`
←  RPG Corner
Logo
»

դӶѺ WKC InTer ŧ¤Ѻ Id...

ԡ's Photo ԡ 09 Feb 2010

ผมลอง add ชื่อ แทบจะทุกคนแล้ว มันบอกว่า id not found มันเป็นเพราะอะไรครับ

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 9 2010, 09:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมลอง add ชื่อ แทบจะทุกคนแล้ว มันบอกว่า id not found มันเป็นเพราะอะไรครับ

เวลาAdd ใส่แค่ชื่อ PSN นะครับ ไม่ต้องใส่พวก .World ไรตามท้ายนะครับ

redeyeman's Photo redeyeman 09 Feb 2010

QUOTE(redeyeman @ Feb 9 2010, 07:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Enjoy! :)

redeyeman_psd / redeyeman_psd.world

Sorry krub this correct ---> redeyeman_psn / redeyeman_psn

hyden's Photo hyden 09 Feb 2010

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 9 2010, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งง ยังหาใครไม่เจอเลย เหอะๆ

Add แล้วนะครับ รบกวน Accept ด้วยครับ

ԡ's Photo ԡ 09 Feb 2010

ไปไหนกัน ไปด้วยครับ lol สงสัยต้อง add เอง เพราะว่า มีคน add มามันหาไม่เจอ ว่าต้องไป accept ตรงไหน lol

ꡡꡡ͡'s Photo ꡡꡡ͡ 09 Feb 2010

ด้วยคนนะครับท่าน
PSN : BIGGIGGOG
WKC ID : Biggiggog. world

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 9 2010, 09:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปไหนกัน ไปด้วยครับ lol สงสัยต้อง add เอง เพราะว่า มีคน add มามันหาไม่เจอ ว่าต้องไป accept ตรงไหน lol

หน้าHome GeoNet เราแล้วกด สามเหลี่ยมเข้าSub Menu ได้ครับแล้วจะมีให้เลือก Massage อ่าครับกดเข้าไป
Edited by Razgrizad, 09 February 2010 - 10:04 PM.

deztoy's Photo deztoy 09 Feb 2010

PSN : deztoy
iD Game : Rajeev.world

add ผมด้วยคนครับ

ท่านไหนอยากให้ผมช่วยไปปั้มGR ให้ ส่งMsg มาที่PSN ผมนะครับ ^^

soso's Photo soso 09 Feb 2010

แอดผม ด้วยครับ
พรุ่งนี้น่าจะได้แผ่น psn:sosoAT3

Uzsa's Photo Uzsa 09 Feb 2010

japan version :

ID แรก McArcXTerminator
ID สอง Morn_JP

usa version :

ID Morn_JP

hic's Photo hic 09 Feb 2010

Hic_US ครับ ใน Geonet ก็ add ชื่อนี้ได้เลยครับ

joah's Photo joah 09 Feb 2010

QUOTE(Uzsa @ Feb 9 2010, 10:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
japan version :

ID แรก McArcXTerminator
ID สอง Morn_JP

usa version :

ID Morn_JP

ผมไม่ลงให้คุณ มอน เดี๋ยว ผมตามไม่ทัน <(@^ ^@)> ผมกลัวว่า ผมได้แผ่นมา คุณ มอน ไป GR 15 แล้วแน่ๆ

PAOLi360's Photo PAOLi360 09 Feb 2010

ผมพึ่งเล่นเมื่อกี๊เนี๊ย ถึงแค่พาเจ้าหญิงหนีเองครับ ไม่รู้อีกนานไหมจะ on ได้ รวมๆแล้วผมว่ามันก็สนุกนะทำไมรีบขายทิ้งกันก็ไม่รู้

อย่างไรก็ตาม Add ผมไว้ก่อนได้นะครับ

PSN: PAOLi-Z1 ครับ

มีคำถามด้วยนิดหน่อยครับ พวกสกิลนี่ ควร up สายไหนสายนั้นหรือเปล่าครับ ทั้ง avatar และ พวกตัวอื่นใน party น่ะครับ

แล้วมันมี reskill ไหม (กลัว up ผิดแล้วต้องมานั่งเล่นใหม่)

QUOTE(joah @ Feb 9 2010, 10:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ลงให้คุณ มอน เดี๋ยว ผมตามไม่ทัน <(@^ ^@)> ผมกลัวว่า ผมได้แผ่นมา คุณ มอน ไป GR 15 แล้วแน่ๆ

ดูตามลายเซ็นต์ผม รายงานสดรายวัน yoyo_52.gif แต่งานนี้ถ้าจะช้าหน่อยๆ เล่นเวอร์ชั่น us ตอนนี้อารมณ์คล้ายๆสมัยเกมส์เวอร์ชั่นญี่ปุ่นออกมาใหม่เลย กว่าจะผ่านแต่ละเควสได้เสียเวลาจริงๆ ตอนนี้เห็นพวกฝรั่งไป gr7 แล้วจะไล่ทันไหมนิ yoyo_63.gif บ้านเราของเข้าช้ากว่าเค้าตั้งหลายวัน

QUOTE(PAOLi360 @ Feb 9 2010, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมพึ่งเล่นเมื่อกี๊เนี๊ย ถึงแค่พาเจ้าหญิงหนีเองครับ ไม่รู้อีกนานไหมจะ on ได้ รวมๆแล้วผมว่ามันก็สนุกนะทำไมรีบขายทิ้งกันก็ไม่รู้

อย่างไรก็ตาม Add ผมไว้ก่อนได้นะครับ

PSN: PAOLi-Z1 ครับ

มีคำถามด้วยนิดหน่อยครับ พวกสกิลนี่ ควร up สายไหนสายนั้นหรือเปล่าครับ ทั้ง avatar และ พวกตัวอื่นใน party น่ะครับ

แล้วมันมี reskill ไหม (กลัว up ผิดแล้วต้องมานั่งเล่นใหม่)

ตัวละครอื่นไม่ต้องไปสนใจมากคับ ไม่ค่อยมีความหมายเท่าไหร่ แค่ให้จบก็พอ

เน้นที่ Avatar คับ เล่น มี reskill คับ พอจบ เราจะจุติได้คับ เพราะเราต้อง up ทุกสาย สำหรับ Trophy แนะนำ ถ้าอัพอาวุธไรไปแล้วก็เอาให้เต็ม 100 เลยคับ กับ อีกอย่าง ควรเป็น เวทขาว เอาไว้เติมเลีอดสะดวก เวลา ลุย q เพื่อ up lv ส่วนที่เหลือ ก็ up พวกเพิ่มค่าต่างๆ

QUOTE(Uzsa @ Feb 9 2010, 11:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูตามลายเซ็นต์ผม รายงานสดรายวัน yoyo_52.gif แต่งานนี้ถ้าจะช้าหน่อยๆ เล่นเวอร์ชั่น us ตอนนี้อารมณ์คล้ายๆสมัยเกมส์เวอร์ชั่นญี่ปุ่นออกมาใหม่เลย กว่าจะผ่านแต่ละเควสได้เสียเวลาจริงๆ ตอนนี้เห็นพวกฝรั่งไป gr7 แล้วจะไล่ทันไหมนิ yoyo_63.gif บ้านเราของเข้าช้ากว่าเค้าตั้งหลายวัน

แล้วผมล่ะะะะะะ ยังไม่ได้เริ่มเลยคับบบบบบบบ yoyo_33.gif

ปล ผมเลยว่างมาตั้งกระทู้ ยังไม่มีแผ่น T-T
Edited by joah, 09 February 2010 - 11:16 PM.

ผมเพิ่งได้แผ่นตอนบ่ายๆนี้เอง ไม่รู้คืนนี้จะจบเนื้อเรื่องทันรึปล่าว

ค่า STAT ของ us เป็นอย่างนี้นิเอง

ATK.......MAGIC

DEF.......RES

STR.......SPR

VIT........AGI

INT........DEX
Edited by Uzsa, 09 February 2010 - 11:34 PM.

PAOLi360's Photo PAOLi360 09 Feb 2010

QUOTE(joah @ Feb 9 2010, 11:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวละครอื่นไม่ต้องไปสนใจมากคับ ไม่ค่อยมีความหมายเท่าไหร่ แค่ให้จบก็พอ

เน้นที่ Avatar คับ เล่น อาวุธ ไรอยู่คับ

ตัว avatar ผมยังไม่ได้ up skill อะไรเลยครับ lv5 อยู่ กะว่าจะเล่นดาบสองมือ แต่ไม่เห็นมีมาให้ใช้เลย

QUOTE(Uzsa @ Feb 9 2010, 11:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเพิ่งได้แผ่นตอนบ่ายๆนี้เอง ไม่รู้คืนนี้จะจบเนื้อเรื่องทันรึปล่าว

ค่า STAT ของ us เป็นอย่างนี้นิเอง

ATK MAGIC

DEF RES

STR - Strength SPR - Spirit

VIT - Vitality AGI - Agility

INT - Intelligence DEX - Dexterity

ตอนนี้อยากรู้มากว่า เต็ม lv เท่าไหร่ ถ้า 99 เนี่ย เป็นเทพเลยนะเนี่ย เพราะ แค่ 50 Jp Ver. โซโล่ได้เกือบหมด

QUOTE(PAOLi360 @ Feb 9 2010, 11:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัว avatar ผมยังไม่ได้ up skill อะไรเลยครับ lv5 อยู่ กะว่าจะเล่นดาบสองมือ แต่ไม่เห็นมีมาให้ใช้เลย

up หอก กับ เวทขาว คับ ถ้ายังไม่ up ไรเลย หอก บัฟ AC ได้สะดวกดี ป้องกันดี ตบแรงดี ถึงแรงสูงดาบมือเดียวไม่ได้แต่ป้องกันดีกว่าเยอะ

Baby Punk's Photo Baby Punk 09 Feb 2010

ID PSN : Audio-Technika คับ
ID เกม : FireFox

เล่นแค่ช่วงค่ำครับ เสาร์-อาทิตย์ น่าจะได้ทั้งวัน yoyo_52.gif