`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เมื่อวานไปซื้อgowที่สยาม สงสัยมาก

GAMECHEF's Photo GAMECHEF 29 Nov 2009

ไปซื้อgowที่สยามขึ้นไปร้านเกมช็อบก่อนเลยปรากฏว่าหมด
เลยเดินต่อมาที่ไอเท็มเกมช็อบมีขายโซน3ราคา 1800 บาท แม่เจ้า 4d6161fd.gif
ถอยแทบไม่ทันเลยเดินมาที่แนดได้มาที่ราคา1390 yoyo_56.gif สบายใจ

เลยสงสัยว่า
1.ร้านไอเท็มเกมช็อบเค้าไม่ได้กะขายคนที่รู้เรื่องเกมไม่ได้เล่นบอร์ดเกมใช่ไหม
2.ค่าเช่าที่ที่ไอเท็มเกมช็อบแพงมากกว่าที่อื่นเหรอเลยขายกันขนาดนี้ 4d6161fd.gif (ถัดมา3ก้าวถูกเงินอีก400)
จะเป็นร้านดังอีกร้านที่ผมไม่เชื่อใจอีกแล้วและคงบอกต่อเพื่อนๆด้วย(คิดดูถ้าคนไม่รู
้ราคามาซื้อเสียค่าโง่อีก400ผมว่ามันน่าสงสารเค้านะ )
(แฟนผมเค้าไม่รู้เรื่องเกมเค้าไปซื้ออันชาต 2ให้ผม(เซอไพร์)ที่ร้านเกมช็อบคุณบ็องเค้ายังขายราคาปกติให้เลยแล้วมีบอกว่าถ้าซื้อผ
ิดมาเปลี่ยนได้นะเนี่ยลูกผู้ชายตัวจริง 4e5dd44a.gif )
ไม่ได้จะดิสเครดิตใครแต่เป็นเรื่องจริง
ปล.ผมไปกับแฟน แฟนผมยังด่าเลย yoyo_26.gif

พิมยาวที่สุดตั้งแต่อยู่ในบอร์ดมาเลยนะเนี่ย

Zard : ผมขอ edit เพิ่มข้อความตรงนี้ไว้นะครับ ว่าตอนนี้คุณ rooky ได้ออกมาชี้แจงถึงสาเหตุแล้วนะครับ
ใครจะโพสอะไรขอให้อ่านข้อมูลให้ครบก่อนครับ

อ่านคำชี้แจงได้ที่นี่ครับ https://dvdgame.online/forums/index....t&p=1948109

gmz's Photo gmz 29 Nov 2009

ร้านนี้เค้าแพงมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ วันนึงไปถาม little big planet ท่านบอกว่า 1,700 บาท พอไปดู NPC 1,390 บาทจ๊ะ

แต่ก็ไม่ได้ซื้อ จนมาได้ในบอร์ดนี่แหละครับ

Kavai's Photo Kavai 29 Nov 2009

ช่วงฤดู ดิสเครดิต รึเปล่าครับ แหม่ มันทะเม่ง ๆ นะ ....

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 29 Nov 2009

ไงเป็นงั้นละ yoyo_48.gif

Ducati999's Photo Ducati999 29 Nov 2009

ของเข้ามาน้อยความต้องการเยอะ ราคาก็คงโหดตามธรรมชาติมั่งอย่าคิดมาก

gmz's Photo gmz 29 Nov 2009

QUOTE (Ducati999 @ Nov 29 2009, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของเข้ามาน้อยความต้องการเยอะ ราคาก็คงโหดตามธรรมชาติมั่งอย่าคิดมาก

คือบางเกมส์มันก็ไม่ได้น้อยนะท่าน มีอยู่ทุกร้านในนั้น เค้าก็ยังขายแพงกว่าใครอยู่ดี

ผมไม่ได้ดิสเครดิตร้านเค้านะ แต่มันแพงจริงๆ ท่านๆก็ลองไปสอบถามราคากันดูครับ แล้วจะอ้าปากค้างเอง

*-*Alkung*-*'s Photo *-*Alkung*-* 29 Nov 2009

เค้าขายในราคาที่คนจะซื้อยอมรับได้

คุณยอมรับไม่ได้ก็ไม่น่าจะมาดิสเครดิตนะครับ

donutpla2's Photo donutpla2 29 Nov 2009

อะไรกันนักกันหนาครับ แค่ตั้งราคายังตั้งตามใจไม่ได้เลยเหรอ

ร้านมีตั้งหลายร้านใครจะถามราคาร้านเดียว ไม่ถูกใจไม่ซื้อก็ถูกแล้ว
ถ้าจะบ่นว่าแพงเฉยๆจะไม่ว่าเลย นี่ทำซะเรื่องใหญ่โต yoyo_68.gif

GAMECHEF's Photo GAMECHEF 29 Nov 2009

ถ้าการพูดเรื่องจริงเป็นการดิสเครดิตก็เชิญเถอะครับ 3c68bb64.gif yoyo_14.gif

สำหรับผมและเพื่อนๆbye bye

Nongkub's Photo Nongkub 29 Nov 2009

แล้วแต่มุมที่ใครจะมอง ไม่อยากพูดยาว
เด่วโดนด่า

*-*Alkung*-*'s Photo *-*Alkung*-* 29 Nov 2009

จะเป็นร้านดังอีกร้านที่ผมไม่เชื่อใจอีกแล้วและคงบอกต่อเพื่อนๆด้วย(คิดดูถ้าคนไม่รู
้ราคามาซื้อเสียค่าโง่อีก400ผมว่ามันน่าสงสารเค้านะ )

ไม่เรียกว่าดิสเครดิตตรงไหนครับ

Torita's Photo Torita 29 Nov 2009

พูดยากเนอะ เรื่องเงินๆทองๆ

ก่อนหน้านี้

โพสต์ราคาร้านไหนถูก กลายเป็นแฟนบอยร้าน ( ทั้งๆที่จริงๆอาจหวังดีอยากให้คนในบอร์ดได้ของถูก )

ครั้งนี้

โพสต์ราคาร้านไหนแพง กลายเป็นดิสเครดิต อาจแทรกด้วยมีร้านที่ถูกด้วย

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจุดพอดีควรอยู่ตรงไหน
ควรจะโพสต์ได้ระดับไหน

เพราะเชื่อว่าทุกคนอยากได้ของถูก และ คนต่างจังหวัด ( แบบผม ) ก็คงอยากรู้ข่าวร้านที่ราคาถูกๆ แต่อาจไม่รู้ข่าวมากเพราะไม่มีโอกาสเดินสะพานเหล็ก

เอาไงดีพวกเรา

ppao's Photo ppao 29 Nov 2009

ปรกติแล้ว ไม่ชอบก็ไม่ซื้อ ขอรับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 29 Nov 2009

เวลาจะซื้อของราคาหน้าเวปเขาก็มีครับ อย่าเดือดกันเลย ใครจะซื้ออะไรก็ไปเปิดดูกันได้แต่ละร้าน ดีกว่าสมัยก่อนเยอะเมื่อก่อนเอาตลับไปแลกโดนมาไม่รู้เท่าไหร่
อินเตอร์เนตมีไว้ทำแมวน้ำอะไรกันครับ ผมจะซื้ออะไรก็เปิดดูร้านไหนขายเท่าไหร่ ง่ายๆแค่นั้น จบ
Edited by GUEST_1, 29 November 2009 - 10:48 PM.

SoVeReign's Photo SoVeReign 29 Nov 2009

เวอร์ไป เขียนซะ....

Ongsama's Photo Ongsama 29 Nov 2009

แพงก็ไม่ซื้อ ร้านไหนถูกก็ซื้อ ก็ปกตินะครับ

Onteen's Photo Onteen 29 Nov 2009

ไม่ต้องคิดมากครับ
ผมยังเคยเจอแผ่นเกมโซน 3 ราคา 2500 ที่ เดอะมอลล์บางกะปิเลยครับ
ก็แค่ไม่ซื้อก็จบครับ

pomna's Photo pomna 29 Nov 2009

แพงก็ซื้อร้านอื่นครับ ขายแพงก็ขายไม่ออกเองแหละ

Eileen's Photo Eileen 29 Nov 2009

ใครๆก็ชอบของถูก ใช่มั้ยละ

ผมก็แค่คิดว่าถ้าวันนั้นที่แฟนผม(ที่ไม่รู้เรื่องเกมแค่ต้องการซื้อเกมไปเซอไพร์แฟน)
ไปซื้ออันชาตให้แล้วที่เกมช็อบไม่มีแฟนผมจะโดนร้านนี้บวกเพิ่มค่าที่ไปเท่าไหร่

ถ้าคิดว่าเป็นการดิสเครดิตก็ขอโทษ
ก็ขอให็แฟนๆร้านนี้อุดหนุนกันต่อไป