`

Jump to content

[ซูชิ] เกียวโตซูชิ ถูกและดีมีที่นี่

51 replies to this topic

#21 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 09 September 2009 - 04:13 PM

มาช่วยครับ

#22 meandini

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 10 September 2009 - 12:20 PM

ร้านเปิดกี่โมงถึงกี่โมงอ่ะครับ เพราะถ้าเปิดตอนกลางคืนด้วยจะได้ตามไปกิน yoyo_33.gif

#23 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 September 2009 - 07:56 PM

yoyo_04.gif พุ่งนี้เจอกัน อ่ะ ชัว เสนานิคมมช่มะฮะ ว่าเเต่เอารูปน้องเขามาจิฮะ อิอิ yoyo_56.gif

#24 rwonderz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 September 2009 - 10:05 PM

ใกล้ๆนี่เอง สงสัยจะต้องไปโดน ราคาไม่แพงด้วย!

#25 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 13 September 2009 - 02:58 PM

รอดูรูปครับ

#26 -[fuZeZa]-

fsecw

Posted 14 September 2009 - 12:17 AM

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปชิม..

#27 -[fuZeZa]-

fsecw

Posted 14 September 2009 - 08:02 PM

ไปลองมาแล้วครับ เมื่อตอนเย็นๆ รายการตามนี้

ของผม
ชุดข้าวหน้าปลาไหลย่าง(มีข้าว1ถ้วย+ปลาไหล+ซุป+สลัดมันฝรั่ง)
ซาซึมิแซลมอน
ซาซีมิรวมชุดเล็ก
ข้าวปั้นปลาโอ
ชาเขียว

ของแฟน
ไข่กุ้งห่อสาหร่าย(เรียกงี้ป่าว) x2
ยำสาหร่าย
เกี๊ยวซ่า
เป๊ปซี่
ทั้งสิ้น 787 บาท (อูวกินไปกินมาไหงขนาดนี้~~)

โดยรวมก็โอเคคับ ชาเขียวผงชาฟุ้งเต็มแก้วเลย แล้วก็เกี๊ยวซ่าไม่ค่อยอร่อยครับสำหรับผม เหนียวด้วย
ปลาดิบอร่อยดีครับ
ปลาไหลรสชาติทั่วไป (เหมือนที่มันแช่แข็งขายในfoodlandเลย ที่ตัวละ180 อ่ะ)

ใว้จะไปอีกครับ ยังอยากลองอีก พอดีอิ่มก่อน ~

(นิดนึงๆ มีส้มตำด้วยนะครับ เพื่อใครชวนเพื่อนไปแล้วเพื่อนไม่ถนัด จะได้ซัดส้มตำแทน) :]

#28 kua

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 September 2009 - 10:27 PM

ว่างๆจะแวะไปลองชิมดูครับ

#29 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 September 2009 - 02:04 AM

แผนที่ทำผมงงอะคับ ออกจากซอยเสนาแผนที่ดันเขียนจุดว่าอยู่ฝั่งขวา แต่จิง ๆ มันต้องอยู่ฝั่งซ้ายเสนาคับ ทำผมหลงเลย ??? สุดท้ายต้องไปใหม่วันหลัง

#30 benza15

• Executive Members

Posted 21 September 2009 - 06:34 PM

อ้าว กำ rep ข้างบน

#31 GaMeR Wat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Obey★★★★★★★Lo ve M b

Posted 26 September 2009 - 05:44 PM

ถูกและโคตรน่ากินคับ yoyo_33.gif

#32 oui152

Posted 27 September 2009 - 10:30 AM

QUOTE (arnon_ara @ Sep 20 2009, 02:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แผนที่ทำผมงงอะคับ ออกจากซอยเสนาแผนที่ดันเขียนจุดว่าอยู่ฝั่งขวา แต่จิง ๆ มันต้องอยู่ฝั่งซ้ายเสนาคับ ทำผมหลงเลย ??? สุดท้ายต้องไปใหม่วันหลัง

55555+ ไปไม่เป็นโทษแผนที่เหรอครับ อิอิ

#33 arnon_ara

Posted 27 September 2009 - 10:32 AM

ไปมาแล้วคับ ที่ว่าแพงสุดไม่ใช่ไข่ปลาที่ จขกทบอกนะคับ ผมโดนปลาโทโร่ไรสักอย่าง พี่เค้าแนะนำ คู่ละ 120 บาท สั่งแบบไม่รู้ราคา เค้าบอกนาน ๆ มีที หายาก แต่พอกินคนละคำกับแฟน สุดตรีนนนนนคับ อร่อยมาก เกิดมาไม่เคยกินซูชิปลาดิบอะไรอร่อยเท่าชิ้นนี้ อยากจะสั่งอีก แต่พอดีของไม่รู้ราคาไม่กล้า (ในใจจะเอาอีกสัก 5 คู่) แต่กินอย่างอื่นลองดูก้อเลยพักไว้ก่อน พอบิลมาเห็นราคา นึกในใจเลยดีไม่สั่งอีก

ไว้ครั้งหน้าไปถ้ามีอีกจะสั่งกินอย่างเดียวสัก 3 คู่ ให้หายอยากไปเลย

ปล. มันไม่มีในเมนูนะคับ ต้องถามพี่เค้าเอา เพราะเค้าแนะนำมา

Edited by arnon_ara, 27 September 2009 - 10:32 AM.

#34 KappaMan

Posted 27 September 2009 - 06:44 PM

ไปกินมาแล้วครับ ปลาดิบอร่อยดีครับ แต่ถ้าเป็นซูชินี่ข้าวมันจะไม่ใช่ข้าวญี่ปุ่นอะครับ เป็นข้าวอะไรไม่รู้ เม็ดผอมๆยาวๆ

#35 best1927

Posted 19 October 2009 - 08:11 PM

ไกลจัง น่าจะอยู่แถวบ้านผมจัง

#36 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 21 October 2009 - 04:23 PM

QUOTE (arnon_ara @ Sep 27 2009, 10:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปมาแล้วคับ ที่ว่าแพงสุดไม่ใช่ไข่ปลาที่ จขกทบอกนะคับ ผมโดนปลาโทโร่ไรสักอย่าง พี่เค้าแนะนำ คู่ละ 120 บาท สั่งแบบไม่รู้ราคา เค้าบอกนาน ๆ มีที หายาก แต่พอกินคนละคำกับแฟน สุดตรีนนนนนคับ อร่อยมาก เกิดมาไม่เคยกินซูชิปลาดิบอะไรอร่อยเท่าชิ้นนี้ อยากจะสั่งอีก แต่พอดีของไม่รู้ราคาไม่กล้า (ในใจจะเอาอีกสัก 5 คู่) แต่กินอย่างอื่นลองดูก้อเลยพักไว้ก่อน พอบิลมาเห็นราคา นึกในใจเลยดีไม่สั่งอีก

ไว้ครั้งหน้าไปถ้ามีอีกจะสั่งกินอย่างเดียวสัก 3 คู่ ให้หายอยากไปเลย

ปล. มันไม่มีในเมนูนะคับ ต้องถามพี่เค้าเอา เพราะเค้าแนะนำมา

โทโร่คือส่วนพุงของปลามากุโร่ครับ หรือปลาทูน่านั่นแหละ ที่ญี่ปุ่นถือว่าเป็นส่วนที่แพงและอร่อยที่สุดครับ
(จะมีจูโทโร่ ไขมันกลางๆ และโอโทโร่ไขมันเยอะ)

กินคำแรกๆก็อร่อยครับ แต่ถ้ากินมากเกินไปจะเลี่ยนสุดๆ

ราคาที่ญี่ปุ่น อย่างต่ำก็คู่ละ 500 เยนแล้ว ที่คุณภาพดีๆอะนะ

ที่ไทยมีกินผมก็ว่าสุดยอดแล้วครับ คู่ละ 120 นับว่าไม่แพงเกินไป

#37 Wiset

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 25 November 2009 - 01:00 PM

หิวแล้วววว yoyo_70.gif

#38 BullDog

จิ้มให้ไส้แตก

Posted 11 January 2010 - 10:41 AM

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Oct 21 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เน‚เธ—เน‚เธฃเนˆเธ„เธทเธญเธชเนˆเธงเธ™เธžเธธเธ‡เธ‚เธญเธ‡เธ›เธฅเธฒเธกเธฒเธเธธเน‚เธฃเนˆเธ„เธฃเธฑเธš เธซเธฃเธทเธญเธ›เธฅเธฒเธ—เธนเธ™เนˆเธฒเธ™เธฑเนˆเธ™เนเธซเธฅเธฐ เธ—เธตเนˆเธเธตเนˆเธ›เธธเนˆเธ™เธ–เธทเธญเธงเนˆเธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธชเนˆเธงเธ™เธ—เธตเนˆเนเธžเธ‡เนเธฅเธฐเธญเธฃเนˆเธญเธขเธ—เธตเนˆเธชเธธเธ”เธ„เธฃเธฑเธš
(เธˆเธฐเธกเธตเธˆเธนเน‚เธ—เน‚เธฃเนˆ เน„เธ‚เธกเธฑเธ™เธเธฅเธฒเธ‡เน† เนเธฅเธฐเน‚เธญเน‚เธ—เน‚เธฃเนˆเน„เธ‚เธกเธฑเธ™เน€เธขเธญเธฐ)

เธเธดเธ™เธ„เธณเนเธฃเธเน†เธเน‡เธญเธฃเนˆเธญเธขเธ„เธฃเธฑเธš เนเธ•เนˆเธ–เน‰เธฒเธเธดเธ™เธกเธฒเธเน€เธเธดเธ™เน„เธ›เธˆเธฐเน€เธฅเธตเนˆเธขเธ™เธชเธธเธ”เน†

เธฃเธฒเธ„เธฒเธ—เธตเนˆเธเธตเนˆเธ›เธธเนˆเธ™ เธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธ•เนˆเธณเธเน‡เธ„เธนเนˆเธฅเธฐ 500 เน€เธขเธ™เนเธฅเน‰เธง เธ—เธตเนˆเธ„เธธเธ“เธ เธฒเธžเธ”เธตเน†เธญเธฐเธ™เธฐ

เธ—เธตเนˆเน„เธ—เธขเธกเธตเธเธดเธ™เธœเธกเธเน‡เธงเนˆเธฒเธชเธธเธ”เธขเธญเธ”เนเธฅเน‰เธงเธ„เธฃเธฑเธš เธ„เธนเนˆเธฅเธฐ 120 เธ™เธฑเธšเธงเนˆเธฒเน„เธกเนˆเนเธžเธ‡เน€เธเธดเธ™เน„เธ›

ZEN เธ„เธนเนˆเธฅเธฐ 320 เธ„เธฃเธฑเธš 120 เธ–เธนเธเนเธฅเน‰เธงเธ„เธฃเธฑเธš เน€เธ™เธทเน‰เธญเธชเนˆเธงเธ™เธ™เธตเน‰เธกเธฑเธ™เธญเธฃเนˆเธญเธขเธˆเธดเธ‡เน†

#39 GuiChai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 January 2010 - 03:52 PM

เธœเธกเธฅเนˆเธฐ..เนƒเธเธฅเน‰เน€เน‰เธเธฅเธทเธญเธเธดเธ™เธ”เนˆเธฒเธ‡..เธญเธขเธนเนˆเธ›เธฒเธเธ‹เธญเธขเธšเน‰เธฒเธ™เธ•เธฑเธงเน€เธญเธ‡เนเธ—เน‰เน†.. 4519626a.gif เน„เธกเนˆเน€เธ„เธขเน€เธซเน‡เธ™ เน„เธกเนˆเน€เธ„เธขเธเธดเธ™

เธˆเธฑเธ‡เธ‹เธตเน‰..เธ•เน‰เธญเธ‡เธฅเธญเธ‡เน†เน† 07baa27a.gif

#40 จอมคาถา

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 January 2010 - 12:37 AM

อ้าว...แล้วรูปล่ะครับ 154218d4.gif เห็นแล้วก็ชักอยากไปลองแฮะ แต่มันอยู่ไกลจัง