`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เพลย3เนี่ยภาพมันจะสวยกว่าXBOX360ใช่มั๊ยครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 25 Dec 2006

ไม่รู้แหะผมสาวกwiiแต่ไม่มีเครื่องซักเครื่อง :cry
แต่กระทู้นี้ถามแค่ว่าเครื่องไหนสวยกว่ากันนะครับไม่ใช่ให้มาสู้กัน :her

Muramasa's Photo Muramasa 25 Dec 2006

ผมว่า ให้ กทรื สนเ กระทู้นี้ดีกว่านะคับ เดี๋ยวจะบานปลาย

ปล. ผมสาวกเพล 3 นะ บางทีอ่านแล้วก็ฉุนบ้าง แต่ก็ต้องระงับอารมภ์และคำพูดคับ เพราะนี่คือความคิดส่วนตัวของแต่ละคน

xsodear121's Photo xsodear121 25 Dec 2006

ด้วยประสิทธิภาพของเครื่อง PS3 ที่มีประสิทธิภาพออกมาได้ดี-ดีมากไปเกือบได้ในทุกๆด้าน คุณลองเทียบดูเองละกันว่า เครื่องที่มีดีสุดโต่งหนึ่งด้านกับ เครื่องที่มีดีอย่างเดียวกับเครื่องแบบแรก และ มีดีปานกลางค่อนข้างดีมากรวมอยู่ในตัวด้วย แบบนี้ก้พอพิจารณามองการณ์ไกลกันได้ใช่มะคับ :explain

Gamegod's Photo Gamegod 28 Dec 2006

เเต่ตอนเเรกที่ PS 3 เอาตัวเลขมาโชว์ เเละฉาย Trailers ปลอม ๆ เเละบอกว่าจริง KILLZONE TEKKEN MOTORSTROM

เเถมเเซวว่า PS 720 คือเเรงกว่า X360 ถึง 2 เท่า

ผลลัพธ์คงได้เห็นกันเเล้วครับ เครื่องที่เเรงต้องมา tool ที่ทำเกมได้ง่ายด้วยครับ ซึ่งตรงนี้ x ชนะครับ

PS3 คงต้องพึ่ง square enix เเล้วครับ สำหรับกราฟฟิคอลังการ เพราะได้ข่าวว่าเขียนเอนจิ้นเฉพาะตัวเลย

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 30 Dec 2006

ผมก็อยากดูกราฟฟิกของ Ps3 เต็มๆหนะนะ แบบเกมส์ที่แสดงภาพได้สุด ๆ จะรอดู
เพราะ Xbox นี่ก็แสดงให้เห็นแล้วอะครับ คงต้องรอดูกันอีกยาว

แต่ผมแอบเชียร์ Ps3 นะครับ เพราะผมเกิดมากับมัน 555 (ตั้งแต่ Ps1-Ps3) เลยรู้สึก
ว่า Sony จะนำหน้าตลอดหงะ คิดว่างี้นะค๊าบ และอีกสาเหตุนึงที่ผมเชียร์ Sony
ก็คือ ผมอยากเล่น DMC4 อากกก เกมโปรด

butabuta's Photo butabuta 10 Dec 2009

dgo

butabuta's Photo butabuta 10 Dec 2009

dgo

Pandenzo's Photo Pandenzo 25 May 2010

up ja

987654321's Photo 987654321 06 Jun 2010

เนเธฅเน‰เธงเนเธ•เนˆเธ„เธ™เธŠเธญเธš