`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

-- С ش÷ӢǹФѺ --

zineryl's Photo zineryl 23 Dec 2009

เนื่องจากว่ามีอาการปวดหลังมานานแรมปี เมื่อวานอาการหนักมากนอนไม่หลับเลย หลังคุยกับแก้งค์คลิบชวนอ้วกเมื่อคืน เช้ามาเลยไปหาหมอผลปรากฏว่า หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท ขา 2 ข้างกับนิ้วโป้งไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงแรง ผมเลยต้องหยุดไปพักรักษาตัวก่อนคงไม่ได้ทำข่าวอีกแล้ว เพราะว่าการที่จะทำครั้งนึงใช้เวลาค่อยข้างนาน 2-3 ชั่วโมง แล้วผมก้มีงานต้องทำในชีวิตประจำวันด้วย ตอนนี้หมอให้นอนพักอย่างเดียวยาว ถ้าผมยังทำเหมือนเดิมอนาคตมันจะไม่หายเอาอาจจะต้องยุ่งยากถึงขั้นผ่าตัด ก้คงไม่มานั่งเล่นเน้ตพูดคุยในบอร์ดอีกซักระยะ สุดท้ายถ้าอยากอ่านข่าวผมว่า N4G เป้นตัวเลือกที่ดี แก้ขัดไปก่อน

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 23 Dec 2009

หายไวๆนะครับ

xenia's Photo xenia 23 Dec 2009

iับทราบตามนั้น
พร้อมทั้งอวยพรให้หายไวๆนะครับ

na2577077's Photo na2577077 23 Dec 2009

รับทราบครับพี่ พักรักษาตัวให้หาย ที่ผ่าน ๆ มาก็แจ่มแล้ว
ปล. ผมนึกว่าเพราะไอ้พี มันชอบมาคั่นซะอีก เลยทำให้พี่เลิก อิอิ

bankbank's Photo bankbank 23 Dec 2009

ขอบคุณสำหรับข่าวที่ผ่านๆมานะครับ ไงก็ขอให้หายไวไวนะครับ การปวดหลังต้องรักษาใช้เวลาพอควร อย่าเผลอไปยกของหนัก หรือก้มผิดท่านะครับ พี่ที่ทำงานก็เป็นตอนนี้หยุดเป็นเดือนแล้ว งานเข้าบานละทัย (^_^)

ѹ's Photo ѹ 23 Dec 2009

ขอให้หายเร็วนะครับ ขอบคุณสำหรับข่าวที่ผ่านๆมาครับ ยังไงถ้าหายแล้วก็กลับมาเอาข่าวลงให้อ่านใหม่เร็วๆนะครับ 04a97f13.gif

nointrend's Photo nointrend 23 Dec 2009

เมื่อวานยังเจอท่านใน live อยู่เลย

ผมก็มีอาการปวดหลังมาเป็นปีแล้ว แต่ไปหาหมอเป็นที่กล้ามเนื้อหลัง ครับเลยยังชั่งใจอยู่ เป็นๆหายๆหลังจากลงสนาม bb จะเพลียๆทุกที yoyo_33.gif

ยังไงรักษาสุขาพด้วยนะครับ หมอนรองกระดูกหลัง ถ้าแก่ไปจะรักษายากกว่านี้อีก ครับ

jazz1st's Photo jazz1st 23 Dec 2009

เรื่องหลังต้องระวังให้มากๆครับ ผมก็เพิ่งอาการทุเลาเหมือนกัน แต่ของผมเป็นแค่เอ็นหลังอักเสบครับ ตอนเป็นนอนไม่หลับเหมือนกัน ชาทั้งขาด้านขวาเลยครับ ตอนนี้หมดสอนท่ากายาพง่ายๆ+ยามา ตอนนี้เกือบปกติแล้ว เล่นกีฬาได้แล้ว แต่ก้มนานๆไม่ได้

slowbeat's Photo slowbeat 23 Dec 2009

หายเร็วๆนะครับ

ว่าแต่อาการหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทเนี่ย เพราะนั่งท่าเดิมๆมากไปรึว่ายังไงครับ ชักเสียวๆเพราะต้องนั่งหน้าคอม วันๆหนึ่งนานเหมือนกัน

motorcycle_diary's Photo motorcycle_diary 23 Dec 2009

เรื่องหลังนี่สำคัญเหมือนกันครับ... บางทีทำไรผิดท่านิด ๆ หน่อย ๆ ส่งผลรุนแรงเลย ผมเองก็เคยเป็นอยู่ช่วงนึง ทรมานมาก ๆ เลยครับ ก้มนิดหน่อยก็ปวดแล้ว นอนตัวตรงนี่อย่าพูดเลยน้ำตาเล็ดเชียวครับ.. ก็ขออวยพรให้หายไวไวนะครับ หายเมื่อไหร่ก็กลับมาเป็นผู้ประกาศข่าวเช่นเคยนะครับ สำหรับข่าวเก่า ๆ ที่ผ่านมาจนถึงวันนี้ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ขอให้ความดีต่าง ๆ ที่เคยได้ทำมาโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ช่วยทุเลาสิ่งร้าย ๆ ให้เบาลงด้วยนะครับ

ballnut's Photo ballnut 23 Dec 2009

เอาใจช่วย หายใวใวนะครับ และอย่าลืมพวกเรานะครับ กลับมาเร็วๆนะครับพี่ yoyo_04.gif

Xiangame's Photo Xiangame 23 Dec 2009

โรคนี้คู่กับคนที่นั่งหน้าคอมนาน ๆ เลยครับ.. ท่าจะให้ดี ควรเปลี่ยนท่านั่งทุก ๆ ชั่งโมงอ่ะครับ

ผมก็เคยเป็น หลังเดี้ยงแต่ไม่มากเท่า จขกท.นะ เพราะยกถังน้ำบ่อย (ถังขาวขุ่น) ..กว่าจะหายก็เป็นเดือนเหมือนกัน. เข็ดเลย..

เอาใจช่วยนะครับ ..ขอให้หายไว ๆ

lovelymarky's Photo lovelymarky 23 Dec 2009

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ แล้วก็ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวครับ

Tatasaray's Photo Tatasaray 23 Dec 2009

พักบ้างก็ดีครับ ผมก็เคยมีช่วงหนึ่งที่เล่น DGO แล้วทำกระทู้เยอะๆเข้าใจดีครับ

จริงๆ ผมอยากให้ทำต่อนะครับ เอาเป็นรายเดือน หรือ 2 เดือนครั้งก็ยังดีครับ yoyo_04.gif

แต่ถ้าไม่ไหวก็พักผ่อนล่ะดีแล้วครับ

ช่วงนี้งานเกมโชว์สำคัญๆของโลกยังมีไม่ค่อยเยอะ

ยังไงงาน E3 งานเกมที่ใหญ่ที่สุดของโลก อย่างลืมทำกระทู้เจ๋งๆอีกนะครับ

ช่วงปีใหม่นี้ ผมก็ว่าจะอัพเดต กระทู้เกมของผมเหมือนกัน ว่าจะทำ 200 เกม แต่ยังเล่นไม่ถึงสักกะที yoyo_63.gif

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ (ทุกๆท่านด้วย) ในปีใหม่ที่จะถึงนี้ yoyo_67.gif

yoyo_66.gif ขอให้มีวีรบุรุษมาช่วยทำข่าวต่อไปทีเถอะ yoyo_79.gif

kakaman's Photo kakaman 23 Dec 2009

ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ พักผ่อนให้หายไวๆนะครับ.

jjibjoyce's Photo jjibjoyce 23 Dec 2009

หายไว ๆ นะครับ

AllianceCross's Photo AllianceCross 23 Dec 2009

หายไวๆ นะครับ

Gamegod's Photo Gamegod 23 Dec 2009

ขอให้หายไวๆๆ เช่นกันครับ
ข่าวเยี่ยมมาก เปิดกว้างรอบด้าน ผมตามอ่านประจำ ตามประสาคนเวลาน้อย

สุขาพสำคัญที่สุดครับ รักษาตัวก่อนดีที่สุด

AkutyBoy's Photo AkutyBoy 23 Dec 2009

รับทราบครับ ผมก็คนหนึ่งที่ตามข่าวของท่านมาตลอด พักผ่อนมากๆนะครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ yoyo_76.gif

bateegoal's Photo bateegoal 23 Dec 2009

ขอให้หายไวๆนะครับ เพื่อนผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่ของเขาใช้การผ่าตัดในการรักษาแล้วก็พักฟื้นไม่ถึงเดือนก็กลับมาหายปกติครับ