`

Jump to content

Դ ѹ

54 replies to this topic

#21 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2010 - 06:32 PM

QUOTE(jaraba @ May 10 2010, 06:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจิดแกคงเซ็งน่ะครับ แต่เรื่องตำนาน แมทธิว เลอทิสซิเอ ก็เป็นตำนาน ได้นะครับ ตำนานของนักบุญ แต่คนเราก็อาจจะต้องการความสำเร็จในอาชีพ มันก็เลือกยากนะ ความสำเร็จกับ ตำนาน ของสโมสร
ลุงหนึ่งแต่ผมไม่แน่ใจว่า จพเอา บิลเบามาเทียบได้ไหม เพราะบิลเบาว่ากันตามจริงเขาเป็นพวกนิยมแคว้น ตัวเองสุดสุด ไม่ค่อยยอมรับไคร ขนาดทีมเขาถ้าไม่มีเชื้อสายบาส์กเขาก็ไม่เอานะครับ เหมือนเป็นธรรมเนียม เคยมีต่างชาติคน ถ้าจำไม่ผิดแต่เขาเกิดและโตก่อนย้ายไป ฝรั่งเศษ นั่นคือ ลิซาราซู ผมว่าเจิดคงคิดน่า ว่าหลังได้แชม ยูฟ่าแล้วทำไมไม่ย้าย ไปเชลซี ห้วงหนึ่งคงมีคิดอยู่บ้าง
เทียบได้ตรงคำว่าตำนาน(ของทีมครับ) อย่างเช่นที่น้ายก เลอทิสซิเอร์มานั่นก็ตำนานไร้ถ้วยอีกคนนึง

#22 xiaxiani

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 10 May 2010 - 09:01 PM

yoyo_35.gif แล้วผมไปจำจากไหนหว่า จำมาตั้งแต่ตอนนั้นเลยนะว่าพี่แกไม่เคยได้แชมป์ไร จำผิดมาตลอดจ๊ากๆ

#23 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 11 May 2010 - 12:03 AM

QUOTE(lengga @ May 10 2010, 06:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้ได้ไงว่าขอเสื้อ จริงอยู่ น่าจะมีขอเสื้อแล้วไม่ให้ แต่ที่สังเกตุ ที่มันมาตบหลังอ่ะ กึ่งๆกวนตีนเรื่อย นัดที่แล้วที่ส่งให้ดร๊อกบายิง

ไม่สังเกตุเหรอ แฟนฮัล มันโห่ตั้งแต่เล่นแล้ว โห่แต่เจอร์ราด ด้วย ดังนั้นถ้ายังไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง อย่ามาด่าเจิืดครับ

เพราะมีคนที่เค้าชื่นชม และจะไม่พอใจถ้าคุณมาต่อว่า

โอเคนะครับ

แซวเล่น อำเล่นไม่ได้เลยใช่ไหม?

Edited by Indyhell, 11 May 2010 - 12:04 AM.

#24 chaba

¹

• Interests:All Console Football

Posted 11 May 2010 - 12:25 AM

ไอคนนั้นแอบจับก้น หนะสิ

#25 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 11 May 2010 - 08:48 AM

QUOTE(Indyhell @ May 11 2010, 12:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แซวเล่น อำเล่นไม่ได้เลยใช่ไหม?

ผมไม่ได้ต่อว่าเจ้าของกระทู้นะครับ ขออภัยที่ทำให้หม่นหมองใจครับ แต่ผมต่อว่าบางคอมเม้นครับ แต่คิดแล้วไม่อยากเจาะจง กลัวจะเป็นปัญหาปล่าวๆ

#26 lengga

Posted 11 May 2010 - 08:51 AM

QUOTE(TAKUMI @ May 10 2010, 12:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นพฤติกรรมที่แย่มากครับ ถ้าผมเป็นแฟนหงส์เจอเจิดทำแบบนี้ ผมจะไม่เชียร์มันเลยนะ นัดสุดท้ายแทนที่จะร่ำลาแฟนบอลกลับผลักแบบนั้น

ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ทำอย่างนั้นครับ แต่เรายังไม่รู้เหตุผลว่าเกิดไรขึ้น เค้าตัดให้ดูแค่นั้น ก็อย่าเพิ่งไปตัดสินเค้าเลยครับ ว่าดีหรือแย่

เพราะผมว่า มีนัดเตะอีกหลายๆคน ในหลายๆทีม ที่ทำตัวแย่กว่านี้อีกเยอะครับ

#27 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 11 May 2010 - 09:03 AM

QUOTE(lengga @ May 11 2010, 08:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ได้ต่อว่าเจ้าของกระทู้นะครับ ขออภัยที่ทำให้หม่นหมองใจครับ แต่ผมต่อว่าบางคอมเม้นครับ แต่คิดแล้วไม่อยากเจาะจง กลัวจะเป็นปัญหาปล่าวๆ

OK.ครับ เคลียรืครับผม yoyo_04.gif

#28 Rob G

ѡ鹤

Posted 11 May 2010 - 09:41 AM

QUOTE(lengga @ May 11 2010, 08:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ทำอย่างนั้นครับ แต่เรายังไม่รู้เหตุผลว่าเกิดไรขึ้น เค้าตัดให้ดูแค่นั้น ก็อย่าเพิ่งไปตัดสินเค้าเลยครับ ว่าดีหรือแย่

เพราะผมว่า มีนัดเตะอีกหลายๆคน ในหลายๆทีม ที่ทำตัวแย่กว่านี้อีกเยอะครับ

อย่าไปซีเรียสมากครับ ^^ บาร์ตันผมโดนจับเข้าคุกยังเฉยๆเลย 555 ทีคันโตนายังโดดเตะชาวบ้านเขาได้เลย
เนื้อข่าวจริงๆเห็น SS บอกว่ามีแฟนฮัลล์จะมาดึงปลอกแขนกัปตันออกไปโดยที่ไม่ได้ขอ พี่แกเลยผลักออกไปเลยนั่นละ
ว่าแล้วก็ เอ็กเซบีเรียนี่เค้าสุดยอดจริงๆนะ รักทีมจริงๆ แต่ยังไม่เท่าพ่อนักบุญ เลอทิสสิเอ :P

ส่วนตัวเนี่ยคิดว่า ฝีเท้าแบบเจิด แค่เล่นๆไปก็เป็นตำนานได้แล้ว คนจะเป็นตำนาน ไม่จำเป็นต้องอยู่กับทีมทีมเดียวจนจบ แต่ถ้าคุณอยู่คุณก็ซื้อใจแฟนบอลได้มากขึ้นเท่านั้นเอง
แต่หลังๆเจิดเล่นบอลเหมือนไม่ค่อยสนุกกับมันแล้วอะ เห็นแล้วอยากให้ย้ายนะ ปีนี้ก็ 30 แล้ว ถ้าเจิดวางแผนการเล่นกับสไตล์การเล่นดีๆ คงเล่นได้ถึง 30 ปลายๆเลย ย้ายไปหาประสบการ์ณใหม่ๆ แล้วค่อยกลับมาช่วยทีมตอนหลัง คนก็ยังรักอยู่ ตอนฟาวเลอร์กลับมาแฟนหงส์ยังให้เกียริติ์เค้าเต็มที่อยู่เลย

#29 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 11 May 2010 - 10:49 AM

ผมว่าคงมีอารมณ์บ้างแหละเจิดก็คนๆนึงน่ะ เท่าที่ดูพยายามปั้นเพื่่อนหลายจังหว่ะ

ก็แล้วยิงประตูไม่ได้เลย ด้วยความที่ตัวเองเป็นคนไม่ยอมแพ้ ดูได้จากท้ายเกม

พี่เจิดพยายามแหกไปยิง 2 จังหว่ะได้ลุ้นเลยทั้งเกมแทบไม่มีเสียวมีแค่นี้แหละ

พี่เจิดทำเพื่อทีมอย่างแท้จริงครับผมชอบที่สุดและชอบเมื่อได้เห็นเล่นคู่ตอเรส

ดูพวกเค้ามีความสุขเวลาเล่น ผมที่เป็นแฟนก็มีความสุขที่ได้ดูเช่นกัน

Edited by b11901b, 11 May 2010 - 10:54 AM.

#30 ninety-90

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 May 2010 - 11:02 AM

ย้ายไปเหอะ ครับ ทึมแย่มากๆๆๆๆ เลย ไม่สมกับเป็นตำนาน

#31 ˹ö

Posted 11 May 2010 - 11:47 AM

ผมเห็นใจแกนะ ผลงานของทีมห่วยแตกขนาดนี้ ตัวเองเป็นนักเตะระดับโกลที่จงรักภักดีแท้ๆ แต่จะว่าไปฟอร์มแกปีนี้ไม่ไหวจริงๆ พอตอเรสเจ็บ เจิดเลยไม่มีคนเล่นด้วย จะให้เล่นกับลูคัสก็ไม่ไหว รายนั้นเทพเกินเจิด

ขอเพิ่มเติมนิดนึงตรงบาติโกล์ ตอนนั้นแกย้ายมาโรม่าแล้วได้แชมป์ seria A นะครับ ชุดนั้นมีนากาตะด้วยผมจำได้

Edited by หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, 11 May 2010 - 11:50 AM.

#32 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 11 May 2010 - 12:17 PM

QUOTE(lengga @ May 11 2010, 08:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อ๋อสรุปเป็นคอมเม้นผมนี่เอง yoyo_63.gif

#33 LoveKaRaoKe

ѡдѺӡѧ3

Posted 11 May 2010 - 12:46 PM

อายพุงครับเลยไม่กล้าถอดเสื้อ

ถ้าเป็นอิตาลีนักเตะเหลือแต่ กกน ไปแล้ว

#34 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 11 May 2010 - 01:00 PM

QUOTE(LoveKaRaoKe @ May 11 2010, 12:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อายพุงครับเลยไม่กล้าถอดเสื้อ

ถ้าเป็นอิตาลีนักเตะเหลือแต่ กกน ไปแล้ว

จำนัด ลาซิโอได้แชมป์ เลย (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

เวรอน เหลือแต่ กางเกงใน

#35 xiaxiani

ѡ

Posted 11 May 2010 - 01:38 PM

yoyo_52.gif จะดีจะชั่วก็อยู่ที่ราฟาเท่านั้น แต่อยู่แล้วมีสีสันดีนะ

พรีเมียร์ลีก2ฤดูกาลก่อน บิ๊กโฟร์นี่สีสันเยอะมาก

อาเซนอลมี แวงเกอร์เป็นเจ๊ ดูแปลกๆไม่เหมือนใครดีดูแหววๆ
แมนยู มีท่านเซอร์จอมโวย จอมไซโค เล่นงานราฟาได้ชนัก
เชลซี มีมูริญโย่ ขี้โม้ ขี้เก๊ก ไม่เหมือนใคร
ลิเวอรพูลมี ราฟาติสแตกแหวก แนว ใครไม่ปั้นเราปั้น เล่นดีถอดออกเล่นกระจอกจองยาว

#36 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 11 May 2010 - 02:03 PM

ย้ายไป แมนซิตี้ ก็ดีนะ จะได้เห็น เจิด เล่นคู่กับ แบร์รี่ ด้วย (ที่ไม่ใช่ทีมชาติ) แมนซิตี้ จะได้แกร่งขึ้นด้วย แต่ควรหาหลังดี ๆ ก่อนเลย yoyo_76.gif

#37 lengga

Posted 11 May 2010 - 04:28 PM

QUOTE(TAKUMI @ May 11 2010, 12:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๋อสรุปเป็นคอมเม้นผมนี่เอง yoyo_63.gif

เอ่อ จริงๆคือผมเองก็ซีเรียสเกินไปแหละครับ
เค้าเตะที่อังกฤษไม่รู้ผมจะอินอะไรนักหนา ขออภัยคุณ TAKUMI ด้วยครับ
คือผม ชอบเจอร์ราดกับ ตอร์เรสมากๆอ่ะครับ

แถมก่อนจะเห็น คอมเม้นคุณ ก็ไปอ่าน siamsport มาเยอะด้วยอ่ะครับ
เลยเซ็งๆนิดหน่อย ถ้าทำอะไรให้ใครไม่พอใจขออภัยทุกๆท่านในที่นี้ด้วยครับ
yoyo_04.gif yoyo_04.gif yoyo_04.gif

#38 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 11 May 2010 - 04:36 PM

QUOTE(lengga @ May 11 2010, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ จริงๆคือผมเองก็ซีเรียสเกินไปแหละครับ
เค้าเตะที่อังกฤษไม่รู้ผมจะอินอะไรนักหนา ขออภัยคุณ TAKUMI ด้วยครับ
คือผม ชอบเจอร์ราดกับ ตอร์เรสมากๆอ่ะครับ

แถมก่อนจะเห็น คอมเม้นคุณ ก็ไปอ่าน siamsport มาเยอะด้วยอ่ะครับ
เลยเซ็งๆนิดหน่อย ถ้าทำอะไรให้ใครไม่พอใจขออภัยทุกๆท่านในที่นี้ด้วยครับ
yoyo_04.gif yoyo_04.gif yoyo_04.gif

55555555555555555

#39 lengga

Posted 11 May 2010 - 04:42 PM

QUOTE(Indyhell @ May 11 2010, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
55555555555555555

55555555555555555(ด้วยคน แก้เครียด)

#40 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 11 May 2010 - 05:00 PM

เครียดมากไม่ได้ครับเดี๋ยวทีมผมเป็นรองแชมป์ FA yoyo_04.gif

Edited by TAKUMI, 11 May 2010 - 05:00 PM.