`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

⡧૿ usb flash drive

sakcmx's Photo sakcmx 17 Apr 2010

ขอบคุณข้อมูลคับ น่าสนใจ เพราะยังไงผมก็ไม่ออนอยู่แล้ว *-*

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 17 Apr 2010

ไปหาเครื่องโดนแบนอีกเครื่องมาเล่นเกมแบบสบายใจก็ดีเหมือนกันเนอะ เหอะๆๆ

kidx's Photo kidx 17 Apr 2010

ผมก็ลองเปลี่ยนค่าเงินและอื่นๆ ในเกมส์ Just Cause 2 ดูแล้วนะครับ พอเข้าเกมส์ไปตอนเลือเซพให้โหลดก็เห็นค่าตามที่แก้ในโปรแกรมพอโหลดเข้าเกมส์ไปเสร็จ กดดูค่าต่างๆ พวกเงิน ปืนก็เหมือนเดิมอ่ะครับเหมือนตอนที่ยังไม่ได้แก้ค่าอะไรเลย ผมก็ทำตามทุกขั้นตอนแล้วนะครับ

shush's Photo shush 17 Apr 2010

QUOTE(logica @ Apr 17 2010, 08:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด แล้ว MS จะมีสิทธิ์จับได้แล้วจะโดนแบน ID ปะครับ แต่แก้เงินซื้ออาวุธ อะไรมันจะเยี่ยมแบบนั้น

โปรแกรม MOD ครับ upload ไว้ให้ ข้างบนต้องสมัครสมาชิกครับถึงจะโหลดได้

ไฟล์หายท่าน อัพให้ใหม่ทีครับ yoyo_04.gif

NuttomoE's Photo NuttomoE 17 Apr 2010

Hacker นี้มันเมพขิงๆ
แต่สำหรับผมขอบายแล้วกันครับ เล่นเองดีกว่า
อย่างน้อยก็เป็นความูมิใจเล็กๆ yoyo_52.gif

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 17 Apr 2010

Ext. HDD ผมเปิดกับ Usb Xtaf Gui ไม่ได้ d33561e9.gif

fanta06's Photo fanta06 17 Apr 2010

แหล่มขิงขิง
จะโกงเกมส์ที่อยากโกง ให้ชุ่มอุรา ก็งานนี้ yoyo_33.gif

scanmanga's Photo scanmanga 17 Apr 2010

QUOTE(เต๋อ @ Apr 17 2010, 04:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Xbox 360 Hash Block Calculator เอาไว้ทำอะไรครับ

เอาไว้แก้ให้เซฟที่ถูกแก้ไขอ่านได้ตามปกติ ถ้าไม่ทำขั้นตอนนี้มันจะอ่านไม่ได้

QUOTE(Moo-Kung @ Apr 17 2010, 07:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ext. HDD ผมเปิดกับ Usb Xtaf Gui ไม่ได้ d33561e9.gif

ใช้ hdd เลยเหรอ
สร้างเซฟจาก xbox 360 ยังครับทำแล้วแล้วก๊อปเซฟมาใส่ hdd แล้วเอามาต่อคอมแล้วเปิด Usb Xtaf Gui กด open drive

logica's Photo logica 17 Apr 2010

QUOTE(shush @ Apr 17 2010, 07:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไฟล์หายท่าน อัพให้ใหม่ทีครับ yoyo_04.gif

แก้ไข link แล้วนะครับ ลองใหม่

scanmanga's Photo scanmanga 17 Apr 2010

QUOTE(kidx @ Apr 17 2010, 06:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ลองเปลี่ยนค่าเงินและอื่นๆ ในเกมส์ Just Cause 2 ดูแล้วนะครับ พอเข้าเกมส์ไปตอนเลือเซพให้โหลดก็เห็นค่าตามที่แก้ในโปรแกรมพอโหลดเข้าเกมส์ไปเสร็จ กดดูค่าต่างๆ พวกเงิน ปืนก็เหมือนเดิมอ่ะครับเหมือนตอนที่ยังไม่ได้แก้ค่าอะไรเลย ผมก็ทำตามทุกขั้นตอนแล้วนะครับ

คลิกขวาที่เซฟแล้วลบออก แล้วเอาอันที่แก้ใส่เข้าไปใหม่ลองดูครับน่าจะได้แล้ว

kua's Photo kua 17 Apr 2010

QUOTE(~Sky~ @ Apr 17 2010, 09:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วเมื่อไหร่ จามี คนแก้ ล็อคโซนเนี่ย...

ทำ xbreboot yoyo_56.gif

noompath's Photo noompath 17 Apr 2010

และเกมส์อื่นหล่ะครับ ทำได้ไหมครับ

PingKo's Photo PingKo 18 Apr 2010

เมพมาก

scanmanga's Photo scanmanga 18 Apr 2010

QUOTE(noompath @ Apr 17 2010, 11:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
และเกมส์อื่นหล่ะครับ ทำได้ไหมครับ

ninja gaiden 2 lol.gif

motorcycle_diary's Photo motorcycle_diary 18 Apr 2010

ขอบคุณที่เอามาบอกต่อครับ

SawMan's Photo SawMan 18 Apr 2010

ข่าวดีมากๆเลย ยังไงผมก้อไม่ออนอยู่แล้วอีกคน ไม่มีตังค์ซื้อเครื่องบ่อยๆ ไม่มีตังค์ซื้อPoint แต่อยากเคลียร์เกมส์เยอะๆ วิธีนี้จะทำให้เคลียรืเกมสืได้ง่ายขึ้น

ไม่ต้องมานั่งเสียเวลา เสียค่าไฟเก็บของ เก็บเงินในเกมส์......

แต่ผมคงใช้สูตรแค่นี้พอ เงินเต็ม ลูกกระสุนเต็ม...... ถ้าใช้เป็นอมตะคงไม่เอา เพราะเดวเกมส์ไม่สนุก

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ^_^

เพิ่มเติม-------- ผมได้ลองแล้วครับ สุดยอดจริงๆ จัสคอสนี่เงินเยอะสุดๆไปเลย ไกเด็น2มี prototype bio5 WET ก้อด้วย เอ...แต่แบบนี้เราก็ต้องหาโปร

save editor ของแต่ละเกมส์ๆใช่ใหมครับ

อิอิ งั้นเกมส์ที่จะออกใหม่ๆนี่ เดวคงมีหมด

แบบนี้เล่นเกมส์สบายๆแล้ว

ไฟล์โปรแกรม Save Editor ของแต่ละเกมส์ เพื่อนๆวิ่งไปตามลิ้งเลยนะครับ มีให้เลือกหลายเกมส์เลย เสียเวลาสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดเค้าซักนิส
Edited by SawMan, 18 April 2010 - 10:42 AM.

Medt's Photo Medt 18 Apr 2010

ขอบคุณครับ ช่างคิดกันจริงๆ

scanmanga's Photo scanmanga 18 Apr 2010

QUOTE(SawMan @ Apr 18 2010, 08:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ข่าวดีมากๆเลย ยังไงผมก้อไม่ออนอยู่แล้วอีกคน ไม่มีตังค์ซื้อเครื่องบ่อยๆ ไม่มีตังค์ซื้อPoint แต่อยากเคลียร์เกมส์เยอะๆ วิธีนี้จะทำให้เคลียรืเกมสืได้ง่ายขึ้น

ไม่ต้องมานั่งเสียเวลา เสียค่าไฟเก็บของ เก็บเงินในเกมส์......

แต่ผมคงใช้สูตรแค่นี้พอ เงินเต็ม ลูกกระสุนเต็ม...... ถ้าใช้เป็นอมตะคงไม่เอา เพราะเดวเกมส์ไม่สนุก

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ^_^

เพิ่มเติม-------- ผมได้ลองแล้วครับ สุดยอดจริงๆ จัสคอสนี่เงินเยอะสุดๆไปเลย ไกเด็น2มี prototype bio5 WET ก้อด้วย เอ...แต่แบบนี้เราก็ต้องหาโปร

save editor ของแต่ละเกมส์ๆใช่ใหมครับ

อิอิ งั้นเกมส์ที่จะออกใหม่ๆนี่ เดวคงมีหมด

แบบนี้เล่นเกมส์สบายๆแล้ว

ไฟล์โปรแกรม Save Editor ของแต่ละเกมส์ เพื่อนๆวิ่งไปตามลิ้งเลยนะครับ มีให้เลือกหลายเกมส์เลย เสียเวลาสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดเค้าซักนิส

ตามนั้นเลยครับ โกงนิดๆ หน่อยๆ เพื่อให้จบเกมไม่เสียเวลานาน
save editor มีบางเกมครับ ถ้าโหลด modio จะมีอยู่นิดหน่อย

panama's Photo panama 18 Apr 2010

เราใช้เซฟเราที่มีอยู่ทํา โดยไม่พึ่งเซฟที่คนอื่นทํามาให้ได้ไหมครับ

scanmanga's Photo scanmanga 19 Apr 2010

QUOTE(panama @ Apr 18 2010, 11:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เราใช้เซฟเราที่มีอยู่ทํา โดยไม่พึ่งเซฟที่คนอื่นทํามาให้ได้ไหมครับ

ได้ครับใช้ hex editer แก้ตัวเลขเอา ต้องมีความรู้เรื่องเลขฐานด้วยนะ
มันยุ่งยากผมเองก็ทำไม่เป็นหาของที่เค้าทำแจกดีกว่าง่ายดี