี้เลย
Edited by Rob G, 10 May 2010 - 04:56 PM.

auhibs's Photo auhibs 10 May 2010

สงสารเจิด และ ตอเรสมาก

PSMAN's Photo PSMAN 10 May 2010

QUOTE(Rob G @ May 10 2010, 04:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บาร์ติโกลย้ายไป ได้สคูเด็ตโต้นะครับ ปีนั้นแชมป์ ซุปเปอร์โคปา ด้วย เชียร์อยู่ครับยิงกระจายมากปีนั้น เกมรุกโรม่าดีขึ้นไปล้านเท่าได้

http://en.wikipedia.org/wiki/Batistuta#Club
Roma
Serie A: 2000-01
Supercoppa Italiana: 2001

ยุคนั้นกองหน้าเนี่ย เทพๆ ทั้งนั้น ถ้าจำไม่ผิด

ต็อดติ / บาติส / เดวเวคคิโอ / มอนเตล่า คือแบบว่าเลือกไม่ถูกอะ เจ๋งๆ ทั้งนั้น

GUEST_1's Photo GUEST_1 10 May 2010

QUOTE(Indyhell @ May 10 2010, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ย้ายนะดีสุดกัดฟันอยุ่เป้น ตำนานหงส์ดีกว่า

แต่จะเป้น ตำนาน ที่ไม่ได้แช้มลีกสุงสุดเลย นะนั่น
การเป็นตำนานไม่ต้องเป็นแชมปืลีคสูงสุดก็ได้นะครับน้า มันอาจขาดเกียรติยศตรงนี้ไป แต่ส่วนอื่นที่เจิดมีและได้มา
มันไม่ได้เป็นการเสื่อมเสียเลยสักนิดกับคำว่าตำนาน แต่ถ้าได้ลีคสูงสุดสักครั้งมันคือการเติมเต็ม ที่ยอดเยี่ยมในอาชีพค้าแข้งของตัวเองขึ้นมาอีกนิดนึง ยกตัวอย่างตำนานนักเตะแคว้นบาส์ก
โฆเซบา เอซเซบาเรีย อดีตทีมชาติสเปนยุคกลาง90-ต้นทศวรรษ2000 หมอนี่ไม่เคย
ได้แชมป์แมวน้ำอะไรเลย แต่เป็นตำนานของแอตเลติค บิลเบา เขาเกิดที่นี่ โตที่นี่ เล่นฟุตบอลที่นี่ และแขวนสตั๊ดที่นี่ ใจที่มีให้ทีม
ความจงรักภักดีต่อสโมสรและแฟนบอล โฆเซบามีเต็มเปี่ยม และฤดูกาลสุดท้ายของอาชีพค้าแข้งปีนี้เขาไม่ขอรับค่าเหนื่อยแม้แต่1ยูโร เท่านี้ก็เพียง
พอแล้วสำหรับตำนานแห่งบิลเบา เจิดอยู่เป็นกัปตันย่อมมีเกียรติอย่างที่สุดแล้ว ตูเป็นเจิด ได้ที่10 ตูก็ไม่ย้าย เพราะ THIS IS ANFILED yoyo_76.gif
Edited by GUEST_1, 10 May 2010 - 06:10 PM.

jaraba's Photo jaraba 10 May 2010

เจิดแกคงเซ็งน่ะครับ แต่เรื่องตำนาน แมทธิว เลอทิสซิเอ ก็เป็นตำนาน ได้นะครับ ตำนานของนักบุญ แต่คนเราก็อาจจะต้องการความสำเร็จในอาชีพ มันก็เลือกยากนะ ความสำเร็จกับ ตำนาน ของสโมสร
ลุงหนึ่งแต่ผมไม่แน่ใจว่า จพเอา บิลเบามาเทียบได้ไหม เพราะบิลเบาว่ากันตามจริงเขาเป็นพวกนิยมแคว้น ตัวเองสุดสุด ไม่ค่อยยอมรับไคร ขนาดทีมเขาถ้าไม่มีเชื้อสายบาส์กเขาก็ไม่เอานะครับ เหมือนเป็นธรรมเนียม เคยมีต่างชาติคน ถ้าจำไม่ผิดแต่เขาเกิดและโตก่อนย้ายไป ฝรั่งเศษ นั่นคือ ลิซาราซู ผมว่าเจิดคงคิดน่า ว่าหลังได้แชม ยูฟ่าแล้วทำไมไม่ย้าย ไปเชลซี ห้วงหนึ่งคงมีคิดอยู่บ้าง

QUOTE(xiaxiani @ May 10 2010, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>

บาติโกล ย้ายไปตอนอสยุค่อนข้างเยอะ แล้ว roma ชุดนั้นเป็นโครตทีมชุดนึงนะครับได้ แชม ด้วยตอนนั้นเป็นยุค roma กับ lazio ดังสุดสุด ยูเว่ด้วย เป็นทีมที่ดีมากนะครับ ตั้งแต่หลังไปหน้าเลย totti ตอนนั้นยังเป็นแค่เจ้าชายอยู่เลย ตอนนี้เป็นราชาแล้ว หลังชุดนั้น จำได้ลางลาง คาฟู ซามูเอล ก็องเดล่า กลางมีทั้ง เอเมอสัน ตอมมาซี่ นากาตะ ต็อตติ กองหน้าตามท่านข้างบน ผมชอบเจ้าเครื่องบินน้อยนะครับ ใน roma ชุดนั้น
Edited by jaraba, 10 May 2010 - 06:13 PM.

lengga's Photo lengga 10 May 2010

รู้ได้ไงว่าขอเสื้อ จริงอยู่ น่าจะมีขอเสื้อแล้วไม่ให้ แต่ที่สังเกตุ ที่มันมาตบหลังอ่ะ กึ่งๆกวนตีนเรื่อย นัดที่แล้วที่ส่งให้ดร๊อกบายิง

ไม่สังเกตุเหรอ แฟนฮัล มันโห่ตั้งแต่เล่นแล้ว โห่แต่เจอร์ราด ด้วย ดังนั้นถ้ายังไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง อย่ามาด่าเจิืดครับ

เพราะมีคนที่เค้าชื่นชม และจะไม่พอใจถ้าคุณมาต่อว่า

โอเคนะครับ

Kid Blues's Photo Kid Blues 10 May 2010

ผมว่าคนที่ลงไปน่าจะมีทั้งดีและก็ไม่ดีนะครับ แล้วที่นั่นก็ถิ่นของฮัลด้วย อาจจะมีไปต่อว่าหรืออะไรซักอย่าง + กับทีมเล่นได้แย่มาก
กลางรุก กับหน้าจบสกอร์ไม่เป็น (สังเกตุได้จากตอนหลังพยายามขึ้นไปเล่นเอง ยิงเองตลอด ทั้งๆที่โดยตำแหน่งที่ราฟาให้ไปคือตัวรับ)
เลยคงเซ็งกับอะไรหลายๆอย่าง เลยออกมาเป็นาพแบบนั้น