`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

วิธีลง Option File Winning 2010 : XBOX 360

redeyeman's Photo redeyeman 24 Jan 2010

วิธีลง Option File Winning 2010 : XBOX 360

1. Download Option file & Xplorer360
1.1 PES_OF_1.5_XBOX360
- เวอร์อื่นๆ อัพเดทกันที่นี่เลยครับ --> http://www.pes-patch.com
1.2 Xplorer 360 ตัวจัดการไฟล์ระหว่าง PC กับ HDD ของ XBOX
- เมื่อโหลดมาแล้วแตกออกมาจะได้ไฟล์ที่ขึ้นต้นด้วยชื่อ PESxxxx ให้ Rename เป็น WExxx ทุกไฟล์
(ใช้โปรแกรมรีเนมตัวนี้ครับ เพราะไฟล์มันเยอะ - -")

2. ถอด HDD XBOX ระวังตัวสปริงมันเด้งหายไปนะครับ

3. ต่อ HDD XBOX เข้าตัวตัว External HDD for Notebook เสร็จแล้วเสียบกับ PC

4. เปิดโปรแกรม Xplorer360
Drive > Open> Harddrive or Memcard > Partition 3> Content > xxx > 4B4E080D > 00000001
* xxx = Folder ตามรูปถ้ามีมากกว่าหนึ่งก็ลองดูชื่อที่มันไกล้เคียงในรูปนะครับ ตรงนี้ผมมีแค่ อันเดียว ที่สำคัญคือชื่อ Folder 4B4E080D > 00000001 ต้องมี

โครงสร้างไฟล์ตามรูป

5. ลากไฟล์ ข้อ 1.2 มาไว้ใน Folder 00000001 ทั้งหมด อาจใช้เวลาหน่อย

6. ตรงนี้ถือว่าแพทเรียบร้อยแล้วครับ จัดการเอา HDD กลับไปอยู่เหมือนเดิม เปิดเข้าเกมส์ แล้วเลือก Load Option file จาก HDD ก็เสร็จเรียบร้อยครับ

ผิดพลาดหรือตกหล่นตรงไหนเชิญแนะนำพูดคุยต่อนะครับ ผมลองทำแล้วใช้งานได้ 100% :) ขอบคุณครับ

Credite :
- กระทู้ของคุณ tonnam121 (http://www.dvdgameon...howtopic=198416)
- http://www.pes-patch.com
- Google

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 25 Jan 2010

มา Confrim ครับว่าทำได้ ผมทำได้แล้วครับ
Rename ตั้งนานน (ใช้โปรแกรม Rename ไม่เป็น เลย จัด แบบ Manual ซะ)

ทำตามขั้นตอนด้าน บน รับรอง ได้แน่นอนครับ ผม

ส่วนใครจะเอา ตัวที่ Rename แล้วก็ PM พร้อม Email มานะครับ (เผอิญผม ฝาก file ไม่เป็น)

หรือใครจะสอนวิธี ฝาก file ในกระทู้นี้ ถ้าสนอ เดียวผมจะ เอาขึ้นกระทู้นี้แหละครับ

repeiam's Photo repeiam 25 Jan 2010

ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์มากทีเดียว

sakcmx's Photo sakcmx 26 Jan 2010

ขอบคุณมากๆคับ ขั้นตอนนี้ทำไงคับ

3. ต่อ HDD XBOX เข้าตัวตัว External HDD for Notebook เสร็จแล้วเสียบกับ PC

ต้องไปหาซื้อ ตัว External HDD for Notebook มาใช้ แล้วแกะ HDD ออกมาใ่ส่มะคับ มือใหม่อ่ะ เพิ่งได้ HDD รบกวนด้วยเน้อคับ (มีรูปด้วยยิ่งดี*-*)

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 26 Jan 2010

สำหรับ HD xbox ถ้าไม่อยาก ถอดบ่อยๆ ผม แนะนำ อุปกรณ์ ตัวนี้เลยครับบบ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=200784

สะดวกและง่าย มากเลยครับ วิธีการทำ และโปรแกรม ก็ ตามด้านบนเลยครับ พอแก้แล้วมันแหล่มมาก
Edited by Mio and Mayu, 26 January 2010 - 11:10 AM.

impkun's Photo impkun 27 Jan 2010

QUOTE(Mio and Mayu @ Jan 26 2010, 11:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับ HD xbox ถ้าไม่อยาก ถอดบ่อยๆ ผม แนะนำ อุปกรณ์ ตัวนี้เลยครับบบ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=200784

สะดวกและง่าย มากเลยครับ วิธีการทำ และโปรแกรม ก็ ตามด้านบนเลยครับ พอแก้แล้วมันแหล่มมาก

แก้ให้ผมบ้างซิ เดี๋ยวส่งHDไปให้ af48944b.gif หรือไม่ก็เอาอุปกรณ์มาขายต่อผม อิอิ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 28 Jan 2010

QUOTE(impkun @ Jan 27 2010, 10:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แก้ให้ผมบ้างซิ เดี๋ยวส่งHDไปให้ af48944b.gif หรือไม่ก็เอาอุปกรณ์มาขายต่อผม อิอิ

อย่าส่งมาเลยครับ ผมกลัว HD จะพัง ซะก่อน
ซื้อไอ้ตัว Hard drive Transfer cable for Xbox 360 ไปใช้ดีกว่าครับ
เพราะ ผมว่า มันสามารถใช้ได้ยาว ด้วย สำหรับ winning เพราะ ไอ้ winning มันออกทุกปี และแก้ ทุกปี 55555
ถ้าจะเอา จริงๆ ก็ติดต่อผมมาก็ได้ครับ เดียวจะให้เพือ่นมันสั่ง ให้ เพราะเท่าที่ผมทราบ ได้ตัวนี้ มันไม่มีขายทั่วไปนะครับ
Edited by Mio and Mayu, 28 January 2010 - 08:41 PM.

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 30 Jan 2010

ผมขอเสริม นิดนึง นะครับ สำหรับ คนที่ เปิด HD ด้วยโปรแกรม Xplorer360.exe แล้วเข้า Partation3 ไม่ได้ (มันเห็น แต่ เข้าไปใน Partation 3 ไม่ได้)

ลองเปลี่ยนมาใช้ Xplorer360_extreme2.exe ดูนะครับ (หา Load ได้ตาม Google เลยครับ)

ลองดูนะครับ ใครใช้ แล้วได้หรือไม่ได้ ยังไง มา แจ้งให้เพือ่นๆ ทราบกันด้วยนะครับบบบบ

(ผม ใช้ Xplorer360_extreme2.exe ถึงจะเข้าถึง Partation 3 ได้)

auno's Photo auno 03 Feb 2010

ลองเเล้วครับ สุดยอดเลย

dogma's Photo dogma 03 Feb 2010

แล้วถ้าไม่มีโนตบุ้ค อะครับ มีแต่ พีซี
ต้องทำไง

auno's Photo auno 03 Feb 2010

QUOTE(dogma @ Feb 3 2010, 01:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าไม่มีโนตบุ้ค อะครับ มีแต่ พีซี
ต้องทำไง

เริ่มเเรกต้องเเกะ harddisk ของ 360 ออกมาก่อน
เเล้วใส่ใน case harddisk ต่อเชื่อมกับ pc or notebook ก็ได้
เเล้วเปิดโดยใช้ Xplorer 360 ครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 03 Feb 2010

QUOTE(dogma @ Feb 3 2010, 01:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องทำไง

ไม่มี note book ก็ใช้ PC ได้ครับ แต่ ต้งอมี ตัว อุปกรณ์ ตัว USB Sata notebook
หรอืถ้าสนใจตัวอุปกรณ์ Tranfer cable for xbox ตามลายเซ็นตื ของผมก็ลองดูนะครับ

paancake's Photo paancake 07 Feb 2010

ขอบคุณมากครับ

ในที่สุดก็ทำได้ซักที yoyo_56.gif

tonnam121's Photo tonnam121 10 Feb 2010

เธ—เนˆเธฒเธ™เนƒเธ”เน‚เธซเธฅเธ” patch เธกเธฒเนเธฅเน‰เธงเธ”เธตเนƒเธˆเธงเนˆเธฒเธกเธตเธ•เธฑเธง 013973462 Xplorer360 เนเธ–เธกเธกเธฒเธ”เน‰เธงเธขเธญเธขเนˆเธฒเธžเธถเนˆเธ‡เธ”เธตเนƒเธˆเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เน€เธžเธฃเธฒเธฐเธšเธฒเธ‡เธ—เธตเธ•เธฑเธงเธ™เธฑเน‰เธ™เธกเธฑเธ™เนƒเธŠเน‰เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เธ„เธฃเธฑเธš เธ•เน‰เธญเธ‡เน‚เธซเธฅเธ”เธ•เธฑเธงเนƒเธซเธกเนˆ เน†

buukieman's Photo buukieman 12 Feb 2010

เธ‚เธญเน‚เธ—เธฉเธ—เธตเธ„เธฃเธฑเธš เธขเธฑเธ‡เธกเธทเธญเนƒเธซเธกเนˆเธกเธฒเธ เธ–เน‰เธฒเธœเธกเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธกเธต HD เธ‚เธญเธ‡XBOX360 เธญเนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธชเธฒเธกเธฒเธฃเธ–เธ—เธณเน„เธ”เน‰เน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธš

paancake's Photo paancake 13 Feb 2010

QUOTE(buukieman @ Feb 12 2010, 07:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เธ‚เธญเน‚เธ—เธฉเธ—เธตเธ„เธฃเธฑเธš เธขเธฑเธ‡เธกเธทเธญเนƒเธซเธกเนˆเธกเธฒเธ เธ–เน‰เธฒเธœเธกเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธกเธต HD เธ‚เธญเธ‡XBOX360 เธญเนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธชเธฒเธกเธฒเธฃเธ–เธ—เธณเน„เธ”เน‰เน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธš

เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เธ„เธฃเธฑเธš yoyo_56.gif

buukieman's Photo buukieman 13 Feb 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš

nonamexp9's Photo nonamexp9 17 Feb 2010

เธ—เธณเน„เธ”เน‰เนเน‰เธฅเน‰เธง

aodga's Photo aodga 22 Mar 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฑเธšเธ—เธณเน„เธ”เน‰เธฅเธฐ เน€เธ„เธขเธฅเธญเธ‡เธ—เธตเธ™เธถเธ‡เนเธฅเน‰เธงเน„เธกเนˆเน€เธซเน‡เธ™เธžเธฒเธ—เธดเธŠเธฑเนˆเธ™เธ—เธตเนˆ3 เนเธ•เนˆเธญเธฑเธ™เธ™เธตเน‰เธกเธตเธšเธญเธเธงเธดเธ˜เธตเน„เธงเน‰ เน€เธฅเธขเธฅเธญเธ‡เธ—เธณเนƒเธซเธกเนˆเน€เธซเน‡เธ™เธฅเธฐ

DRIFT_KING's Photo DRIFT_KING 22 Mar 2010

เธˆเธณเน€เธ›เน‡เธ™เธ•เน‰เธญเธ‡ Install เน€เธเธกเธชเนŒเน„เธงเน‰เนƒเธ™ Hdd เธซเธฃเธทเธญเน„เธกเนˆเธ„เธฃเธฑเธš