`

Jump to content

դӶѺ WKC InTer ŧ¤Ѻ Id PSN Ѻ Id Game ¹ФѺ

3310 replies to this topic

#61 hic

ѡͩѧ

• High Members

Posted 09 February 2010 - 11:28 PM

โหเล่นเร็วมากเลยครับ ผมได้แผ่นมาวันเสาร์เพิ่งจะ lv 18

อยากรู้ว่ามีนัดกันไปรวมๆอยู่เมืองของใครบ้างมั้ยครับเนี่ย

#62 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 09 February 2010 - 11:40 PM

ตอนนี้ อยู่กันที่เมืองผม3คนอ่าครับ ห่ะห่ะ

เด๋ว GR7 จะรีบปั้มเลเวลกับหาของเพิ่มล่ะ ToT

#63 ooh7

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 09 February 2010 - 11:48 PM

คุณ Razgrizad พาผมทำเควสหน่อยสิครับ ผมแอดไปแล้วนะครับ วันนี้ หลังเที่ยงคืนได้มะครับผม

#64 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 09 February 2010 - 11:55 PM

QUOTE(ooh7 @ Feb 9 2010, 11:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Razgrizad พาผมทำเควสหน่อยสิครับ ผมแอดไปแล้วนะครับ วันนี้ หลังเที่ยงคืนได้มะครับผม

ได้ครับผม Join มาที่Hometownผมได้เลยครับ

#65 ooh7

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 09 February 2010 - 11:56 PM

เดี๋ยวอาบน้ำแปป ครับ 15 นาที

#66 boozaa

ѡ§

Posted 09 February 2010 - 11:58 PM

เมื่อไรจะได้แผ่นเนี่ยยย

#67 EMON55

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 10 February 2010 - 12:27 AM

เล่นอยู่จ้า PSN: EMONNY_TH

#68 Msnmsn

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 10 February 2010 - 12:32 AM

PSN : Msnmsn ครับ *0*

#69 slutgirl

ѡдѺ٧鹷 1

• Interests:Living is easy with eye closed

Posted 10 February 2010 - 01:57 AM

ลงชื่อด้วยคนครับ
PSN : zaboho
Game ID : SlutgirL.HQ

ตอนนี้เลเวล 22 แล้วค้าบบ

#70 Relkuz

ѡ§

Posted 10 February 2010 - 02:47 AM

เอ้อว่าแต่ ตกลง zone US มันเล่นกับ แผ่น zone JP ไม่ได้สินะครับ ?

#71 pencils

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 10 February 2010 - 07:08 AM

PSN : YUM_MAMA
Game : Gold LioN.world

#72 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 10 February 2010 - 07:50 AM

เวลาเราทำเควสออนไลน์กับคนที่เลเวลสูงกว่ามากๆ exp จะได้น้อยไช่ไหมคับ แต่ค่า GR จะได้เท่ากันถูกรึปล่าวครับ ?

แต่ละคนสงสัยเลเวลไปไกลแล้วแน่เลย

แผ่นยังไม่ได้เลย แต่วันนี้น่าจะส่งถึงบ้าน วันนี้จะรีบปั้มเลเวล แล้วจะรีบตามไปออนไลน์ครับ

#73 ꡡꡡ͡

ѡ

Posted 10 February 2010 - 08:24 AM

ใครเจอปัญหาแอดเฟรนด์กันไม่ได้มั่งไหมครับ ตอนนี้ผมเจออยู่ 2คนคือคุณ famicomwarrior กับ pickyman ครับ อาการคือ
1. กรณีของผมกับ pickyman : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว ส่วนในเกม ผมแอดเฟรนด์ไปแล้วเจอชื่อของเขาและรอตอบรับอยู่ แต่เขาไม่เห็นรีเควสต์ของผม และเขาก็แอดเฟรนด์ผมไม่ได้ มันบอกว่า id not found
2. กรณีของผมกับ famicomwarrrior : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว แต่ทั้งเขาและผมแอดเฟรนด์กันไม่ได้เลย มันบอกว่า id not found
เป็นไปได้ไหมครับในกรณีของ psn ไม่ตรงโซนกันแล้วจะแอดกันไม่ได้ อย่าง psnUS กับ psnHK แต่แผ่นก็โซน 1 เหมือนกันนา???
ยังไงใครทราบก็รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับ เผื่อจะได้แก้ไขอะไรทัน ไม่ต้องเก็บเวลไปไกลแล้วต้องกลับมาสร้างตัวละครเล่นใหม่ ขอบคุณครับ

#74 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 10 February 2010 - 09:29 AM

QUOTE(บิ๊กกิ๊กก๊อก @ Feb 10 2010, 08:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเจอปัญหาแอดเฟรนด์กันไม่ได้มั่งไหมครับ ตอนนี้ผมเจออยู่ 2คนคือคุณ famicomwarrior กับ pickyman ครับ อาการคือ
1. กรณีของผมกับ pickyman : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว ส่วนในเกม ผมแอดเฟรนด์ไปแล้วเจอชื่อของเขาและรอตอบรับอยู่ แต่เขาไม่เห็นรีเควสต์ของผม และเขาก็แอดเฟรนด์ผมไม่ได้ มันบอกว่า id not found
2. กรณีของผมกับ famicomwarrrior : เป็นเพื่อนกันใน psn แล้ว แต่ทั้งเขาและผมแอดเฟรนด์กันไม่ได้เลย มันบอกว่า id not found
เป็นไปได้ไหมครับในกรณีของ psn ไม่ตรงโซนกันแล้วจะแอดกันไม่ได้ อย่าง psnUS กับ psnHK แต่แผ่นก็โซน 1 เหมือนกันนา???
ยังไงใครทราบก็รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับ เผื่อจะได้แก้ไขอะไรทัน ไม่ต้องเก็บเวลไปไกลแล้วต้องกลับมาสร้างตัวละครเล่นใหม่ ขอบคุณครับ

Psn ไม่ตรง Zone ไม่เกี่ยวคับ น่าจะชื่อผิดคับผม มีอีกทางคือ นัดเจอที่ เมืองใครก็ได้ซักเมือง แล้ว Add ต่อหน้าเลย ชัวย์สุดคับผม

QUOTE(Relkuz @ Feb 10 2010, 02:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้อว่าแต่ ตกลง zone US มันเล่นกับ แผ่น zone JP ไม่ได้สินะครับ ?

รอถึงพฤหัสนี้คับ มันมี update รออยู่เหมือนกัน

QUOTE(Zigzag @ Feb 10 2010, 07:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาเราทำเควสออนไลน์กับคนที่เลเวลสูงกว่ามากๆ exp จะได้น้อยไช่ไหมคับ แต่ค่า GR จะได้เท่ากันถูกรึปล่าวครับ ?

แต่ละคนสงสัยเลเวลไปไกลแล้วแน่เลย

แผ่นยังไม่ได้เลย แต่วันนี้น่าจะส่งถึงบ้าน วันนี้จะรีบปั้มเลเวล แล้วจะรีบตามไปออนไลน์ครับ

ใช่คับ ไปกับคน lv สูงกว่า ได้ exp น้อย แต่ Gr เท่ากันคับผม

#75 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 10 February 2010 - 10:28 AM

เมื่อคืนอัดจนGR7 แล้ววว พอเห็นPoint ที่จะต้องใช้ไปGR8แล้วShock เลยห้าห้า

เรื่องAdd เพื่อนของผมใช้วิธี ไม่ต้องรอAccept อ่าครับใช้Add กลับไปแทนเลย ในGeoNet อ่าครับ

#76 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 10 February 2010 - 10:31 AM

QUOTE(Razgrizad @ Feb 10 2010, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนอัดจนGR7 แล้ววว พอเห็นPoint ที่จะต้องใช้ไปGR8แล้วShock เลยห้าห้า

เรื่องAdd เพื่อนของผมใช้วิธี ไม่ต้องรอAccept อ่าครับใช้Add กลับไปแทนเลย ในGeoNet อ่าครับ

ยังน้อยคับ คนจะเลิกเล่นกันเยอะ ช่วงนี่แหละ เพราะเบื่อ ฆ่ายักษ์แดง

เอามาลงให้สร้างกำลังใจ ถ้าอยากถึง GR 15

เราต้องมีทั้งหมด 54,670,000 PoinT

Edited by joah, 10 February 2010 - 10:45 AM.

#77 KillerQ

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 10 February 2010 - 10:37 AM

ID Alexzunder

ร่วมวงด้วย หุหุ ยังไม่ได้แตะเลย บ้าเจงๆ ฮ่ะๆๆ

#78 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 10 February 2010 - 10:41 AM

QUOTE(joah @ Feb 10 2010, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังน้อยคับ คนจะเลิกเล่นกันเยอะ ช่วงนี่แหละ เพราะเบื่อ ฆ่ายักษ์แดง

มันต้องฆ่าแต่ยักษ์แดงหรอครับ ถึงจะได้ค่าGR อะคับ หรือตัวอื่นมันให้น้อย อย่างงี้คงน่าเบื่อน่าดูเลยอะ มันไม่มีไรให้ทำอย่างอื่นเพื่อเพิ่มค่า GR มั้งหรอคับ

#79 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 10 February 2010 - 10:45 AM

ยักษ์แดงมันเร็วสุด แต่ยังไงก็แนะนำไปเล่น acient dragon GR6 หรือเควส black golem GR6 ยังจะได้ของมีประโยชน์มากกว่าเพื่อเอามาใช้ทำชุดควีน GR9 ในอนาคต หลายๆคนเน้นแต่อัพ GR พาเพื่อนไปตีแต่ยักษ์แดงก็เบื่อกันน่ะสิครับ เควสมีตั้งเยอะ ไปทำเควสอื่นหาของยังจีประโยชน์มากกว่าตียักษ์แดงไปวันๆ

#80 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 10 February 2010 - 10:48 AM

QUOTE(Uzsa @ Feb 10 2010, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยักษ์แดงมันเร็วสุด แต่ยังไงก็แนะนำไปเล่น acient dragon GR6 หรือเควส black golem GR6 ยังจะได้ของมีประโยชน์มากกว่าเพื่อเอามาใช้ทำชุดควีน GR9 ในอนาคต หลายๆคนเน้นแต่อัพ GR พาเพื่อนไปตีแต่ยักษ์แดงก็เบื่อกันน่ะสิครับ เควสมีตั้งเยอะ ไปทำเควสอื่นหาของยังจีประโยชน์มากกว่าตียักษ์แดงไปวันๆ

อ่อโอเคครับ เดี๋ยววันนี้จะลองไปดูครับ ห่ะห่ะ ตอนนี้เอียนยักย์แดงมากครับ ห้าห้า