`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

All Retro collection ^^

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 04 Nov 2009

เยอะสุดๆ

Eavery's Photo Eavery 04 Nov 2009

Megadrive 427 เกมส์.... แค่นี้ก็ต้องคารวะ 3 จอกแล้วครับ yoyo_67.gif

erika 1980's Photo erika 1980 04 Nov 2009

เจ๋งมากๆครับพี่^^

ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะครับ..คิดถึง555

spidey's Photo spidey 04 Nov 2009

สุดยอดมากครับ พี่

sora's Photo sora 04 Nov 2009

มันน่าเสียดาย ก็ตรงที่ไม่ได้ถอยพร้อมบัตรโทรศัพท์นี้แหละ

เมือก่อนผมก็เก็บแต่แผ่น แต่ลองคิดดูดีๆ แค่แผ่นแท้ คนที่สะสมคนอื่นเขาก็มี หลังๆ เวลาซื้อแผ่นแท้เลยต้องดิ้นรนให้ได้บัตรโทรศัพท์ รึอะไรที่เป็นจำกัดจำนวนให้ได้

allitem's Photo allitem 04 Nov 2009

QUOTE (sora @ Nov 4 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันน่าเสียดาย ก็ตรงที่ไม่ได้ถอยพร้อมบัตรโทรศัพท์นี้แหละ

เมือก่อนผมก็เก็บแต่แผ่น แต่ลองคิดดูดีๆ แค่แผ่นแท้ คนที่สะสมคนอื่นเขาก็มี หลังๆ เวลาซื้อแผ่นแท้เลยต้องดิ้นรนให้ได้บัตรโทรศัพท์ รึอะไรที่เป็นจำกัดจำนวนให้ได้

อย่ามองแค่แผ่นเกมส์ในยุคปัจจุบัน ที่มักแถมนู่น แถมนี่สิครับ (โดยเฉพาะกับการสั่งจองผ่านร้านที่ญี่ปุ่น)

ของที่ถ่ายมาที่เป็นแบบ จำกัดจำนวน ในรูป มีเยอะนะครับ

แต่คุณ sora คงไม่รู้มากกว่า เพราะคิดว่าคงรู้จักแต่เกมส์ในยุคนี้

แต่คุณ marco o นี่สะสมแทบทุกเครื่องครับ แถมเกมส์ระดับ โคตรหายากก็เพียบเลย

ซึ่งมีเงินเพียงอย่างเดียว ใช่ว่าจะหามาได้ง่ายๆ ไม่เหมือนเกมส์ยุคใหม่ จองปุ๊ป ก็ได้ของแถมมาแล้ว

ร้านที่รับสั่งซื้อเกมส์ที่ญี่ปุ่นก็มีเยอะ ประมูล auction ก็ง่ายครับ จะเอาการ์ดโทรศัพท์กี่ใบ หาแปีปเดียวก็โผล่มาแล้ว

sora's Photo sora 04 Nov 2009

คุณ Macro o กับผม คือคนประเภทเดียวกันครับ มีทุกเครื่อง แล้วน่าจะเคยเจอกันมาก่อนแล้วด้วย

ว่าแต่คุณทราบได้ไง ว่าผมรู้จักแต่เกมยุคนี้

madopriw's Photo madopriw 05 Nov 2009

หลังจากได้ดู แล้ว บอกคำเดียว ซู๊ดยอดดดดด........ yoyo_37.gif

มีหลายเกมที่ผมได้เล่น ตอนหัวเหม็นเขียวอยู่ แอบไปพ่อ แอบแม่ ไปเล่น

โดยเฉพาะ เมก้า ไดร์ฟ เป็น อะไรที่ผมขอบ ม๊าก ... มาก เห็นแล้ว ก้อคิดถึง yoyo_31.gif

อยากกลับ ไปเป็นเด็ก อีกซักรอบจัง yoyo_83.gif

marco_o's Photo marco_o 05 Nov 2009

QUOTE (erika 1980 @ Nov 4 2009, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ๋งมากๆครับพี่^^

ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะครับ..คิดถึง555

เช่นกันครับ

QUOTE (sora @ Nov 4 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ส่วนมากการ์ดโทรศัพท์มักจะเเถมมากับเกมส์ที่ต้องซื้อหรือจองจากร้านที่ญี่ปุ่น ซึ่งเป็นโปรโมชั่นพิเศษของเเต่ละร้าน ทำให้การหามาครอบครองนั้นลำบากเหลือเกินครับ ถ้าไม่มีคนที่รู้จักจัดหามาให้หรือความสามารถส่วนตัว จริงๆผมอยากได้ทุกอันเเหล่ะครับ เเต่ด้วยความสามารถทีจำกัดเเละผมมักจะสั่งเกมส์จาก Play-asia ซึ่งไม่ค่อยเเถมการ์ดโทรศัพท์ เลยต้องทำใจครับ yoyo_33.gif เเต่คุณsora เป็นนั กสะสมที่ค่อนข้างใส่ใจในรายละเอียดมากๆครับ นับถือๆ

QUOTE (madopriw @ Nov 5 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากได้ดู แล้ว บอกคำเดียว ซู๊ดยอดดดดด........ yoyo_37.gif

มีหลายเกมที่ผมได้เล่น ตอนหัวเหม็นเขียวอยู่ แอบไปพ่อ แอบแม่ ไปเล่น

โดยเฉพาะ เมก้า ไดร์ฟ เป็น อะไรที่ผมขอบ ม๊าก ... มาก เห็นแล้ว ก้อคิดถึง yoyo_31.gif

อยากกลับ ไปเป็นเด็ก อีกซักรอบจัง yoyo_83.gif

จริงๆครับ เมื่อก่อนสมัยที่เราเป็นเด็กๆ ความทรงจำมันช่างสนุกมากๆ ผมยังจำตอนที่ได้เป็นเจ้าของเครื่อง Megadrive เครื่องเเรกได้เลย ย้อนกลับไปนานเเสนนานตอนสมัยผมอยู่มอสอง ทั้งพี่ชายเเละผมต่างเล่นเเฟมิคอมมานานจนผมมีห้องส่วนตัวเเละอยากมีเครื่อง เกมส์ของตัวเองไว้ในห้อง (พี่ชายเป็นคนซื้อเครื่องแฟมิคอมเลยต้องไปเล่นที่ห้องมัน) เลยไปหาความเเตกต่างที่เมืองนีออน(อยู่ตรงพระโขนง) เเละไปสะดุดกับเครื่องสีดำที่มีจอยเหมือนถั่วดำใหญ่ๆเลยถามอาแป๊ะที่เป็น เจ้าของร้านว่าเครื่องอะไร ถึงได้รู้จักกับเครื่องเมก้าไดรส์เป็นครั้งเเรก เลยขอเช่าเล่นซึ่งตอนนั้นมีชิโนบิกับโกลเด้นเเอก ก็ลองทั้งสองเกมส์เเต่รู้สึกประทับใจเกมส์หลังมากๆ เพราะ ภาพดูสวยกว่าเเฟมิคอมเเละเสียงร้องของศัตรุที่โดนเราฟันจนตายมันได้ feel เหลือเกิน เลยถามว่าราคาพร้อมเกมส์โกลเด้นเเอกเท่าไหร่ .... 4500 บาท Sad จุกครับจุก เอาเงินมาเเค่สองพันเลยบอกอาเเป๊ะไปว่าพรุ่งนี้จะหาเงินมาให้ครบ เลยรีบกลับไปบ้านเเทบกราบเท้าพี่ชายขอยืมเงินมาเเล้วบอกว่าจะรีบใช้คืนให้ มันก็โคตรใจดีกับน้องเลย 014 วันต่อมาก็ได้เป็นเจ้าของเครื่องนี้ครับ เล่นทุกๆวันตอนนั้นจนสามารถจบเเบบตัวเดียว (ต้องใช้ไอ้เเก่เท่านั้นนะ) เเละเเม้ว่าเครื่องกมส์จะผ่านยุคไปเรือยๆ เเต่ผมก็ยังเอาเครื่องนี้มาเล่นเกมส์นี้อยู่เสมอๆครับ

marco_o's Photo marco_o 05 Nov 2009

ตามอัพเดทต่อเเล้วนะครับ
เริ่มด้วย Nintendo DS ครับ

ต่อด้วย PSP ครับ

เเละ GameCube

เเละ MSX (ยุคเครื่องเเฟมิคอม)

เเละ X68000 (ก็ยุคเดียวกับเเฟมิคอมครับ)

ปิดท้ายด้วย FM Towns Marty (ประมาณยุค CDrom PC-engine ครับ)

jaraba's Photo jaraba 05 Nov 2009

บอกอายุเลยครับ เด็ก 17 อย่างผมตามไม่ทัน b048a2d2.gif

จากรูปขวาล่างสุดนั้นมันแจ่มจริงจริง ปก วีนอม ผมว่าตลับเดียวในไทยซะละมั้ง หรืออย่างมากคงมีไม่เกิน 3 แต่ 5 ตลับแถวล่างนี้แจ่มจริงจริงเลยครับ ของภาพนี้
Edited by jaraba, 05 November 2009 - 09:50 AM.

Nongkub's Photo Nongkub 05 Nov 2009

สุดยอดดดดด

Sleeper-02's Photo Sleeper-02 05 Nov 2009

เปิดพิพิธภัณฑ์เกมเลยดีไหมคับเนี้ย

สงสัยยอดรวมตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันเป็น ล้านกว่าบาท แล้วมั้งคับเนี้ย 4d6161fd.gif

joamz3's Photo joamz3 05 Nov 2009

.................พูดไม่ออก สุดยอดครับ

QUOTE (jaraba @ Nov 5 2009, 09:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกอายุเลยครับ เด็ก 17 อย่างผมตามไม่ทัน b048a2d2.gif

จากรูปขวาล่างสุดนั้นมันแจ่มจริงจริง ปก วีนอม ผมว่าตลับเดียวในไทยซะละมั้ง หรืออย่างมากคงมีไม่เกิน 3 แต่ 5 ตลับแถวล่างนี้แจ่มจริงจริงเลยครับ ของภาพนี้

เเหม คุณ jabara เข้าใจเล็งชุดนี้นะครับ ผมพยายามทำเเบบเนียนๆทุกๆรูปไม่ให้โดดเด่นมากครับ เเถวนี้กว่าจะหาได้ครบ ลากเลือดเลยครับ yoyo_63.gif นับถือๆ สายตาเเหลมคมจริงๆ (สงสัยเเอบไปดูราคาในยาอูบ่อยๆ อิอิ)

sora's Photo sora 06 Nov 2009

ทวินสเนคแผ่นนั้นแถมมากับเครื่องใช่ไหม

undkodlor's Photo undkodlor 07 Nov 2009

QUOTE (sora @ Nov 6 2009, 02:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทวินสเนคแผ่นนั้นแถมมากับเครื่องใช่ไหม

ผมตอบแทนให้ครับว่า ใช่ครับ อิอิ yoyo_56.gif

woodytaru's Photo woodytaru 07 Nov 2009

โอ้ววว สุดยอด มากเลยครับ คุณ อุ๋ย
เยอะ จิงจิง ครับ แถมเกมตัวเด็ดเด็ด อีกเพียบ^^

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับผม ติดตามผลงานอยู่นะครับ
บ้านให้ ถ่ายรูป ออกมาแล้ว ของดูแจ่มไปด้วยเลยอ่ะ 5555555555555555 สุดยอดดดดดดดดyoyo_08.gif

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 08 Nov 2009

ข้าน้อยขอคำนับ

eva's Photo eva 08 Nov 2009

สุดยอดเลยครับ