`

Jump to content

All Retro collection ^^

110 replies to this topic

#21 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2009 - 03:42 PM

เยอะสุดๆ

#22 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 November 2009 - 04:36 PM

Megadrive 427 เกมส์.... แค่นี้ก็ต้องคารวะ 3 จอกแล้วครับ yoyo_67.gif

#23 erika 1980

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 November 2009 - 04:48 PM

เจ๋งมากๆครับพี่^^

ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะครับ..คิดถึง555

#24 spidey

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 November 2009 - 07:09 PM

สุดยอดมากครับ พี่

#25 sora

Posted 04 November 2009 - 08:12 PM

มันน่าเสียดาย ก็ตรงที่ไม่ได้ถอยพร้อมบัตรโทรศัพท์นี้แหละ

เมือก่อนผมก็เก็บแต่แผ่น แต่ลองคิดดูดีๆ แค่แผ่นแท้ คนที่สะสมคนอื่นเขาก็มี หลังๆ เวลาซื้อแผ่นแท้เลยต้องดิ้นรนให้ได้บัตรโทรศัพท์ รึอะไรที่เป็นจำกัดจำนวนให้ได้

#26 allitem

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 November 2009 - 11:47 PM

QUOTE (sora @ Nov 4 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันน่าเสียดาย ก็ตรงที่ไม่ได้ถอยพร้อมบัตรโทรศัพท์นี้แหละ

เมือก่อนผมก็เก็บแต่แผ่น แต่ลองคิดดูดีๆ แค่แผ่นแท้ คนที่สะสมคนอื่นเขาก็มี หลังๆ เวลาซื้อแผ่นแท้เลยต้องดิ้นรนให้ได้บัตรโทรศัพท์ รึอะไรที่เป็นจำกัดจำนวนให้ได้

อย่ามองแค่แผ่นเกมส์ในยุคปัจจุบัน ที่มักแถมนู่น แถมนี่สิครับ (โดยเฉพาะกับการสั่งจองผ่านร้านที่ญี่ปุ่น)

ของที่ถ่ายมาที่เป็นแบบ จำกัดจำนวน ในรูป มีเยอะนะครับ

แต่คุณ sora คงไม่รู้มากกว่า เพราะคิดว่าคงรู้จักแต่เกมส์ในยุคนี้

แต่คุณ marco o นี่สะสมแทบทุกเครื่องครับ แถมเกมส์ระดับ โคตรหายากก็เพียบเลย

ซึ่งมีเงินเพียงอย่างเดียว ใช่ว่าจะหามาได้ง่ายๆ ไม่เหมือนเกมส์ยุคใหม่ จองปุ๊ป ก็ได้ของแถมมาแล้ว

ร้านที่รับสั่งซื้อเกมส์ที่ญี่ปุ่นก็มีเยอะ ประมูล auction ก็ง่ายครับ จะเอาการ์ดโทรศัพท์กี่ใบ หาแปีปเดียวก็โผล่มาแล้ว

#27 sora

Posted 04 November 2009 - 11:56 PM

คุณ Macro o กับผม คือคนประเภทเดียวกันครับ มีทุกเครื่อง แล้วน่าจะเคยเจอกันมาก่อนแล้วด้วย

ว่าแต่คุณทราบได้ไง ว่าผมรู้จักแต่เกมยุคนี้

#28 madopriw

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 November 2009 - 01:57 AM

หลังจากได้ดู แล้ว บอกคำเดียว ซู๊ดยอดดดดด........ yoyo_37.gif

มีหลายเกมที่ผมได้เล่น ตอนหัวเหม็นเขียวอยู่ แอบไปพ่อ แอบแม่ ไปเล่น

โดยเฉพาะ เมก้า ไดร์ฟ เป็น อะไรที่ผมขอบ ม๊าก ... มาก เห็นแล้ว ก้อคิดถึง yoyo_31.gif

อยากกลับ ไปเป็นเด็ก อีกซักรอบจัง yoyo_83.gif

#29 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 November 2009 - 08:04 AM

QUOTE (erika 1980 @ Nov 4 2009, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ๋งมากๆครับพี่^^

ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะครับ..คิดถึง555

เช่นกันครับ

QUOTE (sora @ Nov 4 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ส่วนมากการ์ดโทรศัพท์มักจะเเถมมากับเกมส์ที่ต้องซื้อหรือจองจากร้านที่ญี่ปุ่น ซึ่งเป็นโปรโมชั่นพิเศษของเเต่ละร้าน ทำให้การหามาครอบครองนั้นลำบากเหลือเกินครับ ถ้าไม่มีคนที่รู้จักจัดหามาให้หรือความสามารถส่วนตัว จริงๆผมอยากได้ทุกอันเเหล่ะครับ เเต่ด้วยความสามารถทีจำกัดเเละผมมักจะสั่งเกมส์จาก Play-asia ซึ่งไม่ค่อยเเถมการ์ดโทรศัพท์ เลยต้องทำใจครับ yoyo_33.gif เเต่คุณsora เป็นนั กสะสมที่ค่อนข้างใส่ใจในรายละเอียดมากๆครับ นับถือๆ

QUOTE (madopriw @ Nov 5 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากได้ดู แล้ว บอกคำเดียว ซู๊ดยอดดดดด........ yoyo_37.gif

มีหลายเกมที่ผมได้เล่น ตอนหัวเหม็นเขียวอยู่ แอบไปพ่อ แอบแม่ ไปเล่น

โดยเฉพาะ เมก้า ไดร์ฟ เป็น อะไรที่ผมขอบ ม๊าก ... มาก เห็นแล้ว ก้อคิดถึง yoyo_31.gif

อยากกลับ ไปเป็นเด็ก อีกซักรอบจัง yoyo_83.gif

จริงๆครับ เมื่อก่อนสมัยที่เราเป็นเด็กๆ ความทรงจำมันช่างสนุกมากๆ ผมยังจำตอนที่ได้เป็นเจ้าของเครื่อง Megadrive เครื่องเเรกได้เลย ย้อนกลับไปนานเเสนนานตอนสมัยผมอยู่มอสอง ทั้งพี่ชายเเละผมต่างเล่นเเฟมิคอมมานานจนผมมีห้องส่วนตัวเเละอยากมีเครื่อง เกมส์ของตัวเองไว้ในห้อง (พี่ชายเป็นคนซื้อเครื่องแฟมิคอมเลยต้องไปเล่นที่ห้องมัน) เลยไปหาความเเตกต่างที่เมืองนีออน(อยู่ตรงพระโขนง) เเละไปสะดุดกับเครื่องสีดำที่มีจอยเหมือนถั่วดำใหญ่ๆเลยถามอาแป๊ะที่เป็น เจ้าของร้านว่าเครื่องอะไร ถึงได้รู้จักกับเครื่องเมก้าไดรส์เป็นครั้งเเรก เลยขอเช่าเล่นซึ่งตอนนั้นมีชิโนบิกับโกลเด้นเเอก ก็ลองทั้งสองเกมส์เเต่รู้สึกประทับใจเกมส์หลังมากๆ เพราะ ภาพดูสวยกว่าเเฟมิคอมเเละเสียงร้องของศัตรุที่โดนเราฟันจนตายมันได้ feel เหลือเกิน เลยถามว่าราคาพร้อมเกมส์โกลเด้นเเอกเท่าไหร่ .... 4500 บาท Sad จุกครับจุก เอาเงินมาเเค่สองพันเลยบอกอาเเป๊ะไปว่าพรุ่งนี้จะหาเงินมาให้ครบ เลยรีบกลับไปบ้านเเทบกราบเท้าพี่ชายขอยืมเงินมาเเล้วบอกว่าจะรีบใช้คืนให้ มันก็โคตรใจดีกับน้องเลย 014 วันต่อมาก็ได้เป็นเจ้าของเครื่องนี้ครับ เล่นทุกๆวันตอนนั้นจนสามารถจบเเบบตัวเดียว (ต้องใช้ไอ้เเก่เท่านั้นนะ) เเละเเม้ว่าเครื่องกมส์จะผ่านยุคไปเรือยๆ เเต่ผมก็ยังเอาเครื่องนี้มาเล่นเกมส์นี้อยู่เสมอๆครับ

#30 marco_o

Posted 05 November 2009 - 08:58 AM

ตามอัพเดทต่อเเล้วนะครับ
เริ่มด้วย Nintendo DS ครับ

ต่อด้วย PSP ครับ

เเละ GameCube

เเละ MSX (ยุคเครื่องเเฟมิคอม)

เเละ X68000 (ก็ยุคเดียวกับเเฟมิคอมครับ)

ปิดท้ายด้วย FM Towns Marty (ประมาณยุค CDrom PC-engine ครับ)

#31 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 05 November 2009 - 09:41 AM

บอกอายุเลยครับ เด็ก 17 อย่างผมตามไม่ทัน b048a2d2.gif

จากรูปขวาล่างสุดนั้นมันแจ่มจริงจริง ปก วีนอม ผมว่าตลับเดียวในไทยซะละมั้ง หรืออย่างมากคงมีไม่เกิน 3 แต่ 5 ตลับแถวล่างนี้แจ่มจริงจริงเลยครับ ของภาพนี้

Edited by jaraba, 05 November 2009 - 09:50 AM.

#32 Nongkub

Posted 05 November 2009 - 09:42 AM

สุดยอดดดดด

#33 Sleeper-02

Posted 05 November 2009 - 12:01 PM

เปิดพิพิธภัณฑ์เกมเลยดีไหมคับเนี้ย

สงสัยยอดรวมตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันเป็น ล้านกว่าบาท แล้วมั้งคับเนี้ย 4d6161fd.gif

#34 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 November 2009 - 12:35 PM

.................พูดไม่ออก สุดยอดครับ

#35 marco_o

Posted 05 November 2009 - 10:42 PM

QUOTE (jaraba @ Nov 5 2009, 09:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกอายุเลยครับ เด็ก 17 อย่างผมตามไม่ทัน b048a2d2.gif

จากรูปขวาล่างสุดนั้นมันแจ่มจริงจริง ปก วีนอม ผมว่าตลับเดียวในไทยซะละมั้ง หรืออย่างมากคงมีไม่เกิน 3 แต่ 5 ตลับแถวล่างนี้แจ่มจริงจริงเลยครับ ของภาพนี้

เเหม คุณ jabara เข้าใจเล็งชุดนี้นะครับ ผมพยายามทำเเบบเนียนๆทุกๆรูปไม่ให้โดดเด่นมากครับ เเถวนี้กว่าจะหาได้ครบ ลากเลือดเลยครับ yoyo_63.gif นับถือๆ สายตาเเหลมคมจริงๆ (สงสัยเเอบไปดูราคาในยาอูบ่อยๆ อิอิ)

#36 sora

Posted 06 November 2009 - 02:57 AM

ทวินสเนคแผ่นนั้นแถมมากับเครื่องใช่ไหม

#37 undkodlor

Posted 07 November 2009 - 12:49 AM

QUOTE (sora @ Nov 6 2009, 02:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทวินสเนคแผ่นนั้นแถมมากับเครื่องใช่ไหม

ผมตอบแทนให้ครับว่า ใช่ครับ อิอิ yoyo_56.gif

#38 woodytaru

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 November 2009 - 11:04 AM

โอ้ววว สุดยอด มากเลยครับ คุณ อุ๋ย
เยอะ จิงจิง ครับ แถมเกมตัวเด็ดเด็ด อีกเพียบ^^

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับผม ติดตามผลงานอยู่นะครับ
บ้านให้ ถ่ายรูป ออกมาแล้ว ของดูแจ่มไปด้วยเลยอ่ะ 5555555555555555 สุดยอดดดดดดดดyoyo_08.gif

#39 snk vs playmore

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 November 2009 - 11:10 AM

ข้าน้อยขอคำนับ

#40 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 08 November 2009 - 11:03 PM

สุดยอดเลยครับ