`
←  DGO Collector Club - 鹷ʴͧس
Logo
»

### Naked Home ###

Sleeper-02's Photo Sleeper-02 09 Jan 2010

รวมเป็นตัวเลขกี่หลักครับทั้งหมด อิอิ 4d6161fd.gif

GUEST_1's Photo GUEST_1 09 Jan 2010

สวยงาม น่าอยู่มากครับ yoyo_56.gif ทำงานกี่ปีฟร่ะเนี่ยเรากว่าจะได้ เง้อ?yoyo_33.gif

yongyee's Photo yongyee 09 Jan 2010

บ้านสวยมากๆ เลยคุณป๊อบ สงสัยชาตินี้ไม่ทันละ คงต้องเกิดใหม่ชาติหน้าอาจจะมีบุญมีบ้านแบบนี้บ้าง yoyo_33.gif

chainretune's Photo chainretune 09 Jan 2010

บ้านสวยน่าอยู่มากครับ yoyo_37.gif

ʺ's Photo ʺ 09 Jan 2010

สุดยอดดดดดด yoyo_33.gif บ้านในฝันเลยยย มีบ้านแบบบนี้อยากกลับบ้านทุกวันเลย

DeepBlue's Photo DeepBlue 09 Jan 2010

แต่งบ้านได้สวยน่าอยู่มากเลยครับ ห้าดาวเลย

zealz's Photo zealz 09 Jan 2010

พี่ครับ ผมว่าพี่ลาออกจากงานไปเป็นสถาปนิคตกเเต่งายในเถอะพี่ นี่ขนาดว่าพี่บอกว่าพี่เป็นคนธรรมดานะ- -* ยังตกเเต่งบ้านได้ระดับ5ดาวขนาดนี้ ^^ น่าอยุ่มั้กๆ อยากทราบค่าเสียหายทั้งหมดเลยอะพี่รวมทั้งตัวบ้านด้วยอะครับ ถ้าไม่สะดวกบอกในนี้รบกวนpm มาทีนะคับพี่ ผมก็เพิ่งซื้อบ้านไปเเต่เเต่งไม่ได้เท่านี้อะครับ

ugrits's Photo ugrits 09 Jan 2010

ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยนะครับ

ยินดีด้วยที่มีความสุข และูมิใจกับสิ่งที่ประสบผลสำเร็จ ออกมาอย่างงดงามนะครับ

ความพยายาม ความอดทน ที่สุดก็เป็นผล ยังไงยินดีในความสำเร็จครั้งสำคัญด้วยครับ

ป.ล. ห้องน้ำใหญ่มากเลยครับ แต่ดูายในพื้นที่ใช้สอยเยอะดีจังเลยอยู่ใกล้คลับเฮ๊าส์สระว่ายน้ำ
แบบนี้สบายเลยนะครับ

manzax's Photo manzax 09 Jan 2010

ทำฮวงจุ้ยด้วยครับ แล้วจะ รวย รวย รวย เป็น ร้อยเป็นพันล้าน

piya2519's Photo piya2519 09 Jan 2010

สวยจังลุงป๊อบ

Pattrick00's Photo Pattrick00 09 Jan 2010

หมดไปเท่าไหร่ครับนี่

ดูแล้ว อิจฉาจัง

KoonNon's Photo KoonNon 09 Jan 2010

สวยมากครับ

RONAN321's Photo RONAN321 09 Jan 2010

QUOTE (royviter @ Jan 9 2010, 03:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะมาขอกันก็ไม่บอก อ๊ายยยย yoyo_81.gif

คนนี้แหละตัวการที่ทำให้บ้านผมสำเร็จออกมาอย่างที่เห็น...ลุงวิทอยู่ลืมมาเยี่ยมบ้าน
ผมนะ ไม่มางอนน้า yoyo_76.gif

RONAN321's Photo RONAN321 09 Jan 2010

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jan 9 2010, 02:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมากเลยลุง ชอบห้องเล่นเกมอะ yoyo_51.gif

TV ห้องเล่นเกมนั้น คือ พลาสม่า 50" B850 ที่พีคุงอยากได้นั้นเอง...าพสวยบาดตามากๆ ไว้มีโอกาสมาเที่ยวบ้านนะพี่คุง yoyo_56.gif

Capucino's Photo Capucino 09 Jan 2010

บ้านสวยดีครับ มีใช้LEDกับFur.ด้วยแฮะ แนะนำให้ใช้สีแดงตรงตี่จู้ฯ ด้วยก็ดีนะเพราะจะได้เปิดตลอด ไม่ร้อน&ไม่เปลืองค่าไฟ (ผมสังเกตุว่าด้านหลังศาลตี่จู้เอี๊ยมีหลืบให้ซ่อนหลอด)

แต่ผมชอบห้องน้ำที่สุด ชอบห้องน้ำที่มีพื้นที่เยอะ ๆ แต่ห้องผมเจ้าของบ้านเดิมเค้ากั้นไว้แล้ว และผมก็ไม่อยากทุบเลยเป็นขนาดปกติ

แต่ไม่แน่ อีก20ปีอาจจะทุบแล้วสร้างอย่างที่ใจอยากสักที 555+

ถ้าหลอดไฟในบ้านเสียPMติดต่อผมได้นะ จะไปดูให้ yoyo_52.gif

Starplatinum's Photo Starplatinum 09 Jan 2010

บ้านในฝันผมเลยครับ น่าอยู่มากๆ

ว่างๆลงรายละเอียดนิดนึงนะครับ จะได้ดูเป็นแนวทางแต่งบ้าน

ปล.บอกได้คำเดียวนี้มันไม่ใช่บ้าน นี้มัน " สวรรค์ "ชัดๆ yoyo_51.gif

QUOTE(wakeuptimes @ Jan 9 2010, 02:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมู่บ้านอะไรอ่ะครับ สวยดีครับ ชอบๆ

ลืมบอกหมู่บ้านไป The City บ้านนี้อยู่กัน2คนกับแฟน+หมาโง่ๆ1ตัว...^^

QUOTE(zealz @ Jan 9 2010, 08:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ครับ ผมว่าพี่ลาออกจากงานไปเป็นสถาปนิคตกเเต่งายในเถอะพี่ นี่ขนาดว่าพี่บอกว่าพี่เป็นคนธรรมดานะ- -* ยังตกเเต่งบ้านได้ระดับ5ดาวขนาดนี้ ^^ น่าอยุ่มั้กๆ อยากทราบค่าเสียหายทั้งหมดเลยอะพี่รวมทั้งตัวบ้านด้วยอะครับ ถ้าไม่สะดวกบอกในนี้รบกวนpm มาทีนะคับพี่ ผมก็เพิ่งซื้อบ้านไปเเต่เเต่งไม่ได้เท่านี้อะครับ

ผมว่าใครตั้งใจจริงก็ทำได้นะ ศึกษาเก็บข้อมูลเยอะๆหน่อย Internet เดี๋ยวนี้ช่วยได้มากเลย อยากได้อะไรก็หาได้ใน Google จะเหนื่อยตรงหาวัสดุนี่แหละ 90%นี่ผมเลือกเองนะ

คือสเปกของ สั่งของเองเกือบทุกอย่างไม่ต้องผ่านช่างเลย แต่ก็ขอชมช่างทุกคนที่ทำว่าทำงานออกมาได้ดี ปัญหามีมั๊ยมีครับ แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี...

ส่วนราคา เอาเป็นว่าไม่แพงเลยละกัน เพราะผมหาวัสดุเองด้วยรู้ราคาเกือบหมด

ยกตัวอย่างวัสดุนะ

อันที่ต้องใช้ไม้อัด ผมก็ใช้ไม้อัดสัก ส่วนพวกขาโต๊ะ ขาตู้ หัวเตียงก็ใช้ไม้สักเลย

อุปกรณ์มือจับ+บานพับ ทุกชิ้นใช้ของ Hafele(เยอรมัน) มีSoft Close เกือบทุกชิ้น โชคดีเพื่อนทำงานอยู่เลยได้ลดเยอะหน่อย

กระจกส่วนใหญ่เป็นเทมเปอร์ หรือบางจุดก็เป็นลามิเนต+เทมเปอร์ไปเลย เช่นทางเข้าห้องดูหนัง กระจกที่ใช้ตกแต่งในบ้านผมสั่งเองเกือบทั้งหมดแล้วให้ช่างติดตั้งให้

ลดค่าใช้จ่ายได้เยอะมากๆ

ชั้นวางTV หรือโต๊ะทำงานใช้พวกลามิเนต แต่เลือกยากมากเพราะลายมีเป็นร้อยๆ สุดท้ายออกมาอย่างที่เห็นคับ...

**ตอนผมทำบ้านจะมีสมุดจดงานต่างๆทั้งหมดไว้ คอยจดรายละเอียดต่างๆ สิ่งที่ต้องทำ เบอร์โทรติดต่องานต่างๆ ทั้งหมด จนบ้านเสร็จก็หมดไป1เล่มครึ่งล่ะคับ** -_-"

QUOTE(Pattrick00 @ Jan 9 2010, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมดไปเท่าไหร่ครับนี่

ดูแล้ว อิจฉาจัง

ในDGO นี่คนมีตังค์เยอะกว่าผม เยอะคับ ...หลายคนบ้านเป็นร้อยล้านก็มี ไม่ต้องอิจฉาผมหรอก ยังต้องผ่อนอีกเกือบ30ปี yoyo_33.gif

QUOTE(Capucino @ Jan 9 2010, 09:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้านสวยดีครับ มีใช้LEDกับFur.ด้วยแฮะ แนะนำให้ใช้สีแดงตรงตี่จู้ฯ ด้วยก็ดีนะเพราะจะได้เปิดตลอด ไม่ร้อน&ไม่เปลืองค่าไฟ (ผมสังเกตุว่าด้านหลังศาลตี่จู้เอี๊ยมีหลืบให้ซ่อนหลอด)

แต่ผมชอบห้องน้ำที่สุด ชอบห้องน้ำที่มีพื้นที่เยอะ ๆ แต่ห้องผมเจ้าของบ้านเดิมเค้ากั้นไว้แล้ว และผมก็ไม่อยากทุบเลยเป็นขนาดปกติ

แต่ไม่แน่ อีก20ปีอาจจะทุบแล้วสร้างอย่างที่ใจอยากสักที 555+

ถ้าหลอดไฟในบ้านเสียPMติดต่อผมได้นะ จะไปดูให้ yoyo_52.gif

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ วันนึงมันต้องเสียแน่ๆคับ... yoyo_51.gif
Edited by RONAN321, 11 May 2010 - 04:37 PM.

bank522's Photo bank522 09 Jan 2010

yoyo_63.gif บ้านไซด์ XL หรือเปล่าครับ....ถ้าใช่ก็ประมาณ 8 มั้ง...แล้วตกแต่งายในอีกประมาณเท่าไรครับ.. 2 หรือเปล่า...

น่าจะรวมๆแล้วประมาณ 10 หรือเปล่าครับ...บ้านสวยมากๆครับ...

ตัวผ้าม่านกับฝ้าผมเคยคิดอยากจะทำแบบนั้นแต่รวมๆแล้ว...ผมไม่ไหวครับ...

เลยได้แค่บ้านกับชุดตกแต่งสำเร็จรูปของพวก Index กับ SB ไป...ไว้มีกำลังก็อยากจะทำแบบนี้บ้างครับ..

yoyo_63.gif แต่ทำบ้านเนี้ยะ..มันเหนื่อยจริงๆนะ...

โต๊ะทานข้าวกับเก้าอี้ซื้อจากที่ไหนครับ..แล้ววัสดุมันทำด้วยอะไรครับ..ตัวโต๊ะมันใช
่หินหรือเปล่า..

ปล...ใช้ใครตกแต่งายในครับ..ขอรายละเอียดพร้อมราคาหน่อยครับ..ขอบคุณครับ..
Edited by bank522, 09 January 2010 - 10:21 AM.

Zeon's Photo Zeon 09 Jan 2010

เจ๋งอะครับ ชอบตู้ใช้ DVD มากเลย เก๋สุดๆ

boest's Photo boest 09 Jan 2010

เป็นแรง บันดาลใจ ทำให้ผมอยากขยันทำงาน เลยครับ อยากได้บ้านแบบนี้บ้าง
ตอนนี้อยู๋แต่ คอนโด ห้องเล็กๆเท่านั้นเอง - -