`
←  God of war
Logo
»

GOD OF WAR 3 US ZONE 1vs. GOD OF WAR 3 JAP...

Ryouhei's Photo Ryouhei 05 Apr 2010

ตาเทพกันจัง ผมเล่นเกมหรือดูหนังที่เค้าว่าาพต่างกันยังดูไม่ออกเลย

ถ้ามันไม่แตกต่างกันแบบชัดเจนอย่างดีวีดีกับบลูเรย์นี่ไม่เคยจะดูออกเลย 555+

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 05 Apr 2010

Zone 2 ... Cutscene สีต่างกันครับ

ส่วนเสียงพูดเป็นาษาญี่ปุ่นครับ ...

แต่ก็ไม่เข้าใจคนที่จะซื้อเวอร์ชั่น Z2 ด้วยแค่เหตุผลเพราะาพมันต่างแค่นั้นเหรอครับ ผมว่าถ้าอ่าน/ฟังญี่ปุ่นไม่ถนัด ก็เอา Zone 1 / 3 ดีกว่าครับ เลือกเอาที่เราเข้าใจดีกว่าเยอะครับ ...
Edited by YaKiZoBa, 05 April 2010 - 08:36 PM.

drji's Photo drji 05 Apr 2010

เรื่องนี้เหมือนว่า คุยกันไปครั้งหนึ่งแล้วครับ
ผลตอนนั้น...
ทำให้ผมอยากเล่นของโซน 2 ครับ

ทุกวันนี้เล่นอยู่ครับ โซน 2
บอกได้แค่เกมนี้สนุกมาก าพ เสียง ดีมากๆ เล่นแล้วสนุกชะมัด
แต่เทียบบอกความแตกต่างไม่ได้นะครับ เพราะที่บ้านมีอยู่แผ่นเดียวครับ

joah's Photo joah 05 Apr 2010

กินขนมรอาพประกอบ yoyo_12.gif

ส่วนตัวชอบ z2 มันขลังดี แต่ มีแค่ z1

donutpla2's Photo donutpla2 05 Apr 2010

ที่แน่ๆดูได้จากปกหลังว่าโซน2เสียงออกlinearPCM5.1/7.1แต่โซน1ไม่มีเพราะไม่ได้เขียน

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 05 Apr 2010

อ้าววววว สั่งโซน 1 ไปล่ะ ทำไงดี จะซื้อ โซน 2 ดีไหมเนี่ยยยยย

แล้วที่เก็บ ๆ โซน 1 ไว้ล่ะ ตั้งหลายเกม ต่างกันไหม จะรู้ได้ไง เกมไหนบ้างที่ต่างกัน
.
.
.
.
.
.
.
.
.
สุดท้ายก็ไม่ต้องเล่นมันละเกม ต้องมาคอยดูาพว่ามันต่างกันไหมในแต่ละเกม แต่ละโซน
นี่ขนาด Exclusive น่ะนี่ ยังต่างกันเลย แล้วหากมันลง Xbox อีกนี่ ไม่ต่างกัน 6 แบบเลยหรือครับ

runrunx's Photo runrunx 05 Apr 2010

อืม

ทีม santa monica studio ทำมา สเกล , าพและแสง สี สวยน้อยกว่า co-product dev

ที่ส่งไปแปลงซัพ ใส่sound และทำ product regional

หยั่งงี้ ทีม santa monica studio คงเสียใจแย่ 555

ปล แต่ก็มีความเป็นไปได้สูงอยู่ดี ยิ่งเรื่องซาวน์ นี่เป็นไปได้เชียวครับ

wonie's Photo wonie 05 Apr 2010

แล้วบอร์ดต่างประเทศมีใครถกกันเรื่องนี้เปล่าครับ พวกกระทู้แนวความต่างของาพเนี่ย ถ้ามันต่างกันจริงผมว่าไม่น่าพลาดนะ เห็นพวกฝรั่งชอบแคปาพมาให้เทียบกันประจำเลย

lengga's Photo lengga 05 Apr 2010

ดีแล้วครับ เพราะผมก็สงสัยเหมือนกัน

จริงๆ ก็อาจจะแปลได้ว่า ของ zone 2 ทางทีม ญี่ปุ่น อาจช่วย up scale เป็น 1080p

แต่ของ us 1080i

ผมเดาเอานะ เพราะที่บอกว่า พิมพ์ผิดไม่น่าจะเป็นไปได้

แล้วที่มาว่าคนอื่นว่าคิดมาก าพสวยอะไรเนี่ย ผมว่าเค้าก็รู้กันอยู่แล้วนะครับ ว่าาพสวย แต่ที่เค้ามาถามเพราะความสงสัยครับ

ใครไม่อยากตอบก็ผ่านไปดีกว่านะครับ

ตอนนั้น ผมตั้งคำถามเกี่ยวกับ star ocean 4 inter zone3 ทำไมเป็น 720p กลับมีคนมาต่อว่าผมว่า ซื้อเกมมานั่งจับผิดซะงั้น

จริงๆมันคือความสงสัยครับ อยากรู้เลยมาถาม

อ่ะ เอานี่ไปดูlink

แล้วนี่ ข่าวที่ลงทุกเว็บ แค่เอามาตัวอย่างหนึง link2

sirowzkung's Photo sirowzkung 05 Apr 2010

ผมมา confirm นะคับ ว่าาพต่างกันจริงๆ แบบเห็นได้ชัดคับ ไปลองเล่นมาแล้วที่ Gameshop สาขาสยามคับ

1. Z2 JP Contrast จะแข้มกว่าคับ
2. Z2 JP าพ 1080 P ส่วน โซนอื่นๆ 720 P
3. Z2 JP เสียง เป็น LPCM 5.1 ส่วนโซนอื่นเป็ฯ แค่ Dobly Digital 5.1 คับ
2. Z2 JP เสียงและซับ เป็น JP ล้วนคับ

alexa's Photo alexa 05 Apr 2010

QUOTE(ppao @ Apr 5 2010, 08:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอาพประกอบ เพื่อจะไม่เขว ขอรับ

ข้างบนไงครับ รูปออกใหญ่

QUOTE(sirowzkung @ Apr 5 2010, 09:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมา confirm นะคับ ว่าาพต่างกันจริงๆ แบบเห็นได้ชัดคับ ไปลองเล่นมาแล้วที่ Gameshop สาขาสยามคับ

1. Z2 JP Contrast จะแข้มกว่าคับ
2. Z2 JP าพ 1080 P ส่วน โซนอื่นๆ 720 P
3. Z2 JP เสียง เป็น LPCM 5.1 ส่วนโซนอื่นเป็ฯ แค่ Dobly Digital 5.1 คับ
2. Z2 JP เสียงและซับ เป็น JP ล้วนคับ

นี่หมายถึงาค 3 ใช่มั้ยครับ

แล้วาคcollection ล่ะครับ มีข้อมูลมั้ยครับ
Edited by alexa, 05 April 2010 - 09:59 PM.

benzpha's Photo benzpha 05 Apr 2010

ผมเล่นบนจอfull hd
ปล่อย1080pด้วยhdmi าพตัวหนังสือแตกๆทั้ง2โซน
ปล่อย720pแจ่มกว่า
แต่ผมลองปล่อย1080pด้วยcomponentดู โซน2าพอย่างเทพเลยครับ(เอาหยักลบหยัก)ยิ่งสีนี่สวยสุดๆ น้องผมมาเจอมันบอกเล่นแล้วนําตาจะไหล เวอร์ซะ

EMON55's Photo EMON55 05 Apr 2010

Zone 2 JP สวยกว่าจริงๆนะ หลังจากไปดูด้วยตาตัวเอง แต่ถ้าซื้อผมก็คงโซน 1 อยู่ดี เพราะเก็บแต่โซน 1 อิอิ

lengga's Photo lengga 05 Apr 2010

าพเกมมันสวยจริงๆแหละครับ ยิ่งฉากหลังๆเนี่ย เหมือนหนังเลย

jamemax's Photo jamemax 05 Apr 2010

ใครมี TV capture เทพๆ แคพทั้งสองเวอร์ชั่นมาบอกความแตกต่างได้ไหมครับ

ปล. แผ่ยุ่นมีใครขายไหมหว่า อยากจะเห็นจริงๆ
Edited by jamemax, 05 April 2010 - 10:26 PM.

coco's Photo coco 05 Apr 2010

ไม่แปลกเลยครับ Z2 JP ตัวเกมถูกเอาไปปรับแก้หลายอย่างเหมือนกันครับ นอกจากแสง สี เสียง ตามที่เค้าว่ามา แต่ที่สำคัญที่สุดคือ อะโฟรไดท์Z2 JP ไม่โชว์จุก เธอใส่เสื้อเรียบร้อยปิดแบบมิดชิด

Edited by coco, 05 April 2010 - 10:28 PM.

The Jia's Photo The Jia 05 Apr 2010

โห มีงี้ด้วย เกม Double Standard...

QUOTE(coco @ Apr 5 2010, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่แปลกเลยครับ Z2 JP ตัวเกมถูกเอาไปปรับแก้หลายอย่างเหมือนกันครับ นอกจากแสง สี เสียง ตามที่เค้าว่ามา แต่ที่สำคัญที่สุดคือ อะโฟรไดท์Z2 JP ไม่โชว์จุก เธอใส่เสื้อเรียบร้อยปิดแบบมิดชิด

จากโพสของท่าน ทำให้หลายๆท่านเลิกคิดเรื่อง 1080p yoyo_89.gif

joah's Photo joah 05 Apr 2010

แผ่นหนังของญี่ปุ่น ไม่ว่า dvd หรือ blu ray ขึ้งชื่อว่า คุณาพดีที่สุดในโลก

นี่ยังจะมาทำเกมส์ ให้ดีกว่า ชาวบ้านอีก

สุดยอดมาก

ปล. เพิ่มรองเท้าอีกอย่าง OniTsuga Tiger Nippon Made สุดยอดครับผม หนังท้องจิงโจ้เทพ

slutgirl's Photo slutgirl 05 Apr 2010

พูดไปก็เปล่าประโยชน์ครับ ผมจำได้ว่า เรื่องนี้ผมเป็นคนจุดประเด็นคนแรก ว่าาพ Z2 ต่างกับ Z1 Z3
จากกระทู้นี้
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;hl=สะพานเหล็ก

ผมปรากฏว่าผมโดนด่าระนาว เพลียแดดบ้าง ตาลายบ้าง ก็เลยไม่ขอพูดอะไรอีกเลย
ให้ไปเห็นกันเองดีกว่า เพราะ USER ผมเป็นเพียงผู้ต่ำต้อย พูดให้ตายก็ไม่มีใครเชื่อ
ต้องให้ระดับพี่บิ๊กอย่างท่าน Bonk มาอธิบายถึงจะเชื่อกัน

สวยกว่าหรือเหมือนกัน เพลียแดดหรือตาลาย พิสูจน์กันเองครับ

10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นหรือจะสู้มือคลำ