`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

All Retro collection ^^

marco_o's Photo marco_o 02 Nov 2009

อันเเรก คือ Megadrive ที่เคยออกมาทั้งหมดครับ

ตามมาด้วย Super Famicom ครับ

ต่อด้วย GB, GBC, GBA, WSC นะครับ

marco_o's Photo marco_o 02 Nov 2009

อันนี้สำหรับเเฟนๆโคนามิของเเฟมิคอมครับ ชุดสมบูรณ์ทั้งซีรี่ของโคนามิครับ

ว่าเเล้วก็ต่อด้วยตลับเเฟมิคอมที่เหลือกับ N64 ครับ สะสมมาได้เท่านี้ครับที่ชอบมากๆ

Sega Saturn ครับผม

ตามด้วย Dreamcast ครับ

ต่ออีกหน่อยกับ Playstation ครับ

เเถม PC-engine ทั้ง Hu-card กับ CDrom เลยครับ

ปิดด้วย Mega-CD, GameGear, Laser Disc, Neo-geo CD ครับ

ไว้ว่างๆจะมา update ต่อนะครับ

angel's Photo angel 02 Nov 2009

โห พี่ครับ

ทำผมลายตามากเลยครับ เจ๋งมากครับ

และทำให้ผมมีความสุขที่ได้ ย้อนอดีตไปกับ collection ของพี่ครับผม

ปล.เมื่อก่อนสมัยยังเด็ก ผมเกิด 2525 ยังไม่เห็นค่าเกมเหล่านี้ พอตอนนี้กลับทำให้เราระลึกถึงวันวานแห่งความบ้าเกมเลยครับผม

สุดยอดครับพี่ yoyo_76.gif

QUOTE (angel @ Nov 2 2009, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห พี่ครับ

ทำผมลายตามากเลยครับ เจ๋งมากครับ

และทำให้ผมมีความสุขที่ได้ ย้อนอดีตไปกับ collection ของพี่ครับผม

ปล.เมื่อก่อนสมัยยังเด็ก ผมเกิด 2525 ยังไม่เห็นค่าเกมเหล่านี้ พอตอนนี้กลับทำให้เราระลึกถึงวันวานแห่งความบ้าเกมเลยครับผม

สุดยอดครับพี่ yoyo_76.gif

yoyo_52.gif ความหลังที่เราต่างก็คิดถึงเเละอดยิ้มไม่ได้เช่นเดียวกันครับ yoyo_67.gif ดีใจที่ผมมีส่วนทำให้มีความสุขครับผม

อันนี้ขอเป็น next-gen มั่งครับ

รวม PS2 กับ PS3 (อย่างหลังมีน้อยมาก T-T)

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 02 Nov 2009

โอ้ว แจ่มสุดๆครับพี่

ดูที่ไทยเรโทรมาหนนึงแล้ว มาดูที่นี่อีก ก็ยังงามหยดย้อยอยู่เลยครับ

รบกวนพี่นิดนึงครับ
อยากทราบราคา Mario1 , Mario USA , Mario3 ครับผม
แล้วก็ Circus Charlie ด้วยอ่ะครับ
พอดีผมหาๆอยู่ อยากทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะครับ

ตอบทาง PM ก็ได้ครับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Fuunsaiki's Photo Fuunsaiki 02 Nov 2009

ถ้าผมอายุเท่าพี่นะ ผมคงมียังงี้ไม่มากก็น้อยล่ะ เพิ่งมามีอำนาจในการใช้เงินเอง 5-6ปีมานี้เอง เมื่อก่อนเด็กๆขอพ่อแม่ซื้อยังงี้โดนด่าเละ สุดยอดครับพี่ ของยังงี้บางคนหาว่าบ้า แต่คนชอบๆอย่างเรา แค่มองไม่ได้เล่นก็มีความสุขแล้ว!

kong_mugen's Photo kong_mugen 02 Nov 2009

โห สุดยอดไปเลย ได้เห็นเกมเก่าๆก็มีความสุขแล้วครับ

bankcodelove's Photo bankcodelove 02 Nov 2009

ของแท้ ไม่ว่ากี่ปีผ่านไป มันก็ยังมีคุณค่าในตัวเองอยู่วันยังค่ำ สุดๆ ครับ

keepwalking's Photo keepwalking 02 Nov 2009

เจ๋งมากมีเยอะจริงๆ

supernamax's Photo supernamax 02 Nov 2009

สุดยอด เลย เยอะจัง ครับ นับเป็นตังค์ คงหลาย อยู่ นะ yoyo_53.gif

undkodlor's Photo undkodlor 02 Nov 2009

สุดยอด Collections ที่หาดูที่ไหนไม่ได้แล้ว!!!!!!!!!! ผมกล้าพูดครับ

Mega Drive JP 400กว่าเกมส์ที่สภาพสุดยอดผมคิดว่ายากมากที่จะหาคนมีได้ครบขนาดนี้ รวมถึงของเครื่องอื่นๆที่มีเกมส์ชั้นดี ผมชอบของสะสมของคุณอุ๋ยมากครับแบบว่าสภาพต้องสมบูรณ์ที่สุด มือ1 เลยก็ยิ่งดี แบบนี้ถึงเรียกว่าคับแก้ว อย่างเกมส์

Renderring ranger / Rediant Silvergun / Border Down รวมถึง Collection Shooting ที่หาดูได้ยากและเกมส์อื่นๆอีกมากมาย ของสะสมพวกนี้ถ้ามีแต่เงินก็ใช่ว่าจะหามาครอบครองได้ คนที่รักและยอมเสียได้ด้วยเท่านั้นถึงจะตามหามาได้ครับ ผมเคยเอามนั่งคิดเล่นๆแล้วเกมส์ที่คุณอุ๋ยมีนั้นเอามาซื้อบ้านหลังโตๆ หรือรถสปอร์ตเท่ห์ๆมาขับได้สบายๆ แต่มันแลกซึ่งกับของสะสมที่เรารักไม่ได้ ^ ^ คุณอุ๋ยเป็น idol สำหรับผมเลยจริงๆ ไม่อยากเรียกว่าสุดยอดในไทยครับ อยากเรียกว่าสุดยอดในโลกด้วยซ้ำ yoyo_17.gif

yuyuu123's Photo yuyuu123 03 Nov 2009

สุดครับ ยอมรับเลย จัดจริง ตีเป็นเงิน เลข 7หลักแน่นอน >< yoyo_52.gif

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 03 Nov 2009

โอ้ว เยอะมากๆ ครับผม เชื่อว่าหาที่ไหนไม่ได้แล้วจริงๆ ครับผม สุดยอดครับ

SoVeReign's Photo SoVeReign 03 Nov 2009

ลายตา ตาลาย

ขอบคุณที่อัพรูป แบ่งปันมาให้ชม

piti2527's Photo piti2527 03 Nov 2009

สุดๆๆยอดเลยครับ
มากกกว่าของผมตั้งหลายเท่า หลายแผ่นกำลังหาซื้ออยู่เลย

GUEST_1's Photo GUEST_1 03 Nov 2009

ขอพิกัดบ้านท่านด้วยครับน่าไปย่องเบาจริงๆ yoyo_70.gif สุดยอดครับให้5ดาวเลย yoyo_51.gif

hero's Photo hero 03 Nov 2009

สุดยอดครับคุณอุ๋ย ไม่เก็บ pcengine ให้ครบด้วยหละครับ

marco_o's Photo marco_o 03 Nov 2009

QUOTE (Ka-ToA @ Nov 2 2009, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว แจ่มสุดๆครับพี่

ดูที่ไทยเรโทรมาหนนึงแล้ว มาดูที่นี่อีก ก็ยังงามหยดย้อยอยู่เลยครับ

รบกวนพี่นิดนึงครับ
อยากทราบราคา Mario1 , Mario USA , Mario3 ครับผม
แล้วก็ Circus Charlie ด้วยอ่ะครับ
พอดีผมหาๆอยู่ อยากทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะครับ

ตอบทาง PM ก็ได้ครับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จัดการให้เเล้วครับ ตาม pm ^^

QUOTE (Fuunsaiki @ Nov 2 2009, 09:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมอายุเท่าพี่นะ ผมคงมียังงี้ไม่มากก็น้อยล่ะ เพิ่งมามีอำนาจในการใช้เงินเอง 5-6ปีมานี้เอง เมื่อก่อนเด็กๆขอพ่อแม่ซื้อยังงี้โดนด่าเละ สุดยอดครับพี่ ของยังงี้บางคนหาว่าบ้า แต่คนชอบๆอย่างเรา แค่มองไม่ได้เล่นก็มีความสุขแล้ว!

ดีจังมีคนเข้าใจสิ่งที่ผมทำด้วย ขอบคุณครับ

QUOTE (kong_mugen @ Nov 2 2009, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห สุดยอดไปเลย ได้เห็นเกมเก่าๆก็มีความสุขแล้วครับ

นั่นเเหล่ะครับ อมยิ้มไป ดูไป อดีตอันเเสนสุขเก่าๆของเราทั้งนั้นครับ

QUOTE (bankcodelove @ Nov 2 2009, 10:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของแท้ ไม่ว่ากี่ปีผ่านไป มันก็ยังมีคุณค่าในตัวเองอยู่วันยังค่ำ สุดๆ ครับ

จริงๆทั้งของเเท้ของก๊อป ถ้าเราชอบมันก็มีค่าหมดเลยครับ เเต่ผมเน้นสะสมของเเท้ครับ ^^

QUOTE (undkodlor @ Nov 2 2009, 11:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด Collections ที่หาดูที่ไหนไม่ได้แล้ว!!!!!!!!!! ผมกล้าพูดครับ

Mega Drive JP 400กว่าเกมส์ที่สภาพสุดยอดผมคิดว่ายากมากที่จะหาคนมีได้ครบขนาดนี้ รวมถึงของเครื่องอื่นๆที่มีเกมส์ชั้นดี ผมชอบของสะสมของคุณอุ๋ยมากครับแบบว่าสภาพต้องสมบูรณ์ที่สุด มือ1 เลยก็ยิ่งดี แบบนี้ถึงเรียกว่าคับแก้ว อย่างเกมส์

Renderring ranger / Rediant Silvergun / Border Down รวมถึง Collection Shooting ที่หาดูได้ยากและเกมส์อื่นๆอีกมากมาย ของสะสมพวกนี้ถ้ามีแต่เงินก็ใช่ว่าจะหามาครอบครองได้ คนที่รักและยอมเสียได้ด้วยเท่านั้นถึงจะตามหามาได้ครับ ผมเคยเอามนั่งคิดเล่นๆแล้วเกมส์ที่คุณอุ๋ยมีนั้นเอามาซื้อบ้านหลังโตๆ หรือรถสปอร์ตเท่ห์ๆมาขับได้สบายๆ แต่มันแลกซึ่งกับของสะสมที่เรารักไม่ได้ ^ ^ คุณอุ๋ยเป็น idol สำหรับผมเลยจริงๆ ไม่อยากเรียกว่าสุดยอดในไทยครับ อยากเรียกว่าสุดยอดในโลกด้วยซ้ำ yoyo_17.gif

เเหม คุณอั๋นก็พูดไป คุณอั๋นเองก็สุดยอดครับ พวกเราที่รักเเละสะสมก็สุดยอดทุกๆคนครับ หวังว่าพอลูกๆของเราโตกันไป จะได้มีเวลามาเสวนาเรื่องเกมส์ของเรากันอีกนะครับ ^^

QUOTE (YaKiZoBa @ Nov 3 2009, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว เยอะมากๆ ครับผม เชื่อว่าหาที่ไหนไม่ได้แล้วจริงๆ ครับผม สุดยอดครับ

ของสะสมของคุณ YaKiZoBa ก็หาไม่ได้เเล้วครับ คนที่จะสะสมชุด limited ได้เยอะขนาดนี้

marco_o's Photo marco_o 03 Nov 2009

QUOTE (piti2527 @ Nov 3 2009, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดๆๆยอดเลยครับ
มากกกว่าของผมตั้งหลายเท่า หลายแผ่นกำลังหาซื้ออยู่เลย

บางเกมส์ต้องรีบนะครับ เดี๋ยวราคาถีบตัวไปสูงกว่าเดิม

QUOTE (GUEST_1 @ Nov 3 2009, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอพิกัดบ้านท่านด้วยครับน่าไปย่องเบาจริงๆ yoyo_70.gif สุดยอดครับให้5ดาวเลย yoyo_51.gif

yoyo_08.gif สู้ตายครับ อิอิ (ขอบคุณที่ให้ไก่ย่าง)

QUOTE (hero @ Nov 3 2009, 09:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอดครับคุณอุ๋ย ไม่เก็บ pcengine ให้ครบด้วยหละครับ

ตอนเเรกว่าจะทำ เเต่ความผูกพันมันไม่มากเท่าเมก้าไดร์สกับนีโอจีโอน่ะครับ

ppcboy's Photo ppcboy 04 Nov 2009

เยอะมากๆครับ