`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

รานงานสด manu 4 - 3 man city

sido_bomm's Photo sido_bomm 20 Sep 2009

แต่ที่ผมเคืองนิดหน่อยคือ คอมเม้นเตเตอร์ทั้ง 3 ท่านของทรูวิชั่นส์ที่พูดในห้องส่งหลังจบเกมส์นะครับ
ทั้ง 3 ท่านมุ่งที่จะพูดถึงแต่ความผิดพลาดของกรรมการ และพยามบอกว่า "โชค" เข้าข้างแมนยู

โดยเน้นไปที่ว่า ที่ชนะได้วันนี้ นอกจากโชคแล้ว เป็นเพราะ กองหลังซิตี้ เล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐาน
โดยไม่ได้กล่าวชมเกมรุกของแมนยูเลยแม้แต่ประโยคเดียว (ผมว่าใครดูเกมอยู่กะจะรู้นะครับว่ารูปเกมครึ่งหลังเป็นยังไง หรือจะเอาสถิติมาดูก้ได้ แมนยูครองเกมทั้งครึ่งหลังแน่นอน)

แล้วไอ้คำว่า ซิตี้เล่นไม่ดี ต่ำกว่ามาตรฐาน...
ผมไม่ได้ดูถูกซิตี้นะ แต่ว่า พวกเค้าเป็นทีมที่เพิ่งจะยกระดับตัวเองขึ้นมา พยามอยากจะเข้าสู่บิ๊ก 4 ในปีนี้

นัดที่แล้วพวกเค้าชนะอาร์เซนอลได้ ถือว่าสอบผ่านไป 1 บท

แต่...
ชนะบิ๊กโฟร์ได้ 1 ทีม ไม่ได้แปลว่า ทีมเค้า จะมีมาตรฐานสูงขนาดที่ว่าชนะแมนยูได้สบายๆ

ผมคิดว่าทั้ง 3 ท่าน ไม่ให้เกียรตืแมนยูเท่าไหร่เลยครับ แปลกใจมากกับสื่อสมัยนี้

ปล. ถ้าวันนี้ เฟอร์ดินาน กับ ฟอสเตอร์ไม่พลาด และ ไม่มีลูกปัญหานาทีที่ 96
บวกลบสกอร์ก็ยังได้ 3-1 อยู่ดี และคงไม่มีคนต้องมานั่งเถียงกัน

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 20 Sep 2009

ยิงกัน6ลูกให้เวลาดีใจลูกละ1นาที

รวมแล้ว6นาทีก็ถูกละนี้ครับ yoyo_77.gif

nakharin's Photo nakharin 21 Sep 2009

หอยทะเล เทพเกินไปแว๊วว lol.gif

สังเกตกันปะ ฤดูกาลนี้ 4-0 4-1 3-0 เยอะนะ

เลขเด็ด ๆ

nismo_silvia's Photo nismo_silvia 21 Sep 2009

ดูแล้ว ก็ เฮ้อ...

ดูทีมนอกโลกดีกว่า เจ็ทโด้ ยิงอีกล่ะ เทพจริงๆ
Edited by nismo_silvia, 21 September 2009 - 12:35 AM.

GapKung's Photo GapKung 21 Sep 2009

สงสัยตอนต่อเวลากรรมการเค้าสั่งนักเตะซิตี้ให้อยู่เฉยๆ ห้ามบุก ห้ามยิงครับ แมนยูโกงชัวร์ๆเลย

เข้าใจครับว่าทีมที่เกลียดหรือทีมที่แช่งได้ประโยชน์ก็จะรู้สึกว่าโดนโกง ผมก็เป็นนะ แต่คิดกลับกันนิดละกันว่าถ้าต่อเวลาแล้วซิตี้ยิงได้

คนที่ว่าแมนยูฯโกงนี่จะออกมาบอกว่าอะไรครับ? กรรมการผิดพลาดเอง? ช่วยไม่ได้? ต่อเวลาก็ต่อให้ทั้ง 2 ทีม ไม่ได้ต่อให้แมนยูฯทีมเดียว

อยู่ที่ว่าใครฉวยโอกาสได้มากกว่าก็เท่านั้น ทีมอื่นได้ประโยชน์ผมก็ไม่เคยโวยวายว่าโกงสักนิดคิดแค่ว่าโชคไม่ดีแค่นั้น

ผมคิดว่าฟุตบอลที่นั่นคงไม่มีจ้างกรรมการหรอกครับ
Edited by GapKung, 21 September 2009 - 10:34 AM.

Mr.Mint's Photo Mr.Mint 21 Sep 2009

QUOTE (GapKung @ Sep 21 2009, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยตอนต่อเวลากรรมการเค้าสั่งนักเตะซิตี้ให้อยู่เฉยๆ ห้ามบุก ห้ามยิงครับ แมนยูโกงชัวร์ๆเลย

เข้าใจครับว่าทีมที่เกลียดหรือทีมที่แช่งได้ประโยชน์ก็จะรู้สึกว่าโดนโกง ผมก็เป็นนะ แต่คิดกลับกันนิดละกันว่าถ้าต่อเวลาแล้วซิตี้ยิงได้

คนที่ว่าแมนยูฯโกงนี่จะออกมาบอกว่าอะไรครับ? กรรมการผิดพลาดเอง? ช่วยไม่ได้? ต่อเวลาก็ต่อให้ทั้ง 2 ทีม ไม่ได้ต่อให้แมนยูฯทีมเดียว

อยู่ที่ว่าใครฉวยโอกาสได้มากกว่าก็เท่านั้น ทีมอื่นได้ประโยชน์ผมก็ไม่เคยโวยวายว่าโกงสักนิดคิดแค่ว่าโชคไม่ดีแค่นั้น

ผมคิดว่าฟุตบอลที่นั่นคงไม่มีจ้างกรรมการหรอกครับ

+1 เห็นด้วยครับ

Yabin's Photo Yabin 21 Sep 2009

ผมก้ไม่ชอบ วิธี comment ของ Commentator เลยจิงๆ ไม่ได้ออกแนววิเคราะห์ เลย

ปล. ผมรัก Owen ครับ

ohnut7's Photo ohnut7 21 Sep 2009

ถ้าโกงเวลาแต่ยิงไม่ได้ก็เท่านั้นแหละนิ

benza15's Photo benza15 21 Sep 2009

โอเว่น ยิง !!!

redhell's Photo redhell 22 Sep 2009

มาแว้ว yoyo_57.gif