`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ปกติซื้ออุปกรณ์ PC ที่ไหนกันบ้างครับ

chaba's Photo chaba 01 Feb 2010

ของผมปกติจะเช็คราคาที่ร้าน Jib ที่พันทิพย์ก่อน

ถ้าถูกกว่าข้างนอกก็จะซื้อ อยากจะสอบถามคนอื่น ๆ

หน่อยว่ามีแหล่งที่ถูกกว่านี้ อีกหรือเปล่าครับ

silapakorn's Photo silapakorn 01 Feb 2010

ร้าน m inter ชั้น 4 ถูกกว่าร้าน jib หลายๆ อย่าง
บนพันทิพย์ผมถือคติว่า ยิ่งชั้นสูงของยิ่งถูก ดังนั้นเวลาเดินผมจะเดินชั้นบนก่อน

Xpert's Photo Xpert 01 Feb 2010

เน€เธญเธฒเธˆเธฃเธดเธ‡เน† เธœเธกเน€เธ”เธดเธ™เธ—เธธเธเธฃเน‰เธฒเธ™เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เน€เธชเธตเธขเน€เธงเธฅเธฒเธซเธ™เนˆเธญเธขเนเธ•เนˆเธเน‡เธ„เธธเน‰เธกเธฅเธฐ

เธฃเน‰เธฒเธ™เธ—เธตเนˆเธชเนˆเธงเธ™เธกเธฒเธเธœเธกเธˆเธฐเน„เธ”เน‰เธ‚เธญเธ‡เธ–เธนเธเน† เธˆเธฐเธกเธตเธฃเน‰เธฒเธ™ JIB, SIAM SOFTTECH เนเธ•เนˆเธ‚เธญเธ‡เธšเธฒเธ‡เธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธเน‡เธกเธตเธฃเน‰เธฒเธ™เธญเธทเนˆเธ™เธ—เธตเนˆเธฃเธฒเธ„เธฒเธ–เธนเธเน† เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เนเธ•เนˆเธ•เน‰เธญเธ‡เธ‚เธขเธฑเธ™เธ”เธนเธ™เธดเธ”เธ™เธถเธ‡ เธšเธฒเธ‡เธ—เธตเธญเธฒเธˆเธˆเธฐเนเธญเธšเธญเธขเธนเนˆเนƒเธ™เธซเธฅเธทเธšเธ—เธตเนˆเน€เธฃเธฒเน„เธกเนˆเน€เธ„เธขเธชเธฑเธ‡เน€เธเธ•เธเน‡เธกเธต 555

KILLER 7's Photo KILLER 7 01 Feb 2010

ส่วนมากผมซื้อร้าน JIB ถ้าชิ้นไหนไม่มีค่อยไปซื้อร้านอื่น

kiou911's Photo kiou911 01 Feb 2010

เคยไปซื้อสาย SATA to USB ร้านโนเนมในพันทิพย์
ร้านห่างกันประมาณ 3 ห้อง ร้านนึงขาย 350 อี่กร้านขาย 200 d582d79f.gif
ผมว่าถ้าอุปกรณ์จุกจิกนี่คงต้องเดินดูกันหน่อย ห่างกันไม่กี่ร้านราคาต่างกันขนาดนี้ ถ้าไปหลงซื้อละเจ็บใจน่าดู yoyo_92.gif

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 01 Feb 2010

ผมเอาสะดวกครับ ผมก็จะเข้าร้านแบบ Jedi ก่อนเลย ราคาโอเคครับ ที่สำคัญเวลาเราไปเคลมของฝากร้านเขาไปเคลมสะดวกกว่า คุยง่ายกว่าไปเคลมเองหลายเท่าครับผม :)

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 01 Feb 2010

แล้วแต่อะผมเดินไปเรื่อย ถูกใจร้านไหนก็ร้านนั้นแหละ ไม่มีร้านประจำ

kua's Photo kua 01 Feb 2010

่jib เหมือนกัน

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 01 Feb 2010

ผมเข้า tkcom ราคามาตรฐาน บริการก็ ok

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 01 Feb 2010

อยู่ต่างจังหวัดครับ Advice Computer ครับ ส่งถึงหน้าบ้าน บริการพอได้ครับ (แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น The System แล้วอ่ะ)

โจ้'s Photo โจ้ 01 Feb 2010

ชั้นสูงๆของถูกกว่าจริงครับแต่ต้องดูประกันของศูนย์ด้วยบางทีประกันประกันร้านวันนี้
แต่เป็นประกันศูนย์ตั้งแต่เดือน6ปีก่อนแล้วขายไม่ออก จริงอยู่ว่ามันคือประกัน1ปีแต่กลายเป็นเราได้ของเก็บเก่านี่นาแถมไม่รู้ถ้ามีปัญหาแล
้วข้าศูนย์ซ่อมจะคิดวันหมดประกันไหน

Showa's Photo Showa 01 Feb 2010

JIB กับ Advice Computer ครับ

nakharin's Photo nakharin 01 Feb 2010

ของผมซื้อร้าน 108 ที่เสรี
(ตอนนี้เสรีปิดห้าง ปรับปรุงอยู่ ร้าน 108 เลยย้ายมาตึกข้างหลังห้างแทน)

ร้านนี้ของแพงกว่า 100-200 บาท
ของมีปัญหาน้อยมาก ดูแลลูกค้าดี
สั่งของแปปเดียวก็ได้แล้ว
ส่งเคลมก็สะดวก

ไปพันทิป ค่ารถก็บานแล้ว เหนื่อยด้วย

เป็นร้านใกล ๆ บ้านผม ที่เชื่อใจได้ครับ

supra's Photo supra 01 Feb 2010

เธžเธฑเธ™เธ—เธดเธžเธขเนŒเธ—เธตเนˆเน€เธ”เธตเธฑเธขเธงเน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš เน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เธˆเธฐเน„เธ›เน„เธซเธ™ เธ–เน‰เธฒเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธฒเธ‹เนˆเธญเธก,เน€เธ›เธฅเธตเนˆเธขเธ™,เน€เธžเธดเนˆเธก เธเน‡เน€เธ”เธดเธ™เธชเธณเธฃเธงเธˆเธกเธฑเธ™เน„เธ›เน€เธฃเธทเนˆเธญเธขเน†เน„เธกเนˆเน€เธˆเธฒเธฐเธˆเธ‡เธฃเน‰เธฒเธ™ เนเธ•เนˆเธ›เธฃเธฐเธเธญเธšเนƒเธซเธกเนˆเธขเธเน€เธ‹เน‡เธ—เธเน‡ Jedi

chaba's Photo chaba 01 Feb 2010

Jedi เธ™เธตเนˆเธ„เธทเธญเธฃเน‰เธฒเธ™เน„เธซเธ™เธซเธฃเธญเธ„เธฃเธฑเธš

เธกเธตเธซเธ™เน‰เธฒเน€เธงเน‡เธšเธซเธฃเธทเธญเน€เธ›เธฅเนˆเธฒ เน€เธญเนˆเธข

supra's Photo supra 01 Feb 2010

QUOTE(chaba @ Feb 1 2010, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Jedi นี่คือร้านไหนหรอครับ

มีหน้าเว็บหรือเปล่า เอ่ย

http://www.jedicool.com/

ขอบคุณมากครับ

zodiac's Photo zodiac 02 Feb 2010

QUOTE(silapakorn @ Feb 1 2010, 08:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้าน m inter ชั้น 4 ถูกกว่าร้าน jib หลายๆ อย่าง
บนพันทิพย์ผมถือคติว่า ยิ่งชั้นสูงของยิ่งถูก ดังนั้นเวลาเดินผมจะเดินชั้นบนก่อน

ใช่ครับ เพราะร้านบนๆ ไม่ค่อยมีคนเดิน มากเท่าชั้นล่างๆ

แต่เช็คราคาก่อนจากร้านอื่นก็ดีนะครับ ขยันเดินหน่อย

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 02 Feb 2010

ส่วนใหญ่ ผมจะซื้อที่ TK Com ครับ
แต่ต้องไปเช็คราคาที่อื่นก่อน แล้วมาซื้อที่นี้ แล้วก็จะได้ ถูกกว่าที่อื่น นิดนึง นะครับ

QUOTE(KoRn_8221 @ Feb 1 2010, 12:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้า tkcom ราคามาตรฐาน บริการก็ ok

+1 ครับ เหมือนกันเลย

chaba's Photo chaba 02 Feb 2010

m inter ถ้าขึ้นจากบันไดเลื่อนมาอยู่ฝั่ง

หรอครับจะไปเช็คดูบ้าง