`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

WelComE to -- DGO Fifa Club --

Yabin's Photo Yabin 06 Oct 2009

WelComE to -- DGO Fifa Club --

กิจกรรม นัดกันเล่น BE PRO หรือจัด League/Tournament ครับ ถ้าอยู่ใน club สามารถชวนได้เลย

คุณ Xparm เป็นประธาน สโมสรนะครับ เอิกๆ

แนวทางการเล่น Be a pro อ่านก่อนนะครับ

1. ภาค 10 นี้ ก่อนเข้าคลับ ทุกคนจะต้องสร้างนักเตะของตัวเองขึ้นมา 1 ตัว (เกมบังคับสร้าง)
ขอบังคับให้ทุกคนตั้งชื่อ เดียวกับไอดีที่เล่น นะครับ เพราะผมจะได้ไม่สับสน หรือย่อชื่อจากไอดีที่ยาวๆได้ครับ
ซึ่งนักเตะ ตัวนี้ จะพัฒนาความสามารถจากการที่เราให้มันลงสนามแข่งและเก็บประสพการณ์การแข่ง
ใครจะเล่นตำแหน่ง ขอให้ระบุตำแหน่ง นักเตะที่ีสร้างด้วย อย่างของผม ตั้งไว้เป็น CAM กลางตัวรุก

2. ทีมที่ทางคลับเลือก คือเสื้อทีมเฉยๆ ทางคลับเลือกเชลซี / ชื่อทีม ตอนลงสนามคือ SiAM FC

3. นักเตะตอนแข่ง คือ พวกเราเอง นักเตะที่เราสร้างเอง พลังเริ่มต้นเฉลี่ยอยู่ที่ 68-70 ทุกตัวทุกตำแหน่ง
เพราะงั้น สมาชิกที่ชอบเล่น be a pro ภาคที่แล้ว รบกวนมาเล่นในโหมดนี้เพื่อพัีฒนาฝีเท้านักเตะแต่เนิ่นๆ
ไม่งั้นถ้ามาเล่นทีหลัง คุณอาจจะเป็นตัวถ่วงในทีม เช่นในทีมทุกคนเล่นกันจนพลัง 80 แล้ว
แต่คุณยังแค่ 70 ตัวคุณ จะเป็น weak point ในทีมครับ

4. การเล่นภาคนี้ ไม่มีการเปลี่ยนตัวนักเตะ แต่ละคลับจะมีนักเตะที่ลงสนามเพียง 11 ตัวจริง ใครบ้าพลังวิ่งตลอดเวลา ครึ่งหลังจะวิ่งไม่ออกเลย

5. สามารถแข่งทีมย่อยพร้อมกัน 3 ทีม ได้ เช่นบางวัน คนเล่นเยอะ ถึง 10 คน อาจจะแยกเป็นทีมย่อย ทีมละ 3คน2ทีม , 4คน1ทีม ไปแข่งกับคลับต่างชาิติได้ / ภาคก่อนเล่นได้ทีละทีม

การพัฒนาสกิลนักเตะ + เสริมความไฮโซ

เข้าไปเซตและดู ตัวเราได้ที่หัวข้อ Virtual PRO กดเข้าไป แล้วกดที่หัวข้อ Edit PRO
เมื่อเข้าไปจะเห็นข้อมูลตัวเราทั้งหมด รวมทั้งการเสริมสวยแต่งหน้าแต่งผม จนไปถึงการปลดล๊อค พวกรองเท้าสวยๆ

1. ให้เลือกนักเตะในอารีน่า เป็นตัวเราครับ แล้วไปกดเล่นท่า จะปลดล๊อค skill Move ได้ มี 5 ระดับ เช็คว่าปลดขาดท่าไหน ก็เข้าไปเช็คใน Virtual PRO >> Stats and skill นะครับ / เมื่อปลดเสร็จ เราจะสามารถกดท่าได้ในโหมดการแข่งครับ

2. การเซต ขนาดตัวนักเตะ ผมอยากให้ทุกคนไปโคลน ขนาดตัวและความสูง ตามนักเตะที่ท่านชื่นชอบในตำแหน่งนั้นๆนะครับ อย่างผมก็จะโคลน Ballack ครับ

3. การอัพเลเวล ความเก่งของนักเตะทำได้โดย เราต้องปลดเงื่อนไขตามที่เกมกำหนด โดยเข้าไปดูเงื่อนไขการเพิ่มพลังแต่ละอย่างได้ที่ หัวข้อ Virtual PRO >> Accomplisments
เมื่อเข้าไป จะเหมือนสมุดสะสมภาพ จะมีหัวข้อพลังที่เราอยากอัพ และเงื่อนไขในการอัพ
การอัพทำได้โดยการเล่น offine และ online โดยต้องใช้ตัวนักเตะเราลงไปเล่น เพื่อปลดเงื่อนไขต่างๆที่กำหนด

4. การทำ Game face http://www.easportsfootball.co.uk/blogs/fi...ace-and-fifa-10
ตอนนี้ทาง EA ยังไม่ได้เปิดให้บริการ coming soon...

การจัดสรร ตำแหน่ง ในทีม

เนื่องจากตอนพัฒนานักเตะ ต้องเลือกตำแหน่งตายตัว เพราะงั้นบางตำแหน่งอาจจะมีคนเล่นเยอะ เวลาเล่นจริงตัวนักเตะนั้นอาจจะไม่ได้ลงในตำแหน่งที่ต้องการได้ ทำให้เล่นยาก เช่นหน้าเป้า โดนย้ายมาเล่นกลางรับ ความสามารถในการแย่งลูก หรือจ่ายลูก อาจจะไม่ดีเท่า กลางรับ แท้ๆ

การจัดสรร ตำแหน่งขอพิจารณานิดนึง ใครจะเล่น รบกวนลงชื่อ + ตำแหน่งที่ต้องการมาแล้วกันครับ

วิธีการเข้าไปเล่น โหมดนี้กับเพื่อนๆในคลับ

เข้าไปใน my club แล้วเลือก Play match หัวข้อแรกสุด
เข้าไปปุ๊บ เราจะอยู่ในห้อง Dressing room เมนูด้านบนจะมีห้องให้เข้าไปเล่น 3 ห้อง จะเลือกห้องไหนก็ได้ครับ มีค่าเท่ากัน เค้าเอาไว้ แยกเป็นกลุ่มย่อยๆ เข้าไปเล่นครับ
โดยกำหนด ขั้นต่ำ 3 คน ถึงจะเล่นได้
ใครที่เข้าคลับแล้ว ชวนเพื่อนอีก 2 คนเข้าห้องก็เล่นได้เลยครับ โดยหัวห้องจะเป็น กัปตันทีม นะครับ (ชื่อแรกสุดในห้อง)

http://www.easportsfootball.co.uk/news/ite...hampionship_FAQ

Credit คุณ Kie _online นะครับ

เวลาเล่น BE PROเดี๋ยวคงจะมี set เวลากันอะครับจะได้มาเล่นกัน เหมือนทาง ps3 เขาก็ set เวลาไว้แน่นอนครับ คงอาทิตย์ละ 2 ครั้ง

League

กติกาสำหรับการเข้าร่วมการแข่งขัน

1. เป็นสมาชิกของคลับ(ใครที่อยากเล่นแล้วยังไม่ได้เป็นสมาชิกก็สมัครเข้าคลับมาก่อนนะคร
ับ)

2. เลือกทีมมา 1 ทีม ห้ามซ้ำกัน(ใครโพสก่อนได้ทีมนั้น) ห้ามเกิน 4 ดาว(จะต่ำกว่า 4 ดาวได้ไม่ว่ากัน) เอาตัวที่เราสร้าง

ไปสังกัดทีมนั้น เวลาแข่งต้องเอาตัวเราลงเล่นด้วย (ถ้าจะให้ดีเป็นทีมเดียวกับที่เราเล่นใน be a pro จะดีมาก)

3. ให้เวลาเตรียมทีมจนถึงสิ้นเดือน ใครจะสร้างตัวใหม่แล้วอัพพลังหรือย้ายทีมก็เริ่มกันตอนนี้เลย

4. มาลงชื่อร่วมเล่นก่อน วันที่ 19 ต.ค. (ยังไม่ต้องลงชื่อทีมที่จะใช้)

5. เตะกันแบบ เหย้า-เยือน ภายใน 90 นาที แพ้คัดออก[/color]

ปล. อยากจะใช้ระบบแข่งกันแบบ be a pro ให้เราบังคับตัวของเราได้ตัวเดียวแข่งกัน ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที ถ้าไม่ได้ค่อยแข่งแบบปกติ

ปล.2 ขอดูความพร้อมของการแข่งถ้วยนี้ก่อนนะครับ แล้วถ้วยต่อไปจะเป็น บอลลีค
ผู้ที่สนใจอยู่ใน Club ลงชื่อได้เลยครับ ขอเป็นผู้เล่นบ่อยๆ และยังมี Gold อยู่นะครับ

ขอรายละเอียด ดังนี้นะครับ

Gametag
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :
เวลาที่เล่น :

Update รายชื่อผู้สนใจครับ มี 14 คนแล้วครับ

1ประมุข Xparm
ชื่อเล่น : ปาล์ม
ตำแหน่ง : CAM
เวลาที่เล่น : วันธรรมดา 21.00 - 23.00, ศุกร์ - เสาร์ เล่นตลอด

2Yabinz live
ชื่อเล่น : ป๊อป
ตำแหน่ง : CF
เวลาที่เล่น : ทุกวัน ตั้งแต่ 22:00 - 12:00 ครับ อาทิตย์ เล่นตลอด

3teddymanz
ชื่อเล่น : พีท
ตำแหน่ง : CAM
เวลาที่เล่น : ทุกวัน ช่วงเย็นๆถึงค่ำๆครับ

4MooKung Wez
ชื่อเล่น : หมู
ตำแหน่ง : ST or back
เวลาที่เล่น : ช่วงปิดเทอม ตั้งแต่ 19.00 - 01.00 /เปิดเทอม 21.00-12.30

5ohnut7
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง : CB or WB
เวลาที่เล่น : 4 ทุ่มขึ้นไปอ่ะ ทุกวัน

6chelseaton
ชื่อเล่น : Ton
ตำแหน่ง : WG ST
เวลาที่เล่น : ค่ำๆ ดึกๆ กลางวัน เดี๋ยวดูอีกทีครับ

7NeoTokyo360
ชื่อเล่น : Ed
ตำแหน่ง : MR
เวลาที่เล่น :วัน จ-ส 20.00-22.00 / วัน อา 13.00-22.00

8taen1974
ชื่อเล่น : กิจ
ตำแหน่ง : WG
เวลาที่เล่น : ทุกวัน แล้วแต่จะว่างครับ

9Royal Thai Navy
ชื่อเล่น : ปอม
ตำแหน่ง : LB
เวลาที่เล่น : จ-ส 22.00-01.00 อาจยาวถ้าไม่หลุด อา. ทั้งวันทั้งคืน 24 ชม ได้หมด

10Greenmagenta
ชื่อเล่น : B
ตำแหน่ง : RAM/LAM/RW/LW/RF/LF
เวลาที่เล่น : เล่นบ่อยๆครับแต่บอกเวลาไม่ได้ 555

11MACBETH KP
ชื่อเล่น :เทป
ตำแหน่ง : ST
เวลาที่เล่น : เล่นบ่อยๆครับแต่บอกเวลาไม่ได้ 555

12paraza kp
ชื่อเล่น : อิ๊บ
ตำแหน่ง : ST CF WG
เวลาที่เล่น : ทั้งวันทั้งคืน

13LordOote1976
ชื่อเล่น : Oat
ตำแหน่ง : CM
เวลาที่เล่น : เจอ online รบกวนถามก่อนนะครับ ว่าผมรึเปล่า ส่วนใหญ่น้องผมจะเล่นครับ

14logicaDGO360
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง : ST or Free role
เวลาที่เล่น : ช่วงสามทุ่มถึงเที่ยงคืนครับ

15 SWINGFEEL
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

16. ToeyPop
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

17. sthunder7 ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

18.PaRazA KP ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

19.Giggogs x ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

20.ThE IsLaNd PK ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

21.IReSSil ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

22.finalekung สมาชิกใหม่
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

23.hungkungfu ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :

24.Piggywalker ประกาศตามตัวด่วน
ชื่อเล่น :
ตำแหน่ง :
Edited by Yabin, 19 October 2009 - 01:15 PM.

teddyman's Photo teddyman 06 Oct 2009

มารอลงชื่อเป็นลูกทีมครับ อยากเล่น be a pro มากมาย ผมชอบแอบไปอ่านของฝั่ง ps3

Yabin's Photo Yabin 06 Oct 2009

คุณ teddy เสอนชื่อทีมด้วยก็ดีนะครับ ผม คิดไม่ออก ><

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 06 Oct 2009

เหมือนภาค 09 ก็มีนะครับ

เล่นกันอยู่แต่ไปๆมาๆ คนก็ค่อยๆหายไปทีละคน

เป็นเพราะแพ้เยอะด้วยมั้ง 55318906.gif

ตั้งอีกรอบก็ดีครับ จะได้เล่นด้วยกัน

แต่ขอฝึกอีกสักพัก ภาคนี้ หาพื้นที่ยากกว่าภาคก่อน d33561e9.gif

teddyman's Photo teddyman 06 Oct 2009

DGO club ครับ ตรงตัวเข้าใจง่ายดี (คิดไม่ออก 0fbbf481.gif )

XParm's Photo XParm 06 Oct 2009

เวง เมื่อวานเพิ่งตั้งเล่นๆไปเอง เป็น DGO Fifa Club มีสมาชิกอยู่ 2 คน 55318906.gif กะจะมาชวนหลายๆคนเข้า Club อยู่พอดีครับ ตอนนี้ผมปั้น XParm เป็น CAM อยู่ yoyo_52.gif

ถ้าไม่รังเกียจก็มาอยู่ Club ผมได้ครับ ปกติเล่นแต่ Fifa อยู่แล้ว ตอนนี้เพิ่งได้แผ่นมา ก็คงฝึกเล่นอยู่ทุกวันครับ..

XParm

ตำแหน่ง : CAM อยากให้ระบุส่วนนี้ด้วยครับ เพราะพอเอาตัวเราเข้าไปเล่นแล้วจะได้ยืนตำแหน่งได้จริงๆ พลังมันต่างกันน่ะครับ

เวลาที่เล่น : วันธรรมดา 21.00 - 23.00, ศุกร์ - เสาร์ เล่นตลอด

ปล. เดือนหน้าจะเล่นมากกว่าเดิมครับ เพราะคงไม่ได้ทำงานละ ตื่นสายได้หน่อย 04a97f13.gif
Edited by XParm, 06 October 2009 - 03:23 PM.

งั้นจัดไปตามนั้นเลยครับ เดี๋ยวผมเป็นเลขา คุณ xparm ละกันครับ เดี๋ยว up รายชื่อไว้ให้นะครับ

ohnut7's Photo ohnut7 06 Oct 2009

ไว้ลุยด้วยคนนะ หายวุ่นจากงาน TME แว้ว แต่ยังมีงานแต่งที่ต้องวุ่น 55318906.gif
แต่จะพยายามมาเล่นให้บ่อยๆน้อ

XParm's Photo XParm 06 Oct 2009

งั้นจัดไปตามนั้นเลยครับ เดี๋ยวผมเป็นเลขา คุณ xparm ละกันครับ เดี๋ยว up รายชื่อไว้ให้นะครับ

กดเข้า Club ผมเลยครับ เดี๋ยวจะตั้งให้จัดการทุกอย่างได้ทั้งหมดเหมือนผม จะได้ช่วยๆกันไป yoyo_52.gif

เอ้อ แอด GT ผมก่อนแล้วกันครับ XParm เดี๋ยวจะไปลบเพื่อนคนอื่นให้ yoyo_56.gif

QUOTE ( @ Oct 6 2009, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไว้ลุยด้วยคนนะ หายวุ่นจากงาน TME แว้ว แต่ยังมีงานแต่งที่ต้องวุ่น 55318906.gif
แต่จะพยายามมาเล่นให้บ่อยๆน้อ

ลุงยื่นเรื่องเข้า Club มาเลย ไปที่ Xbox Live > Pro Club อะไรซักอย่าง > View Friend Club ประมาณนี้แหละ แล้วเลือก Club ผมแล้วกดเข้ามาเลย จะได้ลุยกัน

ปล. ผมไปอ่านของ Ps3 คุณ kie เขียนรายละเอียดไว้แล้วว่าจัดทีมลุยกันเองได้ งั้นมาเลยครับ ขอหลายๆตำแหน่งหน่อย ตอนนี้ที่ผมรู้จักเห็นมีแต่กองหน้าทั้งนั้น 55318906.gif
Edited by XParm, 06 October 2009 - 03:57 PM.

ta.en's Photo ta.en 06 Oct 2009

อ๊ะ ๆ เล่นด้วยครับ แต่ผม ออน ไม่ค่อยเป็นเวลา แล้วแต่จะสะดวก แต่ลงชื่อไว้ก่อนละกัน ถ้า ออน แล้วว่างก็ขอเล่นด้วย

QUOTE (ta.en @ Oct 6 2009, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๊ะ ๆ เล่นด้วยครับ แต่ผม ออน ไม่ค่อยเป็นเวลา แล้วแต่จะสะดวก แต่ลงชื่อไว้ก่อนละกัน ถ้า ออน แล้วว่างก็ขอเล่นด้วย

กดเข้า Club มาเลยครับ ว่างไม่ว่างไม่เป็นไร เอาคนเข้าไปก่อน 55318906.gif จะได้ทำ Archievment ด้วย

terry123's Photo terry123 06 Oct 2009

เอาด้วยครับ อิอิ
ให้ผมช่วยอะไรบอกได้ครับ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 06 Oct 2009

Gametag
NeoTokyo360

ชื่อเล่น
Ed

ตำแหน่ง
กองกลางด้านขวา

วัน และ เวลา สะดวกเล่นครับ จะได้จัดเวลานัดเล่นถูกครับ
วัน จ-ส 20.00-22.00
วัน อา 13.00-22.00

55555555555555
ฝีมือไม่มี อาศัยขยันวิ่งครับ

เวง ไม่ต้องถึงขนาดผมเป็นประธานหรอกครับ 55318906.gif เอาเป็นว่ามาเล่นด้วยกันดีกว่าแล้วบังเอิญผมสร้าง Club ชื่อนี้ไว้แล้ว ก็เลยอยากจะชวนเพื่อนๆเข้าเล่นกันดูครับ เผื่อภาคนี้จะมีอะไรน่าสนใจกว่าภาคก่อน พร้อมทั้งอาจจะได้ทำ AP ที่เก็บร่วมกันได้ง่ายขึ้นครับ yoyo_52.gif

ลองเข้ามาดูครับ คืนนี้ผมไปรับเข้า Club แล้วมาลุยกันดูว่าทำอะไรได้มั่ง อิอิ

ปล. ตั้งเป็นประธานแล้วอายเค้าน่ะครับ ฝีมือห่วย 55318906.gif
Edited by XParm, 06 October 2009 - 04:17 PM.

ta.en's Photo ta.en 06 Oct 2009

taen1974

ตำแหน่ง : ปีก(ไก่) ครับ

เวลาที่เล่น : ทุกวัน แล้วแต่จะว่างครับ

มารวมกันเยอะ ๆ ครับ แล้วเอาไว้มาเล่น ลีค กัน

QUOTE (ta.en @ Oct 6 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
taen1974

ตำแหน่ง : ปีก(ไก่) ครับ

มารวมกันเยอะ ๆ ครับ แล้วเอาไว้มาเล่น ลีค กัน

เวลาดึงมาเล่นลีคก็ง่ายครับ ดึงจากใน Club ได้เลย yoyo_52.gif
Edited by XParm, 06 October 2009 - 04:44 PM.

Dodo's Photo Dodo 06 Oct 2009

IReSSiL

ชื่อเล่น : เติ้ล

ตำแหน่ง : ปกติเป็น ST แต่เห็นมีแต่ ST งั้นผมเป็น แผงหลังให้

เวลา 10:00-01:00 ทุกวันครับ

คุณ xparm คร้าบ ขอชื่อเล่นหน่อยเน้อ จะแอบไปทำเสน่ห์ เหอๆ

มารวมตัวกันเยอะๆ เนอะ ว่าแต่วันนี้เอาสักนัดไหม อิอิ

เดี๋ยวผมจะมาแนะนำวิธีการสร้างตัวโดยเป้นหน้าตัวเองจรืงๆ ด้วยนะครับ ผมทำเสร็จแล้วเหมือนมากจนน่ากลัว lol.gif

ใครอยากสมัครทางเว็บก็ได้นะครับ เข้าไปที่

www.easportsfootball.com

แล้ว Sign In ด้วย Account EA

หลังจากนั้นเข้าที่หัวข้อ

Feature -> Pro Club Championship -> Find Clubs -> แล้วใส่ DGO Fifa Club แล้วสมัครเข้ามาได้เลยครับ ผมกดรับให้ได้เลย

ถ้ามีคนเยอะ จะได้โหวตชุดทีมและตราสโมสรครับ ตอนนี้ใช้มั่วไปก่อน ใช้ตรา Norwich ไม่ซ้ำใครดี 555 yoyo_04.gif

ปล. ผมชื่อปาล์มครับ ใครไม่มีชื่อผมก็แอดได้เลย XParm ทางเว็บก็ www.xbox.com
Edited by XParm, 06 October 2009 - 05:02 PM.

terry123's Photo terry123 06 Oct 2009

chelseaton
ชื่อเล่น : Ton
ตำแหน่ง : ปีก กองหน้า [เเต่ยิงไม่คมนะ อิอิ]
เวลาที่เล่น :ค่ำๆ ดึกๆ กลางวัน เดี๋ยวดูอีกทีครับ lol.gif