`

Jump to content

ขอด่า ปีเตอร์ รีด สักกระทู้เถอะ

47 replies to this topic

#41 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 11 September 2009 - 04:02 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 10 2009, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมต้องโค้ชอังกฤษ งง กับแม่มจริงๆ มันช่วยยกเกรดชื่อเสียงทีมชาติเราใช่ไหม ญี่ปุ่นเขาเลิกจ้างแล้วโค้ชต่างประเทศน่ะบังยีเอ้ย โค้ชญี่ปุ่นเขายังมีปัญญาพาทีมชาติไปบอลโลกได้
โดยไม่ต้องพึ่งโค้ชนอกแพงๆ จะคุยทีต้องใช้ล่าม โห่กว่าจะพูดกันรู้เรื่อง เวลาพักครึ่งหมดพอดี yoyo_35.gif

ก็สูด(สูตร)รูเดี๋ยว เหมือนๆเดิมแหละท่าน โหวตฟุตบอลโลกทำได้ทุกอย่าง พอทีมไม่ดี ก็โบ๊ยเค้าอุดปากเค้าด้วยเหตุข้างต้น(สัญญาของรีดก็สามารถรับงานอื่นได้ทันทีที่ตกลง
กันได้นะ)

ส่วนญี่ปุ่นก่อนหน้านี้ก็ใช้โค้ชนอกนะ อย่าง ซิโก้ ไง... แต่หลังๆทำทีมห่วยไปหน่อยเลยด๋อยเลย แต่เขาก็ได้ระบบได้ความเป็นมืออาชีพมาเยอะ แต่ผมว่าใช้ชาวต่างชาติหน่อยก็ดีนะ

ดีกว่าซ้อมเสร็จชวนกันไปเย้วๆ ก่อนแข่งไม่กี่วันก็ใช่เรื่อง

#42 deztoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 September 2009 - 04:08 PM

ไอ้บังยีออกไป 9bbc76d5.gif

#43 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 11 September 2009 - 04:50 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 9 2009, 06:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอด่าสักที สาดดดดดดดด yoyo_08.gif
อดีตผู้เล่นทีมชาติอังกฤษยุคปู่บ๊อบและทีมทอฟฟี่แมนยุครุ่งเรืองเอฟเวอร์ตัน อดีตผู้จัดการทีมManchester City Southampton Sunderland Leeds
กะแล้วมันจะมาจริงจังจริงใจกับทีมชาติไทยอะไรมากมาย ตกลงมันจะไม่กลับมาคุมทีมชาติไทยแล้วนะครับ แล้วผู้บริหารสมาคมก็เพิ่งตาสว่างฉีกสัญญากับมันไปแล้ว
ไปจ้างโค้ชบราซิลฝีมือดีค่าตัวไม่แพงอย่าง คาร์ลอส คาร์วัลโญ่ มาทำทีมซะยังดีกว่าอีก ในบราซิลมีเยอะแยะ โค้ชพวกนี้มีความกระตือรือล้นกว่าเยอะถ้าเขาทำทีม
ชาติเราได้ดี มีโอกาสอาจได้ไปทำทีมในตะวันออกกลางแบบคาร์ลอสอย่างทุกวันนี้ เงินทองชื่อเสียง ไม่เหมือนกับไอ้พวกที่มีชื่อแค่มาทำงานฆ่าเวลารอวันกลับ
อังกฤษใจจะขาดตอนนี้สมใจไอ้หงอกรีดมันแล้ว ลดตัวมาคุมทีมอย่างบ้านเราเหมือนเกรดมันตกเชิญไปอัพเกรดต่อกับสโต๊คไอ้หงอกรีด โค้ชไฮโซมีชื่อเสียง
ขอทีอย่าเอามาเลยเสียเวลาเสียระบบ คนมาใหม่ก็ต้องมารื้อระบบทีม ทั้งการซ้อมการกินอยู่แผนการเล่นทุกอย่าง แล้วเมื่อไหร่บอลไทยจะก้าวหน้า yoyo_04.gif

คุณ guest 1 เข้าใจไรผิดแล้วอะคับ

ปีเตอร์รืด เค้าทน พถติกรรม ที่เรียกว่า ห่วย ของฟุตบอลไทยไม่ได้เลยท้ออะคับ

ตอนเค้าเข้ามา เค้าต้องการ ตัวเลือกใหม่ให้ทีมชาติ(ตามแผนอยากเก็บ คนเก่าไว้นิดหน่อย เอาใหม่มาปั้น) ไปดู ไทยลีค เตะตลอด เพื่อไปเอาผู้เล่นใหม่มาเล่นอะคับ แต่ ไอ้หยี มันไม่ยอมม ต้องใช้ชุดเดิม อันนี้ใครๆที่เป็นแฟนบอลไทยเค้ารู้กันหมด ว่า รีด เค้าดีจิงคับ แต่ไอ้ห่วย หนะ มัน ไอ้หยี

พูดถึงระบบ ดีขึ้นมาก มากกว่า ไอ้หรั่ง ห่วย และ ไม่ยอมรับความเป็นจิง หลังทีมแพ้ ถ้าดูดีๆ แล้วจะเห็น และ น่าจะได้เห็น ถ้า ไอ้หรั่ง กลับมา ระบบทีมเลว(อายุวัฒนะ) กูแก่กว่าต้องตัวจิง ทั้งที่ไม่ดู ฝีตีน

ต้องขอบคุณโค้ชรีด ท่่ีมาเป็นโค้ชท่ีไม่มีอำนาจเฮี้ยอะไรเลย แต่ก็ยังทำหน้าที่อย่ามืออาชีพ ไม่เคยพูดจากัด ทั้งๆที่เป็นฝ่ายถูกกระทำมาตลอด

ขอให้โชคดี

ลาก่อนบอลโลก

#44 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 11 September 2009 - 06:28 PM

QUOTE (finalekung^^ @ Sep 11 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็สูด(สูตร)รูเดี๋ยว เหมือนๆเดิมแหละท่าน โหวตฟุตบอลโลกทำได้ทุกอย่าง พอทีมไม่ดี ก็โบ๊ยเค้าอุดปากเค้าด้วยเหตุข้างต้น(สัญญาของรีดก็สามารถรับงานอื่นได้ทันทีที่ตกลง
กันได้นะ)

ส่วนญี่ปุ่นก่อนหน้านี้ก็ใช้โค้ชนอกนะ อย่าง ซิโก้ ไง... แต่หลังๆทำทีมห่วยไปหน่อยเลยด๋อยเลย แต่เขาก็ได้ระบบได้ความเป็นมืออาชีพมาเยอะ แต่ผมว่าใช้ชาวต่างชาติหน่อยก็ดีนะ

ดีกว่าซ้อมเสร็จชวนกันไปเย้วๆ ก่อนแข่งไม่กี่วันก็ใช่เรื่อง
เมื่อก่อนใช้อันนี้รู้แล้วครับ ซิโก้ทำทีมไม่ห่วยเลย แต่ไปบอลโลกต้องยอมครับเอเซียยังห่างชั้นซิโก้ก็ช่วยไม่ได้ตกรอบแรกเหมือนกัน แต่ระดับเอเซียญี่ปุ่นการันตีได้เลย

QUOTE (joah @ Sep 11 2009, 04:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ guest 1 เข้าใจไรผิดแล้วอะคับ

ปีเตอร์รืด เค้าทน พถติกรรม ที่เรียกว่า ห่วย ของฟุตบอลไทยไม่ได้เลยท้ออะคับ

ตอนเค้าเข้ามา เค้าต้องการ ตัวเลือกใหม่ให้ทีมชาติ(ตามแผนอยากเก็บ คนเก่าไว้นิดหน่อย เอาใหม่มาปั้น) ไปดู ไทยลีค เตะตลอด เพื่อไปเอาผู้เล่นใหม่มาเล่นอะคับ แต่ ไอ้หยี มันไม่ยอมม ต้องใช้ชุดเดิม อันนี้ใครๆที่เป็นแฟนบอลไทยเค้ารู้กันหมด ว่า รีด เค้าดีจิงคับ แต่ไอ้ห่วย หนะ มัน ไอ้หยี

พูดถึงระบบ ดีขึ้นมาก มากกว่า ไอ้หรั่ง ห่วย และ ไม่ยอมรับความเป็นจิง หลังทีมแพ้ ถ้าดูดีๆ แล้วจะเห็น และ น่าจะได้เห็น ถ้า ไอ้หรั่ง กลับมา ระบบทีมเลว(อายุวัฒนะ) กูแก่กว่าต้องตัวจิง ทั้งที่ไม่ดู ฝีตีน

ต้องขอบคุณโค้ชรีด ท่่ีมาเป็นโค้ชท่ีไม่มีอำนาจเฮี้ยอะไรเลย แต่ก็ยังทำหน้าที่อย่ามืออาชีพ ไม่เคยพูดจากัด ทั้งๆที่เป็นฝ่ายถูกกระทำมาตลอด

ขอให้โชคดี

ลาก่อนบอลโลก
เอาเข้าไป ท้อแท้งั้นคงหาคนมาทำไม่ได้แล้วล่ะงานนี้ มาแป๊ปๆเดี๋ยวก็กลับ อย่างบอลบุนเดสลีกานี่โค้ชแค่วางแผน&ซ้อมและจัดทีมลงแข่ง นอกนั้นผู้จัดการทีมเป็นคนซื้อตัวนักเตะมาไม่รู้ล่ะผู้จัดการทีมจะซื้อใครมาโค้ชต้องเอาไปใช้เองจะให้ลงให้นั่งสำรองก็เรื่องของโค้ชแล้วล่ะ ถ้าผลงานไม่ดีก็โดนไล่ออกมันก็ไม่ต่างอะไรกับที่นี่เลย ไม่เหมือนบอลอังกฤษที่ผู้จัดการ
กับโค้ชคือคนคนเดียวกัน มีหน้าที่ตัดสินใจในการซื้อตัวได้เองโดยตรง จัดทีมเองหานักเตะเองวางแผนแก้เกมส์เอง หรือมันติดนิสัยติดรูปแบบการจัดการแบบนี้เหรอ โดยที่ไม่สามารถ
จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้รับกับการทำงานในอีกระบบนึงได้เลยใชไหม "ทำไม่ได้ ท้อแท้โว้ย กลับบ้านดีกว่า" ง่ายเกินไปหรือเปล่ากับข้ออ้างแบบนี้ ผมเข้าใจนะไม่ใช่ผมไม่เคยทำงานในที่ที่มันกดดัน

#45 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 11 September 2009 - 06:54 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 11 2009, 06:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนใช้อันนี้รู้แล้วครับ ซิโก้ทำทีมไม่ห่วยเลย แต่ไปบอลโลกต้องยอมครับเอเซียยังห่างชั้นซิโก้ก็ช่วยไม่ได้ตกรอบแรกเหมือนกัน แต่ระดับเอเซียญี่ปุ่นการันตีได้เลย

เอาเข้าไป ท้อแท้งั้นคงหาคนมาทำไม่ได้แล้วล่ะงานนี้ มาแป๊ปๆเดี๋ยวก็กลับ อย่างบอลบุนเดสลีกานี่โค้ชแค่วางแผน&ซ้อมและจัดทีมลงแข่ง นอกนั้นผู้จัดการทีมเป็นคนซื้อตัวนักเตะมาไม่รู้ล่ะผู้จัดการทีมจะซื้อใครมาโค้ชต้องเอาไปใช้เองจะให้ลงให้นั่งสำรองก็เรื่องของโค้ชแล้วล่ะ ถ้าผลงานไม่ดีก็โดนไล่ออกมันก็ไม่ต่างอะไรกับที่นี่เลย ไม่เหมือนบอลอังกฤษที่ผู้จัดการ
กับโค้ชคือคนคนเดียวกัน มีหน้าที่ตัดสินใจในการซื้อตัวได้เองโดยตรง จัดทีมเองหานักเตะเองวางแผนแก้เกมส์เอง หรือมันติดนิสัยติดรูปแบบการจัดการแบบนี้เหรอ โดยที่ไม่สามารถ
จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้รับกับการทำงานในอีกระบบนึงได้เลยใชไหม "ทำไม่ได้ ท้อแท้โว้ย กลับบ้านดีกว่า" ง่ายเกินไปหรือเปล่ากับข้ออ้างแบบนี้ ผมเข้าใจนะไม่ใช่ผมไม่เคยทำงานในที่ที่มันกดดัน

เค้าโดนเชิญ กิ่งไล่ออกอะคับ พี่ที่ทำงานอยู่ในนั้นบอก คิดแล้วเศร้าแทน ส่วนข่าวกับอีกทีม พื่เค้าก็บอกว่า รีดไม่ได้รับปาก หรือ พูดอะไรออกสื่อ แต่ ท่านหยี ร้อนตัว และ ไม่ชอบระบบ เอาคนใหม่เค้ามาเล่นทีมชาติอะคับ เลย อย่างที่เห็น ..

#46 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 11 September 2009 - 07:24 PM

QUOTE (joah @ Sep 11 2009, 06:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เค้าโดนเชิญ กิ่งไล่ออกอะคับ พี่ที่ทำงานอยู่ในนั้นบอก คิดแล้วเศร้าแทน ส่วนข่าวกับอีกทีม พื่เค้าก็บอกว่า รีดไม่ได้รับปาก หรือ พูดอะไรออกสื่อ แต่ ท่านหยี ร้อนตัว และ ไม่ชอบระบบ เอาคนใหม่เค้ามาเล่นทีมชาติอะคับ เลย อย่างที่เห็น ..
ถ้าโดนเชิญกกึ่งแทงข้างหลังแบบนี้ จุกครับบังยีแสบมาก ทุกสิ่งล้วนมีดีและเลว ปลงครับปลง

#47 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 14 September 2009 - 08:42 AM

อยากเห็นทีมไทยไปบอลโลก

#48 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 14 September 2009 - 10:15 PM

จริงๆผลมันก็เห็นๆกันอยู่ แต่ผมก็จะรอดูผลยาวๆๆๆๆ ต่อไป