`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

นอกเรื่องครับ แมนยูโกงอีกแล้วครับ ต่อเวลา7...

Frank's Photo Frank 20 Sep 2009

ตอนที่แมนซิตี้เสียฟรีคิกตอนนาทีที่ 94 กว่าๆ บริเวณเลยกลางสนามมานิดหน่อย
แมนยูโยนเข้าไปแล้วโดนเคลียร์ทิ้งออกมา ความจริงกรรมการควรเป่าจบเกมส์แล้วเพราะทดสี่นาที
ลูกมันก็ไม่ได้คลุกขลิกอยู่หน้าประตูแมนซิด้วย
แล้วหลังจากนั้น แมนญูก็ส่งลูกเรียดยาวมาจากบริเวณ 40 หลาครับให้โอเว่นซัดเข้าไป

jaiy's Photo jaiy 20 Sep 2009

ความคิดผมนะครับจากที่ฟังคุณ ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน วิจารย์หลังเกมส์...
กรรมการชูป้ายทดเจ็บ 4 นาที เมื่อครบ 4 นาที มาร์คฮิ้วไปถามผู้ช่วยว่าเป่าได้แล้ว....ผู้ช่วยตอบว่ามีการเปลี่ยนตัว จะทดเจ็บเพ่ิมอีก 30 วิ ถึงจะเป่า แต่เมื่อครบ 4.30-5นาที ทางแมนซิตี้เตะบอลเคลียร์ออกมาได้แล้ว คุณปิยะพงษ์ บอกว่า กรรมการ 99.99 % จะต้องเป่าหมดเวลาแล้ว แต่ยังกรรมการปล่อยให้แมนยูบุกต่ออีก นาทีครึ่งจนได้ประตู เป็นความผิดพลาดของกรรมการโดยแท้ ซึ่งกฏกติกาการทดเจ็บของผู้ตัดสินมีชัดเจนอยู่ไม่กี่ข้อ คุณปิยะพงษ์พูดแบบนั้นนะครับ

ปล.แมนยูสมควรชนะครับ เพราะเล่นได้ดีกว่า ครองเกมส์ได้หมด แต่ซิตี้น่าสงสารที่ไม่มีแต้มครับ

Ducati999's Photo Ducati999 20 Sep 2009

เตะอยู่นู้นแต่มาเดือดอยู่นี้อิอิ yoyo_08.gif

tort2003's Photo tort2003 20 Sep 2009

QUOTE (BooO @ Sep 20 2009, 11:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่า...เกมเสมอกันอยู่นะครับ

ซิตี้ก็ได้เวลาทดเท่ากันนะ ถ้ายิงได้แมนยูก็แพ้เหมือนกัน ไม่ได้ต่อให้แมนยูทีมเดียวนิ

อีกอย่างนาทีที่ยิงได้ประมาณ 94 กว่าๆ อะ

คิดซะว่าคนดูกำไรละกัน กรรมการคงเห็นฟุตบอลกำลังมันส์ๆ นะ

แมนยูยิงได้เมื่อเวลา 95.28 ครับ ทดเกินมา 1.28 นาที แถมเขี่ยลูกเสร็จยังไม่เป่า ปล่อยให้เล่นต่ออีกแปปนึงด้วย

ตอนทดเจ็บใช่อยู่ว่าผลยังเสมอ 3-3 แต่รูปเกมยังงัยแมนซิก็รับอย่างเดียวแล้วครับ มันคงไม่คิดสวนกลับเพื่อยิงแมนยูหรอก

ปล. ถ้าเป็นวูฟ คงเป่าก่อนหมดเวลา lol.gif

kaesansek's Photo kaesansek 21 Sep 2009

QUOTE (balles @ Sep 20 2009, 10:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้วท่านคิดดีจริงๆครับ
ชอบๆ
อิอิ
ผมว่าก็น่าจะได้ประโยชน์ทั้งคู่แหละ
แล้วแต่ว่าทีมไหนจะฉกฉวยประโยชน์นั้นไปได้
อิอิอิอิ

เกมส์จบแล้วครับ อย่าไปคิดไรมาก แค่ชมว่านัดนี้มันจริงๆ เป็นผมคิดว่าคนตีเสมอได้
มันจะจะได้ใจกะเอาชนะมากกว่า เพราะทีมที่เสียนี่กำลังเหวออยู่

นอกนั้นก็อย่าเครียดมากครับ แค่แช่งไม่ขึ้น หรือแทงไปเยอะ เลยเก็บอารมณ์ไม่อยู่....

voyevoda's Photo voyevoda 21 Sep 2009

เข้ามาเนียน ผมดูบอลไม่เป็น T^T

Darth's Photo Darth 21 Sep 2009

ถ้าแมนซิตี้ ชนะ ไม่รู้ว่าจะมีคนตั้งกระทู้ด่า แมนซิ หรือเปล่าว่าโกงนะ -__-"

อย่างที่ คห. บนๆบอกแหละเค้าทดให้ 2 ทีม ถ้าแมนยู เล่นห่วย ก็โดนแมนซิ ยิง ก็เท่านั้นครับ

ผมเด็กผีนะ แต่ดูบอลเป็นกีฬา ครับ (เรียกว่าแทบไม่ได้ดูเท่าไรหรอก อิอิ)

อย่าคิดมากน่าครับ ลูกกลมๆ
Edited by Darth, 21 September 2009 - 12:24 AM.

p'gamer's Photo p'gamer 21 Sep 2009

อ้าว ชนะหรอ ผมปิดโทรทัศน์ไปตั้งแต่เห็นตอนเสมอ 3-3 แระ ขอบคุณนะครับที่มาตั้งกระทู้บอก lol.gif

ปล.แมนยูสมควรชนะอยู่แล้ว ฝีมือเหนือกว่าครับ

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 21 Sep 2009

QUOTE (AnotherXIII @ Sep 20 2009, 11:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อที่มันทดเกินเนี่ย เพราะบอลมันก็ขลุกขลิกอยู่หน้าโกล์ซิตี้ มันเป็นจังหวะต่อเนื่องไม่ใช่หรือ?

เกียวไรกะทีมเมืองทองอะครับ yoyo_29.gif

ยิงกัน6ลูกดีใจลูกละหนึ่งนาทีรวม6นาทีทด6นาทีก็ถูกละนิครับ

ถ้านัดนี้เรียกว่าโกงแล้วนัดที่ชนะปืนเรียกว่าอะไรครับ
Edited by LoveKaRaoKe, 21 September 2009 - 01:14 AM.

Siri's Photo Siri 21 Sep 2009

รู้สึกจะผิดหมวดนะเนี่ย...

ดูบอลไม่เป็นเช่นกันค่ะ แต่ได้นั่งดูนัดนี้อยู่ เพราะพี่+น้องที่บ้านดู และสัญญาณหายตอน 90 นาที ซึ่งคิดว่า "ฮ่าๆ เสมอจนได้สินะ"

จนไปอ่านข่าวเจอว่า ต่อเวลาประมาณ 6 - 7 นาที และแมนยูชนะ !

จากที่อ่านๆมา คิดว่า...

ต่อเวลาไป ไม่มีใครได้เปรียบใครหรอกค่ะ เพราะแมนซิตี้เอง เค้าก็มีสิทธิ์ที่น่าจะทำประตูได้เช่นกัน

แล้วตัวทีมแมนยูเองก็ใช่ว่า จะทำประตูได้เสมอไป จริงมั้ยล่ะคะ ? ผลที่ออกมาอาจจะเป็นแมนซิตี้ชนะ หรือ แมนยูชนะก็ได้นะ (ดีไม่ดี เสมอกันด้วยซ้ำ)

อย่าไปคิดมากเลยนะ ดูกีฬาดูให้สนุกสิคะ อย่าซีเรียสกับมันนะ ^^

chappy's Photo chappy 21 Sep 2009

>>>>> 555 แหม แค่ทดเจ็บเกินนิดหน่อยเองครับ รู้สึกว่าบอลนัดนี้จบ มีแต่คนบอกว่าแมนยูโกงอีกแล้ว ดูบอลเพื่อความสนุกดีกว่าครับการพนันมันไม่ทำให้ใครรวยได้หรอกครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 21 Sep 2009

แมนยู ดีเสมอครับ เปลี่ยนตัวนี่เค้าไว้ใช้ฆ่าเวลา ไม่ใช่หรือครับ?

แต่ไงๆ แมนซิ ก็แพ้อ่ะเนอะ พูดไรมากได้ อิอิ

nakharin's Photo nakharin 21 Sep 2009

เหอ ๆ ไปโพสเกรียน ๆ ห้องกีฬาไม่พอ

มาต่อข้างนอกอีกนะ

เกมจบแล้วก็พอเหอะ

sarunyu_a's Photo sarunyu_a 21 Sep 2009

กรรมการตัดสินไปแล้ว ยังไงซะก็เปลี่ยนผลการแข่งขันไม่ได้ นี่หละคือเสน่ห์ของฟุตบอล อย่ามางอแง

ถ้าอยากจะให้มีการเบรคเกมส์การแข่งขัน เพื่อตัดสิน นู้น นี่ นั่น ก็หันไปดูอเมริกันฟุตบอลแทนซะ เบรคเกมส์กันทีเป็นครึ่งชม.

หรือไม่ก็หันไปดูสนุ๊กเกอร์แทน ใครแทงลูกบนโต๊ะลงมากกว่าก็คือผู้ชนะ จะได้ไม่บ่นเรื่องโกง

Jin's Photo Jin 21 Sep 2009

ถ้าเป็นแมนซิ ชนะละครับ ต่อเวลา ในสนามไม่ใช่ว่านักเตะแมนซิจะยืนนิ่งนี่น่า

SoVeReign's Photo SoVeReign 21 Sep 2009

ถูกแล้วครับ แมนซิตี้ก็ยิงได้ในช่วงต่อเวลา แล้วก็จะต้องมีการทดเวลานักบอลดีใจในช่วงทดเวลาเจ้บออกไปอีก มาร์คฮิจเด็กผียังสนันสนุนเลย

Mark Hughes Said
"Historically it has happened before. I was in teams here where we always had a little bit of benefit. I never felt it was an issue when we played here. But since I have left maybe I have changed my view on that. I am not going to question anyone's integrity but I do not know where has got seven minutes from. It would be nice to get an explanation but I don't think I will.''

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 21 Sep 2009

ตามความเห็นของแฟนบอลทีมอื่น
ผมว่าการต่อเวลาขนาดนี้ก็ถือว่าได้เปรียบทั้งสองทีมนะครับ

ถ้าส่งนักเตะลงมาเกิน 11 คน น่าจะถือว่าโกงมากกว่าครับ แหะแหะ

Burm's Photo Burm 21 Sep 2009

QUOTE (SoVeReign @ Sep 21 2009, 09:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกแล้วครับ แมนซิตี้ก็ยิงได้ในช่วงต่อเวลา แล้วก็จะต้องมีการทดเวลานักบอลดีใจในช่วงทดเวลาเจ้บออกไปอีก มาร์คฮิจเด็กผียังสนันสนุนเลย

Mark Hughes Said
"Historically it has happened before. I was in teams here where we always had a little bit of benefit. I never felt it was an issue when we played here. But since I have left maybe I have changed my view on that. I am not going to question anyone's integrity but I do not know where has got seven minutes from. It would be nice to get an explanation but I don't think I will.''

ไม่ใช่ว่าเขาด่าเหรอ
เขาบอกว่าเขาเคยอยู่ในทีมที่ได้รับผลดีแบบนี้มาก่อน (แมนยู) ตอนนั้นเขาก็เฉยๆ แต่พออกจากทีมก็รู้สึกอีกอย่าง
ประมาณว่าตอนส้มหล่นก็สบายใจ พอมาเจอซะเองเลยจุกว่างั้น

แต่ผมเฉยๆนะ ฟุตบอลมันก็เงี้ย
ยังเชื่อว่ามาตรฐานฟุตบอลอังกฤษไม่น่าจะถึงขั้นซื้อกรรมการกันได้
แต่ถ้ากรรมการผิดพลาดเองก็นะ

redhell's Photo redhell 21 Sep 2009

QUOTE (voyevoda @ Sep 21 2009, 12:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาเนียน ผมดูบอลไม่เป็น T^T

pm มาหาผมด่วนเด่วจัดโปรสอนดูบอลให้ผีเข้าเส้นก่อนแตะกับเป็ดเดือนตุลาคม ศึกแดงเดือด

สรุปเอาเป็นว่าถ้าเสมอจะไม่เถียงกันเรื่องเวลา แต่ผมคิดเหมือนท่านอื่น ๆ ว่าต่อเวลาไม่น่าโกง ถ้าแมนซิตี้เก่งจริงก็น่าจะยิงเขาเองแต่กลับกันผีเจ๋งกว่า ถ้าใครดูแมนยูจะรู้ว่าลูกแบบนี้ทำให้แมนยูชนะมาบ่อยเพราะทีมอื่นจะถอดใจรอหมดเวลากลั
บบ้านแต่ผีมันจะรอชกเอาคืนตลอดถ้ามีเวลาและช่องว่างผมจึงรักแมนยูที่เป็นแบบนี้ แต่เหนืออื่นใดศึกไหนก็ไม่มันเท่าผีสู้กับเป็ด yoyo_08.gif