`

Jump to content

GOD OF WAR 3 US ZONE 1vs. GOD OF WAR 3 JAPAN ZONE 2

81 replies to this topic

#41 kurozakuro

ѡдѺ٧鹷 1

• Freshy

Posted 05 April 2010 - 10:54 PM

ไม่โชว์จุก นี่ ผมยอมจิงๆ 5555555555 ส่วนผมขอฟังเป็นข้อมูลแล้วกันครับ เรื่อง ความแตก ต่าง ระหว่าง Zone เป็นกรณีศึกษา ไม่ไหวกับ แผ่น Zone 2 จิงๆ ครับ

ถ้า เครโทสทำผมทรง เป้ ไฮร๊อค ผมผมเสียตังซื้ออีกแผ่นเลย

#42 kieng1234

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 05 April 2010 - 11:42 PM

เล่นเกมแต่ละทีเก็บรายละเอียดขนาดนั้นกันเชียว...

สงสัยผมพลาดอย่างแรงเพราะตาไม่เทพ - -

#43 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 06 April 2010 - 12:00 AM

QUOTE(slutgirl @ Apr 5 2010, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดไปก็เปล่าประโยชน์ครับ ผมจำได้ว่า เรื่องนี้ผมเป็นคนจุดประเด็นคนแรก ว่าภาพ Z2 ต่างกับ Z1 Z3
จากกระทู้นี้
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;hl=สะพานเหล็ก

ผมปรากฏว่าผมโดนด่าระนาว เพลียแดดบ้าง ตาลายบ้าง ก็เลยไม่ขอพูดอะไรอีกเลย
ให้ไปเห็นกันเองดีกว่า เพราะ USER ผมเป็นเพียงผู้ต่ำต้อย พูดให้ตายก็ไม่มีใครเชื่อ
ต้องให้ระดับพี่บิ๊กอย่างท่าน Bonk มาอธิบายถึงจะเชื่อกัน

สวยกว่าหรือเหมือนกัน เพลียแดดหรือตาลาย พิสูจน์กันเองครับ

10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นหรือจะสู้มือคลำ

ลุงโอมแกแซวเล่นนะครับ อย่าคิดมากเลยครับ
ส่วนอีกคนเขาก็ขอโทษแล้วนี้ครับ หยวนๆนะครับ เล่นเกมเดียวกันแท้ๆ yoyo_81.gif

#44 winny6969

ѡ

Posted 06 April 2010 - 12:03 AM

QUOTE(slutgirl @ Apr 5 2010, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดไปก็เปล่าประโยชน์ครับ ผมจำได้ว่า เรื่องนี้ผมเป็นคนจุดประเด็นคนแรก ว่าภาพ Z2 ต่างกับ Z1 Z3
จากกระทู้นี้
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;hl=สะพานเหล็ก

ผมปรากฏว่าผมโดนด่าระนาว เพลียแดดบ้าง ตาลายบ้าง ก็เลยไม่ขอพูดอะไรอีกเลย
ให้ไปเห็นกันเองดีกว่า เพราะ USER ผมเป็นเพียงผู้ต่ำต้อย พูดให้ตายก็ไม่มีใครเชื่อ
ต้องให้ระดับพี่บิ๊กอย่างท่าน Bonk มาอธิบายถึงจะเชื่อกัน

สวยกว่าหรือเหมือนกัน เพลียแดดหรือตาลาย พิสูจน์กันเองครับ

10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นหรือจะสู้มือคลำ

เคสนี้มันพิเศษจริงๆ ครับ นานๆ จะมีโผล่มาซักทีคนที่เค้าไม่ได้อ่านกระทู้ ที่คุณอ้างมา เค้าก็ไม่รู้หรอก

แล้วก็ยังคงคิดว่า ทุกโซนนั้นเหมือนกันหมดเหมือนเกมส์อื่นๆ

#45 forfun1

ѡͩѧ

• High Members

Posted 06 April 2010 - 12:20 AM

แต่ก่อนก็ชอบเอาภาพ ps3 กับ xbox360 มาเทียบกัน แล้วก็ว่าอันนั้นสวยกว่า นันนี้เนียนกว่า

พอเป็นเกม ex ไม่รู้ทำไงเลยเอาแผ่นแต่ละโซนมาเทียบกันเองเลยหรอเนี่ย

สุดยอดจริงๆ

เดี๋ยวคอยดูนะ ถ้ามันเป็น ex แล้วออกแต่ jap เดี๋ยวจะต้องมีการเอา lot ที่ปั้มแผ่นมาเทียบอีก คอยดูสิ อิอิ

ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ ถ้าถึงแม้จะต่างจริงก็คงไม่มากหรือทันสังเกตุเวลาเล่นหรอกครับ

#46 B'o'NK

ѡͧ෾

• High Royal Executive Members

Posted 06 April 2010 - 12:39 AM

มาคอนเฟิร์มความแตกต่างครับ

ภาพของ Z2 จะเป็น 1080 P ต่างกับที่โซนอื่น เป็นแค่ 1080i หรือ 720P เท่านั้น

ภาพบางฉากจะมีการใช้ เทคนิค Depth of Field เข้ามาช่วย ทำให้ส่วนที่เค้าเน้นนั้นมีความอลังการชัดเจนมากขึ้น กว่าการทำ blur ในบางส่วนแบบใน Z1 และ Z3

เสียง เพราะว่า บรรจุมาแค่เสียง JAP อย่างเดียว จึงอัดมาให้เป็น LPCM 7.1 / 5.1 ครับ

แคตาล๊อคของสีภายในเกมถูกปรับให้มีความเข้มขึ้น แสงสีต่างๆที่ได้จึงดู สวยสดขึ้ัน จน เราจะมองเห็นความแตกต่างชัดเจน เมื่อมีการตัดเข้า ออกระหว่าง cutscene และ gameplay

ภาษาทั้งเกม เป็นภาษา ญี่ปุ่นอย่างเดียว เท่านั้นทั้ง เมนู subtitle และ เสียงพากษ์

ภาพในเกม บางจุดถูกลดความรุนแรงลง

ยกตัวอย่างเช่นตอน ควักลูกตาโพเซดอนและ บิดคอหัก จะมีเลือดสาดมาแปะจอซึ่งจะไปทับตรงส่วนคอที่หักพอดี ตอนดึงคอขาดก็มีเลือดพุ่ง ปี๊ดดดดด ปิดเอ็นขาด เช่นกัน ขาขาดเปลี่ยนมุมกล้อง แล้วก็ หนองโพทั้งหลายถูกเก็บในเสื้ออย่างมิดชิด รวมถึงเครโทส ก็ใส่เสื้อกล้าม ตราห่านด้วยครับ ดังนั้น version นี้เล่น ต่อหน้าพ่อแม่ได้ครับ 55555

มุมกล้องในเกมขณะเล่น ก็มีการแก้ไขด้วยเช่นกันครับ

เช่น ฉากแรกที่สู้กะโพเซดอนตอนที่เรา ต้อง เจอร่าง ของโพเซดอน ใน Z1 และ Z3 จะมีแต่มุมมองที่เป็นแนวนอน เราจะกะระยะของหอกได้ยาก ยิ่งท่าที่มันจิ้มค้างแล้วช๊อตพื้น ใน Version Z2 มีการแก้มุมกล้องให้เป็น Bird eye View ในส่วนนี้ ทำให้เราสามารถ มองเห็นเงา หอกก่อนที่ โพไซดอนจะจิ้มลงมาได้ครับทำให้กะระยะถูก และมุม กล้องบางส่วน ก็มีการแก้ไขเช่นกัน เช่นบางฉาก เราเล่นจะรู้สึกว่ามุมกล้องมันอับ มันก็จะมีการแพนให้ไกลขึ้นเอง บางช่วง ทำให้เราสามารถมองได้กว้างขึ้น อันนี้คงบอกหมดไม่ได้ แต่ยืนยันว่ามีการแก้ไขจริงๆ

ถามว่าต่างกันไหม ผมเชื่อว่าคนที่เล่นมาแล้วนั้นดูออกทุกคนแน่นอน

แต่ถ้าถามว่าต้องไปขายแผ่นโซนอื่น แล้วมาซื้อโซนนี้ไหม ผมว่า มันก็ต้องวัดกันนะครับ เพราะแผ่นนี้ JAP ทั้งดุ้นเลย เหมาะสำหรับ JAPAN นิยมมากกว่าครับ แต่ถ้าตังเหลือ เล่น จบแล้ว อยากเก็บสะสม ผมก็ว่าแผ่นนี้ก็ ถือเป็นของสะสมที่ไม่เลวเลยเช่นกัน

ปล.ตาโอ๊ต อย่า งอน นาน ครับ ปล่อยๆไปเถอะ เพื่อตัวเองและบรรยากาศที่ดีของบอร์ดเกมจ้า

Edited by B'o'NK, 06 April 2010 - 02:16 AM.

#47 Mr.Mint

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 06 April 2010 - 12:47 AM

ขอบคุณคุณ bonk ครับ ใจเย็นๆครับทุกท่าน

#48 slutgirl

ѡдѺ٧鹷 1

• Interests:Living is easy with eye closed

Posted 06 April 2010 - 01:09 AM

ไม่ได้งอนนาน เค้าแค่น้อยใจเท่านั้นเอง yoyo_31.gif

#49 Darkmaster

硹ФѺ

Posted 06 April 2010 - 01:16 AM

มีงี้ด้วยเหรอเนี่ย พึ่งรู้แฮะ

#50 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

Posted 06 April 2010 - 02:01 AM

เรื่องนี้ผมว่าผมอ่านมานานแล้วนะ...ซึ่งถ้าใครพลาดไม่ได้อ่านก็อาจจะไม่รู้ ซึ่งมันก็อภัยกันได้!

แต่ไอ้ที่ไม่รู้ แล้วตัวเองก็ยังไม่ได้ดู แล้วดันไปว่าท้าทายชาวบ้าน อันนี้ก็ไม่ไหว เซ็งแทนคนช่างสังเกตครับ!!

#51 slutgirl

ѡдѺ٧鹷 1

• Interests:Living is easy with eye closed

Posted 06 April 2010 - 02:05 AM

QUOTE(DavidMegadeth @ Apr 6 2010, 02:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องนี้ผมว่าผมอ่านมานานแล้วนะ...ซึ่งถ้าใครพลาดไม่ได้อ่านก็อาจจะไม่รู้ ซึ่งมันก็อภัยกันได้!

แต่ไอ้ที่ไม่รู้ แล้วตัวเองก็ยังไม่ได้ดู แล้วดันไปว่าท้าทายชาวบ้าน อันนี้ก็ไม่ไหว เซ็งแทนคนช่างสังเกตครับ!!

ขอบคุณจริงๆครับ ขอบคุณจากใจ yoyo_04.gif

#52 ginji

ѡ鹤

Posted 06 April 2010 - 02:42 AM

เป็นฟามรู้มากๆฮะ มหัศจรรจริงๆ

#53 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 06 April 2010 - 02:45 AM

ผมมีแผ่น Z2 ครับ ว่างๆแวะมาดูมาลองที่ร้าน Gameshop สาขาสยามได้

ปล. ที่ผมซื้อเพราะต้องการลองเสียง LPCM 5.1 กะ 7.1 เสียงมันเทพกว่าจริงๆ แต่รู้สึกเหมือนดูการ์ตูนญี่ปุ่นเลย อิอิ
แถมมีซับให้โหลดเพิ่มนะแต่เป็นซับญี่ปุ่น(ตอนแรกไม่มี)

มีการจับผิดเกมส์ด้วย ชื่อตัวละครหรือเมืองจะเป็นภาษาญี่ปุ่น แต่มีตอนแรกๆที่มีชื่อซุส เขียนเป็นอังกฤษ ด้วยสงสัยลืมแก้ อิอิ

Edited by kiddysiam, 06 April 2010 - 02:47 AM.

#54 morningglory

ж١ᾧç͹

• Interests:call of duty thailand

Posted 06 April 2010 - 03:27 AM

ความรู้ใหม่เลยนะเนียเพิ่งรู้ซักสนใจโซน2ซะแล้ว

ขอบคุณมากครับ

#55 coupe

ѡ§

• High Members

Posted 06 April 2010 - 03:55 AM

เบื่อกระทู้แนวนี้มากเลยครับ yoyo_04.gif

#56 Brutal-Method

¹

Posted 06 April 2010 - 04:14 AM

ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าครับ

#57 alexa

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 April 2010 - 06:58 AM

แล้วภาคcollection ล่ะครับ มีข้อมูลมั้ยครับ

ว่าทั้ง 2 zone มันแตกต่างกันไหมครับ

Edited by alexa, 06 April 2010 - 06:59 AM.

#58 SeaValue

ѡ鹤

Posted 06 April 2010 - 07:46 AM

QUOTE(DavidMegadeth @ Apr 6 2010, 02:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>

+1 โดนใจอยางแรง

#59 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 06 April 2010 - 07:53 AM

QUOTE(coupe @ Apr 6 2010, 05:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เบื่อกระทู้แนวนี้มากเลยครับ yoyo_04.gif

กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้เปรียบเทียบภาพชิงดีชิงเด่นแบบxbox ps3นะครับ

เครื่องเดียวกันจะมาแข่งกันทำไม ดีซะอีกจะได้เป็นข้อมูลให้คนที่อยากซื้อเกมจะได้เลือกเอาเวอร์ชั่นไหน

#60 alexa

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 April 2010 - 08:01 AM

QUOTE(donutpla2 @ Apr 6 2010, 07:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้เปรียบเทียบภาพชิงดีชิงเด่นแบบxbox ps3นะครับ

เครื่องเดียวกันจะมาแข่งกันทำไม ดีซะอีกจะได้เป็นข้อมูลให้คนที่อยากซื้อเกมจะได้เลือกเอาเวอร์ชั่นไหน

ใช่ครับ ที่ผมตั้งขึ้นมา เผื่อคนที่อยากสะสมสิ่งที่ดีที่สุดครับ

ไม่ใช่เพื่อมาบ่นกัน

แข่งกันแค่ zone ไม่น่าจะเป็นไรนะครับ เพราะเครื่องเดียวกัน

หรือว่ามีแฟนบอย ZONE 1 ZONE 2 หว่า 555

ผมเป็นคนชอบหาข้อมูล แต่ว่าสิ่งที่ได้มา มันมาจาก internet

ไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไร คงต้องรบกวนท่านเซียนทั้งหลาย

ช่วยออกมาสนับสนุนข้อมูลหรือหักล้างก็ว่ากันไป