`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

ขอด่า ปีเตอร์ รีด สักกระทู้เถอะ

GUEST_1's Photo GUEST_1 10 Sep 2009

QUOTE (finalekung^^ @ Sep 10 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รีด ยังไม่ได้อ้างเรื่องอะไรทั้งนั้นนะครับ ตอนนี้คือเขาโดน เขารับเต็มๆ เรื่องที่พูดกันด้านบนนั้น คุณ Nakharin เขาวิเคราะห์จากการอ่านข่าว(ที่ผ่านๆมา)

กอปรกับการอ่านข่าวจากบอร์ดพันทิพห้องศุภฯ ซึ่งที่นั่นอุดมไปด้วยผู้อยู่วงในทั้งฝ่ายดีและฝ่ายกิน ข้อมูลข่าวบางอันเชื่อถือได้ระดับหนึ่งอยู่ที่วิจารณญาณด้วย
(บางคนก็บอกว่าไม่ต้องเชื่อตนให้เชื่อ ข่าวที่ออกมาสะสมๆ และ ผล ที่มันออกมาแทน)

ตอนนี้ รีด ยังคงโดน ประชาชนชาวไทย ด่า สับอยู่เนืองๆ โดยที่เขาก็ยังไม่ได้โต้ตอบอะไรเลย(เท่าที่ข่าวออกมานะ เอ๊ะ หรือเราตกข่าวกันหว่า ยิ่งติดไลฟ์อยู่)

ปล.ผมก็ชอบปีเตอร์ วิธ นะแกมาแรกๆเก่งดี ทำทีมโดนใจดึงคนไทยกลับมาเชียร์บอลได้พอสมควร(ผมก็หนึ่งในนั้น) แล้วหลังจากนั้นก็.... ยาวๆๆๆ
ไปแบบไม่เคลียร์แบบนี้มันรู้ๆกันอยู่ว่าไม่มาแล้วพร้อมโดนฉีกสัญญามาแก้ข่าวก็โดนอยู
่ดีถ้าผลงานไม่ดีลาออกไปเองนั่นอีกเรื่องแต่นี่ไปมีข่าวกับสโต๊คก่อนเลยข่าวที่โน่นก

คอนเฟิร์มรีดลาไทยสมาคมก็บ้าจี้บอกรีดไปชั่วคราวสุดท้ายหงายเงิบหน้าแหกต้องยกเลิกสั

ญาไปแต่ยังมีน้ำใจถ้าไทยจะไปเก็บตัวก็ยินดีช่วย(ลูบหลังสมาคม)

GUEST_1's Photo GUEST_1 10 Sep 2009

ผมจะบอกว่ามันก็เหมือนผู้รับเหมาที่หนีงานเหมือนกันเลย

Indyhell's Photo Indyhell 10 Sep 2009

ทีม ชาติไทย คือของเล่น ครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 10 Sep 2009

มี 3 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 0 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 3 คน คือ : finalekung^^, Indyhell, The Fool

มาอัพเดทแต่เช้าเลยนะครับ ทำงานกันอย่างมีความสุขนะครับ

The Fool's Photo The Fool 10 Sep 2009

อู้แต่เช้าครับ

Indyhell's Photo Indyhell 10 Sep 2009

ยังไม่ได้ไปทำงาน เลย

แต่เที่งก็ออกไปแล้ว

เมือ่คืน อยากเขก กะบาล เฮสกี้ จริงๆๆ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 10 Sep 2009

QUOTE (Indyhell @ Sep 10 2009, 09:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เมือ่คืน อยากเขก กะบาล เฮสกี้ จริงๆๆ

ง่า โอกาสจ่อๆหลายครั้งเลยนะ แถมลูกที่ได้ยิงนี่ผมว่าไม่น่ายากนะ กั๊กๆ

พี่เบียร์เดี๋ยวทิตย์หน้าเตะบอลกันนะครับ ว่าจะไปอยู่ จะไปกินเลี้ยงกับเพื่อนๆจักหน่อย

ไปหาแฟน ไปเตะบอล โอ้ว~ แล้วก็จะกลับมาเครียดที่บ้านต่อ ฮาๆ

QUOTE (Indyhell @ Sep 10 2009, 09:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมา ที่ไหน PM มาด้วย

ถ้า ว่างจะไปแจม

อย่างไว... yoyo_65.gif
Edited by finalekung^^, 10 September 2009 - 09:55 AM.

เมา ที่ไหน PM มาด้วย

ถ้า ว่างจะไปแจม

QUOTE (Indyhell @ Sep 10 2009, 09:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ต่อแค่ลูกเดียวลุงจะไปเคืองอะไรมันนักหนา สงสัยไปโดนคู่อื่นสิท่า สบายแระมีเงินไปนวดกระปู๋แล้วอิอิ yoyo_56.gif

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 10 2009, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต่อแค่ลูกเดียวลุงจะไปเคืองอะไรมันนักหนา สงสัยไปโดนคู่อื่นสิท่า สบายแระมีเงินไปนวดกระปู๋แล้วอิอิ yoyo_56.gif

ไม่ได้เสี่ยง นะ เมือ่คืน นอน ดูเฉยๆๆ

เหลืออีก กี่เดือน ละ ที่จะได้เป็น พ่อลูกอ่อน yoyo_08.gif

The Fool's Photo The Fool 10 Sep 2009

QUOTE (finalekung^^ @ Sep 10 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่า โอกาสจ่อๆหลายครั้งเลยนะ แถมลูกที่ได้ยิงนี่ผมว่าไม่น่ายากนะ กั๊กๆ

พี่เบียร์เดี๋ยวทิตย์หน้าเตะบอลกันนะครับ ว่าจะไปอยู่ จะไปกินเลี้ยงกับเพื่อนๆจักหน่อย

ไปหาแฟน ไปเตะบอล โอ้ว~ แล้วก็จะกลับมาเครียดที่บ้านต่อ ฮาๆ

อย่างไว... yoyo_65.gif

คงไปเตะด้วไม่ได้แต่กินข้าวที่ไหนเดี๋ยวตามไป

QUOTE (Indyhell @ Sep 10 2009, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เสี่ยง นะ เมือ่คืน นอน ดูเฉยๆๆ

เหลืออีก กี่เดือน ละ ที่จะได้เป็น พ่อลูกอ่อน yoyo_08.gif
หมอบอกปีใหม่ครับท่าน

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 10 2009, 10:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมอบอกปีใหม่ครับท่าน

สะสมเงิน สะสมทอง เอาไว้ นะ

ไม่ใช่ให้ลูก

แต่เพื่อตัวเอง เอาไว้ นวดกะปู๋

เข้าใจๆๆ ช่วง นี้ดูหงส์ แล้ว หงุดหงิด อยากจะไปยิงประตูเอง ใช่ไหม

เข้าใจๆๆๆ

นวดกะปู๋เท่านั้น ที่ช่วยได้

ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ แต่กามตลอด ใช่ไหม yoyo_33.gif

QUOTE (Indyhell @ Sep 10 2009, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สะสมเงิน สะสมทอง เอาไว้ นะ

ไม่ใช่ให้ลูก

แต่เพื่อตัวเอง เอาไว้ นวดกะปู๋

เข้าใจๆๆ ช่วง นี้ดูหงส์ แล้ว หงุดหงิด อยากจะไปยิงประตูเอง ใช่ไหม

เข้าใจๆๆๆ

นวดกะปู๋เท่านั้น ที่ช่วยได้

ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ แต่กามตลอด ใช่ไหม yoyo_33.gif
ฮ่าๆๆๆ เกิดมาเพื่อสร้างโลก yoyo_52.gif

kawee's Photo kawee 10 Sep 2009

ผมเกลียดคนสวย

QUOTE (kawee @ Sep 10 2009, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเกลียดคนสวย
อะไรว่ะอ้น พี่ งงวุ้ย yoyo_35.gif

vitamin's Photo vitamin 10 Sep 2009

เมื่อคืน 5-1 กระจุยซะ

=============

ว่าแต่พี่แกก็สร้างกระแสดีนะ ในเมื่อรีดจะออกอยู่แล้ว ก็สร้างกระแสจากความไม่ลาไม่ไหว้ของรีด ให้เกิดกระแสรักชาติ กรูจะบ้าาาา

พอแถลงข่าว ก็บอกว่าจบกันด้วยดี ยินดีที่จะประสานงานกับรีดตลอดเวลา โถ....ไอ้พระเอก ก่อนที่จะบอกว่ารักศักดิ์ศรีบางทีควรจะจะยอมรับความงี่เง่าของระบบตัวเองก่อนมั้ย

แค่นี้ยังไม่ยอมรับเลย โบ้ยไปเรื่องลงคะแนนเสียงให้เอฟเอโน่น แล้วไปติดต่อให้เอฟเอมาเคลียร์ ไอ้แมงเม่าาา

ไอ้ความห่วยแตกในระบบบริหารที่มีมาทุกยุค แล้วว่ามันปกติเนี่ย มันเองซวยกว่าอีก ตอนปีเตอร์ออกเค้าก็บ่นเรื่องนี้เหมือนกันไม่ใช่เหรอ จะทำเป็นลืมกันทำไม

คิดใหม่ทำใหม่บ้างเหอะะ มีศักดิืศรีที่จะยอมรับตัวเองบ้างมันจะตายมั้ย ไอ้เมียร์แคต

ก่อนที่จะหาโค๊ชใหม่ เปลี่ยนส่วนแย่ๆของตัวเองก่อนดีมั้ยย แล้วไอ้แมทอุ่นเครื่องน่ะหาเตะกับทีมที่เก่งกว่าบ้าง เตะกับมันเยอะๆ แรกๆก็อาจจะแพ้บ้างเสมอบ้างก็ช่างมัน มันได้เริ่มแล้วใจมันได้ ความหวังก็มี

เอะอะอะไรก็น้อยใจ หาว่าไม่สนับสนุน บ่นด่ายังไง ไทยก็เชียร์ไทยอยู่ดี

===================

ปล. ลุ้นฟ้าขาวไปบอลโลก งวดนี้ท่าทางจะอดล่ะมั้งเนี่ย

nakharin's Photo nakharin 10 Sep 2009

ล่าสุด ไบรอัน ร๊อบสัน เด็กเก่าแมนยูด้วยว๊อยย

เดี๋ยวจะรอดูว่า ถ้ามาจริงจะอยู่ได้นานแค่ไหน

vitamin's Photo vitamin 10 Sep 2009

ว่ายื่นข้อเสนอไปแล้ว รอเค้าตอบกลับมา

ทำไมต้องโค้ชอังกฤษ งง กับแม่มจริงๆ มันช่วยยกเกรดชื่อเสียงทีมชาติเราใช่ไหม ญี่ปุ่นเขาเลิกจ้างแล้วโค้ชต่างประเทศน่ะบังยีเอ้ย โค้ชญี่ปุ่นเขายังมีปัญญาพาทีมชาติไปบอลโลกได้
โดยไม่ต้องพึ่งโค้ชนอกแพงๆ จะคุยทีต้องใช้ล่าม โห่กว่าจะพูดกันรู้เรื่อง เวลาพักครึ่งหมดพอดี yoyo_35.gif