`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 13 Oct 2009

QUOTE (ohnut7 @ Oct 13 2009, 01:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวไว้รอลุงหยาด ถ่ายรูป before แล้วก็สัก 2-3 อาทิตย์ ส่งรูป After มาด้วยนะครับ จะได้ดูว่าแจ่มขึ้นไหม

ป.ล ขอบคุณสำหรับเจ้าของกระทู้ครับ ไว้จะลองดู

ไม่เอาอะ... ขี้ก้างจะตาย เดี๋ยวเอากระดูกแทงเลยนิ

หรือ ตัวเองอยากเห็นหัวนมเค้า... บ้าๆๆๆ

blankung's Photo blankung 13 Oct 2009

จ จ จจ จ จ ....แจ่มมากมาย

ตอนนี้พึ่งสมัครฟิตเนสอยู่ กำลังหาความรู้เรื่องเล่นกล้ามพอดี

ขอบคุณครับ จะเอาไปลองทำตามดูคร้าบบบ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 13 Oct 2009

โอ้วแหล่ม

สำหรับผมขอลดหน้าบานๆ กับพุงกลมๆ
กับมีแรงอุ้มเมียวิ่งรอบโบสถ์
พอแล้ว yoyo_33.gif

blankung's Photo blankung 13 Oct 2009

ถ้ารบกวน ขอดูเป็นคลิปได้ไหมครับ ดูจากรูปแล้วบางท่าไม่แน่ใจว่าต้องขยับ กับ ยกยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

proskuneo's Photo proskuneo 13 Oct 2009

ในเวปนี้มีชาวสีม่วง กันเยอะไหมครับ เอาแบบ ม้วววงงงม่วงจริงๆเลยอะ

arterart's Photo arterart 13 Oct 2009

เมื่อก่อนมีอุปกรณ์ที่บ้าน ถ้าเราไม่ขี้เกียจก็ล่ำได้นะครับ เพราะเดินผ่านทีก็ยก(กระดก)ที ไม่ใช่แระ
เมื่อก่อนอย่างขยัน เข้า Fitness ที่ office เล่นจริงจัง เพราะเล่นบาสอยู่แล้วด้วย ถ้าไม่เล่นก่อนนอนก็วิดพื้นสัก 200-300 ทุกวัน
เวลาผ่านไปถ้าเด๋วนี้ ขอไป Dance ไปพริ้วก็พอ นอกนั้นหมดแรง วิดพื้นก็ขี้เกียจ วิดอย่างอื่นบ้างไรบ้าง yoyo_63.gif
เห็นกระทู้แล้วว่าจะกลับมาล่ำบ้างไรบ้าง yoyo_17.gif

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 13 Oct 2009

QUOTE (arterart @ Oct 13 2009, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนมีอุปกรณ์ที่บ้าน ถ้าเราไม่ขี้เกียจก็ล่ำได้นะครับ เพราะเดินผ่านทีก็ยก(กระดก)ที ไม่ใช่แระ
เมื่อก่อนอย่างขยัน เข้า Fitness ที่ office เล่นจริงจัง เพราะเล่นบาสอยู่แล้วด้วย ถ้าไม่เล่นก่อนนอนก็วิดพื้นสัก 200-300 ทุกวัน
เวลาผ่านไปถ้าเด๋วนี้ ขอไป Dance ไปพริ้วก็พอ นอกนั้นหมดแรง วิดพื้นก็ขี้เกียจ วิดอย่างอื่นบ้างไรบ้าง yoyo_63.gif
เห็นกระทู้แล้วว่าจะกลับมาล่ำบ้างไรบ้าง yoyo_17.gif

ลุงตัวสูงตัวใหญ่อยู่แล้ว

ล่ำบ้างไรบ้าง ก็อาจจะไม่เหมาะก็ได้นะ

ก็ตามประสา

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 13 Oct 2009

QUOTE (arterart @ Oct 13 2009, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คุณarterart อายุมากกว่าผมตั้งปีนึง ยังเที่ยวอยู่เลยเห็นปะ
เรายังฮอทอะเนาะ ยังเที่ยวได้ อิๆ...

Yabin's Photo Yabin 13 Oct 2009

ไม่ได้แล้วต้องเอาบ้าง ขอบคุณนะครับเห็นแล้วเป็นกำลังใจขึ้นมาเลย

zodiac's Photo zodiac 13 Oct 2009

เลิกวิดอย่างนั้น แล้วเที่ยวอย่างนี้ ป่านนี้ไม่ต้องใช้ ยกทรงแล้วเหรอเนี่ย

arterart's Photo arterart 13 Oct 2009

QUOTE (Brutal-Method @ Oct 13 2009, 02:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลุงตัวสูงตัวใหญ่อยู่แล้ว

ล่ำบ้างไรบ้าง ก็อาจจะไม่เหมาะก็ได้นะ

ก็ตามประสา

แมน ๆ ไง ใหญ่ยาวเอ้ย สูงใหญ่ไม่ได้อยากล่ำมากเหมือนมะก่อน เอาแค่เฟิม ๆ พอลุง

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 13 2009, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณarterart อายุมากกว่าผมตั้งปีนึง ยังเที่ยวอยู่เลยเห็นปะ
เรายังฮอทอะเนาะ ยังเที่ยวได้ อิๆ...

ง่ะ รู้อายุผมด้วยเหรอ ยังเที่ยวอยู่เพราะยังฮ๊อตนี่จริงครับ ยิ่งแก่ยิ่งเนื้อหอมมมมมมมมม ยาวไปวัยรุ่น

QUOTE (zodiac @ Oct 13 2009, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เลิกวิดอย่างนั้น แล้วเที่ยวอย่างนี้ ป่านนี้ไม่ต้องใช้ ยกทรงแล้วเหรอเนี่ย

ไอ้ยกทรงนี้ไรเหรอคับงง ถ้าหมายถึง ผมเที่ยวกินเหล้าแล้วจะอ้วนลงพุงนมห้อย เพราะเคยเล่นแล้วไม่เล่น ก็ไม่นะครับขอบเก่ายังทำงานอยู่ lol.gif

GaMeR Wat's Photo GaMeR Wat 13 Oct 2009

ผมชอบออกกำลังกายด้วยการตีแบตมินตันอาทิตย์ละ2-3ครั้ง โดยใช้แขนขวาตี

ผมกลัวว่ากล้ามเนื้อแขนขวามันจะไม่เท่ากับแขนซ้ายอ่ะดิ(ข้างนึงใหญ่ ข้างนึงเล็ก ทุเรศๆ)

แต่ตามที่ ขกท.ทำให้ดีพอดีต้องไปหาอุปกรณ์มาเพิ่งเพราะแถวบ้านผมมันมีแต่อุปกรณ์กีฬา

เช่น ที่โหนข้อราวเดียว(อันนี้เหนื่อยง่ายมากเลยคับ5ครั้งก็หมดแรงละ) ที่Sit upแบบเอาขาล็อคไว้กับตัวข้อ

(อันนี้ผมชอบข้างไว้คับให้กล้ามเนื้อมันตึงๆแต่อยากรู้จาก จขกท.ว่าซิตอัพรัวๆไปเลยดีกว่าไหม?)

AYAGO's Photo AYAGO 13 Oct 2009

ถ้าเซฟรูปเก็บไว้ดู

จะมีคนว่าเค้าไม๊น้าาา~~~

อาเระ~~~

talee's Photo talee 13 Oct 2009

ที่บ้านไม่มีอุปกรณ์อ่ะครับ ตอนนี้วิดพื้นวันละ 120 ซิทอัพ50 เล่นมา1เดือน พุงห้อยน้อยลง อย่างอื่นห้อยเท่าเดิม

รบกวน จขกท. บอกเคล็ดลับ แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์ได้ไหมครับ ประมาณไม่สะดวกไปเล่นตามฟิตเนส เล่นอยู่บ้านคนเดียว

เเต่อยากล่ำเหมือน จขกท. (กระทู้นี้สำหรับ คนไม่มีอุปกรณ์)

ขอบคุณมากจ่ะ ที่เเบ่งกันล่ำ

QUOTE (GaMeR Wat @ Oct 13 2009, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบออกกำลังกายด้วยการตีแบตมินตันอาทิตย์ละ2-3ครั้ง โดยใช้แขนขวาตี

ผมกลัวว่ากล้ามเนื้อแขนขวามันจะไม่เท่ากับแขนซ้ายอ่ะดิ(ข้างนึงใหญ่ ข้างนึงเล็ก ทุเรศๆ)

แต่ตามที่ ขกท.ทำให้ดีพอดีต้องไปหาอุปกรณ์มาเพิ่งเพราะแถวบ้านผมมันมีแต่อุปกรณ์กีฬา

เช่น ที่โหนข้อราวเดียว(อันนี้เหนื่อยง่ายมากเลยคับ5ครั้งก็หมดแรงละ) ที่Sit upแบบเอาขาล็อคไว้กับตัวข้อ

(อันนี้ผมชอบข้างไว้คับให้กล้ามเนื้อมันตึงๆแต่อยากรู้จาก จขกท.ว่าซิตอัพรัวๆไปเลยดีกว่าไหม?)

ไอราวเดี่ยวนั่นเรียกดึงข้อนะ...
ซิทอัพ มันเอาซิกแพคต่างหาก

QUOTE (หลีแมน @ Oct 13 2009, 03:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บ้านไม่มีอุปกรณ์อ่ะครับ ตอนนี้วิดพื้นวันละ 120 ซิทอัพ50 เล่นมา1เดือน พุงห้อยน้อยลง อย่างอื่นห้อยเท่าเดิม

รบกวน จขกท. บอกเคล็ดลับ แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์ได้ไหมครับ ประมาณไม่สะดวกไปเล่นตามฟิตเนส เล่นอยู่บ้านคนเดียว

เเต่อยากล่ำเหมือน จขกท. (กระทู้นี้สำหรับ คนไม่มีอุปกรณ์)

ขอบคุณมากจ่ะ ที่เเบ่งกันล่ำ

อย่างน้อยคุณควรจะมี ดัมเบล 2ลูกนะ...

ผมก็อยู่บ้าน มีลูกละ 5โลเองอะ แขนตะเกียบกลัวมันหัก - -"
Edited by 9th TEARDROP, 13 October 2009 - 03:40 PM.

SR-Obe's Photo SR-Obe 13 Oct 2009

เห็นแบบนี้แล้ว ต้องไปออกกำลังกายบ้างซะแล้ว ถอดเสื้อเห็นก้างแล้วอยากมีกล้ามบ้าง ไม่ไหว สูง 175 หนัก 56 กินยังกะยัด ยังไม่อ้วนซะที เห็นทีต้องไปฟิตเนสเผื่อจะทำให้ดูดีขึ้นมาบ้าง

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 13 Oct 2009

สนใจท่าที่นั่งแล้วเอาดัมเบลมาถ่วงเพื่อฝึกกล้ามท้องอ่ะครับ

ขอถามว่า ที่ถูกต้องคือ นั่งขอบๆของเก้าอี้แล้วเอาแขนพิงไว้ด้านหลังกันล้มใช่มั้ย?? อ่านที่ จขกท อธิบายแล้วไม่เข้าใจนิดๆครับ

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 13 Oct 2009

สรุปคือสำหรับคนไม่มีเวลา+ไม่มีเงินไปฟิตเนส เล่นเองที่บ้านด้วยความสยิวและอุตสาหะ มีแค่ดัมเบลสองลูก กับกำลังใจที่อยากมีเนื้อหนังกับเขามั่ง จะไหวไหมครับ ตัวผมเองไม่สะดวกไปเล่นฟิตเนสเพราะหน้าที่การงานไม่เอื้อเวลา และไม่มีเงินสมัครด้วย อิอิ

Devilot's Photo Devilot 13 Oct 2009

มีแค่ดัมเบลสองลูกได้ครับ แต่มันจะไม่ได้ทุกส่วน แบบเบสิคเลยควรมีม้านั่งสำหรับออกกำลังกายอีกซักตัว ถ้ามีบาเบลด้วยนี่จะช่วยได้เยอะ แต่สำคัญที่ม้านั่งนี่แหละต้องปรับองศาได้ด้วย แต่เล่นอยู่บ้านจะเบื่อง่าย

QUOTE (Devilot @ Oct 13 2009, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแค่ดัมเบลสองลูกได้ครับ แต่มันจะไม่ได้ทุกส่วน แบบเบสิคเลยควรมีม้านั่งสำหรับออกกำลังกายอีกซักตัว ถ้ามีบาเบลด้วยนี่จะช่วยได้เยอะ แต่สำคัญที่ม้านั่งนี่แหละต้องปรับองศาได้ด้วย แต่เล่นอยู่บ้านจะเบื่อง่าย

ไอม้าที่ว่า(แบบในรูป จขกท) มันตัวละเท่าไรอะครับ...

ได้เวลาเล่นละ.. ดูรูป จขกท ปลุกใจก่อน... อ๊างงง มือไม้อ่อนหมดเลย